[Funland] Phát động tẩy chay hàng Tầu Khựa!!!

Hai Duong

Xe hơi
Tẩy chay hàng khựa là đúng rồi. Chỉ có điều nếu không dùng hàng của nó thì dùng của ai bây giờ.

Cúc cù cu

Xe điện
Em coi tẩy chay hàng tàu là hâm vì không thể làm được.
Cụ nào làm cứ làm, em k phản đối.
Chả nhẽ cu nói đánh đồng với người dân VN là Hâm hết à? ai cũng tẩy chay thì sẽ thành nhận thức, để từ đó sau 1 thời gian, cứ nhìn thấy hàng hóa khựa là không ai muốn mua. Cái đấy phải làm mà phải vận động người dân cùng làm. Còn cụ dùng thì tùy cụ, nhưng đừng nói những người dân VN là hâm. Cái đấy chỉ xuất phát từ những miệng lưỡi của Khưạ và thân KHựa mà thôi

vietran

Xe ba gác
Muốn tẩy chay thi mọi người làm thế này nhá:
- Bắt đầu từ hôm nay các cụ không ăn thị gà (vì chưa biết gà ta với tầu nó như thế nào) cụ nào biết cách phân biệt chỉ giúp cái. Tuần thứ nhất.
- Tuần thứ 2: không ăn táo tầu ( mọi người thấy loại nào khác thì cũng cho anh em biết), thay bằng táo của ta hoặc các loại hoa quả khác.
- Tuấn thứ 3: ... Cứ thế, mọi người cùng nghĩ và cùng chung tay thì không có gì là không thể, luôn nghĩ H của VN mà chúng nó cướp trong tâm trí ,khi mua bất cứ thứ gì thì phải nghĩ, thôi hàng tàu mà mua làm gì.
Cứ làm theo từng bước rồi mình sẽ đạt được mục đích thôi.
Vài con gà nhập lậu k đáng kể đâu, đừng để mắc mưu khựa
Các trang trại gà và lợn ở VN dưới sự kiểm soát chất lượng của 2 cty Thái Lan và vài cty VN chiếm 80% thị phần thực phẩm VN, các cụ xơi gà mái thoải đi
Hoa quả Vn xuất sang tàu nhiều, đừng mắc mưu nó, cứ chén vô tư đi, nó với sự tiếp tay của bọn lều báo tung tin vịt để bóp chết ngành nông lâm sản vn đấy, dừa táo cam thanh long bưởi các cụ xơi vô tư đê, đừng mâc mưu bọn bựa
Em ăn lương thực thực phẩm Việt, uống cà phê Trung Nguyên, chè Thái
Đồ điện tử dùng Nhật, Thái, Malay, châu Âu
Gạch, đồ ctrinhf phụ VN, thái, Nhật
Phương tiện: Nhật, Việt, Hàn
Quần áo: sịp hàn, áo quần vn philipin cambodia
Nào, còn cần gì nữa nào

cun

Xe buýt
Nhà cháu cũng ghét cái thằng tàu khựa ạ. Ghét đến mức tên nó cháu còn đíu thèm viết hoa:D

Cúc cù cu

Xe điện
Vài con gà nhập lậu k đáng kể đâu, đừng để mắc mưu khựa
Các trang trại gà và lợn ở VN dưới sự kiểm soát chất lượng của 2 cty Thái Lan và vài cty VN chiếm 80% thị phần thực phẩm VN, các cụ xơi gà mái thoải đi
Hoa quả Vn xuất sang tàu nhiều, đừng mắc mưu nó, cứ chén vô tư đi, nó với sự tiếp tay của bọn lều báo tung tin vịt để bóp chết ngành nông lâm sản vn đấy, dừa táo cam thanh long bưởi các cụ xơi vô tư đê, đừng mâc mưu bọn bựa
Em ăn lương thực thực phẩm Việt, uống cà phê Trung Nguyên, chè Thái
Đồ điện tử dùng Nhật, Thái, Malay, châu Âu
Gạch, đồ ctrinhf phụ VN, thái, Nhật
Phương tiện: Nhật, Việt, Hàn
Quần áo: sịp hàn, áo quần vn philipin cambodia
Nào, còn cần gì nữa nào
hihihi. giống em thế=D>

Chivas_xlt

Xe hơi
Dù biết là hàng tàu nhưng mà hàng của nó vẫn phù hợp với túi tiên người dân Vn mình, nên vẫn phải xài nhiều:))

vietran

Xe ba gác
Chả nhẽ cu nói đánh đồng với người dân VN là Hâm hết à? ai cũng tẩy chay thì sẽ thành nhận thức, để từ đó sau 1 thời gian, cứ nhìn thấy hàng hóa khựa là không ai muốn mua. Cái đấy phải làm mà phải vận động người dân cùng làm. Còn cụ dùng thì tùy cụ, nhưng đừng nói những người dân VN là hâm. Cái đấy chỉ xuất phát từ những miệng lưỡi của Khưạ và thân KHựa mà thôi
Cụ dạy chí lý
Bọn khựa đã dốt lại muốn lòe người, bọn ý chỉ giỏi mưu bẩn thôi, sách để đời của bọn nó toàn kiểu: mưu, kế, chước, vv chả đàng hoàng tí nào

haianh-electric

Xe tải
Các cụ trước khi mua hàng TQ thì nhìn vào đây trước rồi có quyết định mua hay không nhé:

linhmr

Xe máy
ủng hộ!
Tẩy chay hàng Tàu, các bác đừng sang đấy oánh hàng nữa nhé...

haianh-electric

Xe tải
Tẩy chay hàng khựa là đúng rồi. Chỉ có điều nếu không dùng hàng của nó thì dùng của ai bây giờ.
Cụ chỉ cho mọi người biết cái gì hàng tàu có mà ta không có hoặc các các nước khác không có ở ta cho mọi người biết để còn thay thế chứ. Tôi sang Ấn Độ thấy chắng có tý hàng tầu nào, họ tự sản xuất ra. Hay ta nhập từ họ về cũng được mà, nó cũng rẻ thôi, đâu nhất thiết phải là tàu.

LX_tuoi_100

Xe tăng
Em tẩy chay lâu rồi cụ ợ, cứ cái gì madein china là em té

secret87

Đi bộ
cái thằng cái gì cũng làm giả được.

0906021102

Xe tải
Nhiệt liệt hưởng ứng tẩy chay hàng Trung Quốc ! Có lẽ thêm đề xuất tẩy chay xe 36... !

chuongbeo

Xe tải
E nói thật là quần áo made in VN, Cambo.... Đâu cũng làm đc các Cụ ah! Nhà máy bên kia đủ các loại mác ợ! :)). Chả tránh đc ợ! Các Cụ có mắng thì e cũng vẫn bảo lưu ý kiến ợ!

kiahanoi

Xe máy
Tham rẻ là chết với nó. Tẩy chay khựa là cứu dân tộc mình đấy các kụ ah.

Cúc cù cu

Xe điện
cái thằng cái gì cũng làm giả được.
Vâng. Đúng vậy cụ ợ. Bây giờ em cũng hơi bận, lát nữa em ol, em sẽ post một số cái mà em hóng được để các cụ hiểu chiến dịch cung cấp hàng bẩn của KHựa cho Vn như thế nào. Nếu để hiểu thì nó là một hình thức đầu độc người dân VN, làm tổn hại kinh tế VN bằng nhiều cách. Nếu ai đi sâu về lĩnh vực thực phẩm, hàng công nghiệp sẽ hiểu nhất điều này. Còn tại sao thì đấy là cái quyết sách của mấy lờ đờ kHựa. Cạnh một kẻ như vậy, ăn những đồ ăn của nó, mặc những đồ của nó và sử dụng những đồ của nó, 10 hay 20 năm nữa, VN sẽ mất dần cái giống nòi. Kinh tế huỷ hoại. Chứ nó chả tốt đẹp gì vơí mình cả các cụ ợ. Còn tại sao nó rẻ, bởi vì nó nghiên cứu rất kỹ cái thị trường của mình. Làm bằng mọi cách để sp luôn rẻ hơn của mình. Còn chất lượng nó không quan tâm vì mục tiêu của nó là không tiêu thụ ở Khựa

Chỉnh sửa cuối: