[Funland] Phận đàn ông ở rể

Aolixnam

Xe máy
Cái thằng như này thì ko chấp nhận đc.ở đâu thì ở,vợ chồng thì phải gánh vác chia sẽ công việc với nhau.đăng này là ở rể nữa thì thằng này đúng là thằng ko biết điều.chả bù bố vợ e,ở rể nên làm từ a đến z.bà mẹ vợ e đi kiếm tiền nên là trụ cột,nên việc nhà hoán đổi cho nhau.bà già quát ông già im re,cãi mắng thêm
Còn e thì e chịu ko bao giờ ở rể kể cả ko có nhà.thỉnh thoảng thấy mặt bố mẹ vợ đã chối rồi,ngày nào cũng thấy chắc e tăng xông mấ
Ko biết cụ gia dáo như nào , cuộc sống vợ chồng hp ko , nhưng cu nói ko muốn nhìn mặt bố mẹ vợ là em biết cách hành xử xã hội của cu

TieuFu

Xe container
Không phải là em nói xấu ai, chuyện này có thật 100% ,
Tối qua , em ra ban công phía sau nhà sửa cái điều hòa, tình cờ nghe thấy chuyện nhà hàng xóm , thôi thì mang tiếng nghe lỏm vì nó cứ đập vào tai vào mắt mình
cô vợ sinh năm 1985 mồm liên tục la rầy ông chồng vừa nói còn vừa đập đập xong nồi kêu gào gì đó suốt cả tiếng đồng hồ, là vì chồng quá lười, đi làm về chỉ dán mắt vào cái điện thoại chơi điện tử, không chịu làm việc gì , từ dọn dẹp nấu cơm, cho đến đỏ rác , ăn xong thì ườn ra không dạy con học hành... ôi thôi các thể loại mắng, thế mà chồng im re , không thấy nói một câu gì hết,không một lời cãi cọ, tranh luận thanh minh... cậu này dân Hà Nam từ ngày lấy vợ thì ở luôn nhà vợ đến nay cũng được hơn 10 năm.
Em ở cạnh nhà nhưng đúng là cả năm chả gặp , không bao giờ thấy uống bia, hay ra quán nươc...
Liệu có phải thân phận ở rể nên bị mất quyên tự do đi lại nói năng không các cụ ??? trên of này cụ nào đang ở rể xin chia sẻ ạ !!!
Giờ lấy chồng, ở chung mí bố mẹ chồng con dâu cũng thấy khó thở nữa là. Đường này phận c.hó chui gầm chạn thì thế thời thời phải thế là đúng rồi, kêu gì ?

Thai bp

Xe tăng
Cuoc sống bây giờ e nghĩ nên giup đỡ vợ việc nhà, chia sẻ tý cho vui vẻ. Vợ về lăn chả hết vc mà chong cứ ngoi xem tv hay đt thì vợ nào chả điên. Trc kia nhà e chưa có giup vc thì cứ chiều đến tắm cho con, ăn xong có hôm rửa bát, sáng ra thể dục xong thì chậu quần áo vợ ngâm e giặt luôn( e k thich dung may giat)Thật ra những vc đó e làm thấy quá đơn giản vaf thấy vui vui chứ k fai bắt buộc.

nvh_hn

Xe container
Em đi vào lại đi ra;)

filmonline

Xe điện
Lịch sử VN có 1 thằng ở rể bố đời, bố láo nhất từ thượng cổ chí kim trên đất VN. Ơ thế mà người ta ko chửi thằng rể mà lại chửi đằng nhà vợ, thế mới tài.
Các cụ có đoán được là ai ko?

haicot

Xe buýt
Vào được nhà giàu đa phần là tốt

Huyqltt

Xe tăng
"Sóng gió phủ đời trai, tương lai nhờ...nhà vợ". 10 ông ở rể thì cũng đến >50% là yếu thế. Nhưng trong TH này thì bị vợ nó chửi cho là đúng, ko oan.

Demchinhhang.net

Xe container
Cũng may là ông ý ở rể, chứ ở nhà ông ý thì vợ nó về nhà nó rồi:D

giacmo1234

Xe tải
Em có thằng em họ ở rể, xuất phát điểm nghèo, 2 vc ck chịu khó làm ăn, tay trắng đi lên, nhưng dc cái nhà mẹ vợ có lực, và vợ cũng rất giỏi làm ăn. Giờ cơ ngơi 3 cái nhà mặt phố, trong đó có 2 siêu thị mini.Thằng này ra ngoài vợ quát mắng thế nào cũng im, được cái chăm con rất giỏi, 2 vợ chồng mới 3 mấy mà 5 đứa con, hầu như đều qua tay thằng chồng chăm hết, do con vợ bận buôn bán tối ngày. Nhiều khi cũng thấy nể nó, phải mình chịu không làm được.

gà quay lu 195

Xe đạp
Lịch sử VN có 1 thằng ở rể bố đời, bố láo nhất từ thượng cổ chí kim trên đất VN. Ơ thế mà người ta ko chửi thằng rể mà lại chửi đằng nhà vợ, thế mới tài.
ai vậy cụ :))
bật mí cho a e xem

SubaruForester

Xe tải
Rất buồn nhưng tiếc là nó mắng đúng

Langthang_Mercedes

Xe container
Dù hoàn cảnh ở rể, hay bố mẹ vợ đến ở đều có những bất tiện cho thằng đàn ông.
Khác nhau nhiều lắm lắm cơ. Ở rể mình phải ngoan như cún. Bố mẹ vợ ở nhà mình, mình sống như vua.

