Phân vân Kia Sportage và CRV

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
-Bác hơi bị nhầm, min mod bên box Toy dễ tính hơn nhiều, có mấy ông bị phạt thẻ bên đó đâu, toàn bên này đấy chứ. Ngoài ra bên kia còn có mấy ông cuồng cuốc xẻng vào lập thớt chém lung tung chứ có ông nào sang đây lập thớt để nghe chửi đâu, mà hình như cũng có tý khác nhau về tuổi tác và văn hóa đấy!:D
-Còn nói về xe thì bác chủ thớt chờ ít hôm nữa, có con CRV LD 2013 đấy, chắc đến lúc đó thì chả ai bàn chuyện so sánh với Sportage hay Tucson nữa, giống như Cam 2012 ý, trước còn vác Sonata ra chê Cam lỗi thời, đến khi em nó ra thì lặn mất tăm, chả ai nói đến nữa!
Công nhận mấy lý trưởng với cả chánh tổng xã hàn xẻng dễ tính thật :))
Tuổi tác và văn hóa xem ra khác nhau nhiều chứ không phải 1 tý đâu.
Gớm tung hứng chả kín kẽ gì cả cứ loạn cả lên, ông bảo dễ tính ông bảo không ...
Còn bên này là Box xe Hàn xẻng để những người đi xe Hàn xẻng trao đổi kinh nghiệm, hình như không có ai là Fan Hàn xẻng cả mà cuồng mới chả không cuồng. Vì anh em bên này chỉ coi cái xe là thứ phục vụ cuộc sống và công việc của mình thôi nên mấy cái dòng đo đỏ kia chả ai để ý đâu. Thế nên họ chỉ khuyên người muốn mua xe là hãy tham khảo và tự cảm nhận chứ không cho cái này là nhất hay cái kia là nhất. Thôi về đi !

batmancar

Xe điện
Xe cũng chỉ là xe thôi mà, em mới đầu thì cũng thấy thích, khi đi dc hơn năm rồi chán thấy mồ, coi nó nhu cái xe máy. ( mặc dù em ko phải có tiền)

BINBINBIN

Xe tăng
Sportage chạy lướt đâu 800, còn CRV chạy 2 năm rồi cũng 900 củ. Em có tiền làm sportage dáng đẹp nội thất cũng rất đẹp!

hoanggiangauto

Xe tải
Cụ chủ thớt vào nhờ các kụ tư vấn mà tự dưng các kụ biến thành CHIẾN TRANH rồi.
như kụ chủ thớt cần tư vấn CHỈ lựa chọn 1 trong 2 E là : CRV & SP thì theo E:
- Giá cả thì có chênh nhau khoảng trên dưới 100 chẹo ( SP rẻ hơn CRV - kể cả SP T- GDi mới 100%)
- TIện nghi & công nghệ thì miễn bàn: SP luôn luôn hơn.
- Độ bền: E nghĩ chắc chả ai mua xe chạy cả đời đâu, mà chỉ mua chạy "mấy năm" khi có "điều kiện" hơn lại đỏi xe thôi, nên các thời gian mà gọi "điều kiện" đó chắc chán 2 chiếc này đều OK với Kụ cả.
- Giá trị khi bán: tiền thương hiệu, "bão bùng" dư luận.... thì CRV giữ giá hơn chút ( nhưng giá mua ban đầu cao hơn) => cũng same same.
- Giá trị sử dụng: cảm giác lái, độ cách âm... mỗi kụ 1 cảm nhận ( như kụ thấy các kụ nhà ta "chiến tranh" lộn tùng phèo cả lên rồi) lên xe kụ bỏ tiền mua, phục vụ cho cá nhân kụ... thì kụ hãy cảm nhận & đưa ra kết luận là chuẩn nhất ợ.
- Dịch vụ sửa chữa - phụ tùng: cả 2 xe đều sẵn, SP giá thấp hơn 1 chút so với CRV.
Tổng lại theo đánh giá khách quan của E: SP - 10/ CRV - 8.5... kụ khoảng 30T thì SP lại là 1 lựa chọn phù hợp.

