[Funland] Otofun running kêu gọi thành viên cùng sở thích 🥇🥇🥇

Wonder Woman884

Xe đạp
nếu có điều kiện thì mua giầy asics, nhớ đợi sale 40% cho rẻ, còn không vào Decathlon ở Royal City chọn một đôi vừa tiền là được, quan trọng là cách chạy, không tiếp đất bằng gót chân, và giầy thoải mái, đừng chạy bằng giầy chật.
đồng hồ em đang dùng garmin 245, nên em cũng gợi ý mua chiếc này, giá bên Tốc tầm hơn 6 triệu chút
ngoài ra có thể tham khảo coros pace 2
nếu thích tiết kiệm thì garmin vivo cũng ổn, giá khoảng dưới 3 triệu
Chị cám ơn những tư vấn hữu ích của em nhé
Bên Tốc là bên nào web hay link ntn cho c được ko?

j23

Xe container
Chẹp, em vừa coffee về với các runners hqua, thấy kêu ca cũng nhiều quá, và nhiều ý kiến là sẽ ko quay lại nếu năm sau còn tiếp tục vẫn tệ như năm nay :(
Route đã thành nhàm chán - bên An ninh ko nhiệt tình hỗ trợ -> bà con phản ứng dọc đường quá nhiều - đồ ăn uống support ngày càng xuống cấp - TNV quá thiếu kiến thức ko rõ vì đào tạo hời hợt hay có nguyên nhân gì khác -> chuyện lạc đường và chỉ dẫn sai quá phổ biến...cao trào là vụ Mr Cao Hà post tối qua lên FB...
Nhưng mọi người đều đồng tình với quan điểm: cần nâng cao phí đăng ký và hạn chế Super Early Bird kẻo ko đủ kinh phí tổ chức giải..thà nâng cao chất lượng và dịch vụ còn hơn là hạ phí quá thấp như hiện tại để rồi khâu tổ chức thực sự có vấn đề.

Cụ nào vừa race xong có thấy giống như trên ko ạ? dinhsuu OmegaO9 rfs

j23

Xe container

dinhsuu

Xe buýt
Chẹp, em vừa coffee về với các runners hqua, thấy kêu ca cũng nhiều quá, và nhiều ý kiến là sẽ ko quay lại nếu năm sau còn tiếp tục vẫn tệ như năm nay :(
Route đã thành nhàm chán - bên An ninh ko nhiệt tình hỗ trợ -> bà con phản ứng dọc đường quá nhiều - đồ ăn uống support ngày càng xuống cấp - TNV quá thiếu kiến thức ko rõ vì đào tạo hời hợt hay có nguyên nhân gì khác -> chuyện lạc đường và chỉ dẫn sai quá phổ biến...cao trào là vụ Mr Cao Hà post tối qua lên FB...
Nhưng mọi người đều đồng tình với quan điểm: cần nâng cao phí đăng ký và hạn chế Super Early Bird kẻo ko đủ kinh phí tổ chức giải..thà nâng cao chất lượng và dịch vụ còn hơn là hạ phí quá thấp như hiện tại để rồi khâu tổ chức thực sự có vấn đề.

Em về sớm nên ko vướng mấy vụ cụ nêu, chạy race road thì em ít ghé các CP nên cũng ko để ý đồ ăn 😀. Nhưng vụ TNV chỉ dẫn hôm qua để Cao Hà chạy lạc route thì quả thật quá đáng trách.

j23

Xe container
Hehe em quên mất là các cụ toàn người giời nên ko bị vướng mấy vụ kia hehe
Tiếp vụ 345 runner FM Sub4, là vụ cụ Đoàn Ngọc Hải tiếp tục chén FM Sub5 dù gần như ko tập theo giáo án, suốt ngày mài đít sau vô lăng, mà Sub 5 xếp hạng gần cuối Top 1000! Giờ đúng là thành tích của cộng đồng runners kinh khủng thật :D
3 năm trước thì Sub5 thừa sức vào top 200 :D

dinhsuu

Xe buýt
Hehe em quên mất là các cụ toàn người giời nên ko bị vướng mấy vụ kia hehe
Tiếp vụ 345 runner FM Sub4, là vụ cụ Đoàn Ngọc Hải tiếp tục chén FM Sub5 dù gần như ko tập theo giáo án, suốt ngày mài đít sau vô lăng, mà Sub 5 xếp hạng gần cuối Top 1000! Giờ đúng là thành tích của cộng đồng runners kinh khủng thật :D
3 năm trước thì Sub5 thừa sức vào top 200 :D
2 năm nay phong trào tập luyện phát triển kinh, hôm qua sub330 cũng gần 100 runners rồi. Giờ sub330 cũng như kiểu sub4 cách đây hơn 1 năm 😀

j23

Xe container
2 năm nay phong trào tập luyện phát triển kinh, hôm qua sub330 cũng gần 100 runners rồi. Giờ sub330 cũng như kiểu sub4 cách đây hơn 1 năm 😀
Đấy, các cụ liệu mà tập chăm vào nhé kẻo tụt hạng hehe

