5 ngày nghỉ - 4 biển & 3 di tích

Hollyone

Xe tăng
Biển Đèo Con (mà em nghe ở trỏng tuyền gọi là Đèo Cón thôi :D) đẹp nhứt ở QB. Mấy lần dzô đó em tuyền tắm kiểu Vì Môi Trường thôi (cơ mà tắm tối - do ngày đi làm việc - nên chả được ai chụp ảnh cả :)) ). Biển thoai thoải, sóng vừa phải, cát mịn; đẹp hơn biển ở Nhật Lệ nhiều, dốc, sóng to..

Hóng cụ tiếp, dù em cũng vừa đi QB dzìa :D

Why_Me

Xe buýt
Rời khỏi Nga ba Đồng Lộc anh hùng, em nghe loáng thoáng người ta bàn nhau là những cán bộ phục vụ, kể cả nam lẫn nữ ở đây công tác khá nhiều năm rồi đều không lập được gia đình. Không rõ có đúng thật thế không nữa!

Tất cả cán bộ ở đây từ Hưỡng dẫn viên, chỉ dẫn đỗ xe, đón đoàn, bảo vệ...đều mặc quân trang, nhìn rất đẹp. Các cụ có thể nhìn thấy trong 1 vài hình em đã pót.

[/URL]

[/URL]

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Rời khỏi Nga ba Đồng Lộc anh hùng, em nghe loáng thoáng người ta bàn nhau là những cán bộ phục vụ, kể cả nam lẫn nữ ở đây công tác khá nhiều năm rồi đều không lập được gia đình. Không rõ có đúng thật thế không nữa!
pót.
Thiêng lắm cụ ạ, em dc nghe kể nhiều chuyện và cũng chứng kiến 1 chuyện rồi

Why_Me

Xe buýt
Tiếp ngày 2: Can Lộc - Đèo Con - Quảng Bình: 180km

Đã gần 12AM. Nắng chang chang. Con đường 1 trải dài tít phía trước. Tiếng xe ro ro nuốt đường vùn vụt. Không ngờ hôm nay lại nóng thế hay là gần sát với Miền Trung. Điều hòa bật số 2, mức lạnh nhất là chỉ thấy hơi mát. Vẫn chưa thấy đèo Ngang đâu cả. Lại "Alo, nhà máy tới đâu rồi", giọng thằng bạn Vinh lại toang toác qua tai nghe bluetooth. "Ờ, thì mới đến Kỳ Anh hay sao ý, tao chả thấy biển báo gì cả". "Vậy đến Đèo Con chưa?". "Làm gì có đèo Con, chỉ có đèo Ngang chứ". "Không, đèo Con cơ. Nhà mày vào đấy mà ăn trưa, nghỉ ngơi luôn".

Theo lời "thổ công" nhà em giảm dần tốc độ và đánh mắt sang 2 bên đường dò tìm. Khu sinh thái cơ mà, chắc phải có biển to lắm, lối vào đàng hoàng luôn chứ.
Đúng vậy, đi thêm vài km thì Khu sinh thái Đèo Con bên tay trái với đường vào gần như che kín bởi cây cối. Đường vào, chừa chỗ 2 bánh xe thì khoảng giữa cỏ cũng mọc dầy làm liên tưởng tới 1 khu hoang, sát đèo, ít người lai vãng.
Nhưng không ngờ:

Dòm sang trái (bệnh nghề nghiệp của nghề Nghe Dòm nhà em :D)

Sang phải:

Và đây:

Hollyone

Xe tăng
Chỗ này chính là chỗ mà em vừa nhắc đến bên trên; hóa ra cụ chủ cũng lựa chọn =D>. Ông chủ ở đây ngày xưa đông tây cũng chán, sau bỏ nhà cửa, vợ đẹp, con thơ ở HN mà vào đây lập nghiệp. Ở đây lâu thì buồn, nhưng sản vật (gồm cả hải lục không quân) và bãi biển thì hơn đứt biển Nhật Lệ.

TL_Vietnam

Xe lăn
Chả thấy có người tắm biển gì kụ nhờ :D

vietptit

Xe tải
năm trước em đi ngã ba đồng lộc, nghĩa trang trường sơn, không hiểu sao bát hướng ở đó cao từng tầng từng tầng dễ đến hơn 10 tầng mà vẫn ko cháy, ko đổ nhé

kentdju

Xe điện
Cụ chủ chụp đẹp quá, em hóng tiếp.

vqcuong

Xe hơi
Quảng bình còn địa danh đá nhẩy ngay trên quốc lộ 1a, chủ KS đá nhẩy cũng dân Hà nội xây để kinh doanh, tắm biển theo e cũng ăn đứt Nhật lệ, nhưng hơi buồn.

