[Funland] Phạm nhật Vượng! Chúc A vươn xa hơn nữa

huyhung123

Xe điện
Ngôn ngữ không phù hợp

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em biết mỗi tiếng Anh cụ ạ. Còn trích dẫn bản Yahoo tiếng Anh đưa tin từ VN thì em đọc được. Cơ bản là toàn nguồn VIR, Vietnamnet vv.. sao cụ ko trích luôn. Cụ có vẻ offensive nhỉ. Em chỉ wonder là các báo lớn như Financial Times có tin gì ko vì profile bác này cũng rất lớn, bản thân Linkedin của bác ý cũng chưa update thì em hỏi, việc chưa đàm phán xong cũng có thể vì profile như thế này thì mời về ko hề dễ. Cụ search được nguồn tiếng Anh có uy tín hoặc dịch giúp tiếng Đức với.
Nếu việc về làm là ko có thật, đưa tin lên truyền thông sẽ bị chính ông ấy lên tiếng phản đối ngay. Việc ông ấy ko nói gì khác, có nghĩa là ông ta đã đồng ý, đứng sau những tuyên bố của Vin rồi. Linkn hoặc mấy cái profile online thì lúc nào đi xin việc người ta mới update. Giờ có chắc chỗ làm rồi, update làm gì vội.

Kurumasuki

Xe container
Phải nói rằng bọn "tổ chức cán bộ" của anh ấy giỏi, săn được những người như thế này, thuyết phục họ về làm ko dễ, nhất là vị thế một cty startup Việt Nam.
Lại nhập khẩu à
Tốn USD nhỉ
Hóng xem đến khi nào xuất khẩu

huyhung123

Xe điện
Ngôn ngữ không phù hợp

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TieuMinh

[Tịch thu bằng lái]
Website
UNICEF.ORG
grap nó giết đổi thủ rồi mới chiếm thị trường , phần nữa sản phẩm của grap nó là nhu cầu liên tục . con xe oto thì vòng đời 5-7 năm , tệp khách hàng ủng hộ đã mua rồi không hạ ma nó mua , mà phàm những thứ hạ giá rồi sau tăng thì còn khướt mới kiếm được khách :))
Làm mới sản phẩm cũ với một vài thay đổi ngoại hình, màu sẵc, tính năng... Toy trước đây cũng dùng chiêu này để tăng giá dần, iphone xưa mới ra mắt có 500 đô đến giờ tăng gấp 3 lần rồi đấy.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Đọc nhiều comment, khen có, chê có, nhưng mang cả bố của người cùng tranh luận vào comment thì rõ ràng là cách làm của loại mất dạy!>:)
Ông này nói hơi vô duyên thật, nhưng tôi cũng chưa hiểu tự hào vì cái gì.
1, Cụ có bao giờ tự hào vì thằng con hàng xóm thành công không?
2, ít ra viettel, fpt, vinamilk... nó còn đửa sản phẩm ra thế giới, vin có đưa được cái gì ra thế giới đâu mà tự hào?
Rốt cuộc các cụ tự hào vì sản phẩm gì vậy?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
2, ít ra viettel, fpt, vinamilk... nó còn đửa sản phẩm ra thế giới, vin có đưa được cái gì ra thế giới đâu mà tự hào?
Tôi không tự hào! Khẳng định như vậy.
Tôi không nói người nào tự hào là đúng hay sai! Khẳng định như vậy.
Nhưng tôi đánh giá kẻ nào mang bố người đang cùng tranh luận vào comment là loại mất dạy! Cụ hiểu rồi chứ?

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không tự hào! Khẳng định như vậy.
Tôi không nói người nào tự hào là đúng hay sai! Khẳng định như vậy.
Nhưng tôi đánh giá kẻ nào mang bố người đang cùng tranh luận vào comment là loại mất dạy! Cụ hiểu rồi chứ?
Ừ, đê tôi sửa lại chút cho cụ ấy. Có phải anh em, bố mẹ, thân quen gì không mà tự hào? :))
Khi nào lôi bố mẹ vào xúc phạm thì hẵng ý kiến.
Mà tự hào vì cái gì???