MrTomCangTo

Xe buýt
Sportage đi kụ. Trông Crv cứ tròn tròn, ngăn ngắn

d-cash

Xe buýt
-Bác hơi bị nhầm, min mod bên box Toy dễ tính hơn nhiều, có mấy ông bị phạt thẻ bên đó đâu, toàn bên này đấy chứ. Ngoài ra bên kia còn có mấy ông cuồng cuốc xẻng vào lập thớt chém lung tung chứ có ông nào sang đây lập thớt để nghe chửi đâu, mà hình như cũng có tý khác nhau về tuổi tác và văn hóa đấy! :D
-Còn nói về xe thì bác chủ thớt chờ ít hôm nữa, có con CRV LD 2013 đấy, chắc đến lúc đó thì chả ai bàn chuyện so sánh với Sportage hay Tucson nữa, giống như Cam 2012 ý, trước còn vác Sonata ra chê Cam lỗi thời, đến khi em nó ra thì lặn mất tăm, chả ai nói đến nữa!
cái đệt , 2 con xe gấp đôi tiền nhau mà mấy Nhật bửn cũng lôi ra mà so sánh được thì đúng là e khẩu phục ( tâm méo phục =)) ) Nếu thế sao không so Cam 2012 với Mer E đi, lại còn ngang tiền nhau nữa cơ =)) .

mà Nhật bửn lại còn lôi cả tuổi tác văn hóa vào để mà nói chuyện xe cộ thì em thêm 1 lần khẩu phục. Em có mấy chú em trình độ văn hóa lùn, hết lớp 12 thôi, tuổi tác cũng còn trẻ lắm mà làm ăn buôn bán có lộc thế méo nào toàn đi xe xịn, còn mấy cụ trình độ văn hóa ..... ..... ..... thôi em ko dám nói, khẩu phục rồi mà.

Smile Lion

Xe buýt
cái đệt , 2 con xe gấp đôi tiền nhau mà mấy Nhật bửn cũng lôi ra mà so sánh được thì đúng là e khẩu phục ( tâm méo phục =)) ) Nếu thế sao không so Cam 2012 với Mer E đi, lại còn ngang tiền nhau nữa cơ =)) .

mà Nhật bửn lại còn lôi cả tuổi tác văn hóa vào để mà nói chuyện xe cộ thì em thêm 1 lần khẩu phục. Em có mấy chú em trình độ văn hóa lùn, hết lớp 12 thôi, tuổi tác cũng còn trẻ lắm mà làm ăn buôn bán có lộc thế méo nào toàn đi xe xịn, còn mấy cụ trình độ văn hóa ..... ..... ..... thôi em ko dám nói, khẩu phục rồi mà.
Nghe giọng văn em đoán bác cũng còn rất trẻ.
Mà Cam với Sô nát cùng phân khúc nên nhiều bác trước đây cũng vẫn thường ss với nhau mà :D
Tiện thớt em hỏi ké các cụ, em định kiếm mua con Nisan Quạ Quai ko biết bác nào có kinh nghiệm nói giùm so với CRV thế nào 8-}

CR-Vic

Xe container
Cùng hạng với CR-V thì Nissan có Rogue và X-trails (đừng chơi X-trails Đài loan nhá)

Qashqai thì hơi bé so với các xe nói trên, nhưng cụ kiếm được chiếc nào lướt loanh quanh 8-900 đăng ký 2010 thì tốt! Dòng này nhập về thường là Awd chạy rất thích: gọn, gầm cao, khá đầm. Nếu cụ mua cho chị nhà sử dụng thì rất hợp lý. :D

Mà Cam với Sô nát cùng phân khúc nên nhiều bác trước đây cũng vẫn thường ss với nhau mà :D
Tiện thớt em hỏi ké các cụ, em định kiếm mua con Nisan Quạ Quai ko biết bác nào có kinh nghiệm nói giùm so với CRV thế nào 8-}

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
vẫn xe nhật à
vỏ mỏng, tiện nghi chả có gì, cách âm kém; cứ thế nhé =))

