[Funland] Phát động tẩy chay hàng Tầu Khựa!!!

Cúc cù cu

Xe điện
mấy cụ ý bị mát mát ấy mà
ví như cái máy tính các cụ trên of này em cá 99% là hàng tàu hoặc có linh kiện tàu đấy
đập máy đi
Cụ nói thế chắc chưa hiểu vấn đề. Cái vấn đề đất nó bị mát hay bị chập là cái nhận thức ở cụ. Chập và mát là hai khái niệm của người Việt:D
Túm lại cụ nào tẩy chay thì xin mời, em mà thấy hàng tàu ổn thì em vẫn dùng, kệ các cụ.
Kệ thì cụ kệ. 90 trịêu người VN thiếu mình cụ cũng chả sao, nên cụ cũng không tẩy chay thì cụ cứ dùng. Còn cụ có quan đồng quan điểm ủng hộ Khưa, hay cụ là thân Khưạ hoặc có thể cụ là KHựa nói tiếng việt thì cụ rõ hơn em. Ở đây là quán cafe nên chém về quân sự em không tiện. Chứ cụ thể hiện rõ quan điểm ủng hộ khựa vào Vn thì cụ nên chuyển về quân sự để bàn luận với các cụ bên đấy. Có thể em biết phần nào về cụ, nhưng mạn phép cụ, dù sao cụ cũng oánh được trên bàn phím tiếng việt chứng tỏ cụ cũng có dòng máu việt và có tý yêu VN thì cụ đã là 1 phần của VN, còn KHựa có bao nhiêu phần trăm trong cụ thì cụ rõ hơn. cái phần trăm đấy cụ có thể thể hiện ở các diễn đàn của KHựa hay thân khựa thì tùy cụ. còn em nghĩ ở đây em ko đánh đồng chứ hầu hết người VN đều ghét hàng hóa của kHựa. Có thể vì kinh tế họ chấp nhận đang sử dụng , nhưng do thiếu hiểu biết, vì vậy để thiết hiểu biết cần có thông tin. chứ có thông tin rồi chắc chẳng ai dùng nữa.

haianh-electric

Xe tải
Xung quanh cụ giờ có bao nhiêu thứ made in thằng Tập?
Kính cụ, tôi đã kiểm tra, sơ bộ như sau:
Bếp thì có cái máy hút mùi, phòng khách thì có cái đèn trang trí, hết.

Leo09351

Xe buýt
Em nghĩ, tẩy chay hàng khựa là ta cứ tẩy dần dần thôi ạ. Tẩy từ thằng lởm nhất tẩy đi . Chứ đùng cái tẩy hết thì nhà em bó tay ạ :(

haianh-electric

Xe tải

Rắn Lớn

Xe điện
Em chưa đọc hết bài các cụ, nhưng em thấy có 1 vấn nạn dư lày ạ: Tẩy chay hàng Khựa, dùng hàng ta dưng khổ nỗi, hàng ta có mỗi tí mồ hôi ta, còn máy móc nhập từ Khựa, nguyên liệu nhập từ Khựa, công nghệ theo Khựa ... vậy nên cũng khó, nhất là đối với những thứ liên quan đến tiêu chuẩn an toàn các loại.

Hôm trước em hí hửng lôi mấy cái bình ra để đựng rượu, may mà có ông anh ở Bát Tràng qua nhậu, ông í bê đập vỡ luôn, bảo cái này đồ Tàu, men của nó màu đẹp nhưng toàn chì, độc ngang thuốc chuột. Mai mày qua anh đưa cho cái bình về mà đựng rượu. Thế là hôm sau lại lóc cóc phi sang Bát Tràng, ôm 1 cái bình bằng gốm Bát Tràng nhưng men xịn nhập Tây Ban Nha về đựng!

Theo ông anh nói mới biết, ngay tại Bát Tràng, người làm thật bây giờ ít lắm! Cũng như thép XD ngày xưa, gốm Bát Tràng bây giờ đa phần SX tại TQ, in sẵn logo, chỉ mang về tiêu thụ. 1 số gia đình thì nhập toàn bộ thiết bị, men của Khựa, chỉ có tí xương bằng cao lanh của mình, ép lên khuôn, nung ... theo công nghệ của Khựa cho giá rẻ. Kết quả là chất lượng sản phẩm ko kiểm soát được mảng tiêu chuẩn an toàn. Haizz

16h6154

Xe buýt
Em chả tẩy, tấy nó thì nó chưa đi mình đã ăn lông, ở lỗ :D

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Hàng khựa cũng dăm bảy đường các cụ ạ :)
1. Hàng gia công sản xuất tại các HTX ở đường biên chất lượng tồi được cái giá siêu rẻ :))
2. Hàng nhà máy sản xuất tại các TP lớn chất lượng tốt giá khá chát :P
Loại thứ nhất xứng đáng bị tẩy chay còn loại thứ 2 nếu tẩy chay e thấy hơi phí :(

alex_beo

Xe tải
Website
www.facebook.com
tay chay nó được 1 hôm đúng nghĩa là cả nước chết đói . Biết là đồ nó rất độc hại nhưng vẫn phải ăn ko ăn thì cũng chết đói mà ăn thì cũng chết vì bệnh ạ

provtc

Xe container
Nói chung là chỉ hạn chế thôi, riêng về ăn uống là em nói ko với khựa, quần áo nhà em cũng dần dần chuyển sang made in viet nam cũng nhiều.

miwon

Xe tăng
Em chưa đọc hết bài các cụ, nhưng em thấy có 1 vấn nạn dư lày ạ: Tẩy chay hàng Khựa, dùng hàng ta dưng khổ nỗi, hàng ta có mỗi tí mồ hôi ta, còn máy móc nhập từ Khựa, nguyên liệu nhập từ Khựa, công nghệ theo Khựa ... vậy nên cũng khó, nhất là đối với những thứ liên quan đến tiêu chuẩn an toàn các loại.

Hôm trước em hí hửng lôi mấy cái bình ra để đựng rượu, may mà có ông anh ở Bát Tràng qua nhậu, ông í bê đập vỡ luôn, bảo cái này đồ Tàu, men của nó màu đẹp nhưng toàn chì, độc ngang thuốc chuột. Mai mày qua anh đưa cho cái bình về mà đựng rượu. Thế là hôm sau lại lóc cóc phi sang Bát Tràng, ôm 1 cái bình bằng gốm Bát Tràng nhưng men xịn nhập Tây Ban Nha về đựng!

Theo ông anh nói mới biết, ngay tại Bát Tràng, người làm thật bây giờ ít lắm! Cũng như thép XD ngày xưa, gốm Bát Tràng bây giờ đa phần SX tại TQ, in sẵn logo, chỉ mang về tiêu thụ. 1 số gia đình thì nhập toàn bộ thiết bị, men của Khựa, chỉ có tí xương bằng cao lanh của mình, ép lên khuôn, nung ... theo công nghệ của Khựa cho giá rẻ. Kết quả là chất lượng sản phẩm ko kiểm soát được mảng tiêu chuẩn an toàn. Haizz

Cảm ơn cụ, em đã hiểu thêm đc 1 phần rồi ạ.

cloudriver

Xe tải
Em ủng hộ. cái gì mà có thể tránh được thì nên tránh. Quan trọng nhất là tạo ra 1 tâm lý loại bỏ hàng Tàu cho những người xung quanh!

SoDepCatTuong

Xe điện
Mà các cụ of giống mấy mợ bên web trẻ con thật! Quan điểm nhà cháu thì cứ hàng hiệu mà phang, đồ thì lv,hermes...hoa quả thì cứ úc lợn mà xài... Lên đây cãi nhau dân tộc tự hào làm cái gì..khựa nó ảnh hưởng tới mình thế nào về dòng giống hay cái chi chi nữa ai mà chả hiểu? Nói trắng phớ ra là: ta là khựa và khựa là ta?
Tiền đâu???????????????????????????

Anh Phan

Xe máy
Website
ezlink.vn
Thế mới thấy cái tụi tàu khựa này nó thâm nho thế nào, chả có cái gì là nó không chơi cả, từ thực phẩm, hàng tiêu dùng đến cả vũ khí, tên lửa...đều có thể FAKE hết. Tẩy chay nó kể cũng khó nhưng mà làm tiệt nọc cả họ hàng hang hốc nhà nó mới hay. Cụ nào có kế sách gì hay thì loan báo cho anh em cùng theo nhé. :)]

Viva la vida

Xe tăng
Toàn các cụ chém gió cho sướng mồm thôi, tẩy chay hàng tàu thì chi phí nó đội gấp 2 gấp 5, vợ nó đuổi khỏi nhà.
Mỹ, Âu giàu còn chả tẩy hàng Tàu được, VN đòi tẩy^:)^
Các cụ hô tẩy cứ show các hóa đơn mua hàng trong năm lên đây cho anh em bắt chước xem sao?
Lại còn đòi làm tiệt nọc nhà nó mới hoành, con ếch muốn làm con bò!!!!
Cụ nào muốn tẩy chay hàng tàu, có cách hiệu quả nhất là chào bán hàng tốt ngang nó mà rẻ bằng nó lên đây, mọi người sẽ ủng hộ ngay mà chả cần lý luận ra vẻ yêu nước dài dòng.

Chỉnh sửa cuối:

haianh-electric

Xe tải
Thôi các cụ khỏi tẩy chay nữa, Trên OF này cũng nhiều người Hoa mà, Xem thấy người thì tẩy, người thì không, người thì bênh vực. Cá cụ cứ dùng hàng của nó đi. Đồ ăn , các sản phẩm độc hại khi nào nó nhiễm vào người rồi tỏi, thì sẽ không phải dùng của nó đâu.