inochi

Xe điện
Nhà cụ di chuyển như này trẻ con có mệt không ? em thấy cụ đi trên đường hơi nhiều mà dịp đó lại nóng nữa

now_what

Xe điện
Nhà cụ di chuyển như này trẻ con có mệt không ? em thấy cụ đi trên đường hơi nhiều mà dịp đó lại nóng nữa
Đầu tiên bọn em cũng lo bọn trẻ và các cụ sẽ mệt trong chuyến đi này. Chính vì thế nên bọn em cứ đi đến bữa thì nghỉ, đến đêm thì ngủ mà không cần phải đi theo đúng lịch trình. Du lịch bụi mà.
Lo nhất là 2 cụ bà gần 70, nhưng các cụ lại chỉ cần ăn đúng bữa và nghỉ ngơi nhiều thôi. Còn bọn trẻ thì cứ lên xe là ngủ, dừng xe là chơi, chơi mệt rồi bọn em lại cho chúng đi nên cả già lẫn trẻ không ai mệt cả. Về nhà mấy hôm rồi mà hỏi các cụ cũng ko ai kêu ca mệt mỏi gì. Các cụ thích vì đi được nhiều nơi, thăm được nhiều chỗ.

FBI VN

Xe tải
Hóng thớt cụ để em lấy kinh nghiêm cho chuyến tháng 6

Why_Me

Xe buýt
Đã đi nghỉ mát thì không gì ngoài biển, từ bé em đã yêu biển, thích lặn ngụp trong làn nước biển rồi. Rồi thấy ăn ở biển ngon hơn, ngủ ở biển sướng hơn...Lớn lên thì thấy càng cần biển nên đã là kỳ nghỉ ai rủ em đi Sapa, Tam Đảo...cho mát thì chắc sẽ từ chối.
Cả bọn trẻ cũng vậy.

Nó hiện ra trước mắt và bất ngờ vì nó đẹp một cách sửng sốt. Nắng chan hòa, cát trắng mịn sạch và biển xanh bao la

Ngay lập tức bọn trẻ con ùa ra nghịch cát, mặc cho trời nắng cũng như phụ huynh quát tháo liên mồm

Rồi xin xỏ nì nèo được tắm biển giữa trưa. Không thể ngăn được sự sung sướng của bọn trẻ:

Lũ trẻ ở các đoàn khác cũng thế, đều nhanh chóng lao ra biển:

Em chợt phát hiện ngoài cảnh đẹp còn có nhiều "đặc sản" nơi đây:

Tắm "nuy" :P

Khoai Tây phơi nắng (lúc này vừa phơi xong :D)

Và Mực một nắng "xịn" =P~
[/URL]
[/URL]

Chỉnh sửa cuối:

FBI VN

Xe tải
Đã đi nghỉ mát thì không gì ngoài biển, từ bé em đã yêu biển, thích lặn ngụp trong làn nước biển rồi. Rồi thấy ăn ở biển ngon hơn, ngủ ở biển sướng hơn...Lớn lên thì thấy càng cần biển nên đã là kỳ nghỉ ai rủ em đi Sapa, Tam Đảo...cho mát thì chắc sẽ từ chối.
Cả bọn trẻ cũng vậy.

Nó hiện ra trước mắt và bất ngờ vì nó đẹp một cách sửng sốt. Nắng chan hòa, cát trắng mịn sạch và biển xanh bao la
Khu sinh thái này chính xác là ở đoạn nào hả bác? Trước khi tới đèo ngang ạ

ChimKoCanh

Xe tải
cụ đi máu thế :)

inochi

Xe điện
Thế này thì năm sau làm chuyến xa hơn vào tận Đà Nẵng chắc vẫn ok

Đầu tiên bọn em cũng lo bọn trẻ và các cụ sẽ mệt trong chuyến đi này. Chính vì thế nên bọn em cứ đi đến bữa thì nghỉ, đến đêm thì ngủ mà không cần phải đi theo đúng lịch trình. Du lịch bụi mà.
Lo nhất là 2 cụ bà gần 70, nhưng các cụ lại chỉ cần ăn đúng bữa và nghỉ ngơi nhiều thôi. Còn bọn trẻ thì cứ lên xe là ngủ, dừng xe là chơi, chơi mệt rồi bọn em lại cho chúng đi nên cả già lẫn trẻ không ai mệt cả. Về nhà mấy hôm rồi mà hỏi các cụ cũng ko ai kêu ca mệt mỏi gì. Các cụ thích vì đi được nhiều nơi, thăm được nhiều chỗ.

now_what

Xe điện
Khu sinh thái này chính xác là ở đoạn nào hả bác? Trước khi tới đèo ngang ạ
Trước khi tới Đèo Ngang khoảng 5km, hoặc sau cái khu vực gì em thấy đang xây dựng quá trời khoảng 12km.

Chỉnh sửa cuối: