[Funland] Otofun running kêu gọi thành viên cùng sở thích 🥇🥇🥇

namcutthoi

Xe buýt
L
FM đầu tiên của em nên cá nhân em cũng chỉ biết được vài ý kiến anh em trao đổi nhiều:
-Crew có thể top đầu sớm quá và năm nay ít hơn nên độ nhiệt cũng giảm.
-Thời tiết tuy độ ẩm hơi cao nhưng mát mẻ và ổn
-Việc phân làn còn thiếu biển chỉ dẫn, bọn em chạy 2 loop nên đi qua đoạn giao nhau thấy nhiều người hỏi đường phụ
-Vụ Cao Hà bị dẫn sai 3km quả thật ảnh hưởng nghiêm trọng đến tâm lý và thành tích và nó đã xảy ra.
-Cơ cấu giải thưởng không hấp dẫn (nếu so ngay với VP bank còn có lứa tuổi các kiểu)
Nhưng nói gì thì nói, LBM nó là cung chạy đẹp và xứng đáng số 1 Road VN thật cụ ạ. Nơi hội tụ anh em mọi miền và nó có sức hấp dẫn tuyệt đối cho Runners
LBM nói gì thì nói cũng là giải có 5 năm kinh nghiệm tổ chức, cung đường bên Long Biên không quá nhiều vấn đề như các giải chạy trong phố cổ.
So nguồn lực tổ chức thì rõ ràng mấy giải có VP, Tech... họ mạnh tay hơn. Ví như VPHM vừa rồi họ phối hợp luôn với LĐĐK đứng chủ trì chuyên môn, TNV thì nguồn từ các em SV ĐHSPTDTT HN, trường này họ tập huấn SV kỹ lắm, tốp nào phân về khu vực nào, làm gì đều rõ ràng.
Đội ngũ Pacer, biker kinh nghiệm đầy mình vẫn liên tục test route cho tới sát ngày race, tránh tình trạng dẫn nhầm đường như năm ngoái.
Rõ ràng họ học kinh nghiệm từ LBM và các giải khác để dần bắt kịp khâu tổ chức giải.
Phong trào chạy bộ vậy là phát triển đáng mừng các cụ nhỉ.
Các cụ sub 330 thật đáng nể, muốn vodka nữa mà không được.

j23

Xe container
L

LBM nói gì thì nói cũng là giải có 5 năm kinh nghiệm tổ chức, cung đường bên Long Biên không quá nhiều vấn đề như các giải chạy trong phố cổ.
So nguồn lực tổ chức thì rõ ràng mấy giải có VP, Tech... họ mạnh tay hơn. Ví như VPHM vừa rồi họ phối hợp luôn với LĐĐK đứng chủ trì chuyên môn, TNV thì nguồn từ các em SV ĐHSPTDTT HN, trường này họ tập huấn SV kỹ lắm, tốp nào phân về khu vực nào, làm gì đều rõ ràng.
Đội ngũ Pacer, biker kinh nghiệm đầy mình vẫn liên tục test route cho tới sát ngày race, tránh tình trạng dẫn nhầm đường như năm ngoái.
Rõ ràng họ học kinh nghiệm từ LBM và các giải khác để dần bắt kịp khâu tổ chức giải.
Phong trào chạy bộ vậy là phát triển đáng mừng các cụ nhỉ.
Các cụ sub 330 thật đáng nể, muốn vodka nữa mà không được.
Em nghĩ là do LBM bán BIB giá thấp quá, chắc chắn thấp nhất trong các giải nội địa cmnl! NÊn năm nay CoVid chắc các cơ quan đoàn thể đói, nên phí lobby ngoài trù định của BTC chăng..
Mà thực ra như đám runners sáng nay nhé, e thấy nhiều người sẵn sàng trả thêm phí để giải được ngon hơn!

