[Funland] Phát hiện gấu che giấu tài sản sau 8 năm chung sống

Trạng thái
Thớt đang đóng

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vậy các mợ nên tỉnh táo coi trước thằng chồng nó như thế nào, tính cách nó có hào sảng hay ki bo lầy lội khi mới quen và đang yêu đó. Đâu có ai bắt các mợ phải cưới một người mà mình không muốn đâu, nhìu người cũng kỳ, trước lấy nhau cũng vì cái tính đó, sau tan đàn xẻ nghé thì cũng đem những cái vì yêu rồi mới lấy ra thành nguyên nhân, thành tội đồ của sự đổ vỡ (ngoại tình, hết yêu, hết sinh lý rồi thì không nói).

Haizz, đàn ông chúng em phải biết sống sao cho vừa lòng các mợ ?
Em thì single again thôi, nhưng nói thay cho nhiều ông khác, mợ đừng chém em mà tội nghiệp
Ko thể vừa lòng chúng em cụ ah :))
Thế mới thấy nghiên cứu về phụ nữ ko thể hết các khía cạnh, hihi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ấy đạo đức tư cách đầy mình, cụ ko sánh đc đâu😂
Không đâu xa ,ông chú ruột nhà em , Cả đời bươn chải chăm lo cho vợ con ,mua đc nhà , oto . Đến khi hơn 50 bà vợ tự dưng đổ đốn đi theo tiếng gọi của Tình Yêu.Hai vc li dị bước chân ra khỏi nhà ,đc nửa cái nhà ,1 cái oto monning
Sau khi li dị mới biết , vợ găm 3 mảnh đất. Ôi đời .
Giờ tiền mua nhà chả đủ.Vẫn lang thang đi thuê nhà.
Chuyện này nhiều lắm cụ ah! Cho cả 2 phía, chứ chả gì ai...

The Tank

Xe điện
Vợ cụ thớt con 1 nên suy nghĩ có thể khác tí. Mấy cụ bẩu bỏ là bỏ thế lào? Có thể khi cụ thớt sa cơ thì ló vẫn cứu thoai. Cụ nào định đẻ 1 nhóc thì nên cân nhắc đẻ đứa nữa cho có tính cạnh tranh! :D

bluesky_22

Tháo bánh
Vấn đề là làm thế nào để chủ thớt k khỏi suy nghĩ. Chứ nó luẩn quẩn k làm đc gì ấy chứ.
Rồi lại nghĩ chuyện nọ xọ chuyện kia.

hanoi16

Xe tăng
Vậy các mợ nên tỉnh táo coi trước thằng chồng nó như thế nào, tính cách nó có hào sảng hay ki bo lầy lội khi mới quen và đang yêu đó. Đâu có ai bắt các mợ phải cưới một người mà mình không muốn đâu, nhìu người cũng kỳ, trước lấy nhau cũng vì cái tính đó, sau tan đàn xẻ nghé thì cũng đem những cái vì yêu rồi mới lấy ra thành nguyên nhân, thành tội đồ của sự đổ vỡ (ngoại tình, hết yêu, hết sinh lý rồi thì không nói).

Em thì single again thôi, nhưng nói thay cho nhiều ông khác, mợ đừng chém em mà tội nghiệp
Cụ nói chuẩn, vậy nên mới có giai đoạn yêu đương tìm hiểu. Nếu thống nhất được vài điều về tài chính, cách cư xử trong cuộc sống và đã chấp nhận tính cách của nhau thì tốt, còn ko thì bước cho nhanh đỡ mất thời gian của nhau. Còn vợ chồng ràng buộc nhiều hơn, cả về con cái trách nhiệm, nhưng cũng thỉnh thoảng nói cho con hiểu thêm về việc nếu tan đàn sẻ nghé, đừng trút thù hận lên bọn nó mà tội nghiệp.
Đàn ông cũng có nhiều kiểu, nhưng mà ki bo, xấu tính, hay chấp nhặt với phụ nữ... loại đó ko đáng để làm bạn bè bình thường chứ đừng nói là có mối quan hệ yêu đương. Tóm lại vẫn là nồi nào úp vung nấy, chọn bạn mà chơi thôi phải ko ợ.

