[Funland] Phát động tẩy chay hàng Tầu Khựa!!!

Cúc cù cu

Xe điện
Toàn các cụ chém gió cho sướng mồm thôi, tẩy chay hàng tàu thì chi phí nó đội gấp 2 gấp 5, vợ nó đuổi khỏi nhà.
Mỹ, Âu giàu còn chả tẩy hàng Tàu được, VN đòi tẩy^:)^
Các cụ hô tẩy cứ show các hóa đơn mua hàng trong năm lên đây cho anh em bắt chước xem sao?
Lại còn đòi làm tiệt nọc nhà nó mới hoành, con ếch muốn làm con bò!!!!
Cụ nào muốn tẩy chay hàng tàu, có cách hiệu quả nhất là chào bán hàng tốt ngang nó mà rẻ bằng nó lên đây, mọi người sẽ ủng hộ ngay mà chả cần lý luận ra vẻ yêu nước dài dòng.
Qua vài cmt của cụ em cũng hiểu cụ là thân Khựa hoặc là Khưạ. Cái quan điểm của cụ vẫn bị rối loạn thiếu logíc ở chỗ, hàng rẻ để bán, mình có làm rẻ được không? Câu nói đấy cụ của cũng chỉ dừng ở đấy thôi. Cái rẻ mà ổn thì không nói, SX trong nước đắt hơn thì phải nhập khẩu. Cái rẻ mà không biết rẻ vì cái gì thì gọi là ngu si thiết hiểu biết cụ ợ. Rẻ bằng mọi hình thức để rẻ thì cho vào người cũng thành đắt. Cụ có muốn ăn thực phẩm bủn của Khưạ đang bán đầy trên thị trường không? Chắc cụ sẽ không cho dù cụ cũng là dân Khựa. Nên cụ đừng lấy cái logic về tại sao mình ko sản xuất rẻ hơn nó mà chê nó. Chê nó ở chỗ nó thâm hiểm, đầu độc dân Vn bằng các sản phẩm độc hại. Còn cụ dùng thì cứ dùng, nên hiểu biết về khoa học một tý thì cụ hãy cmt. Chứ 3 câu cmt của cụ cũng chỉ loanh quanh với cái tại sao nó rẻ và tại sao mình ko rẻ như nó mà chê nó thì em miễn bàn về tranh luận với cụ

S320

Xe điện
khựa trong off nhiều nhỉ? đọc mà ............ mệ bọn khựa bửn. cái xe đạp điện của khựa? rẻ thì rẻ thật nhưng sau 2 năm thành cục sắt vụn. ắc quy thải ra môi trường gấp mấy lần đi xe máy. tưởng xe độp điện để bảo vệ môi trường nhưng lại thành hủy hoại môi trường. cứ nhật dùng thôi các cụ nhé.

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Các cụ cứ nói tẩy chay hàng tàu khựa thì chính các cụ phải trang bị cho mình đủ kiến thức để phân biệt đâu là hàng của khựa? Và giá nào thì mới đúng là hàng chuẩn, hàng khựa.
Lấy một ví dụ đơn giản nhé.
em lấy cái rượu nhà em cho ló máu, mất công chém gió và tiện PR =)) =))
Gạo nếp cái hoa vàng: Giá 28K/kg, mua ở vụ, giá 25K/kg
Mỗi một kg gạo nấu được một lít rượu khoảng 45 độ.
Riêng tiền gạo đã mất 25K rồi nhé, chưa kể tiền men, chưa kể công, chưa kể than tổ ong, chưa kể công cáng người nấu...Kể các thứ đấy vào thì một lít rượu 45 độ nó cũng rơi vào xấp xỉ 40K. Đó là giá thành.
Vận chuyển lên HN, thuê kho bãi, chi phí điện thoại, ngoài ra em bán phải có lãi, tính ra là đang bán giá 55K/lit
Bây giờ mua hàng rẻ nhé, một viên cồn thực phẩm dạng khô, hòa vào nước, mang đi bán.
Vậy để mua được rượu hịn thì phải biết phân biệt thế nào là hịn thế nào là giả.
Nếu ko., thằng giả nó bán với giá thằng hịn, ngụy trang bằng nhiều hình thức, các cụ ko có kiến thức phân biệt thì chỉ có uống vào, xong đầu long như búa bổ, lúc đó mới biết là mua phải hàng đểu.
Vậy thì ít ra các cụ cũng phải biết, mua rượu để chọn được rượu gạo, phải đổ rượu vào lòng bàn tay, xoa xoa bàn tay một lúc, xong rồi đưa hai bàn tay lên trước mũi, ngửi thấy mùi thơm của gạo, của nếp hay đổ một ít rượu xuống mặt bàn, lấy cái chén xoay xoay, nếu có độ dính (đối với rượu nếp cái) nhấc cái chén lên, cái chén ko lên ngay và kiểu dính vào mặt bàn....Đấy là em nói về rượu nhé
Còn các thể loại quấn áo, dày dép...
Cho nên, nói tẩy chay thì chính các cụ cũng phải tranh bị đủ thì mới tẩy chay được ạ, chứ cứ hô khẩu hiệu tẩy chay xong nghe đến cái này của khựa là giựat phắt một phát ko mua, thế thì nó bảo cái này của ÚC, của Mỹ thì các cụ lại mua với giá cao gấp mấy lần của Khựa. Kính mắt, hàng thời trang, hoa quả nhập khẩu...đang trong tình trạng này các cụ ợ

