[Funland] Phát động tẩy chay hàng Tầu Khựa!!!

haianh-electric

Xe tải
lâu chả thấy ai vào dòm, em lại : 'Tẩy chay hàng khựa' thế là thớt lại lên đầu cho các cụ chém.

TaiMV

Xe điện
Các cụ sắp được ăn nội tạng Tàu "chính chủ" roài. Hôm đi ăn các cụ nhớ mặc 'nội y' tàu cho nó đồng bộ nhá.:D

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Tàu sx nước mắm à cụ? chắc bọn tàu nó k ăn xì dầu mà toàn dùng nước mắm cụ nhỉ??? Chắc các thùng mắm nó ủ ở Bắc kinh cụ nhề, chắc Khựa nó sắp bổ nhiệm cụ làm TGĐ của MAsAn.
Nhiều cụ k có một tí kiến thức tối thiểu nào mà chém như đúng rồi
Người tàu ko ăn mắm, nc mắm chỉ có dân thái với dân việt thôi, lào hay cam gốc cũng ko ăn. Tàu chỉ ăn xì dầu.
Cái quan trọng việc bài xích hàng tàu chính là nhiệm vụ của cơ quan chức năng. Kiểm định chặt chẽ thì khó thoát, quan trọng là thằng có quyền phải có tâm với đồng loại, chứ cả cont lòng lợn thối nhét tiền cũng cho qua vì chả phải mình ăn, ai ăn mặc kệ thì công cuôcj chống còn dài. Hỏi sao giờ lắm ung thư

Viola

Xe hơi
Bài Khựa không phải chuyện một sớm một chiều. Trước tiên các cụ phải có ý thức bài nó đã. Khi mua cái gì cố gắng tìm hàng thay thế phù hợp. Bây giờ các cụ đi chợ, đi mua sắm cũng có nhiều sự lựa chọn. Hãy là người tiêu dùng thông minh? :P

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Người tàu ko ăn mắm, nc mắm chỉ có dân thái với dân việt thôi, lào hay cam gốc cũng ko ăn. Tàu chỉ ăn xì dầu.
Cái quan trọng việc bài xích hàng tàu chính là nhiệm vụ của cơ quan chức năng. Kiểm định chặt chẽ thì khó thoát, quan trọng là thằng có quyền phải có tâm với đồng loại, chứ cả cont lòng lợn thối nhét tiền cũng cho qua vì chả phải mình ăn, ai ăn mặc kệ thì công cuôcj chống còn dài. Hỏi sao giờ lắm ung thư
Tối qua xem thời sự, lão gì lên kêu là : bây giờ chúng ta sẽ kiểm tra chất lượng hàng hóa trước khi cho thông quan thay vì ngày trước là thông quan rồi mới kiểm tra. Kêu là: chúng ta hoàn toàn có cơ sở để kiểm soát tốt. nên cho phép nhập khẩu cả nội tạng vào nước.

hic hic, các quan to toàn nghĩ đến tiền vào túi nó thôi, dân thì kệ mị.a bay :|

Leo09351

Xe buýt
Anh Dũng vừa phát biểu: nhà tao còn ăn trứng gà tàu nữa là chúng mày =))

TaiMV

Xe điện
Nhanh nhỉ, mới thế mà đã 2 tháng rồi. Sau 2 tháng bỏ bẵng, không biết kết quả của chiến dịch anti hàng Tàu ra răng rồi!:))

tuanprado

Xe tăng
Các bạn, phải tẩy chay hàng khựa tối đa có thể thôi.

Thanhz

Xe tăng
nhà em 9 đồ thì 10 món là của khựa....tẩy = cách nào :(
Hơ hơ. Riêng trẻ em không có Khựa thì ... quay về chơi ô ăn quan à.

Tẩy chay thì mình dùng bằng cái gì mới được chứ? Hàng Âu Mỹ thì đắt chả có tiền mua, hàng trong nước thì có nhiều thứ còn lởm hơn hàng tàu mà cũng đắt chả kém. Nói chung khó lắm, trông đợi vào chính sách của mấy cụ lớn thôi, mà cái này chắc cũng khó lắm
Hàng trong nước không những lởm mà ... toàn tàu khựa lắp lại

Tẩy chay hàng Tàu thì khó đối với dân mình nhưng chỉ cần mỗi người khi bỏ tiền mua cái gì cũng cân nhắc kỹ lưỡng và tham khảo thông tin hàng hóa đầy đủ thì cũng giảm đi được quá nửa cơ hội của hàng Tàu và nhất là tiệt nọc cái bọn hàng gian hàng giả,kể cả của những người Việt Nam buôn hàng rởm TQ về bán cho đồng bào mình cũng phải suy nghĩ lại thấu đáo.
Khó lắm cụ ơi. Không làm thì ... cạp đất ra mà ăn à.

Hàng tàu là hàng Nhái xịn tiền nào của ấy ,còn hơn hàng việt Ếch pha cóc.
làm được như nó thì dân đã được nhờ.
Ghét những topic kiểu dư này,toàn nói suông thôi ,có làm được éo gì đâu mà suốt ngày kêu gào giỏi thì tự làm ngon rẻ hơn nó .
Cụ định đầu độc ngược khựa phỏng :))

Hàng Việt mình đã làm được cái nào nên hồn đâu mà tẩy chay hàng Khựa cụ, Từ cái kim, sợi chỉ, cái quần, cái áo đều có nguyên phụ liệu xuất xứ từ khựa, Cái máy tính, máy điện thoại cũng xuất xứ từ khựa nốt. Mình có thể tẩy chay khựa nhưng có chọn lọc cụ ợ.
Bao giờ cho đến ... bao giờ

Nhưng em là em ... giảm khựa

Viola

Xe hơi
Lệnh của "Thiên triều" bắt dùng là phải dùng, các cụ ah!? :)

Tran Quang

Xe tải
Công nhận là ở đâu thì em không biết, chứ ở VN mình tẩy chay hàng Khựa xem ra còn gian nan lắm.
Sáng ra đi làm, nhìn thấy toàn xe khựa,
trưa ăn cơm xong, dùng cái tăm cũng hàng khựa,
tối về lột vợ ra thấy cái áo lót cũng hàng khựa.
khó, khó lắm

Kingvuive

Xe tải
EM đi ngó một vòng, nhà E tới 90% đồ là Made in China cụ ạ. Giờ tẩy kiểu gì cho hết nhỉ?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Cyber090

Xe hơi
Nếu hàng VN cũng đẹp và rẻ như hàng tầu thì may ra...=)) còn ko thì 90% vẫn phải sử dụng.

traitimbanggo

Xe tải
Bây giờ cứ hàng TQ là em không mua, cũng không du lịch TQ luôn.