hanoi16

Xe tăng
Vấn đề là làm thế nào để chủ thớt k khỏi suy nghĩ. Chứ nó luẩn quẩn k làm đc gì ấy chứ.
Rồi lại nghĩ chuyện nọ xọ chuyện kia.
Đã ấm ức rồi thì dễ nảy sinh chuyện khác càng thổi bùng ngọn lửa lắm cụ.
Klq, nhưng có những kiểu người chỉ muốn nhận từ người khác, khi họ ko đáp ứng được như cũ thì quay ra giận dỗi thù hằn. Đến lạ.
Ví dụ nhà hàng xóm bên cạnh trang trại nhà em, do đất nhà đó là đất ở, còn đất nhà em là trang trại rộng, vài năm trước họ xin lấn ra 170-200m2 nhà em cho thoải mái. Bây giờ họ muốn xây tường rào và họ bảo xin thêm 7-10cm dài cỡ hơn 30m thì nhà em bảo thôi ko được vì nhà em đã trồng cây dọc theo đó và sau dựng nhà cũng phải đẩy đất lên.
Thế là từ đó nhà kia cứ kiếm cỡ cãi nhau, ví dụ mình đốt đống lá buổi sáng lại ra kêu khói bụi vào nhà trong khi đốt cách cổng nhà đó 20m. Nói chung câu chuyện cho kẹo đứa bé chả bao giờ lỗi thời :)) :)) :))

Leean

Xe tăng
Chuyện này nhiều lắm cụ ah! Cho cả 2 phía, chứ chả gì ai...
Miễn chấp đi mợ, dạng thấy động chạm và một phần đồng hoàn cảnh và thấy mình trong đó nên luôn có cảm giác tức tối và phải chửi những thằng khác không giống mình, cái loại mà "nếu không vì mình thì trờ tru đất diệt" và những thằng cùng tư tưởng thì ngoài đời thì chúng có chơi được với ai đâu, có chơi thì chơi được một lần, sau đó thì cũng bị tránh xa thôi chứ bạn bè gì.

Nói công bằng và thẳng tuột ra thì mọi cặp đến với nhau cũng vì yêu và tin tưởng bên ngoài, và cái "chuyện đó" không tệ, còn cái góc khuất bên trong thì chẳng ai biết được, sống lâu thì mới lộ ra cho nên :

1/ là tiếp tục và thay đổi bản thân để phù hợp, không chấp nê nhau làm gì, có vậy mới sống tiếp.

2/ giải tán cho nhanh, càng sớm càng tốt, sòng phẳng và có thiện chí, cố gắng "không yêu nhau nữa thì đừng nói lời cay đắng", làm thế chỉ hèn bản thân và cho phía kia và gia đình họ cái lý do để khinh thường ta, bị khinh thì được cái gì ?

Thằng có tiền hay không phải quá lo vì tiền dù không phải là tỷ phú ( nhưng năng lực thừa sức kiếm tiền) thì chẳng bao giờ đi lăn tăn cái chuyện tài sản, chia chác căn ke từng khoản làm gì, vợ nó thích thì cho luôn(nếu hợp lý) vì phải nuôi con..đàn ông dek ai đi tính toán chuyện đó, sao không nghĩ lúc nó lấy mình và đẻ con cho mình đi ?, nó cũng là người chứ có phải dân đẻ mướn, hay cho chịch free đâu ?

Thằng có tý tiền mà bẩn bựa thì chúng sẽ tính toán từng đồng , cay cú theo kiểu không ăn đạp đổ, chúng không nghĩ sẽ đến lúc con chúng nó lớn lên và hỏi tại sao ba lại bẩn bựa như vậy ? thay vì nó sẽ bảo ba ơi có tiền thì giúp má con chút đi, lúc đó sao mà không giúp được, giúp vì con mình chứ vì ai nữa.

Đây sẽ có khối thằng thấy đụng chạm vì có một phần bẩn bựa và keo kiệt trong tính cách, nên chúng sẽ mỉa mai người khác vì không hành động như chúng.

Sống đến 8 năm mà mới biết vợ có TS riêng không nói ra và tính cách con vợ không ra gì thì thôi chịu rồi, ca này thì thua, không nói làm gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:

FANVIST

Xe tăng
Chủ thớt đã chuột rút rồi, các cụ cũng nghỉ tay thôi

Pvsc

Xe ba gác
Vk nó có tiền riêng là may mắn, sa cơ mới thấy giá trị, còn cuối cùng thì cũng là con m hưởng thôi
Tính vk thế rồi thì nhỡ lấy thằng khác thì thằng đấy cũng như cụ, chả được hưởng đâu😂
Sài, tính đó chỉ phòng được người ngay,
Gặp kẻ gian thì cái nịt cũng k còn nhé

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Miễn chấp đi mợ, dạng thấy động chạm và một phần đồng hoàn cảnh và thấy mình trong đó nên luôn có cảm giác tức tối và phải chửi những thằng khác không giống mình, cái loại mà "nếu không vì mình thì trờ tru đất diệt" và những thằng cùng tư tưởng thì ngoài đời thì chúng có chơi được với ai đâu, có chơi thì chơi được một lần, sau đó thì cũng bị tránh xa thôi chứ bạn bè gì.

Nói công bằng và thẳng tuột ra thì mọi cặp đến với nhau cũng vì yêu và tin tưởng bên ngoài, và cái "chuyện đó" không tệ, còn cái góc khuất bên trong thì chẳng ai biết được, sống lâu thì mới lộ ra cho nên :

1/ là tiếp tục và thay đổi bản thân để phù hợp, không chấp nê nhau làm gì, có vậy mới sống tiếp.

2/ giải tán cho nhanh, càng sớm càng tốt, sòng phẳng và có thiện chí, cố gắng "không yêu nhau nữa thì đừng nói lời cay đắng", làm thế chỉ hèn bản thân và cho phía kia và gia đình họ cái lý do để khinh thường ta, bị khinh thì được cái gì ?

Thằng có tiền hay không phải quá lo vì tiền dù không phải là tỷ phú ( nhưng năng lực thừa sức kiếm tiền) thì chẳng bao giờ đi lăn tăn cái chuyện tài sản, chia chác căn ke từng khoản làm gì, vợ nó thích thì cho luôn(nếu hợp lý) vì phải nuôi con..đàn ông dek ai đi tính toán chuyện đó, sao không nghĩ lúc nó lấy mình và đẻ con cho mình đi ?, nó cũng là người chứ có phải dân đẻ mướn, hay cho chịch free đâu ?

Thằng có tý tiền mà bẩn bựa thì chúng sẽ tính toán từng đồng , cay cú theo kiểu không ăn đạp đổ, chúng không nghĩ sẽ đến lúc con chúng nó lớn lên và hỏi tại sao ba lại bẩn bựa như vậy ? thay vì nó sẽ bảo ba ơi có tiền thì giúp má con chút đi, lúc đó sao mà không giúp được, giúp vì con mình chứ vì ai nữa.

Đây sẽ có khối thằng thấy đụng chạm vì có một phần bẩn bựa và keo kiệt trong tính cách, nên chúng sẽ mỉa mai người khác vì không hành động như chúng.

