[Funland] Phận đàn ông ở rể

minh0075

Xe điện
Cái tệ hại nhất của ở rể là mất mất sự chủ động, ý chí chiến đấu. Thường lúc mới cưới nhau, hơn 20 tuổi đời thì ko vấn đề gì, nhưng sau 10-15 năm chung sống, ông nào ông ý hiền như Bụt vậy. Trong 1 nhóm bạn chơi, không khó để nhận ra sự ngoan hiền của các ông ở rể, nhất là khi bán đến các chuyện như gái gú, li hôn, tài sản...

Langthang_Mercedes

Xe container
=))
chết chia theo luật định :) nhà em có 2 đứa mà, chứ em mà tự chia trước, chúng nó lại ko ưng thì bỏ mẹ em, hihi.
Để các con tự chia là làm khổ chúng về thủ tục. Nếu chỉ có hai đứa và chúng nó ngoan cả thì mình là người chia mới đúng, vừa thể hiện tình cảm, vừa giảm khó khăn cho các con và đừng để đến lúc chết mới chia, nhưng cũng đừng chia quá sớm.

xukthal

Xe lăn

Langthang_Mercedes

Xe container
Chỗ khu em có 1 ông con rể kiếm đầy tiền, nhà ông bà nội cũng to tướng và có vài cái ...nhưng vẫn đến ở rể vì nhà ý con gái 1, mà ông rể thì chiều vợ vì xinh, non và ngoan :D
Ở trong chăn mới biết chăn có rận, một vài trường hợp "dở hơi" không đại diện cho bản chất xã hội.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
E cũng thấy cách này hay.nhưng người ngoài k biết dễ phát sinh hiểu nhầm
Em chả quan tâm thiên hạ nghĩ gì nói gì em đâu, thế thì có mà mệt lắm :)
Em thấy đúng là được!
Con gái em giờ chả có quyền gì mà phản đối, mà chúng nó ngoan y như bố chúng nó ấy :)
Nên kiểu gì cũng ok, em thì tất nhiên là ủng hộ hết sức cho việc học, việc kiếm nghề tốt, nên con em chắc là sẽ ko nghèo khổ được rồi :P
Một đứa đã đi làm được 3 năm, 1.5 năm cty em, 1.5 năm cty ở ngoài. Nó cũng vừa xin nghỉ để theo đuổi đúng ngành nghề đã học, sếp cũ tiếc đứt ruột. Sếp trực tiếp và GĐ mời con em đi ăn tối, mà còn bảo nó: tìm được người như em hơi bị khó (vì quá đa năng, việc gì cũng làm được, làm tốt, từ lái xe ô tô trở đi, nhiệt tình, có trách nhiệm, ngoan ngoãn, hiểu ý, hihi).
Vừa nghỉ, có còn chả thèm xin việc mới đã nghỉ ấy, nhưng lại có offer mới đi làm ngay, cv còn tốt hơn cả cv vừa nghỉ, đúng chuyên môn hơn, mà bác sếp còn cam kết đào tạo truyền nghề hết mình.
Chả phải tự khoe, nhưng con nhà em tư chất tốt, biết điều, thông minh, nhanh ý, làm đâu cũng tốt, chả ai chê được. Mà còn rất có trách nhiệm. Nó hơn em điểm là biết điều, tính cách hòa đồng, ko đầu gấu :) Tuy nhiên thua em điểm là ko tham tiền, cũng là điểm tốt, vì nghề này của nó cần tư chất này :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Để các con tự chia là làm khổ chúng về thủ tục. Nếu chỉ có hai đứa và chúng nó ngoan cả thì mình là người chia mới đúng, vừa thể hiện tình cảm, vừa giảm khó khăn cho các con và đừng để đến lúc chết mới chia, nhưng cũng đừng chia quá sớm.
Em ko, em thấy quan điểm ba mẹ em cũng chuẩn, khi mất tự chúng mày chia nhau, thỏa thuận.
Em cũng thế!
Em, tuy nhiên, sẽ giúp trong điều kiện cho phép và trong khả năng, cũng như mức độ cho phép, trong cả suốt quá trình từ nay trở đi, nhưng em vẫn muốn các con em tự lực cánh sinh ko ỉ lại.
Em sợ nhất con em ỉ lại, sống khổ sở thì em sẽ hối hận chết mẹ em.
Còn sau này em già, em có thể thay đổi suy nghĩ, ko biết chừng :)
Em xem tử vi thì thấy tới 65 tuổi, em có cuộc chuyển nhà rất lớn, em chưa biết có đúng ko :)
Với nghề này của em thì túc tắc như này cũng ổn.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em chả quan tâm thiên hạ nghĩ gì nói gì em đâu, thế thì có mà mệt lắm :)
Em thấy đúng là được!
Con gái em giờ chả có quyền gì mà phản đối, mà chúng nó ngoan y như bố chúng nó ấy :)
Nên kiểu gì cũng ok, em thì tất nhiên là ủng hộ hết sức cho việc học, việc kiếm nghề tốt, nên con em chắc là sẽ ko nghèo khổ được rồi :P
Một đứa đã đi làm được 3 năm, 1.5 năm cty em, 1.5 năm cty ở ngoài. Nó cũng vừa xin nghỉ để theo đuổi đúng ngành nghề đã học, sếp cũ tiếc đứt ruột. Sếp trực tiếp và GĐ mời con em đi ăn tối, mà còn bảo nó: tìm được người như em hơi bị khó (vì quá đa năng, việc gì cũng làm được, làm tốt, từ lái xe ô tô trở đi, nhiệt tình, có trách nhiệm, ngoan ngoãn, hiểu ý, hihi).
Vừa nghỉ, có còn chả thèm xin việc mới đã nghỉ ấy, nhưng lại có offer mới đi làm ngay, cv còn tốt hơn cả cv vừa nghỉ, đúng chuyên môn hơn, mà bác sếp còn cam kết đào tạo truyền nghề hết mình.
Chả phải tự khoe, nhưng con nhà em tư chất tốt, biết điều, thông minh, nhanh ý, làm đâu cũng tốt, chả ai chê được. Mà còn rất có trách nhiệm. Nó hơn em điểm là biết điều, tính cách hòa đồng, ko đầu gấu :) Tuy nhiên thua em điểm là ko tham tiền, cũng là điểm tốt, vì nghề này của nó cần tư chất này :)
Xem mợ bl trên này thì chả biết mợ đầu gấu :)) .chúc mợ và gia đình nhiều sức khoẻ

