[Funland] Otofun running kêu gọi thành viên cùng sở thích 🥇🥇🥇

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Mợ Yến

Xe lăn
Họp lấy ý kiến các câu lạc bộ chạy.
Ý chính:
Chạy 21km q vòng, 42 thì xin mời 2 vòng, hạn chế VĐv có thể bằng bốc thăm hay xét thành tích.
có các bạn ý tế dự phòng ngoài đảo vào
có ín cờ gửi tặng ngư dân biển.
số lượng vđv khoảng 2200người
Đi họp mỗi ông 1 bib về.
hehe
Giải này e thích đi nhất đấy, đi chơi luôn mà xét thành tích chắc e thua rồi.
Ông kia cũng hớn hở bảo được 1 bib tặng, lại lục tốn rồi :D

King_crimson

Xe tải
ha ha lê lết về đích nhưng trên fb cá nhân vẫn tuyên bố hoành lắm: "Tưởng FM như nào =))"
Em/ cháu nó còn rất trẻ, việc phát ngôn bốc đồng là điều khó tránh khỏi, em nghĩ chắc em nó cũng hối hận vì phát ngôn trên fb. Tuy nhiên nhiều người cũng không nên chê bai chỉ vì bản thân có chút thành tích tốt hơn.
Chăm chăm nhìn vào điểm yếu của người khác là tồi.

OmegaO9

Xe container
Cụ test rồi cho Em xin it thông tin, có phải dùng gậy và giày chạy trail không ạ.
Có vẻ gậy không cần thiết lắm cho giải này, ít nhất là cự ly 15km cụ ạ. Với em thì Test 15 và khi chạy là 35 nhưng em sẽ không dùng đến gậy.
Còn giày thì cần thiết đấy cụ ạ, đa phần là đường đất đồi. Có thể cụ chọn một đôi thiên hướng city trail một chút là ổn nhất ạ, hôm đó em cũng cân nhắc đi 1 trong 2 đôi đang có Nike trail pegasus 36 và Salomon slab ultra 2, nhưng cuối cùng em chọn đôi Nike với lý do em cũng đã đi nó một thời gian ngắn và đã đủ mềm, quen chân. Cụ nhớ chọn size cho chân thừa 1-1,5 size khi mua nhé (điều tối quan trọng khi chọn mua giày trail đấy ạ).

Cụ chạy trail nên dùng vec, lên dốc rất mệt nếu nhấm thêm tí nước sẽ đỡ hơn. có thể lạc nên có véc cho yên tâm, có một số chỗ hơi khó tìm.

cụ không biết câu đó gắn liền với sự kiện chạy bộ vừa xong à. lại là người tối cổ rồi
Em định mang theo đai naked kèm 500ml bình dẻo có ổn không cụ, còn đường lối thì em sẽ tải về đồng hồ nên sẽ đỡ lo cung 35.
Câu "Lục Tự Đại Minh Chân Ngôn" của đồng chí đầu trọc DNF bên team giáo chủ Long bị "hạ carbon" và canxi đó thì em đã xem clip rồi. Cái đó gọi là yếu còn ra gió, chạy thì kém mà chỉ chăm chăm media với cả phọt phây các kiểu em thấy anh em kể nhiều từ các đợt VMM rồi :D Đệ tử yếu mà còn dám liều mạng đăng ký 42 thì em cũng không biết nói gì hơn. Và cái em đề cập về cái dốc đoạn Từ Hoa, là cách đây hơn 3 tuần em có chạy tối về đoạn đó, và thấy đông đông ở đoạn tối nhất, ngoảnh sang nhìn thì thấy một thanh niên đuối nước đang được khám nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:

xuanha_ng

Xe điện
Có vẻ gậy không cần thiết lắm cho giải này, ít nhất là cự ly 15km cụ ạ. Với em thì Test 15 và khi chạy là 35 nhưng em sẽ không dùng đến gậy.
Còn giày thì cần thiết đấy cụ ạ, đa phần là đường đất đồi. Có thể cụ chọn một đôi thiên hướng city trail một chút là ổn nhất ạ, hôm đó em cũng cân nhắc đôi Nike trail pegasus 36 và Salomon slab ultra 2, nhưng cuối cùng em chọn đôi Nike với lý do em cũng đã đi nó một thời gian ngắn và đã đủ mềm, quen chân. Cụ nhớ chọn size cho chân thừa 1-1,5 size khi mua nhé (điều tối quan trọng khi chọn mua giày trail đấy ạ).

