Phân vân Kia Sportage và CRV

turion

Xe buýt
Cháu đều chạy 2 dòng xe này rồi.Theo cảm nhận cá nhân cháu,cháu thấy Spo chạy thích hơn bởi máy bốc,nhưng cảm giác lái thì CR V hơn và có thương mạnh hơn.

DangHoangDe

Xe điện
Ủn lên xem giờ các cụ chọn thế nào. :D

Linhhn2015

Xe máy
nếu cùng tầm tiền em sẽ chon CRV đấy là quan điểm cá nhân của em. Em có người quen có CRV em hay đi xe này thấy chat lượng xe ổn không hỏng vặt.

baongan2511

Xe buýt
Em đào mộ tí ạ. Các cụ chạy qua các xe này giờ cũng tầm chục năm rồi. CC đánh giá giờ xe nào lành hơn ạ. Em đang muốn mua con gầm cao đi xa cho mệt nhưng sợ xe cũ quá liệu có nằm đường không? Em cám ơn!!!

Minju

Xe hơi
Nếu là bản hiện tại thì cố lấy CRV thích hơn nhiều, còn nếu THACO nhập bản Spo 2021 thì... heheeeee CRV ko có cửa

WEDO

Xe hơi
Em vote cho Tucson, Sportage.

Lý do:

- Giá xe hợp lý hơn khoảng 100- 150 Triệu( CRV khoảng 1050 củ, Tucson khoảng 920 T).
- 2 xe này cùng phân khúc CRV, nội thất ngon hơn nhiều, phụ tùng thay thế, bảo dưỡng giá hợp lý, xe đi cũng lành.
- Về độ ồn: với CRV thì em chưa có kinh nghiệm, nhưng với Fortuner thì Tucson ngon hơn hẳn.
- Hỏng vặt: Em chạy Tucson 3 năm, chưa bị hỏng bao giờ( Sprortage thì em không biết, nhưng em nghĩ cũng same same)
Ngoài ra cụ chủ cũng không cần mua option có cửa nóc làm gì cho nó phí, vì ở VN mình thì gần như là không dùng.

Nói chung, cụ chủ nên vào các thớt , các club có sẵn để tìm hiểu thêm.
CRV em chạy 2 chiếc đời 2019 (mua đợt giảm giá sâu í ạ), ồn và chòng chành lắm
(Ý em là so với Pajero Sport, Sorento, Fortuner 2019)

Tiep1986

Đi bộ
Trước em chạy sportage limited được 1 năm, xe nhập Hàn. Cho đến bây giờ nếu hỏi em chọn giữa Spo hay CRV thì em khuyên cụ nên chạy CRV chỉ bởi mỗi cái là chạy CRV cảm thấy an toàn trong tâm lý. An toàn trong tâm lý là an toàn về thương hiệu, an toàn về độ ổn định, an toàn về máy móc , an toàn về độ giữ giá, an toàn về kiểu dáng và phong cách , nhất là với những người điềm tĩnh trên 30. Điểm mạnh của Spo là kiểu dáng , optiol / giá thành. Nhưng cái gì cũng có giá của nó, rẻ mà lại đẹp và bền là điều không tưởng. Spo có kiểu dáng đẹp lúc mới nhìn nhưng nhanh chán. Các chi tiết nhựa , màu sơn lúc mới mua rất bóng bẩy nhưng xuống cấp nhanh theo thời gian, vỏ ngaòi nhìn kỹ trông rất dại, nhựa trong xe hay bị hiện tượng bạc và mốc, chất lượng da ghế và vô lăng rất kém, ghế đi 1 năm ghế đã lồi lõm, da vô lăng còn bong dính cả vào tay....Về vận hành xe bốc tuy với máy 2.0,xăng tiết kiệm, chân ga chân phanh chính xác.Tuy nhiên lốp và giảm xóc cứng nên đi khá xóc và ồn. Chân phanh ở tốc độ trên 80km/h cảm giác không an toàn lắm. Về cảm giác lái Spo khá tốt, lái lâu không nhàm chán. Optiol thì nhiều thôi rồi, loa nghe khá hay nhưng nếu cụ lái xe nhiều thì cụ sẽ thấy nhiều optiol thế chả giải quyết cái gì. Thằng CRV thì nó chả nổi bật cái gì nhưng nó cũng chả kém cái gì , bình thường đủ đảm bảo cho 1 cái xe tốt, an toàn mà không phô trương.Để dễ hình dung, CRV như cái xe wave thái, đơn giản mà hiệu quả. Còn Spo như cái Spacy trung quốc, đẹp ban đầu nhưng nhưng xuống chất. Cụ hợp cái nào cứ thế mà chiến....
Nghe sportage chán vậy á cụ?