Phân vân Kia Sportage và CRV

thugiang89

Xe hơi
Em thấy cụ áp dụng lý thuyết vào thực tế theo đúng phong cách AQ =)) , 1 phong cách nông dân học đòi chính hiệu , tỏ ra nguy hiểm hí hí.

thứ 1, 1 tấn thép tán thành 10 khó hơn 15, 20. Quá đúng, với điều kiện làm bằng tay. Cụ dẫn chứng các nghệ nhân làng Ngũ Xã =)) sorry e ko nhịn được cười tức là tiếp tục lấy dẫn chứng thủ công mỹ nghệ làm căn cứ để phủ nhận công nghiệp cán, dập thép cả tỷ đô của cái xứ văn minh. E ạ luôn chứ còn dám nói j nữa...

thứ 2, cụ đừng tính toán a bờ cờ như thế, công nghệ người ta nghiên cứu vãi cả ra mà cụ cộng trừ nhân chia kiểu trẻ con ngay ngô thế , cứ bắt người ta sái cả quai hàm. Về trọng lượng xe đơn giản như vầy nè, Xe CRV liên doanh với CRV nhập Mỹ trọng lượng chênh nhau 100kg, ai chà , e đố cụ biết vì sao đấy ??? đố cụ tìm được nguyên nhân đấy, option như nhau, kích thước như nhau (thực ra CRV nhập Mỹ có kích thước nhỏ hơn 1 chút) mà xe Việt là nhẹ hơn xe Mỹ 100kg, ồ, quả là lợi hại. Suy luận kiểu cụ thì có khả năng Honda Vịt Ngan có cài cắm sát thủ làng Ngũ xã thật rồi, ồ, à, uh, chẹp ... đúng là lợi hại ghê....... =))
cụ đanh đá quá :P

raklei

Xe điện
Trước em chạy sportage limited được 1 năm, xe nhập Hàn. Cho đến bây giờ nếu hỏi em chọn giữa Spo hay CRV thì em khuyên cụ nên chạy CRV chỉ bởi mỗi cái là chạy CRV cảm thấy an toàn trong tâm lý.
cụ chui ra khỏi miệng giếng rồi thì nhìn cái gì cũng sáng, dễ hiểu thôi mà :D

CR-Vic

Xe container
Vội vàng thế làm gì hả cụ? :D

Cụ có thông tin gì về thông số kỹ thuật CR-V do Honda Thái Lan lắp hay Philipin cũng được thì mang ra so sánh với cái CR-V do Việt Nam lắp ráp xem thế nào? Đấy mới chuẩn vì phiên bản của VN chính là nhập từ Thái (hình như một vài chi tiết nhập cả từ Philipin nữa - chả sản xuất được cái đếch gì trong nước ngoài cái ắc quy thì nói vỏ nó mỏng hơn là linh tinh đấy! Có thể nước sơn nó kém hơn, không dầy và ít lớp hơn thì được :D

Ngoài ra, ví dụ phiên CR-V xuất Mỹ mà nặng hơn CR-V nội khoảng 100kg thì phải xem nó là trims nào? Nếu là EX-L thì cụ phải tính thêm các option thêm của nó so với bản Việt Nam nhé: cửa nóc - cái này chắc chắn phải nặng hơn cả cái miếng tole cắt ra cả chục kg, hệ dẫn động cầu sau toàn kim loại cả cũng phải vài chục kg nữa.

Còn gì nữa thì chưa nghĩ ra. Nhưng cụ cứ kiếm cái thông số của Thái ra đây xem thế nào đã nhỉ!

Khonghieu

Xe container
Em thấy cụ áp dụng lý thuyết vào thực tế theo đúng phong cách AQ =)) , 1 phong cách nông dân học đòi chính hiệu , tỏ ra nguy hiểm hí hí.

thứ 1, 1 tấn thép tán thành 10 khó hơn 15, 20. Quá đúng, với điều kiện làm bằng tay. Cụ dẫn chứng các nghệ nhân làng Ngũ Xã =)) sorry e ko nhịn được cười tức là tiếp tục lấy dẫn chứng thủ công mỹ nghệ làm căn cứ để phủ nhận công nghiệp cán, dập thép cả tỷ đô của cái xứ văn minh. E ạ luôn chứ còn dám nói j nữa...

thứ 2, cụ đừng tính toán a bờ cờ như thế, công nghệ người ta nghiên cứu vãi cả ra mà cụ cộng trừ nhân chia kiểu trẻ con ngay ngô thế , cứ bắt người ta sái cả quai hàm. Về trọng lượng xe đơn giản như vầy nè, Xe CRV liên doanh với CRV nhập Mỹ trọng lượng chênh nhau 100kg, ai chà , e đố cụ biết vì sao đấy ??? đố cụ tìm được nguyên nhân đấy, option như nhau, kích thước như nhau (thực ra CRV nhập Mỹ có kích thước nhỏ hơn 1 chút) mà xe Việt là nhẹ hơn xe Mỹ 100kg, ồ, quả là lợi hại. Suy luận kiểu cụ thì có khả năng Honda Vịt Ngan có cài cắm sát thủ làng Ngũ xã thật rồi, ồ, à, uh, chẹp ... đúng là lợi hại ghê....... =))
=)) em xoáy tí mà cụ gớm thế =))

matiz19

Xe tăng

Cụ có thông tin gì về thông số kỹ thuật CR-V do Honda Thái Lan lắp hay Philipin cũng được thì mang ra so sánh với cái CR-V do Việt Nam lắp ráp xem thế nào? Đấy mới chuẩn vì phiên bản của VN chính là nhập từ Thái (hình như một vài chi tiết nhập cả từ Philipin nữa - chả sản xuất được cái đếch gì trong nước ngoài cái ắc quy thì nói vỏ nó mỏng hơn là linh tinh đấy! Có thể nước sơn nó kém hơn, không dầy và ít lớp hơn thì được :D

Ngoài ra, ví dụ phiên CR-V xuất Mỹ mà nặng hơn CR-V nội khoảng 100kg thì phải xem nó là trims nào? Nếu là EX-L thì cụ phải tính thêm các option thêm của nó so với bản Việt Nam nhé: cửa nóc - cái này chắc chắn phải nặng hơn cả cái miếng tole cắt ra cả chục kg, hệ dẫn động cầu sau toàn kim loại cả cũng phải vài chục kg nữa.

Còn gì nữa thì chưa nghĩ ra. Nhưng cụ cứ kiếm cái thông số của Thái ra đây xem thế nào đã nhỉ!
Em giải thích cho cụ "Nho xanh" hiểu nhé :D
Thằng con rể duy nhất của bố vợ em nó có một thông tin mật là Toyota sử dụng tiêu chuẩn riêng cho thị trường VN. Hình như không phải chỉ Toy đâu mà thằng nào cũng thế.
100kg sắt vụn không đáng bao nhiêu tiền, nhưng nó bằng 10% lượng thép đặc biệt để sản xuất cái vỏ xe. cũng kiếm kha khá đấy chứ :D

RAVA

Xe ba gác

@d-cash: Ai bảo bác là con CRV LD và con nhập Mẽo option như nhau, chưa cần tính đến những cái bác CR-Vic nói, chỉ cần nhìn qua bên ngoài đã thấy con CRV nhập nó hơn được bộ bệ bước và giá nóc, chưa nói đến bộ cửa nóc, túi khí rèm, hệ thống AWD, nhiều loa hơn, màn DVD... Còn cái vụ chiều dày của vỏ xe thì chả có cái gì chứng minh là vỏ xe nhập dày hơn xe LD cả, toàn mất ông nghe hơi nồi chõ hay là ra ấn ấn mấy cái vào thân xe rồi bi bô vớ vẩn, kiểu này mà ra mắm môi mắm lợi ấn vào tai xe con X5 thì chắc lại kết luận là xe đểu ngay.:P

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Ở đây mọi người đang nói đến chuyện chọn xe nào giữa Sportage và CR-V nhé! Đừng lông bông chạy nhảy kiểu thế làm bỉ mặt mấy cụ fan hàn lắm =))

Quả thật cụ ráo xư thuộc diện "cám để trên vung" :D

Em giải thích cho cụ "Nho xanh" hiểu nhé :D
Thằng con rể duy nhất của bố vợ em nó có một thông tin mật là Toyota sử dụng tiêu chuẩn riêng cho thị trường VN. Hình như không phải chỉ Toy đâu mà thằng nào cũng thế.
100kg sắt vụn không đáng bao nhiêu tiền, nhưng nó bằng 10% lượng thép đặc biệt để sản xuất cái vỏ xe. cũng kiếm kha khá đấy chứ :D

CR-Vic

Xe container
Cứ để người ta kiếm số liệu bên Thái so với nội như thế nào đã cụ :)

@d-cash: Ai bảo bác là con CRV LD và con nhập Mẽo option như nhau, chưa cần tính đến những cái bác CR-Vic nói, chỉ cần nhìn qua bên ngoài đã thấy con CRV nhập nó hơn được bộ bệ bước và giá nóc, chưa nói đến bộ cửa nóc, túi khí rèm, hệ thống AWD, nhiều loa hơn, màn DVD... Còn cái vụ chiều dày của vỏ xe thì chả có cái gì chứng minh là vỏ xe nhập dày hơn xe LD cả, toàn mất ông nghe hơi nồi chõ hay là ra ấn ấn mấy cái vào thân xe rồi bi bô vớ vẩn, kiểu này mà ra mắm môi mắm lợi ấn vào tai xe con X5 thì chắc lại kết luận là xe đểu ngay.:P

Becgie

Xe điện
Em thấy như cụ nào có nói rồi: cụ chủ thử lái 2 xe rồi quyết định là hợp lý nhất. Còn thớt kiểu này cuối cùng cũng chỉ cãi nhau xe Hàn, xe Nhật thôi.
Quan trọng là cụ chủ mua đc xe cụ chủ thích, chứ em dám chắc, nghe Tây nó đồn: cái này tốt hơn cái kia, cái kia ngon hơn cái này rồi cụ đi mua theo người ta đồn (cũng có thể là đồn đúng) mà mình chưa vừa ý lắm (gọi là tâm lý đám đông của người Vịt) thì em đảm bảo cụ sẽ ân hận vì không nghe theo tiếng gọi con tim, hơ hơ .... =))

matiz19

Xe tăng
Ở đây mọi người đang nói đến chuyện chọn xe nào giữa Sportage và CR-V nhé! Đừng lông bông chạy nhảy kiểu thế làm bỉ mặt mấy cụ fan hàn lắm =))

Quả thật cụ ráo xư thuộc diện "cám để trên vung" :D
Em giải thích cho cụ sự khác nhau CRV lắp ráp VN và CRV nhập. Cụ không hiểu cũng không làm bỉ mặt anh em fan Toy đâu, mọi người đều biết thông cảm thôi mà :D

ducletrung

Xe container
SUV mới có dong Luxgen hay cụ chơi loại đó.;))

TiTiT

Xe hơi
Cụ nói cái này chưa chuẩn. Nhiều option không phải để che lấp chất lượng kém. bảo Hàn nó không làm nổi một chiếc xe bền như Nhật là không đúng. nó làm vậy để nhắm tới phân khúc thị trường trẻ tuổi, phong cách cá tính, thích thay đổi nhưng không có nhiều tiền. đã thích thay đổi thì sản xuất một chiếc xe bền bỉ quá là điều vô nghĩa, đẩy giá cao lên lại càng đi ngược với mục tiêu ban đầu.
Nếu Hàn nó tạo ra một chiếc xe op nhiều, bền, sang, vận hành đỉnh, giá cao giống như xe Anh với Đức thì đối tượng ở đây không phải là "giới trẻ" mà phải là "cụ của giới trẻ" ạ :D
Thêm 1 lý do nữa thôi ah, e thì cứ đi thì mới lựa, cảm giác minh vẫn chuẩn

