[Funland] Otofun running kêu gọi thành viên cùng sở thích 🥇🥇🥇

revolutions

Xe buýt
Cảm ơn cụ, chắc năm nay có thay đổi gì đó nên phải ĐK lại và số EBIB cũng là số khác.
Link web cũng không thấy ghi pace như thế nào là hợp lệ cụ nhỉ. Các điều lệ cũng chưa thấy đâu.

QDV2012

Xe tăng
cccm ơi cho em tham gia với, em bắt đầu tập chạy, hqua có tập buổi đầu tiên với cường độ đi nhanh là 6km/1h
Em xin tư vấn giầy và đồng hồ luôn ạ
Đi bộ nhanh 6km/h là hơn e chạy bt rồi ;))

Giầy vs đồng hồ thì vô vàn cụ nhé, tùy tình hình tài chính

Giầy thì nên mua có thương hiệu tẹo của Das hay Nike (Từ 1,5tr đến 5tr) xin vs chuyên hơn có Hokka

Còn đồng hồ thì e thấy không cần thiết lắm, điện thoại + kết nối Strava cũng được

Xịn hơn thì Apple Watch, xịn hơn nữa thì đồng hồ Garmin

j23

Xe container
Đi bộ nhanh 6km/h là hơn e chạy bt rồi ;))

Giầy vs đồng hồ thì vô vàn cụ nhé, tùy tình hình tài chính

Giầy thì nên mua có thương hiệu tẹo của Das hay Nike (Từ 1,5tr đến 5tr) xin vs chuyên hơn có Hokka

Còn đồng hồ thì e thấy không cần thiết lắm, điện thoại + kết nối Strava cũng được

Xịn hơn thì Apple Watch, xịn hơn nữa thì đồng hồ Garmin
Ơ thế cụ chạy chậm hơn cả Pace 10 sao được, em thấy chạy rùa như em đã là Pace 8 rồi, chậm hơn nữa là thành đi bộ, chạy gì nữa

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
cccm ơi cho em tham gia với, em bắt đầu tập chạy, hqua có tập buổi đầu tiên với cường độ đi nhanh là 6km/1h
Em xin tư vấn giầy và đồng hồ luôn ạ
nếu có điều kiện thì mua giầy asics, nhớ đợi sale 40% cho rẻ, còn không vào Decathlon ở Royal City chọn một đôi vừa tiền là được, quan trọng là cách chạy, không tiếp đất bằng gót chân, và giầy thoải mái, đừng chạy bằng giầy chật.
đồng hồ em đang dùng garmin 245, nên em cũng gợi ý mua chiếc này, giá bên Tốc tầm hơn 6 triệu chút
ngoài ra có thể tham khảo coros pace 2
nếu thích tiết kiệm thì garmin vivo cũng ổn, giá khoảng dưới 3 triệu

Vo_thuong

Xe điện
nếu có điều kiện thì mua giầy asics, nhớ đợi sale 40% cho rẻ, còn không vào Decathlon ở Royal City chọn một đôi vừa tiền là được, quan trọng là cách chạy, không tiếp đất bằng gót chân, và giầy thoải mái, đừng chạy bằng giầy chật.
đồng hồ em đang dùng garmin 245, nên em cũng gợi ý mua chiếc này, giá bên Tốc tầm hơn 6 triệu chút
ngoài ra có thể tham khảo coros pace 2
nếu thích tiết kiệm thì garmin vivo cũng ổn, giá khoảng dưới 3 triệu
Vừa rồi Covid em thấy các hãng hầu như Sale 40-50% nhiều lắm.
Trên hàng bông có hàng của Addidas (56 HB), Acics (124 HB) đều giảm giá, em đi mua mấy đôi tặng các bác về hưu mà nguyên giá tầm 2 củ, sale còn trên 1 củ thôi.
Em đã thử dùng cả Addidas, Asics, Nike và một đôi "lạ" Mizuno nhưng lại thích Mizuno nhất, chắc mấy đôi kia chưa phải loại cao cấp cũng nên :).
Các cụ thử lượn qua đó hoặc điện thoại xem còn sale không nhé.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Trên hàng bông có hàng của Addidas (56 HB), Acics (124 HB) đều giảm giá, em đi mua mấy đôi tặng các bác về hưu mà nguyên giá tầm 2 củ, sale còn trên 1 củ thôi.
Em đã thử dùng cả Addidas, Asics, Nike và một đôi "lạ" Mizuno nhưng lại thích Mizuno nhất, chắc mấy đôi kia chưa phải loại cao cấp cũng nên :).
Mizuno cũng nổi tiếng trong làng chạy bộ, cụ mua mizuno bao tiền?

Vo_thuong

Xe điện
Mizuno cũng nổi tiếng trong làng chạy bộ, cụ mua mizuno bao tiền?
Mizuno hồi trước có trang web sale hàng hiệu (Leftair.com) em mua cho mình 1 đôi 1,6 tr và một đôi cho vợ 1,2 tr, trang này giờ phá sản rồi cụ ạ, ko nhớ giá gốc bao nhiêu nữa, đâu đó gần 3 tr thì phải.
Nike em cũng mua trên trang đó và giá cũng 1,6 tr, giá gốc hơn 3 tr.

