[Funland] Phát động tẩy chay hàng Tầu Khựa!!!

harrynh

Xe điện
em chả thích gì anh Khựa, nhưng ko có anh ấy chắc mình vẫn ăn bát méo Hải dương, với cả uống bia kèm lạc, từ ngay có anh bia Vạn lực nhà em mới đc uống bia thoải mái, xe Dim mới xuống giá chứ ko vưỡn 3k mẽo 1 cái Dim Thái, làm thế nào đc bây giờ. Mà cái món lương khô thì Khựa đúng là ngon hơn hẳn ta:

CR-Vic

Xe container
Có một chi tiết cụ nhầm rồi.

Không có anh Ivan Ngố thì ta vẫn phải ăn bát Hải Dương méo! Vì nhà máy sứ Hải Dương được khựa giúp xây dựng được đặt ngay cạnh đường tầu lửa Hà nội - Hải phòng :D

em chả thích gì anh Khựa, nhưng ko có anh ấy chắc mình vẫn ăn bát méo Hải dương, với cả uống bia kèm lạc, từ ngay có anh bia Vạn lực nhà em mới đc uống bia thoải mái, xe Dim mới xuống giá chứ ko vưỡn 3k mẽo 1 cái Dim Thái, làm thế nào đc bây giờ. Mà cái món lương khô thì Khựa đúng là ngon hơn hẳn ta:

namviet2008

Xe buýt

Hài nhất quả: Dolce&Gabbana biến thành Dolce và quả chuối.......... :)) TOSHIBA thằng Khựa!

k66473

Xe tăng
Em tìm mua bếp lẩu điện hoăc từ, thấy tatung, misuko, midea... toàn khựa. Với tinh thần tránh được cái nào hay cái đó, đề nghị các cụ tư vấn em mua bếp lẩu loại gì, ở đâu với

nmthuong

Xe hơi
Em cũng ủng hộ việc hạn chế dùng hàng Tàu.Khi mua đồ nếu có hàng VN tương đương em bao giờ cũng chọn hàng VN, không mua hàng Tàu. Nói chung hạn chế được cái gì hay cái đó.

Xe Hom

Đi bộ
phat dong tay chay hang khua

Em hoan toan dong y voi cu chu thot. Tay chay hang khua. Noi em o, moi nguoi con tay chay khong dung bat cu hang trai cay, rau...cu thay ghi la made in china la khong ai mua.

Thanh Lam

Xe buýt
Những gì cho vào miệng, tiêm vào người mang tên Tàu Khựa là phải tránh xa,

hoxuantu

Xe buýt
Ha ha, đúng là Tàu Khựa : Nothing is unfaked.

tuanbjn

Xe hơi
mẹ mấy cái bọn khựa

Cúc cù cu

Xe điện
bản chất khựa nó dùng mọi thủ đoạn để đầu độc người dân Vn thông qua các mặt hàng tiêu dùng, thực phẩm các cụ ợ. Được sự chỉ đạo hẳn hoi để làm mất thị trường VN, rối loạn kinh tế để nó dễ bề khống chế. Và điều quan trọng nó đánh đúng tâm lý của một số người mình hám lợi mà tự giết chính dân tộc mình. Các cụ tỉnh táo, em tẩy chay khựa từ khi có thể hiểu được sự vật rồi....

haianh-electric

Xe tải
Hết cái đường lưỡi bò, giờ nó lại quay sang phía tây với anh bạn Lào. Mệ cái bọn Khựa.

tancaca

Xe máy
chờ và chính sác các bác lớn thôi

chuotlang

Xe lừa
Hàng tàu là hàng Nhái xịn tiền nào của ấy ,còn hơn hàng việt Ếch pha cóc.
làm được như nó thì dân đã được nhờ.
Ghét những topic kiểu dư này,toàn nói suông thôi ,có làm được éo gì đâu mà suốt ngày kêu gào giỏi thì tự làm ngon rẻ hơn nó .
Chuẩn đấy, chả qua VN mình chưa phải cái gì cũng làm nhái đc nên chưa có những topic loa loa kiểu này thôi
Nhưng VN cũng trùm về tiêu thụ hàng nhái, ra đường thì 10 em đi xe 2b mà 8 em có túi Hermes đeo thì xịn vào đâu?
Cái túi ko nó đắt ngang 4b loại rẻ tiền rồi còn gì nữa

VN mình cũng thích nhái lắm ý chứ, bản thân em đánh hàng nguyên liệu về mã hàng nào ngon còn bị VN nhái lại
VN mà nhái giống thì giá cạnh tranh lại hàng TQ, nhưng tóm lại vẫn chỉ là hàng nhái mà thôi