vietbamboo

Xe điện
Không phải là em nói xấu ai, chuyện này có thật 100% ,
Tối qua , em ra ban công phía sau nhà sửa cái điều hòa, tình cờ nghe thấy chuyện nhà hàng xóm , thôi thì mang tiếng nghe lỏm vì nó cứ đập vào tai vào mắt mình
cô vợ sinh năm 1985 mồm liên tục la rầy ông chồng vừa nói còn vừa đập đập xong nồi kêu gào gì đó suốt cả tiếng đồng hồ, là vì chồng quá lười, đi làm về chỉ dán mắt vào cái điện thoại chơi điện tử, không chịu làm việc gì , từ dọn dẹp nấu cơm, cho đến đỏ rác , ăn xong thì ườn ra không dạy con học hành... ôi thôi các thể loại mắng, thế mà chồng im re , không thấy nói một câu gì hết,không một lời cãi cọ, tranh luận thanh minh... cậu này dân Hà Nam từ ngày lấy vợ thì ở luôn nhà vợ đến nay cũng được hơn 10 năm.
Em ở cạnh nhà nhưng đúng là cả năm chả gặp , không bao giờ thấy uống bia, hay ra quán nươc...
Liệu có phải thân phận ở rể nên bị mất quyên tự do đi lại nói năng không các cụ ??? trên of này cụ nào đang ở rể xin chia sẻ ạ !!!
2 câu vấn đề cụ nêu chả liên quan gì đến nhau.
nếu những vấn đề mà bà vợ kia phàn nàn là đúng thì ông này nên đuổi ra khỏi nhà, dù là nhà ông hay nhà vợ.
còn không thấy uống bia hay quán nước thì không có nghĩa là không có, và nếu tần suất ít thì rất tốt, cũng chả liên quan tới nhà vợ hay nhà mình...