Smile Lion

Xe buýt
Cùng hạng với CR-V thì Nissan có Rogue và X-trails (đừng chơi X-trails Đài loan nhá)
Qashqai thì hơi bé so với các xe nói trên, nhưng cụ kiếm được chiếc nào lướt loanh quanh 8-900 đăng ký 2010 thì tốt! Dòng này nhập về thường là Awd chạy rất thích: gọn, gầm cao, khá đầm. Nếu cụ mua cho chị nhà sử dụng thì rất hợp lý. :D
Cảm ơn bác! Đúng là em đang kiếm cái xe cho bà lão nhà em \:D/

CR-Vic

Xe container
Ấy, bà lão chắc là ý bác nói vợ bác nhiều tuổi rồi à? Thế thì chơi quá! Qashqai cực kỳ chuẩn cho chị em luôn, vì rất dễ xoay xở trong phố do kích thước gọn chắc chỉ to hơn cái Terios thôi, gầm cao hơn CR-V, Sportage, ngắn hơn (hình như có 4,3m thôi), mâm 17 nhìn cũng bắt mắt, tiện nghi trong xe ở mức bình thường (đừng so với Tucson hay Sportage vì như thế thì Qashqai là xe khựa ngay :)) )

Bác chiều vợ thế thì anh em xấu hổ lắm đấy ạ.

Cảm ơn bác! Đúng là em đang kiếm cái xe cho bà lão nhà em \:D/

d-cash

Xe buýt
vẫn xe nhật à
vỏ mỏng, tiện nghi chả có gì, cách âm kém; cứ thế nhé =))
xin lỗi cụ, đếch biết gì thì im hộ cái, đã đi QQ bao giờ chưa, QQ thì quá chuẩn rồi, Xe máy bốc, êm ru, hình thức đẹp, xe sx ở Anh, gầm cao, dày dặn. Option thì bản nhập về VN bị cắt gần hết, hơi tiếc.

Smile Lion

Xe buýt
Ấy, bà lão chắc là ý bác nói vợ bác nhiều tuổi rồi à? Thế thì chơi quá! Qashqai cực kỳ chuẩn cho chị em luôn, vì rất dễ xoay xở trong phố do kích thước gọn chắc chỉ to hơn cái Terios thôi, gầm cao hơn CR-V, Sportage, ngắn hơn (hình như có 4,3m thôi), mâm 17 nhìn cũng bắt mắt, tiện nghi trong xe ở mức bình thường (đừng so với Tucson hay Sportage vì như thế thì Qashqai là xe khựa ngay :)) )

Bác chiều vợ thế thì anh em xấu hổ lắm đấy ạ.
Em cũng đã nghía con này của 1 đc làm Cty than dưới QN. Đúng là xe nhỏ gọn rât phù hợp với nữ. Nhìn ngoài vào bên trong cũng chật chội thật và nội thất thiết kế cũng thô không được như các xe Nhật khác. Không biết con này ít người chạy thì phụ tùng thay thế có sẵn và có hay nhức đầu sổ mũi không các cụ nhỉ!. Xin lỗi bác chủ thớt em ké nhờ tý 8-}

CR-Vic

Xe container
Thế thì cụ qua bên xóm Nissan để hỏi bà con bên đó xem sao (em gọi là xóm vì số xe Nissan bán ở VN ít quá không so với thôn Đức nhợn hay xã hàn xẻng được :) )

Em cũng đã nghía con này của 1 đc làm Cty than dưới QN. Đúng là xe nhỏ gọn rât phù hợp với nữ. Nhìn ngoài vào bên trong cũng chật chội thật và nội thất thiết kế cũng thô không được như các xe Nhật khác. Không biết con này ít người chạy thì phụ tùng thay thế có sẵn và có hay nhức đầu sổ mũi không các cụ nhỉ!. Xin lỗi bác chủ thớt em ké nhờ tý 8-}

d-cash

Xe buýt
Qashquai chuẩn rồi cụ ơi, nhỏ hơn CRV 1 chút, xe dày dặn mà máy êm lắm, 2.0 mà cũng bốc phết, trước e cũng thích nhưng không đủ xiền nên mua Sportage :D, so với CRV nhập Mỹ thì chắc ngang ngửa, mỗi tội bản nhập về VN bị cắt nhiều option, thiếu LCD, camera, gương gập điện, túi khí.. may mà vẫn còn cửa sr panorama, đèn bi, rửa pha và vành 18. Nhà em có 1 ông đi qq nên em biết.