Em định mang theo đai naked kèm 500ml bình dẻo có ổn không cụ, còn đường lối thì em sẽ tải về đồng hồ nên sẽ đỡ lo cung 35.
Câu "Lục Tự Đại Minh Chân Ngôn" của đồng chí đầu trọc DNF bên team giáo chủ Long bị "hạ carbon" và canxi đó thì em đã xem clip rồi. Cái đó gọi là yếu còn ra gió, chạy thì kém mà chỉ chăm chăm media với cả phọt phây các kiểu em thấy anh em kể nhiều từ các đợt VMM rồi :D Đệ tử yếu mà còn dám liều mạng đăng ký 42 thì em cũng không biết nói gì hơn. Và cái em đề cập về cái dốc đoạn Từ Hoa, là cách đây hơn 3 tuần em có chạy tối về đoạn đó, và thấy đông đông ở đoạn tối nhất, ngoảnh sang nhìn thì thấy một thanh niên đuối nước đang được khám nghiệm.
Thế cũng ổn, chạy trail quan trọng là tâm lý ổn định thôi, mang vec nước cũng là phương pháp giúp mình yên tâm hơn khi lang thang trong rừng, cụ có đồng hồ có file gpx thì yên tâm rồi, cứ theo đồng hồ thôi vì biển có thể bị dân tháo, còn các dấu hiệu nhận biết thì nó hơi bé.
Em có anh bạn cũng trong trại gà của Long giáo chủ đấy chả chạy bao giờ, tối cũng được nó kích bác đi học khóa đấy về cũng lao ra đường chén tây, rồi nghĩ được là sẽ làm được, trêu mợ Yến một chút, Em chả ngại đi tối, luộn qua đấy vô tư.

xuanha_ng

Xe điện
Giải này e thích đi nhất đấy, đi chơi luôn mà xét thành tích chắc e thua rồi.
Ông kia cũng hớn hở bảo được 1 bib tặng, lại lục tốn rồi :D
Nói chung mô típ kịch bản thì quá hay luôn mợ ơi, chưa biết thế nào đâu, tất cả chỉ là dự thảo vì btc cũng muốn lan tỏa người chạy, còn các cái giới hạn là do mọi người đề xuất với btc

bai

Xe điện
Em chạy 5-7cái HM mà chưa dám nghĩ đến FM. Về đích phải vui tươi - khoẻ mạnh chứ lê lết thì thôi, chờ thời điểm thật chín muồi mới dám chơi.
Nếu chạy được 2 vòng HT vài lần em sẽ nghĩ đến FM
Đúng là phải biết mình đương ở đâu mợ ạ :D Môn này không đốt cháy giai đoạn được, cơ thể nó không thể ngày 1 ngày 2 mà thích ứng luôn được, phải nói là rất nghiêm túc tập mới chơi FM được. Riêng em thì đến thời điểm này có thể mạnh miệng tuyên bố là em chưa dám Hehe
Đúng là với fm, chỉ khi cán đích mới biết mình về đích, còn không thì dnf bất kỳ lúc nào.
Em nghĩ fm đối với dân nghiệp dư cần tập tích lũy, tích lũy đủ ít nhất 4 lần 30k trong vòng 2 tuần trước khi đi race 2-3 tuần là ổn, 2 tuần sát race taper phục hồi. Dân chuyên thì ngoài tích lũy họ còn có nhiều bài tập bổ trợ mà mình ko theo đc hoặc ko có thời gian theo.
Em thấy cụ OmegaO9 tích lũy cũng kha khá rồi, chỉ cần lên kế hoạch tập trước race là có thể chơi đc fm.
Có người chơi hm cực tốt, nhưng cứ sang fm phát là failed target, lê lết về đích hoăc tệ hơn là dnf.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em/ cháu nó còn rất trẻ, việc phát ngôn bốc đồng là điều khó tránh khỏi, em nghĩ chắc em nó cũng hối hận vì phát ngôn trên fb. Tuy nhiên nhiều người cũng không nên chê bai chỉ vì bản thân có chút thành tích tốt hơn.
Chăm chăm nhìn vào điểm yếu của người khác là tồi.
Em chê không phải vì em giỏi hơn, em chưa "đi bộ" 42km bao giờ đâu.
Chạy bộ để make color cũng tốt thôi, em cũng chạy để up fb khoe là chính, em chê là chê thói lười luyện tập, coi thường sức khoẻ và tính mạng bản thân, lê lết chết ra đấy lại đổ tại số. Lãng phí nguồn lực xã hội.

OmegaO9

Xe container
ha ha lê lết về đích nhưng trên fb cá nhân vẫn tuyên bố hoành lắm: "Tưởng FM như nào =))"
Theo em thì FM là một cuộc chơi khó khăn, nên tập luyện kỹ và phải hiểu khả năng bản thân, đưa bản thân tới điểm chịu đựng nghiệt ngã nhất đã rồi hẵng đăng ký chứ không nên đùa với nó cụ ạ :D Suy cho cùng tiến bộ ở môn này là do ý chí hết.

Mợ Yến

Xe lăn
VC em những 70 ảnh, nên sẽ mua :)
Bọn em chụp ngoài cho nhau nhiều ảnh lắm nên e cũng không nhất thiết mua. Nhà e 8-9 người đi cơ nên mua ảnh thì tiếc tiền lắm.
Có thể ưu tiên mua ảnh cho bạn này thôi ạ

OmegaO9

Xe container
Đúng là với fm, chỉ khi cán đích mới biết mình về đích, còn không thì dnf bất kỳ lúc nào.
Em nghĩ fm đối với dân nghiệp dư cần tập tích lũy, tích lũy đủ ít nhất 4 lần 30k trong vòng 2 tuần trước khi đi race 2-3 tuần là ổn, 2 tuần sát race taper phục hồi. Dân chuyên thì ngoài tích lũy họ còn có nhiều bài tập bổ trợ mà mình ko theo đc hoặc ko có thời gian theo.
Em thấy cụ OmegaO9 tích lũy cũng kha khá rồi, chỉ cần lên kế hoạch tập trước race là có thể chơi đc fm.
Có người chơi hm cực tốt, nhưng cứ sang fm phát là failed target, lê lết về đích hoăc tệ hơn là dnf.
Em cám ơn cụ, em cũng đang cố gắng tích lũy dần cụ ạ. Đợt ô nhiễm vừa rồi, em lại cảm thấy khá may vì mình thay vì chỉ solo hồ Tây, em chuyển sang gia nhập team bên Công viên Hòa Bình, một team kín tiếng nhưng phải nói tập rất nhiệt với những anh Nam Hải, Long Huy, Luân Vũ, Huy nhỏ, phía nữa có em Bình Minh cũng chén Hm với 1h45, Hồng Yến cũng đã chơi VMM 70. Còn Thùy ôliu thì dạo này thấy bẩu hay ra chén Tây :D Công nhận là tập và chia sẻ với đồng đội nó lên tinh thần ghê gớm.
Chạy bộ để make color cũng tốt thôi, em cũng chạy để up fb khoe là chính, em chê là chê thói lười luyện tập, coi thường sức khoẻ và tính mạng bản thân, lê lết chết ra đấy lại đổ tại số. Lãng phí nguồn lực xã hội.
Trong team em có ku em sinh 98, có thể nói em nó làm công nhân, còn khó khăn, nhưng niềm đam mê chạy bộ của em nó thì mình phải bái phục: Tập nghiêm túc hàng ngày, dáng elite, đều tăm tắp, cuối tuần thì chạy dài khoảng 50-70 km, các bài chạy có thể là giữa trưa nắng hoặc xuyên đêm, hoặc cũng có thể là xin 1 chân đi điếu đóm phục vụ bài tập của Hùng Hải.... và dù ở trọ 1 mình nhưng chạy xong đều về tự nấu cơm. Em nó bảo do chưa có điều kiện nên chỉ muốn chạy tốt để được làm pacer, sau đó tính sau. Tập tành và khỏe như thế, nhưng khi được tặng BIB 42, mà em nó còn chưa tự tin để chạy :D

xuanha_ng

Xe điện
Em cám ơn cụ, em cũng đang cố gắng tích lũy dần cụ ạ. Đợt ô nhiễm vừa rồi, em lại cảm thấy khá may vì mình thay vì chỉ solo hồ Tây, em chuyển sang gia nhập team bên Công viên Hòa Bình, một team kín tiếng nhưng phải nói tập rất nhiệt với những anh Nam Hải, Long Huy, Luân Vũ, Huy nhỏ, phía nữa có em Bình Minh cũng chén Hm với 1h45, Hồng Yến cũng đã chơi VMM 70. Còn Thùy ôliu thì dạo này thấy bẩu hay ra chén Tây :D Công nhận là tập và chia sẻ với đồng đội nó lên tinh thần ghê gớm.

Trong team em có ku em sinh 98, có thể nói em nó làm công nhân, còn khó khăn, nhưng niềm đam mê chạy bộ của em nó thì mình phải bái phục: Tập nghiêm túc hàng ngày, dáng elite, đều tăm tắp, cuối tuần thì chạy dài khoảng 50-70 km, các bài chạy có thể là giữa trưa nắng hoặc xuyên đêm, hoặc cũng có thể là xin 1 chân đi điếu đóm phục vụ bài tập của Hùng Hải.... và dù ở trọ 1 mình nhưng chạy xong đều về tự nấu cơm. Em nó bảo do chưa có điều kiện nên chỉ muốn chạy tốt để được làm pacer, sau đó tính sau. Tập tành và khỏe như thế, nhưng khi được tặng BIB 42, mà em nó còn chưa tự tin để chạy :D
Nhom cụ toàn hàng khủng nhỉ. Nhóm em anh em chạy đều đều như nhau

Mợ Yến

Xe lăn

Cụ vào nhóm đó ngon quá rồi, đúng là thả hổ về rừng rồi còn gì ? :D

kloven0912

Xe tải
Theo em thì FM là một cuộc chơi khó khăn, nên tập luyện kỹ và phải hiểu khả năng bản thân, đưa bản thân tới điểm chịu đựng nghiệt ngã nhất đã rồi hẵng đăng ký chứ không nên đùa với nó cụ ạ :D Suy cho cùng tiến bộ ở môn này là do ý chí hết.
Chuẩn bác, em chén HM sub 2, 30km trong 3h mà còn chưa tự tin mua bib FM đây. Không nên mang FM ra làm trò vui đùa được.

King_crimson

Xe tải
Vâng cụ, vế sau thì đúng như cụ nói.
Đối với em, chạy thì ấm vào thân em và làm gương cho con cái chịu khó thể dục thể thao. Em cũng không "căng phông" như một số thành phần trong giới Runbiz, tưởng thế là hay.

Mợ Yến

Xe lăn
Vâng cụ, vế sau thì đúng như cụ nói.
Đối với em, chạy thì ấm vào thân em và làm gương cho con cái chịu khó thể dục thể thao. Em cũng không "căng phông" như một số thành phần trong giới Runbiz, tưởng thế là hay.
Em cũng chạy để giối già :)) và lôi trẻ con vào thể dục thể thao cho chúng nó khoẻ người.
Em đã lôi được những tv này nhà em tham gia Chạy bộ, còn mấy tv khác ở nhà nữa :D

OmegaO9

Xe container
Nhom cụ toàn hàng khủng nhỉ. Nhóm em anh em chạy đều đều như nhau
Nhóm có anh Nam Hải 49 tuổi, chơi 3 môn và anh ấy ra Cv toàn chơi pace đều tăm tắp 4:30 tầm 10 vòng, anh em trẻ theo còn khoai cụ ạ :D

Em cũng chạy để giối già :)) và lôi trẻ con vào thể dục thể thao cho chúng nó khoẻ người.
Em đã lôi được những tv này nhà em tham gia Chạy bộ, còn mấy tv khác ở nhà nữa :D

Có lẽ giàu có nhất là khi cả gia đình đều đam mê thể thao mợ ạ, mợ đã làm tốt khi lan tỏa được khí thế đến tụi trẻ. Tuyệt vời khi mà nhóc mợ chưa đến 10 tuổi đã có thể leo trail cùng mẹ.