cụ nghe thêm được cái gì hay hay cụ cho hết lên đây xem nào

vietbamboo

Xe điện
Đã đành là lười vợ nó mắng chẳng oan, nhưng mà đàn ông , thì ông nào chẳng lười, nhưng mà kiểu Vợ nó lải nhải mãi thì ai chịu được , em nghĩ chẳng qua cậu kia ở rể nên ko dám hé răng, lại sợ cả bố mẹ vợ nữa ... chứ ở nhà của mình thì có khi cãi nhau to rồi
cụ nầm nhé, cháu không lười tý nào nuôn!

vietbamboo

Xe điện
Cụ không lười mà vợ nó nói mà cụ cũng chịu dc thì em bái phục
keke, không biết món đọc hiểu của cháu nó sai hay sao? "... nhưng mà đàn ông, thì ông nào chả lười..." của cụ cháu nên hiểu thế nào thì đúng?
Khổ cái thân cháu.

Black6666

Xe hơi
Dù hoàn cảnh ở rể, hay bố mẹ vợ đến ở đều có những bất tiện cho thằng đàn ông.

santhanhcong

Xe tải
Website
thanhcongauto.vn
Cái tệ hại nhất của ở rể là mất mất sự chủ động, ý chí chiến đấu. Thường lúc mới cưới nhau, hơn 20 tuổi đời thì ko vấn đề gì, nhưng sau 10-15 năm chung sống, ông nào ông ý hiền như Bụt vậy. Trong 1 nhóm bạn chơi, không khó để nhận ra sự ngoan hiền của các ông ở rể, nhất là khi bán đến các chuyện như gái gú, li hôn, tài sản...
Cái này chuẩn quá cụ a. Bạn thân em cũng y như cụ kể. Bạn bè cùng quê thì cứ tiến lên dần đều. Ông bạn em thì 6,7 năm vẫn dậm chân tại chỗ . Hơn 10 năm ở rể chưa 1 lần dám mời bạn bè về nhà nhậu.

VB2016

Xe hơi
E thấy ở rể nên nhịn tí là ổn thoả

Embebandiem

Xe tăng
Không phải là em nói xấu ai, chuyện này có thật 100% ,
Tối qua , em ra ban công phía sau nhà sửa cái điều hòa, tình cờ nghe thấy chuyện nhà hàng xóm , thôi thì mang tiếng nghe lỏm vì nó cứ đập vào tai vào mắt mình
cô vợ sinh năm 1985 mồm liên tục la rầy ông chồng vừa nói còn vừa đập đập xong nồi kêu gào gì đó suốt cả tiếng đồng hồ, là vì chồng quá lười, đi làm về chỉ dán mắt vào cái điện thoại chơi điện tử, không chịu làm việc gì , từ dọn dẹp nấu cơm, cho đến đỏ rác , ăn xong thì ườn ra không dạy con học hành... ôi thôi các thể loại mắng, thế mà chồng im re , không thấy nói một câu gì hết,không một lời cãi cọ, tranh luận thanh minh... cậu này dân Hà Nam từ ngày lấy vợ thì ở luôn nhà vợ đến nay cũng được hơn 10 năm.
Em ở cạnh nhà nhưng đúng là cả năm chả gặp , không bao giờ thấy uống bia, hay ra quán nươc...
Liệu có phải thân phận ở rể nên bị mất quyên tự do đi lại nói năng không các cụ ??? trên of này cụ nào đang ở rể xin chia sẻ ạ !!!
Viết ra nội dung này mà ko biết xấu hổ làm thằng đờn ông :))

Aolixnam

Xe máy
Cái thằng như này thì ko chấp nhận đc.ở đâu thì ở,vợ chồng thì phải gánh vác chia sẽ công việc với nhau.đăng này là ở rể nữa thì thằng này đúng là thằng ko biết điều.chả bù bố vợ e,ở rể nên làm từ a đến z.bà mẹ vợ e đi kiếm tiền nên là trụ cột,nên việc nhà hoán đổi cho nhau.bà già quát ông già im re,cãi mắng thêm
Còn e thì e chịu ko bao giờ ở rể kể cả ko có nhà.thỉnh thoảng thấy mặt bố mẹ vợ đã chối rồi,ngày nào cũng thấy chắc e tăng xông mấ