jayz_lkp

Xe tải
em thì không vod cho xe nào cả em nghiêng về kiểu dáng của crv sptage em thấy mít nó kiểu gì ý ợ! Nhưng em rất gét cái cần số của Honda trơn tuột ý, với lại nhả phanh là không lên phải vào ga mới lên! em vẫn còn trẻ nên có lúc lái crv cứ cảm giác chậm chậm như ông già ý ạ! các cụ đi crv thông cảm nhé cảm nhận của cá nhân em thôi ạ

CR-Vic

Xe container
Qashai còn dưới cả Rogue và X-Trails thì sao so với CR-V nổi? Giá bên Anh, nơi mà Qashqai bán nhiều vô đối thì CR-V nó cũng đắt hơn Qashqai từ 30-45% :D

Cái xe Qashqai này em chạy thử loanh quanh trong phố rồi - từ đợt cuối 2009 cơ (giống hệt cái xe của bạn nữ chủ quán rượu gì ở đối diện ks Hà Nội nhìn sang quên béng tên quán rồi) Nói chung, nữ sử dụng là chuẩn nhất!

Lúc đầu không quen em cũng thấy không khoái cái cảm giác hơi ì trễ như thế! Nhưng đi xe Đức (nhất là Merc và BMW) thì nó cũng có kiểu trễ ga một tẹo như thế :D.

Không hiểu sao lại như vậy?

Qashquai chuẩn rồi cụ ơi, nhỏ hơn CRV 1 chút, xe dày dặn mà máy êm lắm, 2.0 mà cũng bốc phết, trước e cũng thích nhưng không đủ xiền nên mua Sportage :D, so với CRV nhập Mỹ thì chắc ngang ngửa, mỗi tội bản nhập về VN bị cắt nhiều option, thiếu LCD, camera, gương gập điện, túi khí.. may mà vẫn còn cửa sr panorama, đèn bi, rửa pha và vành 18. Nhà em có 1 ông đi qq nên em biết.
em thì không vod cho xe nào cả em nghiêng về kiểu dáng của crv sptage em thấy mít nó kiểu gì ý ợ! Nhưng em rất gét cái cần số của Honda trơn tuột ý, với lại nhả phanh là không lên phải vào ga mới lên! em vẫn còn trẻ nên có lúc lái crv cứ cảm giác chậm chậm như ông già ý ạ! các cụ đi crv thông cảm nhé cảm nhận của cá nhân em thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

d-cash

Xe buýt
Qashai còn dưới cả Rogue và X-Trails thì sao so với CR-V nổi? Giá bên Anh, nơi mà Qashqai bán nhiều vô đối thì CR-V nó cũng đắt hơn Qashqai từ 30-45% :D

Cái xe Qashqai này em chạy thử loanh quanh trong phố rồi - từ đợt cuối 2009 cơ (giống hệt cái xe của bạn nữ chủ quán rượu gì ở đối diện ks Hà Nội nhìn sang quên béng tên quán rồi) Nói chung, nữ sử dụng là chuẩn nhất!

Lúc đầu không quen em cũng thấy không khoái cái cảm giác hơi ì trễ như thế! Nhưng đi xe Đức (nhất là Merc và BMW) thì nó cũng có kiểu trễ ga một tẹo như thế :D.

CRV nhập Mỹ cũng đắt lòi mà cụ, xe nó ngon mà có ai chê đâu ...

matiz19

Xe tăng
...
Em chưa chạy QQ nên không rõ độ ì trễ như thế nào. Nhưng Mẹc, Bim thì không phải là ì trễ. Nó có bộ phận "khử" quán tính của bánh đà lúc bám Côn (cảm giác hơi trễ). Nhưng cụ thích ga thốc kiểu gì nó cũng vút lên rất mượt. chứ không có chuyện "chồm" một cái rồi "khựng" một chút xong mới vút như những xe bình dân học vụ. :D