[Funland] 40 củ và ngồi ghế sau 2 năm

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nay em về quê thăm người ốm, gặp mấy ông đồng niên nó bảo nay cuối tháng rồi vật con chó ra làm thịt. Nghĩ cũng thèm, ngồi thì nhét 8 ông quanh cái chiếu rách, ngó lơ thấy 7 thằng nó húp rượu tỳ tỳ chả nhẽ mình lại thỏ thẻ ngồi gắp bún chấm mắm tôm thì cũng ngượng. Thôi tý khéo em phải gọi cứu hộ bế cả xe lẫn người đi không chừng :))

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Nay em về quê thăm người ốm, gặp mấy ông đồng niên nó bảo nay cuối tháng rồi vật con chó ra làm thịt. Nghĩ cũng thèm, ngồi thì nhét 8 ông quanh cái chiếu rách, ngó lơ thấy 7 thằng nó húp rượu tỳ tỳ chả nhẽ mình lại thỏ thẻ ngồi gắp bún chấm mắm tôm thì cũng ngượng. Thôi tý khéo em phải gọi cứu hộ bế cả xe lẫn người đi không chừng :))
Thôi cứ oánh 1 giấc đến sáng mai về cụ ạ

le_petit

Xe tăng
Mấy cậu cs chốt nồng độ đều hỏi khi vẫy tôi lại: Chú có uống chưa.
Tôi hỏi lại: Uống hay ko thì sao?
các cậu trả lời: giờ có nồng độ là lập biên bản thôi, bất kể ai, vì đã thổi là lưu về trung tâm.
nên các cụ đừng tin ai bảo lãnh, Tuân thủ luật và giữ an toàn, văn minh giao thông cho mình và mọi người. Tôi "miễn trừ" ở rất nhiều nơi khi tham gia giao thông từ ngày xưa nhưng trước khi lái xe là ko bao giờ nhấp môi vào rượu, dù uống được và cũng hay tham gia giao tiếp hay liên hoan. Thậm chí, khi ở HN, có người mời uống và hứa " dọn sạch" đường về đến nhà (100km) tôi vẫn từ chối: Ko chỉ chuyện đó mà còn là an toàn của bản thân và vợ con.

Batman

Xe điện
Em nhận dv đưa đón xe và chủ xe về tận nhà, cụ cứ say thoải mái, em tối chỉ làm 1 lon thôi hà. :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thôi cứ oánh 1 giấc đến sáng mai về cụ ạ
Em nhận dv đưa đón xe và chủ xe về tận nhà, cụ cứ say thoải mái, em tối chỉ làm 1 lon thôi hà. :))
Thanks 2 cụ. Thôi em tính nghỉ ngơi sáng mai dậy sớm đi, ra đến nơi tắm rửa rồi đi làm là vừa. Sáng sớm mà đi tầm 5h thì chỉ 35’ là em về đến nhà, tầm đó mọi người vẫn đang ngủ ngon nên đi thoáng mà an toàn ~o)

3077

Xe container
Cụ nào là công chức còn phạt nguội ở đơn vị nữa! Bỏ rượu thôi!
Đảng viên cũng toang đấy ạ, em mới thấy có chỉ đạo công chức và đảng viên bị lỗi này bị gửi thông tin về nơi quản lý. Càng sau tết càng thấy các cụ trên làm chặt món bia rượu, ổn quá

rongnho

Xe tăng
Làm mạnh hơn nữa vào.. uống cứ taxi xe ôm mà đi, quất cả thùng cho sướng chứ căn ke 1 - 2 lon làm gì..
Nãy vừa đọc tin thấy 2 bố con trong nam bị xe tông chết cả hai, lái xe có biểu hiện xỉn xuống xe trốn đi.. với những tin như vậy thì việc không cần phải thay đổi mức 0 gì cả, cứ thổi liên tục hộ em
Từ tết giờ ko một giọt nào , khỏe hẳn. Cứ để mức 0.

Xe bọ xít

Xe container
Giờ chốt lưu động không có chỗ cố định, các cụ uống rồi thì đi bộ nhé.
Chốt lưu động là ntn cụ? Là mấy anh đi đôi xe máy và tóm người đi đường á?

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi ngoài lề tí, thế đám cưới miền Tây họ để mấy chai/mâm cụ ơi? Quê em ngoài Bắc mỗi mâm 1 chai 0.5.
Dưới em (ý em là các đám nhà em tổ chức) thì chuẩn bị 2 can 20lit, mỗi bàn 1 chai 1.5l, hết thì ra can chiết vào.

Rượu thì em lấy lò nấu truyền thống, ngâm chuối hột em lấy từ rừng nên an toàn.

landaumuaxe

Xe điện
qua bọn e đi lễ, trưa có ăn uống ác, em biết sếp e uống k dưới chục chén rượu nặng, tối về gặp chốt, vẫn xin không thổi được, em cũng thấy lạ thật, xin không thổi, chứ k phải là thổi rồi xin, và cả nhà xe vẫn đi về được, qua trưa e uống có 1 cốc bia con với đá, mà còn mãi 20h mới dám lái xe về,

Mr Chun

Xe tăng
qua bọn e đi lễ, trưa có ăn uống ác, em biết sếp e uống k dưới chục chén rượu nặng, tối về gặp chốt, vẫn xin không thổi được, em cũng thấy lạ thật, xin không thổi, chứ k phải là thổi rồi xin, và cả nhà xe vẫn đi về được, qua trưa e uống có 1 cốc bia con với đá, mà còn mãi 20h mới dám lái xe về,
Thông thổi vẫn xin được cụ.
thổi rồi thì chịu

sakai_yo

Xe lăn
Không thổi mới thương lượng chứ cụ, em mạnh dạn đoán sếp cụ rơi 20 tờ mệnh giá cao nhất.

acc_75

Xe điện
Gặp chốt chuyên đề có cả 113 hỗ trợ CSGT thì xác định luôn chứ đừng có nói là xin không thổi. Tốt nhất uống thì Grab cho lành các cụ ạ.

landaumuaxe

Xe điện
Thông thổi vẫn xin được cụ.
thổi rồi thì chịu
vâng đúng cụ tối qua nhắn là thoát được, 20 năm đi con đường đấy, lần đầu có chốt thổi ở đó, chính thế nên chủ quan, em thì qua cũng rén, ai mời rượu là từ chối hết, qua đi nắng thèm tí bia cho mát rồi lượn, có điều ăn uống, nó k có chén rượu, mọi người uống mình thèm thật, mà nghĩ treo bằng, mất tiền thì lại thôi nhịn
Không thổi mới thương lượng chứ cụ, em mạnh dạn đoán sếp cụ rơi 20 tờ mệnh giá cao nhất.
để lúc nào nay rảnh e hỏi thử qua rơi bao xiền hehe, nếu mà thoát thì 50 tờ em nghĩ cũng chơi , vì con xe mới lấy gần 2 tỏi, vứt bãi thì làm ăn gì nữa
Gặp chốt chuyên đề có cả 113 hỗ trợ CSGT thì xác định luôn chứ đừng có nói là xin không thổi. Tốt nhất uống thì Grab cho lành các cụ ạ.
vầng, tốt nhất là k đi, em cũng đang khuyến khích vợ e đi bổ túc lại, vì gần chục năm bỏ k lái, để thi thoảng lái đỡ em mà chưa chịu

CuKenPis

Xe tăng
Em cứ thấy nói dạo này làm gắt mà em thề từ Tết đến giờ em chưa gặp đội nào thổi trong nội thành :(. Em cũng mong làm gắt cho xã hội nó văn minh ạ

Red2010

Xe điện
Đợt này Cụ kết hợp TT Bộ soi gắt, có $ hay quan hệ cũng ko xin đc đâu, nên các cụ tốt nhất đừng có bia rượu. Ông nào giỏi lắm thì sau nộp phạt xin được cái bằng ra sớm

mabu44

Xe điện
Làm chặt cả năm để thay đổi ý thức người dân. Bản thân em cũng thấy phải thúc vào mông mới thay đổi đc chứ chỉ hô hào khẩu hiệu thì dễ tặc lưỡi lắm. Giờ xác định là ko uống vặt, hôm nào uống thì xác định bus cho lành. Vì nồng độ cồn sau 24h vẫn có thể lên nếu cụ nhậu nhiều và rai. Mà đi xe thì chẳng biết thế nào, bỗng nhiên lại thổi là bt. Em giờ cứ sau 24h mới lái xe. Và dân mình cũng quen dần với việc mâm lái xe là coca và lavie cũng ko ai bảo sao.