Thằng đàn ông tự chủ cứ sống bình thường, nếu có phải điều chỉnh cách sống một chút cho đẹp lòng bố mẹ vợ thì cũng theo chiều hướng tốt. Nếu có quá đà một chút, bố mẹ vợ cũng cảm thông thôi.

Langthang_Mercedes

Xe container
Cuoc sống bây giờ e nghĩ nên giup đỡ vợ việc nhà, chia sẻ tý cho vui vẻ. Vợ về lăn chả hết vc mà chong cứ ngoi xem tv hay đt thì vợ nào chả điên. Trc kia nhà e chưa có giup vc thì cứ chiều đến tắm cho con, ăn xong có hôm rửa bát, sáng ra thể dục xong thì chậu quần áo vợ ngâm e giặt luôn( e k thich dung may giat)Thật ra những vc đó e làm thấy quá đơn giản vaf thấy vui vui chứ k fai bắt buộc.
Giặt quần áo, rửa bát, quét nhà mà thấy vui, không phải bắt buộc thì cụ là người đặc biệt rồi, đàn bà họ cũng không vui nữa là đàn ông.

Riêng nấu ăn cuối tuần thì hứng thú là do mình nấu bỏ mồm mình, thấy vui, thấy hợp mõm, gia đình ai cũng tham gia, đòan kết, sẻ chia, hạnh phúc

Không làm được thời thuê, em làm tất các món cụ nêu trên nhưng thuê theo giờ cho nhanh, thời gian đó em làm việc khác hoặc nghĩ cách kiếm xèng trả cho người làm.

Chỉnh sửa cuối:

Langthang_Mercedes

Xe container
Trường hợp mình ở nhà mình mà ông bà ngoại kéo sang ở hàng chục năm thì có phải mình là ở rể không các bác?
Nghe chữ kéo sang có vẻ như cụ không hài lòng khi bố mẹ vợ ở cùng.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Chạn vương có thân phận và nghĩa vụ của Chạn vương, làm ko đúng nghĩa vụ ăn mắng là đúng rồi cụ đừng cảm thông :( ,tới mình lấy vợ về, ở nhà của mình mà có mỗi cái công tắc là giám bật, những cái khác em nằm im nghe ạ :(
Cụ nghĩ thế này là ko ổn rồi, trừ khi ở nhà của bố mẹ cụ. Kể cả cụ làm ra tiền gấp 10 lần vợ, thì nhà vẫn là chung 2 vc cụ nhá. Công lao của vợ không thể tính = tiền một cách đơn giản đâu =))

Atlas30

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều quá không biết cụ nói ai.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Đã đành là lười vợ nó mắng chẳng oan, nhưng mà đàn ông , thì ông nào chẳng lười, nhưng mà kiểu Vợ nó lải nhải mãi thì ai chịu được , em nghĩ chẳng qua cậu kia ở rể nên ko dám hé răng, lại sợ cả bố mẹ vợ nữa ... chứ ở nhà của mình thì có khi cãi nhau to rồi
Cụ nghĩ thế là sai rồi. Vợ nấu cơm thì mình nhặt rau, vợ xào rau thì mình đổ rác, quét sân, lau cái quạt... Quan trọng là lúc vợ làm việc này, mình làm việc khác, nhà thiếu gì việc. Lương em gấp 5 lần vợ, mà duy nhất lúc em ngồi khểnh xem tv là lúc ăn xong thì vợ rửa chén, vì vợ ko tin em rửa chén sạch :)). Còn đi làm về thì mỗi người mỗi việc, chứ ngồi chơi game trong lúc vợ làm thì nên gọi vợ= mẹ mới hợp lý!
Còn như bài của chủ thớt, thì chưa tống cổ ông chồng vô tích sự ấy ra đường là may rồi. Loại ấy chỉ tổ nặng đũng quần =))

Nightmar

Xe hơi
Chẳng chạn vương mà cơ sở riêng ma thế cũng đánh bị chửi ạ

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Không phải là em nói xấu ai, chuyện này có thật 100% ,
Tối qua , em ra ban công phía sau nhà sửa cái điều hòa, tình cờ nghe thấy chuyện nhà hàng xóm , thôi thì mang tiếng nghe lỏm vì nó cứ đập vào tai vào mắt mình
cô vợ sinh năm 1985 mồm liên tục la rầy ông chồng vừa nói còn vừa đập đập xong nồi kêu gào gì đó suốt cả tiếng đồng hồ, là vì chồng quá lười, đi làm về chỉ dán mắt vào cái điện thoại chơi điện tử, không chịu làm việc gì , từ dọn dẹp nấu cơm, cho đến đỏ rác , ăn xong thì ườn ra không dạy con học hành... ôi thôi các thể loại mắng, thế mà chồng im re , không thấy nói một câu gì hết,không một lời cãi cọ, tranh luận thanh minh... cậu này dân Hà Nam từ ngày lấy vợ thì ở luôn nhà vợ đến nay cũng được hơn 10 năm.
Em ở cạnh nhà nhưng đúng là cả năm chả gặp , không bao giờ thấy uống bia, hay ra quán nươc...
Liệu có phải thân phận ở rể nên bị mất quyên tự do đi lại nói năng không các cụ ??? trên of này cụ nào đang ở rể xin chia sẻ ạ !!!
Nhà e mua, gạo em kiếm, than em xúc đều mà về nhà nó mắng còn im thin thít đây này ;)) cụ cứ thắc mắc linh tinh