[Funland] Phận đàn ông ở rể

Trần Đoành.

Xe container
Chồng lười thế thì ăn mắng không oan.
Em chăm chỉ việc nhà, gấu tắm còn phải xông vào kỳ lưng với kỳ các chỗ, mà khi nó nóng mắt còn phải im như thóc, mặc dù nhà em mua, xe em sắm, tiền cống nộp đầy đủ, đi xin phép, về chào hỏi
Vớ vẩn bật lại là làm bạn với khoa răng hàm mặt ngay
Đúng phận trai 12 bến nước mà :((

Duc Sang

Xe container
Ở hoàn cảnh đấy mà vẫn lười thì khả năng nhác là bẩm sinh, chưa kể vai trò người chồng người cha chưa đến nơi thì đáng chửi. Còn chuyện ngồi quán nước thì em thấy rất không thích mấy tay hay ngồi đấy :D. Hàng xóm nhà em có cậu ở với nhà vợ nhưng có vẻ cậu ấy được quý như con trai.
Cụ là hàng xóm nhà cháu à? Nhưng mà đấy là nhà vợ ở với cháu chứ không phải cháu ở với nhà vợ nhé :D

Bimmer

Xe điện
Nói chung là rể hay không không quan trọng. Lối sống mà thuyết phục thì ở rể cũng chả khác gì nhà mình. Khoẻ nhất thì cũng nên làm những việc nặng nhất cho nó cân xứng. Nhà em chỉ có ông bà già vợ hay bị “mắng” vì lười đi chơi.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
E phải công nhận đa số đàn ông rất lười làm việc vặt.chỉ chơi điện thoại. Điển tử.đi uống bia lad nhanh.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ở rể nhưng tài giỏi thì nhà vợ vẫn nể trọng đấy ạ. Hàng xóm nhà e có nhà vì bố mẹ vợ k có con giai nên phải ở rể chứ nhà cửa a ấy chả thiếu, thu nhập cao nên cả nhà vợ đều yêu quý, nể trọng.

hieudie

Xe hơi
Ở rể hay ở nhà mình mà lười vẫn bị vợ mắng như thường. Em thấy bị mắng là đúng lại còn cãi nó cho bật khóc ngay ấy chứ, đùa à.

alsmileSP

Xe tải
E phải công nhận đa số đàn ông rất lười làm việc vặt.chỉ chơi điện thoại. Điển tử.đi uống bia lad nhanh.
Hình như bạn bè mình toàn thuộc phần còn lại, chăm con còn giỏi hơn cả vợ, mặc định rửa bát lau nhà, nấu ăn cũng giỏi nhưng thường để vợ làm.

luanmalo

Xe hơi
Em nghĩ vợ mắng thế cũng không oan gì. Trongg nhà nên chia sẻ lẫn nhau.

caodienducnhuan

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện vớ vẩn, các ô đàn ô mà lắm chuyện bỏ mẹ ra.

cháu lên 3

Xe container
nghe cứ như thằng tật nguyền ấy nhể, mỗi cái tay và mõm là hoạt động :))

Langthang_Mercedes

Xe container
Nói chung là rể hay không không quan trọng. Lối sống mà thuyết phục thì ở rể cũng chả khác gì nhà mình. Khoẻ nhất thì cũng nên làm những việc nặng nhất cho nó cân xứng. Nhà em chỉ có ông bà già vợ hay bị “mắng” vì lười đi chơi.
Ah, cái này nó phụ thuộc vào tính cách, là em em chịu, thích thì phải được làm chứ thích lại nhìn 3 người xong bỏ, chán lắm.

Trưởng thành mà chả sở hữu cái gì cho ra hồn, sống chung chắc chắn có nhiều cái không vừa ý dù to dù nhỏ mà không được nói phải nín nhịn thì uất ức lắm.

Chỉnh sửa cuối:

hungkienpham

Xe điện
Không phải là em nói xấu ai, chuyện này có thật 100% ,
Tối qua , em ra ban công phía sau nhà sửa cái điều hòa, tình cờ nghe thấy chuyện nhà hàng xóm , thôi thì mang tiếng nghe lỏm vì nó cứ đập vào tai vào mắt mình
cô vợ sinh năm 1985 mồm liên tục la rầy ông chồng vừa nói còn vừa đập đập xong nồi kêu gào gì đó suốt cả tiếng đồng hồ, là vì chồng quá lười, đi làm về chỉ dán mắt vào cái điện thoại chơi điện tử, không chịu làm việc gì , từ dọn dẹp nấu cơm, cho đến đỏ rác , ăn xong thì ườn ra không dạy con học hành... ôi thôi các thể loại mắng, thế mà chồng im re , không thấy nói một câu gì hết,không một lời cãi cọ, tranh luận thanh minh... cậu này dân Hà Nam từ ngày lấy vợ thì ở luôn nhà vợ đến nay cũng được hơn 10 năm.
Em ở cạnh nhà nhưng đúng là cả năm chả gặp , không bao giờ thấy uống bia, hay ra quán nươc...
Liệu có phải thân phận ở rể nên bị mất quyên tự do đi lại nói năng không các cụ ??? trên of này cụ nào đang ở rể xin chia sẻ ạ !!!
Mịa lười chảy thây ra éo cùng nó làm việc nhà, nó tha vả cho là may ấy chứ. Em đang ở nhà của mình, tiền kiếm nhiều hơn mà đi làm về còn phải quần quật mới yên đc thân cụ nhé.

Langthang_Mercedes

Xe container
Ở rể nhưng tài giỏi thì nhà vợ vẫn nể trọng đấy ạ. Hàng xóm nhà e có nhà vì bố mẹ vợ k có con giai nên phải ở rể chứ nhà cửa a ấy chả thiếu, thu nhập cao nên cả nhà vợ đều yêu quý, nể trọng.
Rất tài giỏi với nhà không thiếu thì mua đất rộng xây nhà to gấp 2, mời bố mẹ đến nhà mình ở sẽ có hiếu hơn. Tài vừa vừa thì mua cái nhà cạnh nhà bố mẹ vợ bằng mọi giá. Còn chỉ kém tài hoặc "bị sao đó" mới ở rể thôi.

lang thang48

Xe buýt
Mịe, vợ nó ko tống cổ khỏi nhà còn may, mắng ăn thua gì cái loại đàn ông như thế, khác éo gì con gà trống, chỉ biết ăn và đạp mái. Chắc còn đủ chức năng đạp mái nên vợ nó chưa tống tiễn.
Theo cháu vì đạp mái kém nên nó chửi. Mấy cáu kia thường. 🥰😋😋

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
ở rể mà lại còn lười thế thì éo chấp nhận được rồi ạ, nhà vợ dễ ở chứ ko là cũng ra đường lâu rồi :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Khà khà ở rể phải chăm chỉ chút. Mời bố vợ đi uống bia thi thoảng cho cụ 500-1 củ cụ ăn sáng thì con gái cấm có nói 1 nhời. Của tất 2 vc chứ đâu. Tay rể này chán thật:)