Sống đến 8 năm mà mới biết vợ có TS riêng không nói ra và tính cách con vợ không ra gì thì thôi chịu rồi, ca này thì thua, không nói làm gì nữa.
Ca cụ chủ thì đúng là khó tả :) Em dự là sau trận này nhà cụ ấy cũng sẽ tan nát, chứ khó mà yên như trước đâu.
Em thì vẫn cho là tùy từng TH mà ứng xử, ko có mẫu số chung nào...
Như nhà em thì em cầm tất, sói em khi còn sống chả biết em có bao tiền, nhưng em lại rất minh bạch với lão ấy, có bao nhiêu, dự định mua gì, thiếu bao nhiêu em đều khai hết, để lão có trách nhiệm vì tính lão ấy hoang lắm, có xu nào trong ví biết ngay, ko tiêu ko chịu được :)
Nhưng nhiều nhà khác, thì tùy thuộc lắm...

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
ví dụ mình đốt đống lá buổi sáng lại ra kêu khói bụi vào nhà trong khi đốt cách cổng nhà đó 20m. Nói chung câu chuyện cho kẹo đứa bé chả bao giờ lỗi thời :)) :)) :))
Đốt thế gió thổi vào nhà người ta là đúng rồi. 20m chỉ vài bước chân, sáng sớm không khí trong lành lại đi đốt lá khói um thế thì mình thiếu ý thức rồi.

Leean

Xe tăng
Ca cụ chủ thì đúng là khó tả :) Em dự là sau trận này nhà cụ ấy cũng sẽ tan nát, chứ khó mà yên như trước đâu.
Em thì vẫn cho là tùy từng TH mà ứng xử, ko có mẫu số chung nào...
Như nhà em thì em cầm tất, sói em khi còn sống chả biết em có bao tiền, nhưng em lại rất minh bạch với lão ấy, có bao nhiêu, dự định mua gì, thiếu bao nhiêu em đều khai hết, để lão có trách nhiệm vì tính lão ấy hoang lắm, có xu nào trong ví biết ngay, ko tiêu ko chịu được :)
Nhưng nhiều nhà khác, thì tùy thuộc lắm...
Tất nhiên là không ai giống ai và cuộc sống cũng chẳng co mẫu số chung gì, nhưng đàn ông vẫn cần có những nguyên tắc bất định về cách hành xử, hoàn hảo thì chẳng ai hoàn hảo, nhưng làm đúng và làm đủ phải là cốt lõi trong mọi việc hàng ngày.
Có lẽ tính cách cũng một phần do vùng miền nữa,đại đa số là vậy dù rằng ở đâu cũng có chút người này, người kia
Nhưng đàn ông Bắc đa phần tôi thấy giống nhau

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]

..............

hanoi16

Xe tăng
Đốt thế gió thổi vào nhà người ta là đúng rồi. 20m chỉ vài bước chân, sáng sớm không khí trong lành lại đi đốt lá khói um thế thì mình thiếu ý thức rồi.
Lá khô, đống nhỏ vì 1 cô hàng xóm khác quét ngõ xóm, bình thường đốt có sao đâu, và cũng ko khói nhiều, cách cổng 20m vào nhà thêm 7m nữa. Mà nhà đó có trong nhà đâu vì 2 vợ chồng đang xúc đất ngoài vườn sau. Sau khi nói qua lại mấy câu thì em bảo cô kia lấy xẻng xúc đi và đổ nước vào cho đỡ điếc tai. Nhà hàng xóm đó còn đang xúc đất làm bụi cả mấy nhà thì ko ai nói.
Mà câu chuyện đang focus vào việc xin đất ko cho đâm ra thù hằn gây sự mà có vẻ bác ko nắm được cốt lõi vấn đề :P :P :P
Tóm lại biết tính nhau thì tránh mặt ra và ít đụng chạm là xong chứ có gì đâu mà.