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác

Chuẩn đấy, chả qua VN mình chưa phải cái gì cũng làm nhái đc nên chưa có những topic loa loa kiểu này thôi
Nhưng VN cũng trùm về tiêu thụ hàng nhái, ra đường thì 10 em đi xe 2b mà 8 em có túi Hermes đeo thì xịn vào đâu?
Cái túi ko nó đắt ngang 4b loại rẻ tiền rồi còn gì nữa
VN mình cũng thích nhái lắm ý chứ, bản thân em đánh hàng nguyên liệu về mã hàng nào ngon còn bị VN nhái lại
VN mà nhái giống thì giá cạnh tranh lại hàng TQ, nhưng tóm lại vẫn chỉ là hàng nhái mà thôi
Một đất nước sống bằng ăn cắp của thế giứoi như Khựa cũng không khá được lâu nữa đâu, sắp kịch ngưỡng rồi, vì nhái thì k bao giừo vượt qua thực. Còn cá nhân cụ Chuột thích nhái thì bảo mình thích nhái chứ đừng ôm cả VN vào đó, nhiều vĩ nhân hay tổ chức lớn cũng chưa dám đại diện cho một quốc gia mà phát biểu thay mặt như thế.
Thớt này đương nhiên sẽ động chạm đến nhièu cụ oánh hàng tàu đểu (hàng nhái chứ k phải hàng chính các hãng lớn đặt tàu gia công) và đặc biệt là những người thân khựa hoặc khựa.

chuotlang

Xe lừa
Muốn tẩy cũng khó . vì Em mua đồ made in việt nam ở Hà Nội về toàn Tàu khựa àh, có trách người tiếp tay thôi . Hãy là người tiêu dùng thông minh nhé
Gạch đá các thử nhập về của cụ toàn Khựa củ Ủ nhỉ hehe

chuotlang

Xe lừa
Một đất nước sống bằng ăn cắp của thế giứoi như Khựa cũng không khá được lâu nữa đâu, sắp kịch ngưỡng rồi, vì nhái thì k bao giừo vượt qua thực. Còn cá nhân cụ Chuột thích nhái thì bảo mình thích nhái chứ đừng ôm cả VN vào đó, nhiều vĩ nhân hay tổ chức lớn cũng chưa dám đại diện cho một quốc gia mà phát biểu thay mặt như thế.
Thớt này đương nhiên sẽ động chạm đến nhièu cụ oánh hàng tàu đểu (hàng nhái chứ k phải hàng chính các hãng lớn đặt tàu gia công) và đặc biệt là những người thân khựa hoặc khựa.
Úi xời ơi bác ơi

Bác muốn in áo mác gì thì ra hàng Bông, muốn tem áo mác gì thì ra hàng Bồ
.......
Em kể ra ko hết đâu, đang chỉ nói riêng về may mặc đó

Bác có biết hàng VN nhưng mác mỏ đặt bên TQ về ko, thương hiệu Qte, made in Cambodia ... Banglades
Vài bao tải mác thì tiêu thụ cũng chỉ trong 2 tuần ở VN thôi

Vậy ai là người order? ai là người tiêu thụ? Và ai là người gắn mác?
Còn nhà em thì toàn dùng thương hiệu nước ngoài là chính, nhưng nó có made in china hay vietnam thì em cũng chịu, vì hãng đó nó đặt gia công tại đó rồi
Em cũng thích made germany italia japan usa imported lắm chứ, nhưng cái gì cũng nhập khẩu thì ...$$$ đâu?

Chắc bác chưa biết hội chợ bên TQ nhỉ, bọn Tây sang đặt hàng, mang về nước nó gắn mác lại rồi lại xuất đi nước khác mà thôi, ở đâu nhân công rẻ thì họ bụp, mẫu mã ngon thì họ Cóp, chỉ vấn đề là trình độ, sớm hay muộn thì cái thị trường SX nước đó sẽ làm mà thôi

Chỉnh sửa cuối:

tancaca

Xe máy

Úi xời ơi bác ơi

Bác muốn in áo mác gì thì ra hàng Bông, muốn tem áo mác gì thì ra hàng Bồ
.......
Em kể ra ko hết đâu, đang chỉ nói riêng về may mặc đó

Bác có biết hàng VN nhưng mác mỏ đặt bên TQ về ko, thương hiệu Qte, made in Cambodia ... Banglades
Vài bao tải mác thì tiêu thụ cũng chỉ trong 2 tuần ở VN thôi

Vậy ai là người order? ai là người tiêu thụ? Và ai là người gắn mác?
Còn nhà em thì toàn dùng thương hiệu nước ngoài là chính, nhưng nó có made in china hay vietnam thì em cũng chịu, vì hãng đó nó đặt gia công tại đó rồi
Em cũng thích made germany italia japan usa imported lắm chứ, nhưng cái gì cũng nhập khẩu thì ...$$$ đâu?

Chắc bác chưa biết hội chợ bên TQ nhỉ, bọn Tây sang đặt hàng, mang về nước nó gắn mác lại rồi lại xuất đi nước khác mà thôi, ở đâu nhân công rẻ thì họ bụp, mẫu mã ngon thì họ Cóp, chỉ vấn đề là trình độ, sớm hay muộn thì cái thị trường SX nước đó sẽ làm mà thôi
cụ này trình độ hiểu biết cao tham quá, mời cụ 1 ly (b)