namcutthoi

Xe buýt
Em nghĩ là do LBM bán BIB giá thấp quá, chắc chắn thấp nhất trong các giải nội địa cmnl! NÊn năm nay CoVid chắc các cơ quan đoàn thể đói, nên phí lobby ngoài trù định của BTC chăng..
Mà thực ra như đám runners sáng nay nhé, e thấy nhiều người sẵn sàng trả thêm phí để giải được ngon hơn!
LBM là giải của ae chạy bộ mà cụ. Lobby thì dù sao chỉ làm với UBND quận Long Biên cũng đỡ hơn làm với UBND TP, với Hoàn Kiếm, Hai Bà, Đống Đa, Ba Đình, Tây Hồ... như mấy giải gắn tên các đại gia Bank chạy trong phố.
Runhome là slogan, nên cũng hơi khó tăng giá. Mà đúng là tăng thêm dù chỉ 100k cũng đã giải quyết được ối việc.

dinhsuu

Xe buýt
Hay hôm qua chạy anh không được cởi áo nên mất nhiều mồ hôi hơn dẫn đến việc bị chuột hỏi :D
Hôm qua mát trời chủ quan ko mang muối theo, ai ngờ độ ẩm cao ra mồ hôi nhiều nên mất muối mới dính chuột 😂. Rút kinh nghiệm cho race tới thôi.

dinhsuu

Xe buýt
Cụ chạy tốt quá ạ, lần sau em sẽ hóng bám theo cụ :)
Quả thật cú FM đầu của em mọi người HBPR rất lo lắng vì em tập rất nhởn nhơ, từ đầu năm tích luỹ Strava chưa đến 900 km và hoạ hoằn mới có buổi long run dài nhất chưa quá 21 km. Nhưng có thể vì vào cuộc với tâm lý thoải mái cộng thêm điều rất may mắn là em có anh Trịnh Phan Thịnh và em Lưu Minh Khương, 3 anh em đều chung mục tiêu sub 330 và cả cung chạy cùng nhau và đều nhắc nhau tuân thủ pace chuẩn 445, luân phiên cùng nhau tiếp nước (anh em người lấy pocari và người lấy lọc) đổi nhau. Tâm lý rất thoải mái, vừa chạy vừa buôn chuyện. Đến loop thì 3 anh em đổi mục tiêu sang sub 319 và dặn nhau sau điểm U turn dưới đê là sẽ huynh đệ tương tàn, all out.
Trộm vía chân cẳng em ổn, nhưng bất ổn từ km 26, khi đó đôi giày mới rôt đa 3 buổi, mỗi buổi không quá 10km của em nó nảy sinh vấn đề kích chân (tại em nghe ku bán giày nó xui là đôi mới này dài hơn next), đến tầm km 35 là gồng mình lên vì đau và không rướn được... Nhưng dù sao đó cũng là kết quả ổn với em và nay vẫn recovery ngon lành.
Trưa qua team em cũng ngồi khá đông đủ và cả cụ Giang Liêu.
Cụ ngồi đâu nhỉ, em ngồi cạnh Thanh Lâm & đối diện Hà què đấy :).

namcutthoi

Xe buýt
Hôm qua mát trời chủ quan ko mang muối theo, ai ngờ độ ẩm cao ra mồ hôi nhiều nên mất muối mới dính chuột 😂. Rút kinh nghiệm cho race tới thôi.
Cụ đùa à, giải nào em cũng mang muối theo nha. 2h30 gặp thì cụ không bảo, 2loop chạy qua cũng ko bảo gì. Fail ráng chịu nhá

dinhsuu

Xe buýt
Cụ đùa à, giải nào em cũng mang muối theo nha. 2h30 gặp thì cụ không bảo, 2loop chạy qua cũng ko bảo gì. Fail ráng chịu nhá
Lâu nay chạy ko dùng gì quen rồi, hôm qua định all out tý mới hụt sức thôi cụ, hic. Dù sao mục tiêu chính cũng là test chiến thuật cho Mid9 mà.

namcutthoi

Xe buýt
Lâu nay chạy ko dùng gì quen rồi, hôm qua định all out tý mới hụt sức thôi cụ, hic. Dù sao mục tiêu chính cũng là test chiến thuật cho Mid9 mà.
Hahaha. M9 em vẫn đứng bán muối đới :))

dinhsuu

Xe buýt

Hahaha. M9 em vẫn đứng bán muối đới :))
Hôm đó thiếu muối sẽ mua chịu của cụ :))