16h6154

Xe buýt
Em tin chắc rằng đã là người Việt Nam thì ai cũng yêu nước, nếu không Việt Nam ta đã không viết được vào lstg một bản hùng ca về lòng yêu nước, chống giặc ngoại xâm hàng ngàn năm nay :). trừ một số đối tượng nhập tịch nước ngoài :P em chả biết. Tuy nhiên, có nhiều cách để thể hiện lòng yêu nước chứ cực đoan không hợp lý có khi lại làm hại từ bản thân đến đất nước thoai :D

Cúc cù cu

Xe điện
Các cụ cứ nói tẩy chay hàng tàu khựa thì chính các cụ phải trang bị cho mình đủ kiến thức để phân biệt đâu là hàng của khựa? Và giá nào thì mới đúng là hàng chuẩn, hàng khựa.
Riêng tiền gạo đã mất 25K rồi nhé, chưa kể tiền men, chưa kể công, chưa kể than tổ ong, chưa kể công cáng người nấu...Kể các thứ đấy vào thì một lít rượu 45 độ nó cũng rơi vào xấp xỉ 40K. Đó là giá thành.
Vận chuyển lên HN, thuê kho bãi, chi phí điện thoại, ngoài ra em bán phải có lãi, tính ra là đang bán giá 55K/lit
Bây giờ mua hàng rẻ nhé, một viên cồn thực phẩm dạng khô, hòa vào nước, mang đi bán.
Nếu ko., thằng giả nó bán với giá thằng hịn, ngụy trang bằng nhiều hình thức, các cụ ko có kiến thức phân biệt thì chỉ có uống vào, xong đầu long như búa bổ, lúc đó mới biết là mua phải hàng đểu.
Vậy thì ít ra các cụ cũng phải biết, mua rượu để chọn được rượu gạo, phải đổ rượu vào lòng bàn tay, xoa xoa bàn tay một lúc, xong rồi đưa hai bàn tay lên trước mũi, ngửi thấy mùi thơm của gạo, của nếp hay đổ một ít rượu xuống mặt bàn, lấy cái chén xoay xoay, nếu có độ dính (đối với rượu nếp cái) nhấc cái chén lên, cái chén ko lên ngay và kiểu dính vào mặt bàn....Đấy là em nói về rượu nhé
Cho nên, nói tẩy chay thì chính các cụ cũng phải tranh bị đủ thì mới tẩy chay được ạ, chứ cứ hô khẩu hiệu tẩy chay xong nghe đến cái này của khựa là giựat phắt một phát ko mua, thế thì nó bảo cái này của ÚC, của Mỹ thì các cụ lại mua với giá cao gấp mấy lần của Khựa. Kính mắt, hàng thời trang, hoa quả nhập khẩu...đang trong tình trạng này các cụ ợ
Mợ PR kinh quá, nhưng em ủn cho mợ. Cái mà mình phải làm là phổ biến đâu là giả là thật. Cái đấy là cốt lõi. Ngoài ra bộ phận quản lý phải nghiêm (cái này hơi khó:D), chứ vẫn tồn tại các chú chỉ biết ăn xiền thì cũng khó mợ nhỉ?

Viola

Xe hơi
Cái này hay à nha. Cụ nào có kinh chọn hàng thì show cho a e giải ngố với nhé?