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Ở trên còn mang mả tổ lên kia kìa. Cụ ý kiến thì dẫn hết vào mà ý kiến một thể.
Lúc nào nhìn thấy tính tiếp.
Ừ, đê tôi sửa lại chút cho cụ ấy. Có phải anh em, bố mẹ, thân quen gì không mà tự hào? :))
Khi nào lôi bố mẹ vào xúc phạm thì hẵng ý kiến.
Mà tự hào vì cái gì???
Trong việc này tôi chẳng thấy gì để tự hào. Nhưng tôi không có quyền cấm ai đó tự hào nếu họ muốn.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Lúc nào nhìn thấy tính tiếp.

Trong việc này tôi chẳng thấy gì để tự hào. Nhưng tôi không có quyền cấm ai đó tự hào nếu họ muốn.
Thế cụ vui lòng ra ngoài để các cụ ấy giải thích xem các cụ ấy tự hào vì cái gì. Để yên các cụ ấy trả lời rồi hãy đến lượt cụ. Loãng topic thế nhỉ?

Dan123

Xe hơi
Không biết trên of có bao nhiêu Cụ cho rằng việc tự hào về một dn VN dám nghĩ lớn và làm lớn là vô duyên, e thật sự muốn biết dù có phải thất vọng 😒

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Thế cụ vui lòng ra ngoài để các cụ ấy giải thích xem các cụ ấy tự hào vì cái gì. Loãng topic thế nhỉ?
Vui lòng ra ngoài? Cụ lịch sự như một người bảo vệ được đào tạo bài bản.

blacka

Xe máy
Nó làm gì thì kệ cm nó đi, sao ccccm ko thích cứ vào đây làm gì :D Mấy cái thớt kiểu thẩm du này quan tâm làm gì.
Em chỉ mong nó xin được cái thuế TTĐB cho xe điện rồi chờ mấy tư bản ra xe để làm con thì ngon ;))

phansonvt2005

Xe máy
Đầu tàu kinh tế việt nam. VN có 10 bác V thì tốt quá

Dan123

Xe hơi
Phải nói rằng bọn "tổ chức cán bộ" của anh ấy giỏi, săn được những người như thế này, thuyết phục họ về làm ko dễ, nhất là vị thế một cty startup Việt Nam.
Phải thực sự cầu thị cùng chí hướng và quyết tâm của nhóm LĐ cao nhất thế nào thì người ta mới về Cụ ạ

hd-vt

Xe container
Giờ phụ thuộc công nghệ pin đột phá. Khi ấy, con xế hộp vứt cụ nó đc nặng nề cổ lỗ sỹ đi, lắp cục pin với đc điện là xong. Ngoong choét hehe.
Em đã đi thử xe gầm cao Vinh phét òi. Chắc chắn, ngon, độ vọt thì chưa đã vì xác nặng mà đc 2.2 thì phải (phù hợp cho dân V suốt ngày soi tiết kiệm tiết kiệm và tiết kiệm nhiên liệu hehe). Khi xe điện thành hiện thực thì cái oto trở thành bt như cân đường hộp sữa, cả trăm triệu dân tha hồ mua dùng và bán. Lúc ấy chỉ sợ con dân...nại soi vạch lỗi khác cho thỏa chí anh hùng dơm hehe.

DidiLe

Xe container
Anh Huệ trước làm cho Bosh nên có nhiều mối quan hệ với hội Đức và châu Âu. Sau thời gian đầu làm tốt phần việc của mình là kết nối các nhà cung cấp Châu Âu nhất là Đức thì phần việc sau đó với khát vọng ra biển lớn có vẻ quá tầm với anh ấy. Anh ấy giờ cũng vẫn đang ngồi ghế phó tổng Vingroup.
Ai là TGĐ ạ.

Ramdeuter

Xe hơi
Bán bất động sản -> nhiều tiền -> tập đoàn tỷ đô -> đầu tư xe điện, IPO nâng giá cổ phiếu -> định giá cao hơn cả Nissan, dù chưa bán được chiếc xe nào -> từng được coi là 'too big to fail' mà giờ nguy cơ vỡ nợ, sập đã lù lù trước mặt :D

À, đấy là e đang nói chuyện ở xứ Tàu nhà hàng xóm, chứ còn chỗ khác thì e ko biết gì đâu nha :D

Ôm “bom nợ” 305 tỷ USD, đại gia bất động sản Trung Quốc ngập trong khủng hoảng - Nhịp sống kinh tế Việt Nam & Thế giới (vneconomy.vn)

Tập đoàn bất động sản lớn nhất Trung Quốc rơi vào bế tắc vì nợ nần - Kinh doanh - ZINGNEWS.VN

Chỉnh sửa cuối: