[Funland] Phận đàn ông ở rể

gà quay lu 195

Xe đạp
trạn đại vương thì cũng có cái hay mà cũng có cái nhục
nói chung gặp nhà nào đểu đểu đá vài câu thì cay đấy, chứ nếu mình ngoan, kiếm tiền nhiều, tối phục vụ vợ tốt là lại như vua

quatmo212

Xe điện
cụ nhầm, chắc mắng cu cháu osin đấy chứ

Langthang_Mercedes

Xe container
trạn đại vương thì cũng có cái hay mà cũng có cái nhục
nói chung gặp nhà nào đểu đểu đá vài câu thì cay đấy, chứ nếu mình ngoan, kiếm tiền nhiều, tối phục vụ vợ tốt là lại như vua
Kiếm tiền nhiều thì ở rể làm gì hả cụ?

xukthal

Xe lăn

Greenpips

Xe buýt
thớt ơi là thớt, thớt đi vào nhà đóng cửa cho em nhờ

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cái câu "Bố bợ không giầu là lỗi tại mình" rất thịnh hành trên ọp này.
Có thể nhiều người sử dụng để đùa.
Nhưng nếu là suy nghĩ thật thì đó là cái mục đích hèn nhất của người đàn ông sức rộng, vai dài!
Chuyện này e chỉ gặp trường hợp ngược lại chứ cũng chưa gặp nhà vợ giàu lấy chồng gia cảnh bình thường.thời buổi này phải đồng kg đồng lạng.mới sống được.đàn ông mà phụ thuộc vào kinh tế nhà vợ thì bỏ đi thật

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Vừa rồi nhà em cũng tránh để cái tiếng này, mà vẫn lôi con rể về ở nhà mình (do em ko còn ở nữa), em phải tính tiền thuê nhà, tất nhiên rẻ hơn so với giá em cho thuê, nhưng cũng bằng giá nó đang thuê ở ngoài.
Em vừa chả mất tiền thuê nhà hết thiệt thòi cho bản thân em, nó vừa ko cảm thấy là ở nhờ nhà vợ, 2 bên đều có lợi :)
Thế nên với con rể nên sòng phẳng, ko phải cứ cho ko là tốt đâu, hihi.
Giờ tính thế.sau này mợ vẫn cho chứ? :-bd

Bimmer

Xe điện
Ah, cái này nó phụ thuộc vào tính cách, là em em chịu, thích thì phải được làm chứ thích lại nhìn 3 người xong bỏ, chán lắm.

Trưởng thành mà chả sở hữu cái gì cho ra hồn, sống chung chắc chắn có nhiều cái không vừa ý dù to dù nhỏ mà không được nói phải nín nhịn thì uất ức lắm.
Đồng ý với cụ. Một nước không thể có 2 vua, đã là nhà của bố vợ thì kiểu gì các cụ cũng là khách. Đã là khách thì đương nhiên phải giữ ý, không thể xuề xòa như nhà mình. Mệt mỏi phết. Quan điểm của em là ko nên ở chung. Các cụ có đời sống kiểu người già, đi nhẹ nói khẽ. Mình thì ăn uống tùy hứng, bạn bè đàn đúm suốt ngày. Ở gần gần là đủ.