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là hạn chế tối thiểu sử dụng đôf tàu khựa, ưu tiên các sản phẩm nguồn gốc nước khác

ThaiDuongnvc

Xe hơi
Chúng ta nên tẩy chay hàng TQ lâu rồi mới phải chứ? Tôi yêu Việt Nam.

Audi1978

Xe hơi
E tẩy chay hàng trung của lâu rồi, e mong dân mình hãy nói ko với bọn tầu khựa đi

hunganh86

Xe máy
:D, khó đấy các bác ợ, h chả biết hàng nào là hàng khựa hàng nào hàng ta, cả cái nhãn made in viet nam cũng là của khựa nữa kìa :D

Picnic

Xe tải
Cụ nói thế không được. Linh kiện Khưạ, kệ mợ nó, chíp khựa cũng kệ mợ nó, nhưng cái mác gắn vào thì không phải Khựa thì chứng tỏ KHựa cũng chỉ là thằng làm thuê. Tẩy chay ở đây là các sản phẩm gây độc hại, và các sản phẩm không minh bạch, bủn xỉn. Cái đấy nên tẩy. Chứng cụ nói đập máy tính đi. Em đập ngay. Ngay cái thằng IBM nó chuyển sang lenovo là em đã chào bye rồi. Cụ nói thế là hơi đánh đồng. Sản Phẩm của KHưa và sản phẩm sx tại Khưạ theo tiêu chuẩn khác. Khác nhau hoàn toàn. nên cụ cũng không nên nói vậy. Còn thực sự cụ muốn đạp máy thì cụ cứ đập chứ sao
Cụ 3C này lại nói đúng, tránh những sản phẩm 100% tung cẩu thôi như đồ chơi, quần áo, đồ ăn chứ những cái nó làm thuê cho các nhãn mác nổi tiếng thì là chuyện khác (nếu có sản phẩm thay thế thì cũng tránh luôn, ví như em, từ ngày biết Iphone nó sản xuất tại Tung cẩu, em chuyển sang dùng Samsung Galaxy).
Em chẳng ghét gì Tung cẩu chỉ có điều làm giầu cho nó mua bom đạn ném lại mình, chưa kể nó toàn xuất cho mình đồ đểu, đồ phế thải như kiểu dân mình là thằng hầu chỉ ăn đồ thừa !!!!!
Trên diễn đàn có 2,3 nick cố tình chém để anh em chửi thì phải hoặc là rất thân Tung cẩu (?)

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Cụ 3C này lại nói đúng, tránh những sản phẩm 100% tung cẩu thôi như đồ chơi, quần áo, đồ ăn chứ những cái nó làm thuê cho các nhãn mác nổi tiếng thì là chuyện khác (nếu có sản phẩm thay thế thì cũng tránh luôn, ví như em, từ ngày biết Iphone nó sản xuất tại Tung cẩu, em chuyển sang dùng Samsung Galaxy).
Em chẳng ghét gì Tung cẩu chỉ có điều làm giầu cho nó mua bom đạn ném lại mình, chưa kể nó toàn xuất cho mình đồ đểu, đồ phế thải như kiểu dân mình là thằng hầu chỉ ăn đồ thừa !!!!!
Trên diễn đàn có 2,3 nick cố tình chém để anh em chửi thì phải hoặc là rất thân Tung cẩu (?)
em thì lại không thích cái tư tưởng cực đoan này lắm. Khựa hay thế nào thì em vẫn thấy thể chế chỉ là thể chế quan trọng là con người với con người.
Không phải người dân trung quốc tẩm chất cấm vào hoa quả, mà cái chính là thương lái Việt tẩm chất cấm để được bảo quản lâu hơn.
Nếu các cụ đi TQ các cụ sẽ biết rõ là thượng vàng hạ cám với bất cứ giá nào người ta cũng có thể làm được. Cũng cùng một loại sản phẩm. chỉ khác nhau về chất liệu giá hoàn toàn khác nhau, trách là trách tư thương hám lợi làm hàng đểu bán giá cao, trách là trách người dân kém hiểu biết nhưng lại thích gắn cái thương hiệu trên người. Cái này chỉ những người nào làm buôn bán mới hiểu là cái việc sính hàng hiệu nhưng ko hiểu biết nó ăn sâu vào dân mình đến mức nào

