[Funland] Phát động tẩy chay hàng Tầu Khựa!!!

Viola

Xe hơi

Chuẩn đấy, chả qua VN mình chưa phải cái gì cũng làm nhái đc nên chưa có những topic loa loa kiểu này thôi
Nhưng VN cũng trùm về tiêu thụ hàng nhái, ra đường thì 10 em đi xe 2b mà 8 em có túi Hermes đeo thì xịn vào đâu?
Cái túi ko nó đắt ngang 4b loại rẻ tiền rồi còn gì nữa

VN mình cũng thích nhái lắm ý chứ, bản thân em đánh hàng nguyên liệu về mã hàng nào ngon còn bị VN nhái lại
VN mà nhái giống thì giá cạnh tranh lại hàng TQ, nhưng tóm lại vẫn chỉ là hàng nhái mà thôi
Như cụ đây thì VN mãi chỉ là nô lệ cho nó thôi. Từ ý thức thì mới có thể đi tới hành động cụ thể chứ!?

Binladen 1

Xe buýt
bản chất khựa nó dùng mọi thủ đoạn để đầu độc người dân Vn thông qua các mặt hàng tiêu dùng, thực phẩm các cụ ợ. Được sự chỉ đạo hẳn hoi để làm mất thị trường VN, rối loạn kinh tế để nó dễ bề khống chế. Và điều quan trọng nó đánh đúng tâm lý của một số người mình hám lợi mà tự giết chính dân tộc mình. Các cụ tỉnh táo, em tẩy chay khựa từ khi có thể hiểu được sự vật rồi....
cụ nói chuẩn, khi họp hai nước Việt Trung tại VN bọn chúng nó không bao giờ ăn hoa quả mình bày lên có xuất sứ từ TQ. Em ủng hộ thớt này cả hai tay.

k66473

Xe tăng
Em ủn lên và nhờ các cụ tư vấn món này với.

Em tìm mua bếp lẩu điện hoăc từ, thấy tatung, misuko, midea... toàn khựa. Với tinh thần tránh được cái nào hay cái đó, đề nghị các cụ tư vấn em mua bếp lẩu loại gì, ở đâu với

vinicar

Xe buýt
Em cũng đã, đang và sẽ nói không với các sản phẩm của Khựa. Cứ đồ VN mà dùng

nguoi yeu xe

Xe tăng
em thì bài tàu mọi khía cạnh như thực phẩm tàu nó đầu tư sản xuất tại việt nam em cũng ko dùng , vì tất cả sản phẩm của nó có sản xuất ở mình thìư nguyên phụ liệu là toàn hoá chất của nó mang sang các cụ ko tin cứ hỏi người quen làm ở hãng đồ uống hay là chinsu hay nam ngư nước mắm ngon của khựa đấy

Nấm mỡ

Xe điện
Em thấy tẩy chay 100% hàng Khựa là không thực tế. Nhưng người tiêu dùng & các ban ngành chức năng phối hợp sử dụng một cách chọn lọc để tăng chất lượng của hàng Khựa vào thị trường trong nước thì có thể khả thi hơn. Chẳng nói đâu xa, cùng là hàng Khựa, cùng nhãn mác (loại có thương hiệu chứ kô phải vỉa hè) mà mua ở Sing, ở Mã về thì dù là hàng tiêu dùng, điện máy hay mỹ phẩm đều hơn đứt hàng mua tại VN.

Binladen 1

Xe buýt
bỏ mẹ, nhà em toàn ăn chinsu. thế này thì phải lập thớt liệt kê các nhàn hàng củ tung cẩu để anh em còn tránh.

Viola

Xe hơi
em thì bài tàu mọi khía cạnh như thực phẩm tàu nó đầu tư sản xuất tại việt nam em cũng ko dùng , vì tất cả sản phẩm của nó có sản xuất ở mình thìư nguyên phụ liệu là toàn hoá chất của nó mang sang các cụ ko tin cứ hỏi người quen làm ở hãng đồ uống hay là chinsu hay nam ngư nước mắm ngon của khựa đấy
Có căn cứ không đới cụ?

Fly2Sky

Xe đạp
Phim 12 con giáp của Thành Long e cũng éo đi xem ạ :D

vietran

Xe ba gác
Tàu sx nước mắm à cụ? chắc bọn tàu nó k ăn xì dầu mà toàn dùng nước mắm cụ nhỉ??? Chắc các thùng mắm nó ủ ở Bắc kinh cụ nhề, chắc Khựa nó sắp bổ nhiệm cụ làm TGĐ của MAsAn.
Nhiều cụ k có một tí kiến thức tối thiểu nào mà chém như đúng rồi

vietran

Xe ba gác
Bài hàng tàu không cực đoan, những hàng nhái, hàng kém chất lượng k ham rẻ mà mua. Còn hàng chính hãng sx tại TQ thì ta cần thì mua bán cũng được.
Ở VN quả thực tìm một cái lẩu từ k dính dáng đến TQ quả là khó thật, nhưng k có nghĩa là quạt, điều hòa nhiệt độ, tivi, tủ lạnh, vvv đều phải mua hàng vác qua Dốc quýt, Hang dơi, hàng Thái, Malay, ... Ê hề ra đấy, ít xèng thì mua hàng bãi Nhật hịn như của cụ ThuViet hay gì gì đó trên OF mình chẳng hạn, ngon bổ rẻ bền tốt bằng vạn lần hàng leo đồi trốn thuế nhái mác hãng nhật dùng vừa nhanh hỏng vừa tôbs điện, bài là bài như thế. Nhiều cụ quá cực đoan nhìn đâu cũng bảo hàng tàu, k có hàng gì ngoài hàng tàu, vv

Xecutkit2008

Xe điện
Em thấy vấn đề này cũng khó, nó liên quan đến tài chính, chính sách...nhiều khi người dân không muốn nhưng có phân biệt đâu là Tàu đâu là hàng khác đâu...

haianh-electric

Xe tải
Tàu sx nước mắm à cụ? chắc bọn tàu nó k ăn xì dầu mà toàn dùng nước mắm cụ nhỉ??? Chắc các thùng mắm nó ủ ở Bắc kinh cụ nhề, chắc Khựa nó sắp bổ nhiệm cụ làm TGĐ của MAsAn.
Nhiều cụ k có một tí kiến thức tối thiểu nào mà chém như đúng rồi
Hỏi ngu tí, cụ cho hỏi masan là của VN hay tầu hả cụ.

nguyenmjnh

Xe tải
Bây giờ nhiều hàng Tầu vào nội địa đội lốt hàng VN để bán

MercE250

Xe tải
Em cũng tẩy chay hàng tàu, chỉ chọn lọc những hàng tốt dùng và những cái gì cần thiết, còn không là cho bọn nó lượn hết

songuku

Xe đạp
nhà e toàn đồ tàu chẳng biết tẩy chay như nào

yourdalink

Xe container
Nói chung hạn chế được tí nào hay tí đó.

dungtv

Xe tải
Giờ ít xe máy của Khựa thì em thấy giá xe máy trong nước bắt đầu tăng rất nhiều