[Thảo luận] Pháp Vân lên đường vành đai 3, xxx bắt quá trời luôn

Vova

Xe container
Cụ chủ nhiệt tình quá, trong OF thích nhất các thành viên tích cực chia sẽ kinh nghiệm như cụ :).

Cho vang

Xe máy
Em cũng đi như cụ để tránh mất thời gian với xxx thôi chứ chả có sách nào dạy phải đến mũi tên mới được rẽ ra làn ngoài. E thấy đi như vậy rất nguy hiểm.
Em đồng ý với cụ, đi đến mữi tên mới rẽ rất nguy hiểm, đặc biệt là đi sau xe tải, nó đi chậm nên mình cũng không tăng tốc được, dễ gây xung đột giao thông. Cứ hết vạch liền và thấy an toàn thì mình nhập làn thôi.

zcbml

Xe đạp
đoạn đường tăng tốc trước khi nhập làn vào cao tốc. học ko chịu học cứ phi vào....hạn chế tốc độ từ đầu vào. còn có cả hạn chế 30km/ h. vào có khoảng 200m đường tăng tốc nàm hoàn toàn bên phải. chạy đên khi gặp mũi tên rẽ trái mới được nhập làn.....nhơ xi nhan là xong phải ko các cụ...em hay chạy TH - NB nhưng chưa bị XXX tóm.....hi.
Cụ nói sai cơ bản r, không có quy định nào bắt buộc đến mũi tên mới được nhập làn. cứ vạch đứt, đủ tốc độ và xi nhan, đủ điều kiện an toàn là ta nhập thôi.

Kenket

Xe điện
Rất hữu ích, em lôi lên đầu cho các cụ biết, tránh mất tiền oan !

anhtho

Xe ngựa
Cụ làm quả clip rất chi tiết, như băng training vậy. Vote cụ.
Cái lỗi nhập làn đè vạch liền (hoặc ngựa vằn) hoặc không xi nhan thì rõ rồi. Còn lỗi nhập làn hơi sớm, cho dù đã hết vạch liền mà xxx vẫn bắt thì hơi chối (theo ý xxx là phải đi hết đến chỗ có mũi tên rẽ trái). Theo em là cứ vạch đứt là em xi nhan chuyển làn được, cũng như các làn đường // trên cao tốc.

Tony cherry

Xe tải
Em ko zoom để xem xe bật xi nhan bên nào được khả nănh em giống bác bị bắt nhiều

Namxlda

Xe tăng
cám ơn cụ chủ đã cho thông tin bổ ích.=D>

giangcoi79

Xe điện
Clip rất chi tiết. Thanks cụ. Mà cụ dùng cam gì thế?

haitrungkim

Xe tải
Các cụ cứ rẽ đúng cái mũi tên chuyển làn thì đố xxx làm được gì, e đi mấy lần toàn như vậy nên các xxx chỉ đừng nhìn thôi các cụ ợ

ThanhTuấn

Xe tải
Em ko zoom để xem xe bật xi nhan bên nào được khả nănh em giống bác bị bắt nhiều
Bác để chế độ xem video full HD là sẽ nhìn thấy đền xi nhan nhấp nháy >>

Clip rất chi tiết. Thanks cụ. Mà cụ dùng cam gì thế?
Cam này là DRV 910 GPS + wifi. cam này nếu cụ mua thì phải tes thử nhé, nhiều cái bị lỗi lắm, chọn được cái ưng ý hơi mệt

sovo

Xe hơi
cám ơn cụ chủ, em phải đánh dấu cái video của cụ về bắt gấu nhà em xem mới được, ko đi lớ ngớ lại mất tiền oan.

pnew

Xe điện
Các cụ cứ rẽ đúng cái mũi tên chuyển làn thì đố xxx làm được gì, e đi mấy lần toàn như vậy nên các xxx chỉ đừng nhìn thôi các cụ ợ
Nếu đúng khi cụ đến "mũi trên chuyển làn" lại đang có vài xe trong làn (trong khi nếu cụ chuyển từ lúc có vạch đứt thì các xe này chưa tới) đó thì cụ làm thế nào?
- cứ chuyển làn theo mũi tên
- đợi đến khi đủ an toàn trong khi quãng được còn lại rất ngắn rất có thể phải dừng hẳn xe lại.

Việc xxx bắt láo lỗi chuyển làn sớm này có nhiều thớt đã nói. Các cụ cẩn thận kẻo bị xxx lừa và đăc biệt hơn là rơi vào tình huống nêu trên. Em đặt mục tiêu an toàn lên trên, bắt đầu có vạch đửt (vạch nhập làn) thời điểm nào cảm thấy an toàn nhất là nhập, thậm trí cố gắng nhập trước mũi tên chỉ sang trái vì đến mũi tên chỉ sang trái mà chưa nhập được sẽ dễ bị đâm vào tường.

Một việc nữa, trong clip của cụ chủ em không thấy biển hạn chế tốc độ được nhắc lại tại điểm giao cắt ở chân cầu vượt.

thanhsquin

Xe buýt
Đội 14 (hình như thuộc Hà Tây cũ) đợt này làm việc có vẻ tất bật hơn. Tốt nhất các cụ đi chịu khó nhìn biển, vạch để tránh mất xèng. Những lúc ta lơ đễnh, chủ quan là bị mất $ ngay. P/s: Hiện có không ít XXX Hà Nội đang lẩn khuất trong OF ta

nguyentiens

Xe buýt
hom roi em cung bi nhung tu vd3 xuong phap van (doan vong ve ha noi), em dau ly voi xxx 1 luc roi dc cho di, xxx bau la '' thoi lan nay nhac nho anh lan sau di can than". em dinh dop lai la: '' tui dau co vi pham ma can cac anh nhac nho" nhung thoi, cha dai, dc di la tot rui.

buffalo car

Xe điện
Công nhận Clip của cụ rất có nghề và chi tiết! Tks cụ (like)

longchjnsu

Xe buýt
Cám ơn cụ chủ vì phong cách chuyên nghiệp :)

Rado987

Xe hơi
E cũng chịu chả hiểu cụ học kiểu gì, chắc e mua sách rẻ tiền để học nên không thấy có đoạn nào nó ghi phải thấy mũi tên mới được nhập làn.
Cụ cứ đi kiểu này có ngày phi xuống ruộng vì mải dòm mấy cái mũi tên đấy ạ.

đoạn đường tăng tốc trước khi nhập làn vào cao tốc. học ko chịu học cứ phi vào....hạn chế tốc độ từ đầu vào. còn có cả hạn chế 30km/ h. vào có khoảng 200m đường tăng tốc nàm hoàn toàn bên phải. chạy đên khi gặp mũi tên rẽ trái mới được nhập làn.....nhơ xi nhan là xong phải ko các cụ...em hay chạy TH - NB nhưng chưa bị XXX tóm.....hi.

Sprinter 1626

Xe buýt
E cũng chịu chả hiểu cụ học kiểu gì, chắc e mua sách rẻ tiền để học nên không thấy có đoạn nào nó ghi phải thấy mũi tên mới được nhập làn.
Cụ cứ đi kiểu này có ngày phi xuống ruộng vì mải dòm mấy cái mũi tên đấy ạ.
Ở đường trên cao thì sẽ gặp ban nhạc "bức tường" Cụ ạ=))