QDV2012

Xe tăng
Mizuno e mới chỉ biết là nó chuyên cho bộ môn bóng bàn thôi (vì e chơi môn này) chứ chưa nghe nói là nó bán cả giày chạy

E thấy mấy bác chạy chuyên toàn đi Hoka thoai.

icemain

Xe tăng
Em cũng có một đôi xỏ ngón để chạy, cũng có mấy bạn chạy dép tổ ong vì họ thích, có tập dần và chân khỏe. Còn mình thì thích chạy dép để thay đổi, chạy nhẹ nhàng recovery thôi. Vì thế dép để chạy theo em phải có tiêu chí:
- Chắc chắn, dây quai không bị tuột khi chạy. Ôm chân, chân không bị trượt, xô lệch khi chạy.
- Chất liệu đế mềm, đàn hồi. Cấu tạo hơi như đế giầy, support cho chân.
- Dây quai không làm xước bàn chân
Cụ tìm mấy đôi giày chạy bộ ngón Barefoot minimalist hoặc đội trail Merrell Vibram

Chỉnh sửa cuối:

Vo_thuong

Xe điện
Mizuno e mới chỉ biết là nó chuyên cho bộ môn bóng bàn thôi (vì e chơi môn này) chứ chưa nghe nói là nó bán cả giày chạy

Vầng, khi mới chạy thì chỉ biết Das, Nike...
Về sau thì mới biết có hàng trăm hàng cụ ạ.
Nào là Ascics, Hoka, Salomon ...
Cứ search 100 best shoes for running là hoa cả mắt luôn :)

j23

Xe container

Mizuno chạy khủng, nhiều cụ chuyên nghiệp dùng đấy cụ :)
Hoka thì dành cho người có điều kiện chút...vì hàng này rất ít khi Sales giống như Nike

QDV2012

Xe tăng
Hoka thì dành cho người có điều kiện chút...vì hàng này rất ít khi Sales giống như Nike
Nay em mới biết Mizuno chạy khủng nhé
Đội bóng bàn em chơi toàn mua giày, áo Mizuno. Bọn tuyển nó cũng toàn dùng nên e chỉ biết bọn này chuyên môn này (hoặc thêm cầu lông) ai ngờ cả môn chạy cũng khủng cơ đấy.

Em lèo phèo nghiệp dư cứ đi Das vừa giá. Tầm nào mà lên đc HM thì mới tìm loại tốt hơn :D

matizac

Xe tăng
các cụ nâng pace lên tốt quá, e giờ chỉ ngày 2-3km thôi

OmegaO9

Xe container
Hoka sale liên tục cụ ơi, ví dụ đôi mà hãng cho là có sức đối kháng với Nike Next% hay Adidas Pro là Hoka Carbon X, đã sale ngay từ lúc ra mắt.
Dân chuyên ở Vn 70% chơi Nike cụ ơi, đa phần khi tập họ sẽ dùng đôi bình thường, vào race thì Nike chiếm thế thượng phong. Sáng chủ nhật này cụ để ý Long Biên xem, vô vàn Nike Alpha fly, vaporfly Next ... sẽ là chủ yếu.

j23

Xe container
Hoka sale liên tục cụ ơi, ví dụ đôi mà hãng cho là có sức đối kháng với Nike Next% hay Adidas Pro là Hoka Carbon X, đã sale ngay từ lúc ra mắt.
Dân chuyên ở Vn 70% chơi Nike cụ ơi, đa phần khi tập họ sẽ dùng đôi bình thường, vào race thì Nike chiếm thế thượng phong. Sáng chủ nhật này cụ để ý Long Biên xem, vô vàn Nike Alpha fly, vaporfly Next ... sẽ là chủ yếu.
Em luôn quan niệm 10% thì ko gọi là sales được, bản chất cái đó là clearing stock :) và thực tế hàng Hoka/Mizuno nó như vậy, riêng Carbon X thì chắc làm push branding nên đúng như cụ nói! Cụ tin em đi, cái này chuyên ngành em được đào tạo từ xưa rồi.
Nike thì em lạ gì, giải Hàn hay Taiwan, Mã, tỷ lệ runner xỏ Nike còn kinh hơn Vietnam nhiều đặc biệt giải Hàn năm ngoái bạt ngàn Next, dân chuyên Vietnam thì e thấy ko có tiền chạy Nike nhiều như tụi tây vì nghèo và bản thân Nike ko sales và phổ cập được như Das (trừ năm nay Covid nên Nike sales điên cuồng ko khác gì Das, kể cả Nike Nhật), tất nhiên ở Vietnam chỉ có 2 thành phần chạy Nike Next, 1 là elite + được tài trợ, 2 là runner trung lưu trở lên, vụ này em với cụ đều cũng gọi là có tí thâm niên làng chạy, lạ giề :D

revolutions

Xe buýt
Em luôn quan niệm 10% thì ko gọi là sales được, bản chất cái đó là clearing stock :) và thực tế hàng Hoka/Mizuno nó như vậy, riêng Carbon X thì chắc làm push branding nên đúng như cụ nói! Cụ tin em đi, cái này chuyên ngành em được đào tạo từ xưa rồi.
Nike thì em lạ gì, giải Hàn hay Taiwan, Mã, tỷ lệ runner xỏ Nike còn kinh hơn Vietnam nhiều đặc biệt giải Hàn năm ngoái bạt ngàn Next, dân chuyên Vietnam thì e thấy ko có tiền chạy Nike nhiều như tụi tây vì nghèo và bản thân Nike ko sales và phổ cập được như Das (trừ năm nay Covid nên Nike sales điên cuồng ko khác gì Das, kể cả Nike Nhật), tất nhiên ở Vietnam chỉ có 2 thành phần chạy Nike Next, 1 là elite + được tài trợ, 2 là runner trung lưu trở lên, vụ này em với cụ đều cũng gọi là có tí thâm niên làng chạy, lạ giề :D
E chạy đôi bitis hunter X có được ko các bác :D