Đã ấm ức rồi thì dễ nảy sinh chuyện khác càng thổi bùng ngọn lửa lắm cụ.
Klq, nhưng có những kiểu người chỉ muốn nhận từ người khác, khi họ ko đáp ứng được như cũ thì quay ra giận dỗi thù hằn. Đến lạ.
Ví dụ nhà hàng xóm bên cạnh trang trại nhà em, do đất nhà đó là đất ở, còn đất nhà em là trang trại rộng, vài năm trước họ xin lấn ra 170-200m2 nhà em cho thoải mái. Bây giờ họ muốn xây tường rào và họ bảo xin thêm 7-10cm dài cỡ hơn 30m thì nhà em bảo thôi ko được vì nhà em đã trồng cây dọc theo đó và sau dựng nhà cũng phải đẩy đất lên.
Thế là từ đó nhà kia cứ kiếm cỡ cãi nhau, ví dụ mình đốt đống lá buổi sáng lại ra kêu khói bụi vào nhà trong khi đốt cách cổng nhà đó 20m. Nói chung câu chuyện cho kẹo đứa bé chả bao giờ lỗi thời :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tất nhiên là không ai giống ai và cuộc sống cũng chẳng co mẫu số chung gì, nhưng đàn ông vẫn cần có những nguyên tắc bất định về cách hành xử, hoàn hảo thì chẳng ai hoàn hảo, nhưng làm đúng và làm đủ phải là cốt lõi trong mọi việc hàng ngày.
Có lẽ tính cách cũng một phần do vùng miền nữa,đại đa số là vậy dù rằng ở đâu cũng có chút người này, người kia
Nhưng đàn ông Bắc đa phần tôi thấy giống nhau
Cụ lại phiến diện rồi, Bắc cũng đủ loại, Nam cũng nhiều loại :)
Nhưng ko thể ko công nhận là đặc điểm địa lý có ảnh hưởng ít nhiều tới tính cách :P

huyhung123

Xe điện
Thằng chồng mà ko lo đc nhà xe ăn uống hàng ngày thì cũng ko nên lấy vợ đẻ con cụ ạ, nên sống 1 mình thôi. Tiền vợ kiếm được đủ mua son phấn quần áo cho bản thân vợ là tốt lắm rồi!
Gia đình nó là trách nhiệm chung của cả 2vc, k phải của mỗi ông chồng!
Nếu chồng lo hết, thì cũng có quyền lấy 2-3 vợ, miễn lo đủ là được. Ok chứ?

starsn

Xe điện
Gia đình nó là trách nhiệm chung của cả 2vc, k phải của mỗi ông chồng!
Nếu chồng lo hết, thì cũng có quyền lấy 2-3 vợ, miễn lo đủ là được. Ok chứ?
Em không đồng ý đoạn 2, 3 vợ nhưng đồng ý việc gia đình là trách nhiệm chung của cả 2, cần cả 2 vun vén theo hoàn cảnh.

Vài cụ thích nói giọng trên tiền. Những người đấy em bỏ qua, không nói thêm cho mỏi mồm.

Leean

Xe tăng
Cụ lại phiến diện rồi, Bắc cũng đủ loại, Nam cũng nhiều loại :)
Nhưng ko thể ko công nhận là đặc điểm địa lý có ảnh hưởng ít nhiều tới tính cách :P
Mình không phiến diện, tại mợ sống ở Bắc và lấy chồng Bắc thì mợ nói vậy, chứ mợ thử cứ chơi ở mấy chỗ dân Nam thôi thì thấy đa phần họ đều có chung cái nhận xét vầy, nhưng mà không đi vào vùng miền nữa kẻo lại đụng chạm. ( cũng nói là mình từng sống ngoài đó đủ lâu và chơi khác nhiều người với những tính cách khác nhau và đều thấy có những cái tính cách chung(cá nhân mình chơi không được), ngoài ra mình cũng có khá nhiều bạn bè /em gái ngoài Bắc vô lấy chồng Nam cũng đều nói vài điều tương tự khi so đàn ông miền Bắc vs Nam)

Trạng thái
Thớt đang đóng