OmegaO9

Xe container
Hôm qua em chơi 3 muối. 1 viên km 15 rồi 27-35 và rất may là không vấn đề gì, thực tế thì em chưa bao giờ dính chuột rút khi thi đấu. Từ bé đến giờ dính 3 lần lúc ngủ mơ thôi 😂 Nhưng bắp của em không mạnh lắm nên cũng thấy cảm giác hơi buồn buồn ở vài km cuối, cái hay là giải này có bể lạnh (tuy thấy anh em chê là chưa lạnh sâu) nên phục hồi cũng tốt.
Cụ Thanh Giang qua cũng dính sau khi qua loop 1 cụ nhỉ.

Cụ ngồi đâu nhỉ, em ngồi cạnh Thanh Lâm & đối diện Hà què đấy :).
Em ngồi cuối cùng dãy anh Hà què đấy ạ. Em ngồi đến cuối, dư nguyên 1 chai của Lâm nên em và ku em công viên cưa hết mới về. Qua em cũng làm tý kèo cụ Kip Long hehe
Hẹn gặp cụ tại Midnight nhé, em sẽ cố sub320.

Chỉnh sửa cuối:

j23

Xe container
Cụ nào còn cái giáo án 10K Sub 0:50 hoặc 0:45 chi tiết cho em với, tầm 15-20 tuần là đẹp, sức em giờ cố chỉ đến thế được thôi huhu, FM và thậm chí HM ko đủ thời gian luyện, hàng ngày em chỉ có tối đa 30' để tập :(
Đội ơn các cụ
À giáo án file nhé chứ ko phải giáo án online, vì em vẫn đang dùng TomTom :D

namcutthoi

Xe buýt
Hôm đó thiếu muối sẽ mua chịu của cụ :))
CN rồi cụ rượt Hoàng Huy kiểu gì hắn bỏ cả trạm nước 6 trên đê Gia Thượng, qua chỗ em la chí chóe "nước mở nắp", chỗ quay đầu có tiếp nước đâu, may em có chai nước lạnh ném theo, cũng chưa đòi được tiền.
Nên là không bán chịu... Giải sau nữa, cụ cho em xin quả bóng pacer của cụ là xong <:-P

dinhsuu

Xe buýt
CN rồi cụ rượt Hoàng Huy kiểu gì hắn bỏ cả trạm nước 6 trên đê Gia Thượng, qua chỗ em la chí chóe "nước mở nắp", chỗ quay đầu có tiếp nước đâu, may em có chai nước lạnh ném theo, cũng chưa đòi được tiền.
Nên là không bán chịu... Giải sau nữa, cụ cho em xin quả bóng pacer của cụ là xong <:-P
😁

dinhsuu

Xe buýt
Hôm qua em chơi 3 muối. 1 viên km 15 rồi 27-35 và rất may là không vấn đề gì, thực tế thì em chưa bao giờ dính chuột rút khi thi đấu. Từ bé đến giờ dính 3 lần lúc ngủ mơ thôi 😂 Nhưng bắp của em không mạnh lắm nên cũng thấy cảm giác hơi buồn buồn ở vài km cuối, cái hay là giải này có bể lạnh (tuy thấy anh em chê là chưa lạnh sâu) nên phục hồi cũng tốt.
Cụ Thanh Giang qua cũng dính sau khi qua loop 1 cụ nhỉ.