d-cash

Xe buýt
Thế thôi em khuyên thật cụ chủ nên mua CRV Liên doanh, không thì đám chim lợn nó ko để yên đâu :P ... mk, CRV LD mà ngon như hàng nhập, tất cả mọi thứ sx hết ở nước ngoài chỉ mang về vn lắp ráp thì bọn LD nó cạp đất mà ăn à ... hơn nữa , còn việc nhiều dây chuyền sản xuất xe cho các thị trường đang phát triển đều được cắt giảm chi phí để hạ giá thành ... chỉ khổ đám chim lợn suốt ngày khóc thuê khóc mướn mọi nơi mọi lúc vì đã trót mua xe LD ... cái xe Đức lành chả lành, bền chả bền mà méo bao giờ thấy chim lợn dám mở mồm chê này nọ ... ngu si làm giàu cho tư bản mà thôi ...

CR-Vic

Xe container
Công nhận mấy lý trưởng với cả chánh tổng xã hàn xẻng dễ tính thật :))

au999

[Tịch thu bằng lái]
...CRV LD mà ngon như hàng nhập, tất cả mọi thứ sx hết ở nước ngoài chỉ mang về vn lắp ráp thì bọn LD nó cạp đất mà ăn à ... hơn nữa , còn việc nhiều dây chuyền sản xuất xe cho các thị trường đang phát triển đều được cắt giảm chi phí để hạ giá thành ... chỉ khổ đám chim lợn suốt ngày khóc thuê khóc mướn mọi nơi mọi lúc vì đã trót mua xe LD ... ngu si làm giàu cho tư bản mà thôi ...
Bác nói giọng giống y như em gì là người mẫu nội y ấy nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Công nhận là lý trưởng chánh tổng Hàn xẻng dễ tính chứ không thì bọn la liếm lấy bím làm tiêu chí, chuyên cắn càn phá phách hàng xóm đã ăn bả hết cả lượt rồi ! :D

RAVA

Xe ba gác
Công nhận là lý trưởng chánh tổng Hàn xẻng dễ tính chứ không thì bọn la liếm lấy bím làm tiêu chí, chuyên cắn càn phá phách hàng xóm đã ăn bả hết cả lượt rồi ! :D
-Bác hơi bị nhầm, min mod bên box Toy dễ tính hơn nhiều, có mấy ông bị phạt thẻ bên đó đâu, toàn bên này đấy chứ. Ngoài ra bên kia còn có mấy ông cuồng cuốc xẻng vào lập thớt chém lung tung chứ có ông nào sang đây lập thớt để nghe chửi đâu, mà hình như cũng có tý khác nhau về tuổi tác và văn hóa đấy!:D
-Còn nói về xe thì bác chủ thớt chờ ít hôm nữa, có con CRV LD 2013 đấy, chắc đến lúc đó thì chả ai bàn chuyện so sánh với Sportage hay Tucson nữa, giống như Cam 2012 ý, trước còn vác Sonata ra chê Cam lỗi thời, đến khi em nó ra thì lặn mất tăm, chả ai nói đến nữa!

Chỉnh sửa cuối:

matiz19

Xe tăng
-Bác hơi bị nhầm, min mod bên box Toy dễ tính hơn nhiều, có mấy ông bị phạt thẻ bên đó đâu, toàn bên này đấy chứ. Ngoài ra bên kia còn có mấy ông cuồng cuốc xẻng vào lập thớt chém lung tung chứ có ông nào sang đây lập thớt để nghe chửi đâu, mà :Dhình như cũng có tý khác nhau về tuổi tác và văn hóa đấy!:D
Em công nhận là cụ "rất có văn hóa" ạ :D