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em về sớm nên ko vướng mấy vụ cụ nêu, chạy race road thì em ít ghé các CP nên cũng ko để ý đồ ăn 😀. Nhưng vụ TNV chỉ dẫn hôm qua để Cao Hà chạy lạc route thì quả thật quá đáng trách.
ủa anh Hà chưa chạy giải này lần nào à, 5 năm một route mà nhỉ

namcutthoi

Xe buýt
9 giờ mà đã tốp cuối của 42km - các cụ lên chân quá, chúc mừng.
Em thấy ảnh hưởng thì ý kiến - các ban bệ châm cứu chứ em biết các cụ chạy nhảy thế nào đâu :D
9h sáng là các chốt trên đường lần lượt báo về là hết runner qua chốt. Em đi chốt đường cuối cùng tới Ngô Gia Tự lúc 9h35 là giải tỏa đường mà.
Ý kiến dân cư địa bàn quan trọng chứ cụ. Có lẽ sang năm sẽ đẩy sớm giờ chạy lên để kết thúc sớm, tránh ảnh hưởng chung. Dù sao cũng chỉ có 1 lần/năm có giải chạy.
Chỉ riêng vụ cụ khuyên runner chọn cự ly vừa sức mà chạy là biết cụ hiểu chuyện đám chạy nhảy này rồi :)

Chỉnh sửa cuối:

xitruman

Xe tăng
nếu có điều kiện thì mua giầy asics, nhớ đợi sale 40% cho rẻ, còn không vào Decathlon ở Royal City chọn một đôi vừa tiền là được, quan trọng là cách chạy, không tiếp đất bằng gót chân, và giầy thoải mái, đừng chạy bằng giầy chật.
đồng hồ em đang dùng garmin 245, nên em cũng gợi ý mua chiếc này, giá bên Tốc tầm hơn 6 triệu chút
ngoài ra có thể tham khảo coros pace 2
nếu thích tiết kiệm thì garmin vivo cũng ổn, giá khoảng dưới 3 triệu
Em thấy bẩu em 245 hay bị lỗi màn hình lắm.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

OmegaO9

Xe container
Đội công viên nhà cụ khủng thật, 3 người sub3, sub 3:30 thêm mấy người nữa. Có lẽ đội này là đội chất lượng nhất HN
Hôm nay em cũng fail, bị chuột hỏi thăm từ km36 rồi túc tắc lê lết về đích 😞
Cụ chạy tốt quá ạ, lần sau em sẽ hóng bám theo cụ :)
Quả thật cú FM đầu của em mọi người HBPR rất lo lắng vì em tập rất nhởn nhơ, từ đầu năm tích luỹ Strava chưa đến 900 km và hoạ hoằn mới có buổi long run dài nhất chưa quá 21 km. Nhưng có thể vì vào cuộc với tâm lý thoải mái cộng thêm điều rất may mắn là em có anh Trịnh Phan Thịnh và em Lưu Minh Khương, 3 anh em đều chung mục tiêu sub 330 và cả cung chạy cùng nhau và đều nhắc nhau tuân thủ pace chuẩn 445, luân phiên cùng nhau tiếp nước (anh em người lấy pocari và người lấy lọc) đổi nhau. Tâm lý rất thoải mái, vừa chạy vừa buôn chuyện. Đến loop thì 3 anh em đổi mục tiêu sang sub 319 và dặn nhau sau điểm U turn dưới đê là sẽ huynh đệ tương tàn, all out.
Trộm vía chân cẳng em ổn, nhưng bất ổn từ km 26, khi đó đôi giày mới rôt đa 3 buổi, mỗi buổi không quá 10km của em nó nảy sinh vấn đề kích chân (tại em nghe ku bán giày nó xui là đôi mới này dài hơn next), đến tầm km 35 là gồng mình lên vì đau và không rướn được... Nhưng dù sao đó cũng là kết quả ổn với em và nay vẫn recovery ngon lành.
Trưa qua team em cũng ngồi khá đông đủ và cả cụ Giang Liêu.

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container

FM đầu tiên của em nên cá nhân em cũng chỉ biết được vài ý kiến anh em trao đổi nhiều:
-Crew có thể top đầu sớm quá và năm nay ít hơn nên độ nhiệt cũng giảm.
-Thời tiết tuy độ ẩm hơi cao nhưng mát mẻ và ổn
-Việc phân làn còn thiếu biển chỉ dẫn, bọn em chạy 2 loop nên đi qua đoạn giao nhau thấy nhiều người hỏi đường phụ
-Vụ Cao Hà bị dẫn sai 3km quả thật ảnh hưởng nghiêm trọng đến tâm lý và thành tích và nó đã xảy ra.
-Cơ cấu giải thưởng không hấp dẫn (nếu so ngay với VP bank còn có lứa tuổi các kiểu)
Nhưng nói gì thì nói, LBM nó là cung chạy đẹp và xứng đáng số 1 Road VN thật cụ ạ. Nơi hội tụ anh em mọi miền và nó có sức hấp dẫn tuyệt đối cho Runners

j23

Xe container
Khiếp cụ nện 10 tháng chưa nổi 1000 km mà lúc nện thật thì vẫn khét thế :D
Bái phục!