Em ngồi cuối cùng dãy anh Hà què đấy ạ. Em ngồi đến cuối, dư nguyên 1 chai của Lâm nên em và ku em công viên cưa hết mới về. Qua em cũng làm tý kèo cụ Kip Long hehe
Hẹn gặp cụ tại Midnight nhé, em sẽ cố sub320.
Ok, hẹn cụ Mid9 nhé.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cụ chạy tốt quá ạ, lần sau em sẽ hóng bám theo cụ :)
Quả thật cú FM đầu của em mọi người HBPR rất lo lắng vì em tập rất nhởn nhơ, từ đầu năm tích luỹ Strava chưa đến 900 km và hoạ hoằn mới có buổi long run dài nhất chưa quá 21 km. Nhưng có thể vì vào cuộc với tâm lý thoải mái cộng thêm điều rất may mắn là em có anh Trịnh Phan Thịnh và em Lưu Minh Khương, 3 anh em đều chung mục tiêu sub 330 và cả cung chạy cùng nhau và đều nhắc nhau tuân thủ pace chuẩn 445, luân phiên cùng nhau tiếp nước (anh em người lấy pocari và người lấy lọc) đổi nhau. Tâm lý rất thoải mái, vừa chạy vừa buôn chuyện. Đến loop thì 3 anh em đổi mục tiêu sang sub 319 và dặn nhau sau điểm U turn dưới đê là sẽ huynh đệ tương tàn, all out.
Trộm vía chân cẳng em ổn, nhưng bất ổn từ km 26, khi đó đôi giày mới rôt đa 3 buổi, mỗi buổi không quá 10km của em nó nảy sinh vấn đề kích chân (tại em nghe ku bán giày nó xui là đôi mới này dài hơn next), đến tầm km 35 là gồng mình lên vì đau và không rướn được... Nhưng dù sao đó cũng là kết quả ổn với em và nay vẫn recovery ngon lành.
Trưa qua team em cũng ngồi khá đông đủ và cả cụ Giang Liêu.
Quả thật cú FM đầu của em mọi người HBPR rất lo lắng vì em tập rất nhởn nhơ, từ đầu năm tích luỹ Strava chưa đến 900 km và hoạ hoằn mới có buổi long run dài nhất chưa quá 21 km.

sợ thật, cụ đúng là không phải người phàm, năm 2018 2019 cụ đã tập chạy chưa mà 2020 khiếp thế

phuclam167

Xe tải
không rõ các cụ chạy FM như nào. LBM em chạy HM đến km thứ 19 là đã tụt pin rồi :(

Nguyenthang1993

Xe máy
Dạo này tinh thần chạy bộ lan rộng quá. E bên gần vinhome mà thi thoảng lại thấy cấm đường để chạy

OmegaO9

Xe container
Quả thật cú FM đầu của em mọi người HBPR rất lo lắng vì em tập rất nhởn nhơ, từ đầu năm tích luỹ Strava chưa đến 900 km và hoạ hoằn mới có buổi long run dài nhất chưa quá 21 km.

sợ thật, cụ đúng là không phải người phàm, năm 2018 2019 cụ đã tập chạy chưa mà 2020 khiếp thế
Dạ, năm 2017 em chạy vài lần từ nhà ra đoạn 2 con rồng khoảng 3km rồi đi bộ về (chứ cũng không đủ sức chạy về nữa vì 3km kiểu Interval), mục đích tăng thể lực đá bóng. Sau đó em làm 1 phát chén Tây 14km ở pace 8 hơn và cứ khoảng 2-3km lại đi bộ. Bẵng đi 1 thời gian em quyết định "chinh phục " 3 hồ (Tây, Trúc Bạch, Hồ Hoàn Kiếm) tổng 28 km. Sau phát đó thì đau chân mấy hôm và em bỏ chạy luôn :)
Tháng 7/2019 em mới chạy chén Tây trở lại, và ông anh add vào K39 Neu. Từ lúc đó em chơi Uprace rồi Bidv, cũng toàn solo và chưa tham gia hội nhóm. Rồi vợ em bảo sao không ra CV Hoà Bình cho nó thoáng đãng, và tháng 11/2019 em nhập nhóm HBPR. Sau Mộc Châu thì em bị Itbands và đến thangs 6/2020 mới chạy trở lại, nhưng cũng không đều và mileage cực thấp.
Có lẽ em có chút tự tin và đặt mục tiêu 330 cho LBM là vì dù em chỉ chạy HM trước đó, nhưng em đều không dùng dinh dưỡng gì, và cũng chưa đến điểm đụng tường. Và trước đó em cũng thử 40 sub 4 rồi, hoặc 60 km max.
Đại loại thế cụ ạ :)

Chỉnh sửa cuối: