[Thảo luận] Pháp Vân lên đường vành đai 3, xxx bắt quá trời luôn

qhhp

Xe điện
Vạch đứt là nhập thôi cụ ạ. Ko phải đợi mũi tên đâu. Nếu CSGT bắt vì lỗi rẽ trái nhập làn lúc chưa đến mũi tên là bố láo cụ nhé. Ko có luật nào quy định có mũi tên mới được nhập làm đâu.

Theo em lỗi này là nhập làn nhưng ko xi nhan trái chứ ko phải nhập làn sớm. Hơn nữa CSGT đứng chặn xe như thế là rất NGU, xe lúc này đã chạy nhanh >=40 km/h. Nó "mất phanh" hoặc cuống đạp nhầm chân ga thì chỉ có ...ra đi.

Đánh giá cao cụ chủ edit clip rất chuyên nghiệp :). Em sẽ học hỏi cụ :). Tuy nhiên em có băn khoăn là sao cụ chủ lại cắt 1 đoạn lúc anh cảnh sát vẫy xe trước vào, đang ở xa, tự nhiên xoẹt phát đến sát.

Chỉnh sửa cuối:

linhnt269

Xe tải
Khu Công Nghiệp Bình Hòa, Châu Thành, An Giang
Đoạn này em cũng đi nhiều, nhưng do khá cảnh giác nên chưa có dịp chào hỏi các anh.
Cụ chủ dùng CAM gì đấy ạ? thấy chất lượng có vẻ ngon đấy. Em đang định đầu tư cái Vietmap C005 hoặc C007 để vừa làm CAM hành trình vừa làm GPS.

KITTOTET

Xe buýt
Cám ơn cụ chủ. Bổ ích thật .

chienthang5678

Xe buýt
mấy đoạn lên xuống này e đi nên cũng đã biết,cụ chia sẻ cho những người lạ đường chi tiết dễ hiểu,bài học rất có ích.e mời cụ 1 ly

tuongok1987

Xe hơi
cám ơn cam của cụ
nói chung ko cần đi đến cuối đoạn có mũi tên đâu đủ tốc độ 60-80 là nhập làn luôn. Cứ hết vạch liền xe em đã 80km/h nên nhập làn luôn xxx nhìn chả thằng nào dám lao ra bắt , mà có bắt cũng chả làm đc gì

ThanhTuấn

Xe tải
Đánh giá cao cụ chủ edit clip rất chuyên nghiệp :). Em sẽ học hỏi cụ :). Tuy nhiên em có băn khoăn là sao cụ chủ lại cắt 1 đoạn lúc anh cảnh sát vẫy xe trước vào, đang ở xa, tự nhiên xoẹt phát đến sát.
Lúc edit video tạm dừng nó bị mất 1s e ko để ý thế là ngắt mất 1 ít ở đoạn đó, nhưng vẫn nhìn rõ mà

Đoạn này em cũng đi nhiều, nhưng do khá cảnh giác nên chưa có dịp chào hỏi các anh.
Cụ chủ dùng CAM gì đấy ạ? thấy chất lượng có vẻ ngon đấy. Em đang định đầu tư cái Vietmap C005 hoặc C007 để vừa làm CAM hành trình vừa làm GPS.
Cam của em là loại DRV 910 quay cũng tạm ạ, cụ định mua vietmap thì hơi chuối vì nó nhiều thứ tích hợp vào quá. Cam hành trình thì mua chuyên cam là tốt nhất

OTO_david

Xe máy
E đã vodka cụ chủ!!! bài viết chi tiết, minh họa quá rõ ràng :))
Em cũng hay đi đường vành đai 3, nhưng chủ yếu đi theo hướng Phạm Hùng - Big C - Khuất Duy Tiến.
Nên cũng hay gặp những trường hợp các bác tài bị xxxx vẫy lại. Lý do thì có muôn vàn. Nhưng cơ bản nhất vẫn là
1. Quá tốc độ (Đầu dốc lên cao tốc trên cao, có cắm biển 35 km/h)
2. Lỗi nhập làn sớm (Cái này em có đọc nhiều thớt, các cụ cũng phán nhiều, cụ thì đấu tranh đc, cụ thì không)
3. Không xinhan khi nhập làn :(
Nghe ra thì toàn những lỗi tưởng đơn giản, nhưng đúng là chỉ một giây lơ là, mất ngay "chục lít" (xăng) :))
PS: Em thấy các bác hay hỏi lắp cam gì? Em thấy trên thị trường giờ rất nhiều cam hành trình tốt: 910dvr, Gt680w, x3000....toàn những cam mà Giá/ hiệu năng tuyệt vời !!! Cao cấp hơn có: VD - 9xxx !!!

