Phân vân Kia Sportage và CRV

jayz_lkp

Xe tải
thì cũng tại nó không có số S (M) ấy thỉnh thoảng lấy lại cảm giác đi exciter cụ nhể CRV không có cái này nữa mới chán chứ, Bim e chưa đc chạy nhưng thỉnh thoảng đc chạy mẹc C nhả phanh là nó vẫn trôi đi chứ không đứng im như CRV đâu cụ. lại nói về cần số nhìn cần số Mẹc C 2009 nó có ký hiệu hình như là S->M->D->S thành vòng tròn là sử dụng thế nào các cụ nhỉ, em chỉ biết kéo về D là đi thôi, còn cần số của Bim chắc lắc sướng lắm đây (chưa đc cầm bao giờ hjx)

Chỉnh sửa cuối:

supporter

Xe điện
Em chưa chạy QQ nên không rõ độ ì trễ như thế nào. Nhưng Mẹc, Bim thì không phải là ì trễ. Nó có bộ phận "khử" quán tính của bánh đà lúc bám Côn (cảm giác hơi trễ). Nhưng cụ thích ga thốc kiểu gì nó cũng vút lên rất mượt. chứ không có chuyện "chồm" một cái rồi "khựng" một chút xong mới vút như những xe bình dân học vụ. :D
Chém linh tinh, số AT thì làm quái gì có côn mà hử quán tính bánh đà khi bám côn, vút mượt là do hộp số nó có nhiều cấp

jayz_lkp

Xe tải

lapin

Xe container
thì cũng tại nó không có số S (M) ấy thỉnh thoảng lấy lại cảm giác đi exciter cụ nhể CRV không có cái này nữa mới chán chứ, Bim e chưa đc chạy nhưng thỉnh thoảng đc chạy mẹc C nhả phanh là nó vẫn trôi đi chứ không đứng im như CRV đâu cụ. lại nói về cần số nhìn cần số Mẹc C 2009 nó có ký hiệu hình như là S->M->D->S thành vòng tròn là sử dụng thế nào các cụ nhỉ, em chỉ biết kéo về D là đi thôi, còn cần số của Bim chắc lắc sướng lắm đây (chưa đc cầm bao giờ hjx)
Bởi vì nó kô có chữ m hay s thì crv kô có chế độ thể thao ạ? Em nghĩ chưa chắc ₫ã ₫úng;;)
Bác Small có ý định nghiêm túc thì mua Vịt Nhật là nhất, vừa rẻ hơn vừa xe mới, tội quái gì mua xe cũ. Nội thất như nhau, kiêủ dáng cũng thế, kích thước chiều ngang Vịt Nhật nhỉnh hơn tí, có bh bảo tỏi.

matiz19

Xe tăng
Chém linh tinh, số AT thì làm quái gì có côn mà hử quán tính bánh đà khi bám côn, vút mượt là do hộp số nó có nhiều cấp
Không những có Côn mà nó còn có 2 Côn cụ ạ. Sắp tới em sẽ bảo chúng nó lắp mỗi số 1 côn cho máu :D

Smile Lion

Xe buýt
...Bác Small có ý định nghiêm túc thì mua Vịt Nhật là nhất, vừa rẻ hơn vừa xe mới, tội quái gì mua xe cũ. Nội thất như nhau, kiêủ dáng cũng thế, kích thước chiều ngang Vịt Nhật nhỉnh hơn tí, có bh bảo tỏi.
Bác bảo em đấy ạ?
Vâng, chốt lại nghe các cụ bàn luận nếu gầm cao mua xe cho em thì chọn Vịt Nhật, mua cho bà lão thì Quạ Quai là chuẩn nhất phỏng ạ!>:D<
Thank các cụ, em phiền cụ chủ quá nhưng vào cũng được việc :bz

lapin

Xe container
Bác bảo em đấy ạ?
Vâng, chốt lại nghe các cụ bàn luận nếu gầm cao mua xe cho em thì chọn Vịt Nhật, mua cho bà lão thì Quạ Quai là chuẩn nhất phỏng ạ!>:D<
Thank các cụ, em phiền cụ chủ quá nhưng vào cũng được việc :bz
Ồ em nhầm tên, so rì. Nếu là cụ thì đâu cần nhể?:D

hoanggiangauto

Xe tải
Nghe giọng văn em đoán bác cũng còn rất trẻ.
Mà Cam với Sô nát cùng phân khúc nên nhiều bác trước đây cũng vẫn thường ss với nhau mà :D
Tiện thớt em hỏi ké các cụ, em định kiếm mua con Nisan Quạ Quai ko biết bác nào có kinh nghiệm nói giùm so với CRV thế nào 8-}
Kụ này Spam vãi, pó chiếu!
thớt này của kụ chủ thành BÌNH LOẠN mất rồi!