xukthal

Xe lăn

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
đọc mấy bài comment của các cụ thì em thấy đa phần là chỉ nghe đồn hoặc xem phim ảnh chứ ko có kinh nghiệm thực tế. Cá nhân em là nhân chứng sống đây: sau mười mấy năm làm rể thì em thấy làm rể cũng rất ok nếu có đủ 2 điều kiện : 1- nhà vợ có điều kiện 2- bản thân vợ mình phải yêu mình, sẵn sàng bênh chồng trước bố mẹ vợ.
Nếu có làm rể thì không nên ở chung trong trường hợp nhà vợ có con trai nối dõi, vì vừa nhục vừa không có tương lai mấy.
Em tuy không ở rể nhưng được cho nhà để ở riêng nên thấy nếu có "ở rể" nhưng không "ở chung" cũng khá thoải mái.
Nhà vợ em chỉ có 2 chị em gái, ông anh đồng hao vì ở gần bố mẹ vợ nên thường bị bố mẹ vợ sai vặt làm cái nọ cái kia, làm không vừa ý thì lại bị mắng. Lý do chính là bà chị vợ hiền quá, bố mẹ bảo sao nghe vậy nên không bảo vệ được chồng mình. Còn vợ em thì tính ương ngạnh , từ nhỏ đã đi học xa, không thích ở gần bố mẹ nên có bản lĩnh hơn: bố mẹ vợ không điều khiển được. Khi đi du học về , lúc đầu bố mẹ vợ cũng muốn vợ chồng em về tỉnh để ở gần ông bà, nhưng vợ em kiên quyết không chịu thế nên ông bà phải mua cho cái biệt thự ở HN để vợ chồng em ở riêng. Bố mẹ vợ muốn vợ em vào đảng rồi làm cán bộ như vợ chồng chị gái nhưng vợ em ko chịu, thế nên ông bà phải mua thêm vài bds khác để vợ em cho thuê lấy tiền sinh sống.
Em yêu và quen vợ em từ hồi sinh viên, hồi ấy 2 đứa chỉ định yêu chơi, khi em được học bổng đi du học thì 2 đưa chia tay, may mắn là sau khi sang bên kia , để trả thù dân tộc thì em có gắn thêm viên bi ở dương vật, nghỉ hè về VN thăm lại nyc thì vợ thấy ngon quá nên xin bố mẹ vợ cho vk đi du học tự túc với em luôn , có bầu rồi bsy bảo cưới. khi ấy bố mẹ vợ em tuy ko thích em nhưng cũng ko phản đối được.
Sau mười mấy năm làm rể thì em đúc rút ra kinh nghiệm rằng:
Chuyện vợ chồng có hạnh phúc hay không, quan hệ giữa nhà vợ và con rể có ok hay không thì chỉ cần 02 yếu tố: Tiền và Sex. 1-Tiền thì phải chia đều (hoặc tương đối đều giữa các anh chị em trong nhà; phải chia trước 1 phần để con cái còn lo sự nghiệp chứ ko phải đợi chết rồi mới chia) 2-Sex thì 2 vợ chồng phải hoà hợp, nếu ko hợp về sex thì vợ mình cũng coi thường mình, còn nếu mình yếu về khoản đấy thì kể cả có là đại gia, có sự nghiệp huy hoàng thì vợ cũng chẳng coi chồng ra gì, lại làm nô lệ cho thằng bull khác khoẻ hơn, khi ấy mới nhục)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Giờ tính thế.sau này mợ vẫn cho chứ? :-bd
khi nào em chết thì mới cho, khi đó 2 đứa con em sẽ tự chia nhau theo luật định, chứ em cũng ko tự chia :)
Em đã nói quan điểm này với chúng nó rồi, hihi. Em ko thích con em khổ vì chọn nhầm chồng cơ hội, thực dụng :P

emyeumazda

Xe buýt
đọc mấy bài comment của các cụ thì em thấy đa phần là chỉ nghe đồn hoặc xem phim ảnh chứ ko có kinh nghiệm thực tế. Cá nhân em là nhân chứng sống đây: sau mười mấy năm làm rể thì em thấy làm rể cũng rất ok nếu có đủ 2 điều kiện : 1- nhà vợ có điều kiện 2- bản thân vợ mình phải yêu mình, sẵn sàng bênh chồng trước bố mẹ vợ.
Nếu có làm rể thì không nên ở chung trong trường hợp nhà vợ có con trai nối dõi, vì vừa nhục vừa không có tương lai mấy.
Em tuy không ở rể nhưng được cho nhà để ở riêng nên thấy nếu có "ở rể" nhưng không "ở chung" cũng khá thoải mái.
Nhà vợ em chỉ có 2 chị em gái, ông anh đồng hao vì ở gần bố mẹ vợ nên thường bị bố mẹ vợ sai vặt làm cái nọ cái kia, làm không vừa ý thì lại bị mắng. Lý do chính là bà chị vợ hiền quá, bố mẹ bảo sao nghe vậy nên không bảo vệ được chồng mình. Còn vợ em thì tính ương ngạnh , từ nhỏ đã đi học xa, không thích ở gần bố mẹ nên có bản lĩnh hơn: bố mẹ vợ không điều khiển được. Khi đi du học về , lúc đầu bố mẹ vợ cũng muốn vợ chồng em về tỉnh để ở gần ông bà, nhưng vợ em kiên quyết không chịu thế nên ông bà phải mua cho cái biệt thự ở HN để vợ chồng em ở riêng. Bố mẹ vợ muốn vợ em vào đảng rồi làm cán bộ như vợ chồng chị gái nhưng vợ em ko chịu, thế nên ông bà phải mua thêm vài bds khác để vợ em cho thuê lấy tiền sinh sống.
Em yêu và quen vợ em từ hồi sinh viên, hồi ấy 2 đứa chỉ định yêu chơi, khi em được học bổng đi du học thì 2 đưa chia tay, may mắn là sau khi sang bên kia , để trả thù dân tộc thì em có gắn thêm viên bi ở dương vật, nghỉ hè về VN thăm lại nyc thì vợ thấy ngon quá nên xin bố mẹ vợ cho vk đi du học tự túc với em luôn , có bầu rồi bsy bảo cưới. khi ấy bố mẹ vợ em tuy ko thích em nhưng cũng ko phản đối được.
Sau mười mấy năm làm rể thì em đúc rút ra kinh nghiệm rằng:
Chuyện vợ chồng có hạnh phúc hay không, quan hệ giữa nhà vợ và con rể có ok hay không thì chỉ cần 02 yếu tố: Tiền và Sex. 1-Tiền thì phải chia đều (hoặc tương đối đều giữa các anh chị em trong nhà; phải chia trước 1 phần để con cái còn lo sự nghiệp chứ ko phải đợi chết rồi mới chia) 2-Sex thì 2 vợ chồng phải hoà hợp, nếu ko hợp về sex thì vợ mình cũng coi thường mình, còn nếu mình yếu về khoản đấy thì kể cả có là đại gia, có sự nghiệp huy hoàng thì vợ cũng chẳng coi chồng ra gì, lại làm nô lệ cho thằng bull khác khoẻ hơn, khi ấy mới nhục)
Như cụ thì đâu phải là ở rể,

thanhvinhckgtcc

Xe điện
khi nào em chết thì mới cho, khi đó 2 đứa con em sẽ tự chia nhau theo luật định, chứ em cũng ko tự chia :)
Em đã nói quan điểm này với chúng nó rồi, hihi. Em ko thích con em khổ vì chọn nhầm chồng cơ hội, thực dụng :P
E cũng thấy cách này hay.nhưng người ngoài k biết dễ phát sinh hiểu nhầm

Langthang_Mercedes

Xe container
Ông bà nhạc nào mà thích ở nhà con rể hả cụ :)) Mà những nhà có con gái 1 bắt vc về ở thường là những nhà có đk rồi ;))
Vì đang nói đến con rể kiếm được nhiều tiền chứ con rể trên răng dưới dờái thì nói làm gì. Ông bà nhạc không muốn ở nhà con rể sao lại muốn con rể ở nhà mình? Thằng rể nó cũng là người kiếm ra xèng chứ. Cụ chưa lấy vợ chưa hiểu gì đâu.

emyeumazda

Xe buýt
Nói thật lòng là cũng chả ông nào muốn ở cùng con rể, muốn giao tài sản của cải cho người ngoài, chỉ là vì ko có con trai nên mới phải ngậm đắng nuốt cay, gặp ông con rể khệnh khạng cú lắm mà ko dám bật

xukthal

Xe lăn
Vì đang nói đến con rể kiếm được nhiều tiền chứ con rể trên răng dưới dờái thì nói làm gì. Ông bà nhạc không muốn ở nhà con rể sao lại muốn con rể ở nhà mình? Thằng rể nó cũng là người kiếm ra xèng chứ. Cụ chưa lấy vợ chưa hiểu gì đâu.
Chỗ khu em có 1 ông con rể kiếm đầy tiền, nhà ông bà nội cũng to tướng và có vài cái ...nhưng vẫn đến ở rể vì nhà ý con gái 1, mà ông rể thì chiều vợ vì xinh, non và ngoan :D