Linhliem

Xe tải
Cảm ơn Cụ vì video rất prồ. Tuy nhiên em có ý phản biện Cụ đoạn Cụ nói biển báo "lờ nhờ", "không rõ ràng" thực ra là rất rõ đấy. Chỉ có các Cụ nhà ta không chuẩn nên bị xxx phạt là đúng thôi!

bonbanhvuong

Xe đạp
cảm ơn cụ nhiều về thông tin này nhé, có cả video minh họa nữa. em đã rót rượu cho cụ

P.Long

Xe hơi
Cảm ơn Bác thật to :)

matavn

Xe tăng
Còn nữa.ở mấy đầu đg dẫn mới lắp camera ghi lỗi để phạt nguội đấy các cụ nhé.cẩn thận 1 chút kẻo khi nào đi đăng kiểm lại dính quả phạt nặng

quangp5

Xe điện
Em đồng ý với cụ, đi đến mữi tên mới rẽ rất nguy hiểm, đặc biệt là đi sau xe tải, nó đi chậm nên mình cũng không tăng tốc được, dễ gây xung đột giao thông. Cứ hết vạch liền và thấy an toàn thì mình nhập làn thôi.
Cụ nói sai cơ bản r, không có quy định nào bắt buộc đến mũi tên mới được nhập làn. cứ vạch đứt, đủ tốc độ và xi nhan, đủ điều kiện an toàn là ta nhập thôi.
Cụ làm quả clip rất chi tiết, như băng training vậy. Vote cụ.
Cái lỗi nhập làn đè vạch liền (hoặc ngựa vằn) hoặc không xi nhan thì rõ rồi. Còn lỗi nhập làn hơi sớm, cho dù đã hết vạch liền mà xxx vẫn bắt thì hơi chối (theo ý xxx là phải đi hết đến chỗ có mũi tên rẽ trái). Theo em là cứ vạch đứt là em xi nhan chuyển làn được, cũng như các làn đường // trên cao tốc.
Em bị vẫy 1 lần vì chuyển làn sớm khi cách mũi tên 10m. Hôm đấy rõ ràng vạch đứt rồi mà vẫn mất 200k cho nó mới ức chứ. Đứng cãi nhau thì mất thời gian. MỊ a nó chứ

cokinparis

Xe hơi
Bác đấy đi otô như đi xe đạp, luợn hết bên nọ bên kia chả cần quan tâm vạch với đèn. Ko tai nạn là may.

Tuanaltis2009

Xe buýt
Cam rất nét, mình dùng w680cũng thấy rất ổn.
Thank cụ chỉ bảo rất hữu ích

theanhvnn

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ, cụ hướng dẫn chi tiết cho ae

gunner_hp

Xe tăng
Nếu đúng khi cụ đến "mũi trên chuyển làn" lại đang có vài xe trong làn (trong khi nếu cụ chuyển từ lúc có vạch đứt thì các xe này chưa tới) đó thì cụ làm thế nào?
- cứ chuyển làn theo mũi tên
- đợi đến khi đủ an toàn trong khi quãng được còn lại rất ngắn rất có thể phải dừng hẳn xe lại.

Việc xxx bắt láo lỗi chuyển làn sớm này có nhiều thớt đã nói. Các cụ cẩn thận kẻo bị xxx lừa và đăc biệt hơn là rơi vào tình huống nêu trên. Em đặt mục tiêu an toàn lên trên, bắt đầu có vạch đửt (vạch nhập làn) thời điểm nào cảm thấy an toàn nhất là nhập, thậm trí cố gắng nhập trước mũi tên chỉ sang trái vì đến mũi tên chỉ sang trái mà chưa nhập được sẽ dễ bị đâm vào tường.

Một việc nữa, trong clip của cụ chủ em không thấy biển hạn chế tốc độ được nhắc lại tại điểm giao cắt ở chân cầu vượt.
Em bị vẫy 1 lần vì chuyển làn sớm khi cách mũi tên 10m. Hôm đấy rõ ràng vạch đứt rồi mà vẫn mất 200k cho nó mới ức chứ. Đứng cãi nhau thì mất thời gian. MỊ a nó chứ
Em ở tỉnh ngoài thì em cứ thấy vạch đứt là em xi nhan chuyển làn chứ làm gì có đoạn đến mũi tên mới được nhập làn hoặc chuyển làn nhỉ ? Thế trên đường chỉ có vach đứt, ko có mũi tên thì ko được phép chuyển làn à ? xxx bắt thế này thì chết con nhà người ta.