supporter

Xe điện
Em chưa chạy QQ nên không rõ độ ì trễ như thế nào. Nhưng Mẹc, Bim thì không phải là ì trễ. Nó có bộ phận "khử" quán tính của bánh đà lúc bám Côn (cảm giác hơi trễ). Nhưng cụ thích ga thốc kiểu gì nó cũng vút lên rất mượt. chứ không có chuyện "chồm" một cái rồi "khựng" một chút xong mới vút như những xe bình dân học vụ. :D
Không những có Côn mà nó còn có 2 Côn cụ ạ. Sắp tới em sẽ bảo chúng nó lắp mỗi số 1 côn cho máu :D
Cụ chỉ cho em côn (clutch) của hộp số AT nó nằm chỗ nào với :-| cả bộ phận "khử quán tính" nữa :)) em chỉ biết số AT truyền lực qua torque converter.
Dual clutch là dùng cho hộp số semi-auto (bán tự động) cụ nhé

matiz19

Xe tăng
Cụ chỉ cho em côn (clutch) của hộp số AT nó nằm chỗ nào với :-| cả bộ phận "khử quán tính" nữa :)) em chỉ biết số AT truyền lực qua torque converter.
Dual clutch là dùng cho hộp số semi-auto (bán tự động) cụ nhé
Mỗi xe thiết kế một khác làm sao em chỉ cho cụ được. Như cái xe Công nông đầu dọc em đang chạy thì nó chính là cái dây dai chuyền động luôn :D
Nhưng thôi lạc đề rồi ạ, em sẽ bàn với cụ ở chỗ khác

supporter

Xe điện
Mỗi xe thiết kế một khác làm sao em chỉ cho cụ được. Như cái xe Công nông đầu dọc em đang chạy thì nó chính là cái dây dai chuyền động luôn :D
Nhưng thôi lạc đề rồi ạ, em sẽ bàn với cụ ở chỗ khác
Em nói thật cụ chả hiểu gì về hộp số cả nên không nên chém bừa, cụ gọi dây curoa là bộ phận "khử quán tính" đấy à :D cụ cần chém về hộp số cụ cứ mở topic mới em sẽ chém với cụ

Becgie

Xe điện
Cứ mỗi lần có cụ nào hỏi về xe Nhật và Hàn là y như rằng gió bão nổi lên ầm ầm =)) =)). Thế cụ chủ đã chọn đc xe nào chưa, cưới đc vợ rồi thì lên box khoe xe cho a e nghía tý cụ nhé :D

Nganha75

Xe buýt
Cứ mỗi lần có cụ nào hỏi về xe Nhật và Hàn là y như rằng gió bão nổi lên ầm ầm =)) =)). Thế cụ chủ đã chọn đc xe nào chưa, cưới đc vợ rồi thì lên box khoe xe cho a e nghía tý cụ nhé :D
Các bác chém mạnh quá nên bão số 1 đã hình thành, còn cụ chủ đang phân vân giữa GLK vs Q5 rồi ạ.

ngthenam

Xe buýt
Không biết cụ chủ đã mua được xe chưa, em cứ khuyên cụ làm con CRV mà đi.

pupil

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
có tiền tỷ mà phân vân xe cũ làm gì nhỉ, làm em Xấu Là Sợ cho yên tâm :D
Ối giời, lão chém quá thừa. Lão sang bót fò mà đào, tầm cũng gần năm rồi, các loại thế nào Xấu Lắm Tật hay Xe Lau Sàn :))

TuNam

Xe tải
Nissan QQ hộp số CVT mà, làm gì 2 côn, làm gì nhiều cấp, các cụ cứ bocpheting mãi !

ngthenam

Xe buýt
CRV đẹp thế này cơ mà

matiz19

Xe tăng
Em nói thật cụ chả hiểu gì về hộp số cả nên không nên chém bừa, cụ gọi dây curoa là bộ phận "khử quán tính" đấy à :D cụ cần chém về hộp số cụ cứ mở topic mới em sẽ chém với cụ
Dây curoa là con Công Nông em hay chở lúa thôi. xe cụ có thể dùng cách khác, nôm na thì nguyên lý hoạt động nó thế :D