[Funland] Phạm nhật Vượng! Chúc A vươn xa hơn nữa

Ghét Già Trâu

Xe tải
Vấn đề là anh có thể giảm khô máu để lấy cái mác bán chạy nhất. Nhưng chung quy lại càng bán anh càng lỗ. Lúc anh tăng giá trở lại (để hòa vốn hay có lãi) chắc gì doanh số được bằng 1/10 như lúc anh giảm giá =))

Sieger

Xe tải
Đến bây giờ em chỉ tin bác Vượng ăn nên làm ra từ BĐS thôi, những cái khác thì không thành công dc đâu.

DIT

Xe điện
Khi mở bán đợt đầu VF tuyên bố bán với giá 3 không, sau đó sẽ bán đúng giá.
Nhưng từ đó trở đi chỉ có giảm, bán được thì giảm giá làm gì cụ ?
Còn tại sao giảm vì các tệp khách hàng mua rồi cũng sẽ hết, ném đá dò đường rồi, không giảm để tìm tệp mới thì lấy đâu ra giữ doanh số.
Còn đợt sale ở HP là cách để giữ được vị trí trong top bán chạy cũng như lấy lại hình ảnh sau vụ bê bối vs thằng cu go go tivi.
Nhưng bán xe không phải bán theo tháng theo quý thậm trí theo năm mà phải khẳng định bằng rất nhiều năm cũng như các thế hệ sau đó nữa.
Đối với VF vẫn còn quá sớm để nói lên điều gì.
Như Vsm cũng thấy bảo chen vào phân khúc giá rẻ thế mà đùng cái dừng cuộc chơi.
Đừng bảo là vì không có lợi nhuận nên không làm mà tập chung cho ô tô, nói thế chỉ nói với trẻ con thôi.
Vì làm điện thoại hay công nghệ phân khúc giá rẻ chỉ là để phổ cập thương hiệu cũng như chất lượng lấy doanh số, đổ tiền vào mà bù lỗ để pt thương hiệu, sau đó may ra mới có lãi.
Cái vsmart dừng là do ko mua dc chip thôi , ngay cả apple,tesla còn than thiếu chip thì cụ hiểu rồi.
Còn vụ thằng gogo chả ảnh hưởng gì tới vin đâu, toàn tẩy chay mồm ko a. Việt nam xe là cả gia tài giá hợp lí với nhu cầu là mua thôi. Thằng toy, ford scandal ngập trời vẫn bán chạy như thường .
Vụ giảm giá vinfast mục tiêu là vét hết khách hàng có tiền mua xe, trong thời điểm dịch nghiêm trọng. Doanh số bán xe từ tháng 6 sẽ suy giảm nghiêm trọng. Cụ ko thấy mấy tháng khác cũng sale off à.

DIT

Xe điện
Vấn đề là anh có thể giảm khô máu để lấy cái mác bán chạy nhất. Nhưng chung quy lại càng bán anh càng lỗ. Lúc anh tăng giá trở lại (để hòa vốn hay có lãi) chắc gì doanh số được bằng 1/10 như lúc anh giảm giá =))
Quan trọng là sale off có rất nhiều người mua. Ko ai mua mới là thảm họa. Grab lúc đầu sale off quá trời , giờ ntn ai cũng thấy

Ghét Già Trâu

Xe tải
Quan trọng là sale off có rất nhiều người mua. Ko ai mua mới là thảm họa. Grab lúc đầu sale off quá trời , giờ ntn ai cũng thấy
Grab nó đốt tiền để triệt hạ đối thủ, chiếm thế độc quyền. Còn cụ nghĩ vin fet có thể làm điều tương tự trong thị trường oto ạ =))

AKMS

Xe đạp
Tôi xin cụ, seeder thì cũng vừa vừa thôi. Thế cả nghìn cái Phá đi đã được đăng ký chính chủ dưới tên "CNHN - Cty TNHH Sản xuất & Kinh doanh vova phét" và ngâm trong hầm Times để làm gì? Chắc là chiêu bán hàng cao tay???

