[Funland] Phát động tẩy chay hàng Tầu Khựa!!!

TaiMV

Xe điện
Toàn các cụ bàn lùi, cứ như các cụ phân tích thì không có Khựa chúng ta không sống được à? Tẩy chay là tẩy chay. Cứ tương tượng một hôm Bùm một cái, China biến mất trên bản đồ TG, thế là xong, đơn giản như đan rổ có gì mà phải nghĩ.:)>-

Cúc cù cu

Xe điện
Toàn các cụ bàn lùi, cứ như các cụ phân tích thì không có Khựa chúng ta không sống được à? Tẩy chay là tẩy chay. Cứ tương tượng một hôm Bùm một cái, China biến mất trên bản đồ TG, thế là xong, đơn giản như đan rổ có gì mà phải nghĩ.:)>-
chuẩn ợ:D

747

Xe tăng
đến người của mình cũng là MADE BY CHINA rồi còn gì. chắc ko chống hết đc. nhưng chống đc cái gì hay cái đấy. hạn chế dần đần thôi các cụ nhở.

TaiMV

Xe điện
đến người của mình cũng là MADE BY CHINA rồi còn gì. chắc ko chống hết đc. nhưng chống đc cái gì hay cái đấy. hạn chế dần đần thôi các cụ nhở.
Cụ lại dính bẫy của bọn bành trướng năm 79 roài, nó bảo người Việt "xịn" là người Giao Chỉ, tức là ngón chân cái chõe ra khi đúng 2 ngón chân giao vào nhau, bói đâu ra hả cụ. Ai cũng nghĩ như cụ thì mấy mà thành Tỉnh Nam Việt thuộc Tủng Của .8-x

Sky84

Xe máy
Tẩy chay iphone đầu tiên xx China :) chuyển sang xài samsungvn đê cả nhà

Sky84

Xe máy
Tẩy chay đồ nông sản là tốt nhất, sao nhà nước không cấm nhập nhỉ

do manh nam

Xe đạp
Mỗi khi em về quê có đi ra chợ thì nhìn thấy quả Lê to như quả dưa hấu ấy. Nói chung là về quê nhìn cái gì cũng hàng tàu từ kem đánh răng, kẹo, hoa quả...

Mr Thach

Xe tải
***, em lại đang uống Chè bằng ấm chén của nó. Thôi, em bỏ đi vậy

Mr Thach

Xe tải
Cụ lại dính bẫy của bọn bành trướng năm 79 roài, nó bảo người Việt "xịn" là người Giao Chỉ, tức là ngón chân cái chõe ra khi đúng 2 ngón chân giao vào nhau, bói đâu ra hả cụ. Ai cũng nghĩ như cụ thì mấy mà thành Tỉnh Nam Việt thuộc Tủng Của .8-x
Chuẩn, phải tỉnh táo nhé, tuyên truyền cho con cháu nó hiểu, BỌN KHỰA LÀ BỌN CẦN PHẢI ĐỀ PHÒNG VÀ TA CHẲNG LIÊN QUAN GÌ ĐẾN NÓ CẢ

chuongbeo

Xe tải
Các cụ cứ thi nhau kêu tẩy chay nhưng e dám chắc thị trường quần áo kể cả cửa hàng made in vietnam quần áo tất tần tật là of hàng tàu.vì e là dân buôn trên chợ ĐX + rất nh khách quen nhà e là ông chủ,bà chủ of c.h made in vietnam lên nhập hàng về để bán.vì chỉ có hàng tàu nó mới có giá rẻ mà phục vụ cho các cụ,mợ,những người muốn ăn mặc đẹp mà giá rẻ :))=))
Cụ giống em thế! :))

walk3r

Xe hơi
Theo ngu ý của e : tẩy thì cũng nên tẩy có chọn lọc. Như nhiều cụ đã nói, đồ made in china - mẫu mã đa dạng, nhiều chủng loại, nhiều món hơn hẳn đồ trong nước, quan trọng lại vừa với túi tiền của các cụ. Vậy tại sao lại hok dùng ? Và tẩy chay hàng tàu, thì dùng cái gì, khi sản xuất trong nước còn yếu kém, đồng lương còn ít ỏi không đủ sức dùng những đồ cao cấp not tàu.

Có chăng chỉ We say no " hàng nhái " dụ như quần áo. Nhưng điều đó cũng không tưởng khi bọn tin tin thix chơi nhưng hok chịu được " mưa rơi " vẫn tung tăng tay đeo túi eo vy, mặc quần đi ẻn zi, chân đi guốc gucci, thặt lưng bắp bơ ri ( made in china ) ợ. Hay như bọn gian thương, nhập hàng tàu nhưng đóng cái mác mỹ miều made in vietnam với câu nói thần thánh sặc mùi lừa bịp " hàng lỗi, hàng tuồn .. " Mất dạy hơn nữa là hàng tàu sẽ được chúng phù phép thành hàng chính hãng, hàng chuẩn, hàng authentic.

Các cụ, các mợ cứ lượn 1 vòng quanh các web mua bán sẽ thấy nhan nhản các shop made in vietnam bán hàng thời trang như Bershka, Zara với giá rẻ mạt. 1tr4 / 1 cái áo real leather, chao ôi hàng lỗi ở đâu ra mà nhiều thế cho các cụ hưởng. Như cụ gì ở trên đã nói, các cụ, các mợ - những người muốn ăn mặc đẹp mà giá rẻ thì tẩy cái gì ? Có mà tẩy não ? Đấy là e còn chưa nói đến hàng made in china nhưng được phù phép thành hàng authentic để lừa cụ mợ nào thix chơi đồ hiệu nhưng hok biết xem đấy ợ. Bonus thêm cho các cụ ít thông tin : mỗi năm tàu khựa thu về hàng tỷ đô nhờ hàng nhái. E sẽ tìm link hầu các cụ.

Viola

Xe hơi
Theo ngu ý của e : tẩy thì cũng nên tẩy có chọn lọc. Như nhiều cụ đã nói, đồ made in china - mẫu mã đa dạng, nhiều chủng loại, nhiều món hơn hẳn đồ trong nước, quan trọng lại vừa với túi tiền của các cụ. Vậy tại sao lại hok dùng ? Và tẩy chay hàng tàu, thì dùng cái gì, khi sản xuất trong nước còn yếu kém, đồng lương còn ít ỏi không đủ sức dùng những đồ cao cấp not tàu.

Có chăng chỉ We say no " hàng nhái " dụ như quần áo. Nhưng điều đó cũng không tưởng khi bọn tin tin thix chơi nhưng hok chịu được " mưa rơi " vẫn tung tăng tay đeo túi eo vy, mặc quần đi ẻn zi, chân đi guốc gucci, thặt lưng bắp bơ ri ( made in china ) ợ. Hay như bọn gian thương, nhập hàng tàu nhưng đóng cái mác mỹ miều made in vietnam với câu nói thần thánh sặc mùi lừa bịp " hàng lỗi, hàng tuồn .. " Mất dạy hơn nữa là hàng tàu sẽ được chúng phù phép thành hàng chính hãng, hàng chuẩn, hàng authentic.

Các cụ, các mợ cứ lượn 1 vòng quanh các web mua bán sẽ thấy nhan nhản các shop made in vietnam bán hàng thời trang như Bershka, Zara với giá rẻ mạt. 1tr4 / 1 cái áo real leather, chao ôi hàng lỗi ở đâu ra mà nhiều thế cho các cụ hưởng. Như cụ gì ở trên đã nói, các cụ, các mợ - những người muốn ăn mặc đẹp mà giá rẻ thì tẩy cái gì ? Có mà tẩy não ? Đấy là e còn chưa nói đến hàng made in china nhưng được phù phép thành hàng authentic để lừa cụ mợ nào thix chơi đồ hiệu nhưng hok biết xem đấy ợ. Bonus thêm cho các cụ ít thông tin : mỗi năm tàu khựa thu về hàng tỷ đô nhờ hàng nhái. E sẽ tìm link hầu các cụ.
Các cụ cứ nghĩ là mua được hàng rẻ, chưa biết chất lượng thế nào, đa phần là hàng lậu hàng trốn thuế mà trốn thuế nó mới rẻ. Nhà nước thất thu thuế thì phúc lợi cho các cụ cũng ít đi, đau hơn là khi thất thu thuế thì NN lại nghĩ ra vô số thuế, phí đánh thẳng vào các cụ đây. Quả là họa vô đơn chí! :))

bimbimzinzin

Xe tăng
Em nghĩ mình có ý thức tẩy chay trước đã, ưu tiên hàng Việt nếu có hàng Việt thay thế dù chất lượng kém hơn chút em vẫn dùng hàng Việt, còn không mình chuyển sang hàng Thái.

Em cũng dạy F1 nhà em là ko được dùng hàng TQ, nó bé không hiểu lắm nhưng em cũng muốn cháu nó có ý thức từ nhỏ.

tratida

Xe container
Tẩy chay các loại hàng kém chất lượng, có nguồn gốc từ các đơn vị sản xuất không uy tín, không đảm bảo chất lượng, đặc biệt các loại hàng hoá của TQ, có thành phần xuất sứ từ TQ...trúng đâu thì trúng ạ. Hàng Việt cũng thế luôn, hàng kém phẩm chất là phải loại bỏ hết.

khunglongmatto

Xe tải
các cụ cứ nói khó chứ em thấy dễ ợt. quần áo mua hàng VNXK (có mỗi vải, chỉ, khuy, khóa là của Tàu), xe máy thì cũng mua của Việt (chỉ có 40-50% linh kiện của Tàu thôi, ít mà), thực phẩm thì mua hoa quả việt nam (chỉ ngâm bằng hóa chất tàu), điện thì dùng của EVN (mua của Tàu), sờ mát phôn mua hàng Mỹ (chỉ khoảng 80% linh kiện sx tại Tàu thôi), nầm lòng nướng quán vỉa hè của bà con VN(99% nhập từ Tàu). Dễ ợt, các cụ nhỉ?!:|

tratida

Xe container
Mr Thach nói:
***, em lại đang uống Chè bằng ấm chén của nó. Thôi, em bỏ đi vậy
Cụ thay bằng Minh Long hoặc đồ Bát Tràng thiếu gì.

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
e thấy dân ninh hiệp toàn sang Trung Quốc đặt làm quần áo made in Việt Nam, mua hàng việt nam rùi vẫn là hàng tàu :)))

walk3r

Xe hơi
e thấy dân ninh hiệp toàn sang Trung Quốc đặt làm quần áo made in Việt Nam, mua hàng việt nam rùi vẫn là hàng tàu :)))
Đợt nài dưới đấy rất hay kiểm tra, dân buôn chạy hàng như vịt. Chúng bảo đang làm khắt khe, khó khăn lớm mà tuần nào cũng từng núi hàng về. Tẩy chay hàng tàu ư ? Em xin lỗi, thế hệ này chưa đủ tuổi. Có chăng là " Cô tiên năm 3000 "

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Ko hiểu Chính Ph ủ Khựa có biện pháp gì để ngăn cấm hay nó ủng hộ nhỉ? nhìn mấy cái ảnh trên mà chán, ko biết các ông chủ của các thưong hiệu bị nhái sẽ có cảm tưởng gì khi sang Khựa nhỉ?