Cúc cù cu

Xe điện
em thì lại không thích cái tư tưởng cực đoan này lắm. Khựa hay thế nào thì em vẫn thấy thể chế chỉ là thể chế quan trọng là con người với con người.
Không phải người dân trung quốc tẩm chất cấm vào hoa quả, mà cái chính là thương lái Việt tẩm chất cấm để được bảo quản lâu hơn.
Nếu các cụ đi TQ các cụ sẽ biết rõ là thượng vàng hạ cám với bất cứ giá nào người ta cũng có thể làm được. Cũng cùng một loại sản phẩm. chỉ khác nhau về chất liệu giá hoàn toàn khác nhau, trách là trách tư thương hám lợi làm hàng đểu bán giá cao, trách là trách người dân kém hiểu biết nhưng lại thích gắn cái thương hiệu trên người. Cái này chỉ những người nào làm buôn bán mới hiểu là cái việc sính hàng hiệu nhưng ko hiểu biết nó ăn sâu vào dân mình đến mức nào
Em cũng hiểu ý mợ. Nhưng với tình hình hiện tại thì cái cực hữu sẽ hiệu quả hơn. Khi đã vào cái tiềm thức hàng Khựa là hàng bủn rồi. Thì lúc đấy mới chọn lọc cái nào nên dùng, cái nào không nên. Chứ không phải cứ không dùng gọi là cực hữu. Chứ em nói thật, cái hàng Khựa hiện tại ở VN mình đại đa số là hàng bủn. Nếu để quản lý chặt thì chắc không còn phố kinh doanh Hàng Ngang, Hàng đào, các tiệm báo quần áo đóng cửa hết... Các cửa bàng bán lẻ thực phẩm đóng cửa theo. Như vậy họ sẽ hiểu hàng nào bủn và không có nguồn gốc sẽ hại sức khoẻ thế nào. Phải đi vào nhận thức đã, tuy cực hữu nhưng sẽ hiệu quả dần dần.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Muốn tẩy cũng khó . vì Em mua đồ made in việt nam ở Hà Nội về toàn Tàu khựa àh, có trách người tiếp tay thôi . Hãy là người tiêu dùng thông minh nhé

Koiyeuno

Xe máy
Các cụ cứ thi nhau kêu tẩy chay nhưng e dám chắc thị trường quần áo kể cả cửa hàng made in vietnam quần áo tất tần tật là of hàng tàu.vì e là dân buôn trên chợ ĐX + rất nh khách quen nhà e là ông chủ,bà chủ of c.h made in vietnam lên nhập hàng về để bán.vì chỉ có hàng tàu nó mới có giá rẻ mà phục vụ cho các cụ,mợ,những người muốn ăn mặc đẹp mà giá rẻ :))=))

Viola

Xe hơi
Các cụ cứ thi nhau kêu tẩy chay nhưng e dám chắc thị trường quần áo kể cả cửa hàng made in vietnam quần áo tất tần tật là of hàng tàu.vì e là dân buôn trên chợ ĐX + rất nh khách quen nhà e là ông chủ,bà chủ of c.h made in vietnam lên nhập hàng về để bán.vì chỉ có hàng tàu nó mới có giá rẻ mà phục vụ cho các cụ,mợ,những người muốn ăn mặc đẹp mà giá rẻ :))=))
Cụ tiếp tay cho Khựa rồi nhé? Tẩy chay cụ luôn! :))

vinhphamnc

Xe tải
các cụ mua giày thì xài hàng nha em nhé,tây tàu mà làm gì :D

Trần Nam Vinh

Xe buýt
E ví dụ nếu ta tẩy chay dc hết hàng khựa bửn chỉ còn lại hàng khựa sạch thì có nên tẩy chay nữa ko các cụ nhẩy?
Với lại sau khi hàng bẩn bị tẩy chay thì khựa nó lại quay sang sản xuất toàn hàng sạch thì có cần tẩy chay nữa ko các cụ nhể? :D

16h6154

Xe buýt
E ví dụ nếu ta tẩy chay dc hết hàng khựa bửn chỉ còn lại hàng khựa sạch thì có nên tẩy chay nữa ko các cụ nhẩy?
Với lại sau khi hàng bẩn bị tẩy chay thì khựa nó lại quay sang sản xuất toàn hàng sạch thì có cần tẩy chay nữa ko các cụ nhể? :D
Em dám lấy thớt này ra để đảm bảo với kụ :D
Nếu ko còn hàng tàu thì hàng Vịt ko đắt hơn, đểu hơn và độc hơn hàng tàu thì mới lạ :P