Chẳng qua là giá ban đầu cao quá, deck ai mua nên mới phải chơi chiêu tay trái bán cho tay phải để đẩy doanh số xe lên và tiếp theo thì sale như final sale và season sale. E công nhận là sau khi đại hạ giá 30% giá xe thì đội Phá đi bán tốt thật.

Cụ đừng bảo xin chứng cứ nhé? Để cụ và đồng bọn mời e lên phường uống nước chè à?

E thấy các seeder của nhà Vova toàn xuất thân từ fan cuồng nên mãnh liệt toàn phần.
Còn e thì cũng thuộc diện anti, nhưng mà anti có đạo đức :)) :)) :)) . Vì vẫn công nhận sau khi đại hạ giá thì Phá đi bán mạnh.
Em nể cụ quá, tự nhận mình anti có đạo đức :)) :)):))

ssgabeo

Xe buýt
Vào thì hoành tráng báo đài, nhưng anh ý có thể ra đi không kèn không trống và không ai biết

DIT

Xe điện
Grab nó đốt tiền để triệt hạ đối thủ, chiếm thế độc quyền. Còn cụ nghĩ vin fet có thể làm điều tương tự trong thị trường oto ạ =))
Cụ xem doanh số i10 và morning,camry bán ntn từ khi fadil ,lux ra , rồi lên đây comment lại

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Anh Vova có kinh doanh vì dân đâu mà đòi có mẫu xe 100-150T vậy cụ?

Đợt rồi nếu không vì mấy mẫu VF quá ế và hết linh kiện bên nguồn cung nên mới phải final sale như sale hàng cuối vụ thì VF đợi đấy mà sale.

Mà ngay từ đầu VF cũng đã không hướng tới phân khúc giá rẻ. Vì sao? Vì VF không có công nghệ lõi, đi mua từ A-Z, cùng mất công mua thì mua dây chuyền công nghệ phân khúc hạng trung -> sang thì bán sẽ nhanh thu hồi vốn hơn là công nghệ phân khúc giá rẻ.
Cụ giải thích chỗ này kỹ hơn tý nữa được không?_
"Mà ngay từ đầu VF cũng đã không hướng tới phân khúc giá rẻ."
Cái con fadil không có chương trình Hải phòng hình như nó cũng không đắt nhất phân khúc. Mà phân khúc của nó là "hạng sang giá đắt "hả cụ?

Kurumasuki

Xe container
E ủng hộ a Vượng dám đem chuông đi đánh xứ người, e thì thật ko hình dung nổi a có thể cạnh tranh được với những cây đa cây đề trong cái ngành đã tồn tại hàng trăm năm này tại chính nướ họ. a mà thành công thì đúng là bậc kỳ tài
Biết đâu bên Mỹ nó lại ghét Tàu, mua VF chọc tức?

neverfg

Xe điện
Việc bổ sung nhân sực để PR, phát triển em không quan tâm.

Hiện tại, VF kinh doanh ở VN còn chưa chiếm được thị phần thì việc ra nước ngoài chỉ là muối bỏ bể.

VF không có ưu điểm về giá và công nghệ thì sớm muộn gì cũng sống ngoắc ngoải thôi.

Thật sự không yêu cầu gì xa vời. GIờ VF mà sx ra những chiếc xe oto điện (2 chỗ) giá tầm 100 - 150 triệu thì người dân VN bỏ luôn xe máy.

Mà thị phần này gần như không có đối thủ.

View attachment 6402007 View attachment 6402018
Giá xe rẻ như vậy nhưng chắc gì đã nhiều ngươi mua vì sạc điện cũng là vđ ko đơn giản.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Việt Nam mỗi anh có khả năng làm được. Chúc mừng anh

Mr.Alo

Xe lăn
grap nó giết đổi thủ rồi mới chiếm thị trường , phần nữa sản phẩm của grap nó là nhu cầu liên tục . con xe oto thì vòng đời 5-7 năm , tệp khách hàng ủng hộ đã mua rồi không hạ ma nó mua , mà phàm những thứ hạ giá rồi sau tăng thì còn khướt mới kiếm được khách :))

allmay

Xe tăng

v..v... (tự google)
Em biết mỗi tiếng Anh cụ ạ. Còn trích dẫn bản Yahoo tiếng Anh đưa tin từ VN thì em đọc được. Cơ bản là toàn nguồn VIR, Vietnamnet vv.. sao cụ ko trích luôn. Cụ có vẻ offensive nhỉ. Em chỉ wonder là các báo lớn như Financial Times có tin gì ko vì profile bác này cũng rất lớn, bản thân Linkedin của bác ý cũng chưa update thì em hỏi, việc chưa đàm phán xong cũng có thể vì profile như thế này thì mời về ko hề dễ. Cụ search được nguồn tiếng Anh có uy tín hoặc dịch giúp tiếng Đức với.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Em biết mỗi tiếng Anh cụ ạ. Còn trích dẫn bản Yahoo tiếng Anh đưa tin từ VN thì em đọc được. Cơ bản là toàn nguồn VIR, Vietnamnet vv.. sao cụ ko trích luôn. Cụ có vẻ offensive nhỉ. Em chỉ wonder là các báo lớn như Financial Times có tin gì ko vì profile bác này cũng rất lớn, bản thân Linkedin của bác ý cũng chưa update thì em hỏi, việc chưa đàm phán xong cũng có thể vì profile như thế này thì mời về ko hề dễ. Cụ search được nguồn tiếng Anh có uy tín hoặc dịch giúp tiếng Đức với.

allmay

Xe tăng
Vâng cụ. Cái này em xem từ sáng rồi và nó "according to a statement" nghĩa là "theo 1 công bố" và click vào đấy thì nó link đến trang web Vingroup. Chắc tiếng Anh của em chỉ hiểu đến đấy thôi.

huyen141292

Xe điện

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cái vsmart dừng là do ko mua dc chip thôi , ngay cả apple,tesla còn than thiếu chip thì cụ hiểu rồi.
Còn vụ thằng gogo chả ảnh hưởng gì tới vin đâu, toàn tẩy chay mồm ko a. Việt nam xe là cả gia tài giá hợp lí với nhu cầu là mua thôi. Thằng toy, ford scandal ngập trời vẫn bán chạy như thường .
Vụ giảm giá vinfast mục tiêu là vét hết khách hàng có tiền mua xe, trong thời điểm dịch nghiêm trọng. Doanh số bán xe từ tháng 6 sẽ suy giảm nghiêm trọng. Cụ ko thấy mấy tháng khác cũng sale off à.
Cái cụ nói vsm dừng là từ cụ nói ra ah ?
Công báo của vsm cũng có nói là do thấy ko tiềm năng nên muốn tập chung cho vf đấy thôi.
Còn cái lý do cụ bảo thiếu chip nên dừng nó còn buồn cười hơn.
Thứ nhất thiếu chip là thiếu toàn bộ, nhẽ các hãng khác nó cũng dừng sx theo vsm ?
Thứ nữa tình trạng thiếu chíp nhớ nó diễn ra khá lâu, trong khi đó trước khi ra công bố dừng sx, báo đài vẫn rình rang đăng tin vsm có ý định mua lại mảng di động từ LG và sau đó thất bại.
Cũng có một luồng ý kiến vsm dừng sx cũng vì ko mua được mảng dd của LG.
Thực ra việc đánh tiếng đó chỉ là cách tạo truyền thông để pr thương hiệu V thôi.
Còn cái vụ giảm sập sàn cụ bảo vét được tiền ?
Biết dân có bao tiền mà đòi vét, kinh tế suy thoái vì đại dịch nhưng cổ phiếu vẫn bay, đất vẫn tăng tiền còn nhiều nhé.
Còn thị trường ô tô này nó vẫn vậy bao năm, các hãng nó cứ túc tắc chia nhau thôi.
Còn bán chạy chả có thằng nào nó giảm giá cả đâu cụ ah.
Cụ nói nó cũng phải có tính logic một tý.