Pechora-2M, sự lựa chọn hợp lý của Việt Nam

Nông_dân

Xe buýt
cứ cho là mua đc 100 quả kia về vậy với 400 máy bay bắn bằng lỗ mũi ạ ???
Cụ lại thấy nóng trong ng rồi à. Cụ xem lại thông số s 300 đi nhé. Mình mua hai hệ thống đã được vài chục quả rồi. Thêm chục giàn nữa thì số tên lửa đi kèm đâu có thấp. Đổi 400 máy bay lấy tên lửa , cụ có đổi không?
Đành rằng vẫn cần tên lửa tầm thấp và những loại rẻ tiền. Nhưng cái đó chỉ là phụ thôi. Chiến tranh hiện đại vẫn cần sát thủ

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
cái gì cũng nói cho hay tý
phòg không tầm nào cũng không phải là thừa kể cả K44 nhá
chuyển S-300 cả thì tên lửa hành trình , UAV cũng lôi ra phang ạ
nâng cấp các hệ thống cũ mua thêm hệ thống mới trong tầm có thể
theo ý em nâng cấp S-125 vẫn là phương sn tốt thời gian này . Tiền thfi mất giá nợc ông nhiều mà bác cứ làm như tiền là vỏ hến mà vứt hết đi dùng mỗi S-300 =))
ĐỒng ý mua cái mới là hay nhưng mà vứt cũ đi thì e chả liên quan.

Nông_dân

Xe buýt
cái gì cũng nói cho hay tý
phòg không tầm nào cũng không phải là thừa kể cả K44 nhá
chuyển S-300 cả thì tên lửa hành trình , UAV cũng lôi ra phang ạ
nâng cấp các hệ thống cũ mua thêm hệ thống mới trong tầm có thể
theo ý em nâng cấp S-125 vẫn là phương sn tốt thời gian này . Tiền thfi mất giá nợc ông nhiều mà bác cứ làm như tiền là vỏ hến mà vứt hết đi dùng mỗi S-300 =))
ĐỒng ý mua cái mới là hay nhưng mà vứt cũ đi thì e chả liên quan.
Tất nhiên là cái S125 rẻ thì mình vẫn cải tiến và phát huy. Nhưng S 300, Tor hay Buk thì nên tăng cường. Sự hiện đại và chính xác cao của nó sẽ làm kẻ thù cũng sẽ chùn bước cụ à. Không ngẫu nhiên, thằng i răng làm được nhiều loại tên lửa phòng không thế mà cứ sôi sùng sục đòi S 300 của Ngố đâu.
Nếu Ngố nó thanh lý thì ta tranh thủ cũng được mà

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
s-300 hay sam -2 sam 3 Tor và buk như em nói đều là thành phần của 1 hệ thống phòng không hoàn chỉnh
tùy theo tính chất của mục tiêu mà ng ta sử dụng
chả nhẽ dùng s-300 bắn con cessna lý tống =))
nhưng cũg chả dùng Tor để bắn B2 đc :))
nếu mua đc thêm s-300 thì cũng mừng ( nhưng đấy chỉ là đạn) với hệ thống phóng thiếu thì :P khả năng tịt rất cao

stradi

Xe hơi
Cả chiến dịch bắn được hai con. Ko có ý nghĩa gì về cuộc chiến.
Ít ra phải hạ 50% B52 như ta thì mới nói được câu chuyện về tính hiệu quả và phù hợp cụ à.
Em vẫn nghĩ là mua chất hơn mua số lượng. Cứ S300 thanh lý mà mua. So sánh lực lượng sẽ hơn nhiều nếu xảy ra cuộc chiến nào.
Mấy con cũ kia nhiều thì cũng giống như 1000 con tăng Iraq bị hạ tại vùngnvinh thôi
Cụ nói thế nào ấy chứ. Chẳng cần đến 2 con, chỉ cần quật 1 con thôi là Mỹ đã phải rùng mình rồi. Đến F117 mà còn bị quật vỡ mặt thì đám F15, F16 còn an toàn chắc? Thêm nữa có thể không có nhiều hiệu quả về cả một cuộc chiến, nhưng nó làm cho tinh thần của quân và dân lên rất cao đó.
PS : Sự thật thì thằng nào chiến với Mỹ giờ này mà không có khả năng chống chế áp điện tử tốt thì die hết cả thôi.

Nông_dân

Xe buýt
cái ấy là cái mà bác Nong_dan bảo mua về đấy
S-300 trực chiến quanh Mát
Cảm ơn cụ chủ. Ảnh thật chi tiết. Cụ thấy em nói cũng đúng đấy chứ. Ống phóng tên lửa la liệt. Nếu làm thêm mấy giàn S 300 nữa( hoặc chục giàn Ngố thanh lý) thì số lượng tên lửa còn khủng nữa. Khi ấy mang 3-4 phi đội vào , ko con nào bay ra. Khựa nó cũng phải cân nhắc cụ nhầy. Tầm thấp thì của nhà mình cũng tạm rồi, tiết kiệm mua hàng hiệu dùng hiẹu quả và lâu dài hơn

Tầm thấp mình còn kém lắm .. ít có súng pk điều khiển = máy tính, toàn ngắm = cơm cả nên hiệu quả chả biết thế nào mà lường ..

phuong_hoang007

Xe tăng
Tầm thấp mình còn kém lắm .. ít có súng pk điều khiển = máy tính, toàn ngắm = cơm cả nên hiệu quả chả biết thế nào mà lường ..
Chính vì thế nên cần phải hội thảo nhiều thì mới lên đc tầm cao lão mèo nhể;))

Laimoithichdua

Xe hơi
Mình cũng tự nâng cấp được đáng kể đồ chơi đấy nhé !

Cuoihn

Xe tăng
Nâng cấp lên mà dùng cho nó hết hàng tồn kho đi mà các cụ. Mới thì vẫn phải mua rồi, nhưng hàng tồn kho thì vẫn phải dùng, chẳng nhẽ vứt đi

Nâng cấp lên mà dùng cho nó hết hàng tồn kho đi mà các cụ. Mới thì vẫn phải mua rồi, nhưng hàng tồn kho thì vẫn phải dùng, chẳng nhẽ vứt đi
Hết niên hạn xử dụng thì phải vứt thoai .. vũ khí nóa là thế mà ...