[Funland] 40 củ và ngồi ghế sau 2 năm

coquay

Xe container
Có quy định mà cụ, phạt 400-600k k thu xe
E có thằng bạn mứt tuần nó phải nhậu ít 3 nhát còn 4 nhát kia mà ăn cơm nhà thì cũng phải 2 3 lon bia quen mồn rồi ko có là ko đc, kiểu dạng nó mà ra đường thì chắc phải nộp phạt quanh năm
Mà nhà nó thì giàu xe to xe bé loại gì cũng có thế mà chỉ vì thích nhậu mà nó phải đi con xe điện loại 3 4 tr chả may có bị bớ vào thì cho các anh xe luôn cho nhanh :D
Mấy lần đi nhậu nó qua đón, đi quả xe điện 4 củ ghê phết ngồi cứ thấy bay bay

river8x

Xe buýt
E có thằng bạn mứt tuần nó phải nhậu ít 3 nhát còn 4 nhát kia mà ăn cơm nhà thì cũng phải 2 3 lon bia quen mồn rồi ko có là ko đc, kiểu dạng nó mà ra đường thì chắc phải nộp phạt quanh năm
Mà nhà nó thì giàu xe to xe bé loại gì cũng có thế mà chỉ vì thích nhậu mà nó phải đi con xe điện loại 3 4 tr chả may có bị bớ vào thì cho các anh xe luôn cho nhanh :D
Mỗi lần đi nhậu về chẳng may bị thổi mà cho luôn con xe 3-4 củ thì bữa nhậu lại trở nên đắt đỏ quá cụ nhể

coquay

Xe container
Mỗi lần đi nhậu về chẳng may bị thổi mà cho luôn con xe 3-4 củ thì bữa nhậu lại trở nên đắt đỏ quá cụ nhể
Thế mà chưa bị phát nào đấy cụ, các anh xxx nhìn thấy cũng chán chả buồn gọi :D
Đi con xe này còn ko phải đội mũ nữa cơ, e với nó toàn loanh quanh bia hơi quanh khu bán kính 2 3 km

tqttn2007

Xe điện
Cụ nào là công chức còn phạt nguội ở đơn vị nữa! Bỏ rượu thôi!

HTlangtu

Xe điện
Em chả sợ.
Ngày nào trên thành phố Lào Cai mà em không nhậu.
Em chả sợ bố con thằng nào cả.
Vợ em B2 từ 201x, x bé tí.
Em thì B1, quãng cùng năm.
Hihihi.
Vừa an toàn vừa vui vẻ, đỡ bệnh tật
nể nang, ae, bố con éo với thằng nào cho mệt.

SuHaoMuoi199

Xe tải
Đội Em chơi giờ ko nhậu nhiều, nhưng thi thoảng đi nhậu cứ chốt là tối t7, quăng xe ở nhà,ae leo lên taxi cho nhàn thân.
Đi lại cứ phải gọi là thoải mái, mà kể cũng lạ, các đồng chí làm càng mạnh thì bọn bạn em đi nhậu lại càng đông vui và phấn khởi, trận nào tưng bừng trận ấy, kiểu lâu lâu ae làm bữa hoá lại vui. Nghỉ ngơi ngày chủ nhật cho hết nồng độ, xong t2 đi làm.
Thấy khoẻ khắn, vui và nhàn thân 1 cách thật sự

Mytv

Xe điện
Hôm trc e uống mà vẫn phải lái sau u 3 tiếng. Đành đi chậm và quan sát, gặp chốt thì dừng đổi lái cho vk. Vk có bằng nhưng lâu ko lái nên ko dám cho lái từ đầu. 9km ko gặp chốt nào trong phố. Sau vụ csgt HD bị úp sọt hình như có hạn chế ra đường của các tổ công tác.
Đúng rồi cụ. Sau vụ HD toàn HN vắng hẳn. Vẫn ra đường nhưng chui vào chòi đứng. Sáng e đi vp cũng thấy chốt đứng như mọi ngày. Hài thật
E trưa nay mấy ông bạn rủ bia ngay gần nhà. Đi bộ ra làm 6 cốc. H vk rủ đi lượn phố mà chịu chết. Làm nàng giận cấm tối ko cho lao động nữa:((

Mytv

Xe điện
Cũng tuỳ thể trạng, sức khoẻ và cơ địa từng người cụ ạ.
Tối hôm cuối tuần vừa rồi em nhậu trận tơi bời ( 3 chén đầy + 30-32 lần nửa chén nữa ). Xong mấy ae mỗi thằng lại làm 3 lon bia đến hơn 23h đêm mới nghỉ .
Sáng hôm sau em có việc phải đi, hơn 9h sáng thì gặp chốt ( em nghĩ chắc lần này dính đòn rồi ) thổi nồng độ. May quá không bị tí nào :D
Cơ địa cụ tốt quá. Tầm 12h mà thải hết dc số bia rượu đó quá giỏi. Nhưng theo e ko nên như vậy nữa. Ko may lên nồng độ lại mất tiền thêm rách việc vào ngừoi.

Két Già

Xe tải
Cơ địa cụ tốt quá. Tầm 12h mà thải hết dc số bia rượu đó quá giỏi. Nhưng theo e ko nên như vậy nữa. Ko may lên nồng độ lại mất tiền thêm rách việc vào ngừoi.
Sáng dậy em tắm rửa rồi ăn sáng thấy cũng tỉnh người . Lại có việc phải đi nên mới phải chạy, với cả nghĩ mấy khi các cán bộ lại thổi cả buổi sáng như thế .

harrynh

Xe container
Vừa hôm kia thằng bạn làm xây dựng trước khoe quen hết các đội ở HN (mà quen và xin được thật) cũng dính phát kịch khung, cẩu xe.
Truyền thông tuyên truyền hàng ngày, anh em khuyên mãi không nghe, chán.
Quen là làm luật chở vlxd thì các lỗi phổ thông khác xử lý nội bộ, riêng lỗi cồn này thì e rằng rất khó, bạn em dính mấy ông rồi cũng quan hệ này nọ, em chưa thổi phát nào nhưng cũng chấp hành nghiêm rồi, tối yên vị ở nhà thì đôi lon bia.

phuongmit

Xe cút kít
Vấn đề k phải tiếc cái xe mà uống rồi k phải đi xe nó an toàn cho bản thân và người xung quanh cụ ạ. Chẳng may đâm vào ai hoặc ai đâm vào mình đều dở. Nghiện lại còn giàu như bạn cụ thì bỏ thêm tiền đi grab là hoàn toàn khả thi mà, vất vả tự đi làm gì, nhậu xong huýt sáo có người đèo về, dành sức mà ăn tiêu chơi bời chứ :))

XEHOI123456789

Xe hơi
Vấn đề k phải tiếc cái xe mà uống rồi k phải đi xe nó an toàn cho bản thân và người xung quanh cụ ạ. Chẳng may đâm vào ai hoặc ai đâm vào mình đều dở. Nghiện lại còn giàu như bạn cụ thì bỏ thêm tiền đi grab là hoàn toàn khả thi mà, vất vả tự đi làm gì, nhậu xong huýt sáo có người đèo về, dành sức mà ăn tiêu chơi bời chứ :))
Ku em em bị giam bằng 23 tháng, cơ mà tháng 10-23 này là cái bằng b2 ý hết hạn thì phải làm sao các cụ nhỉ???

haiyen1012

Xe điện
Em vote làm đúng nhưng sửa cái luật đi 1 tí tăng nồng độ lên để thỉnh thoảng làm 1 li rượu vang cũng ko sao

• Vodka
Reactions: avn

meodenminh

Xe điện
Đội Em chơi giờ ko nhậu nhiều, nhưng thi thoảng đi nhậu cứ chốt là tối t7, quăng xe ở nhà,ae leo lên taxi cho nhàn thân.
Đi lại cứ phải gọi là thoải mái, mà kể cũng lạ, các đồng chí làm càng mạnh thì bọn bạn em đi nhậu lại càng đông vui và phấn khởi, trận nào tưng bừng trận ấy, kiểu lâu lâu ae làm bữa hoá lại vui. Nghỉ ngơi ngày chủ nhật cho hết nồng độ, xong t2 đi làm.
Thấy khoẻ khắn, vui và nhàn thân 1 cách thật sự
Lâu mới nhậu thì thấy khỏe hơn nên vui chứ sao cụ. Ủng hộ chủ trương của Đản g và N hà nước về việc này, cơ mà TQ họ làm chục năm nay rồi, mình làm hơi chậm

onghabeo

Xe tăng
Nếu có thể thì mong cp cho phép công an thổi quanh năm , không cần chuyên đề hay kế hoạch gì hết , thậm chí thổi láo như Hải Dương cũng được miễn là không còn thằng say nào ra đường :D:D:D:D:D

SuHaoMuoi199

Xe tải
Lâu mới nhậu thì thấy khỏe hơn nên vui chứ sao cụ. Ủng hộ chủ trương của Đản g và N hà nước về việc này, cơ mà TQ họ làm chục năm nay rồi, mình làm hơi chậm
Bản thân như em khoảng 5 tháng nay ( từ trước tết khoảng 3 tháng ) là em hạn chế nhậu nhẹt bia rượu rất nhiều, ngay như tết năm nay, em về nhà, thăm thú họ hàng các bên từ 26 đến m5 tết em mới đi, chục ngày mà em được có 3 bữa, bình quân 2-3 ngày 1 bữa thôi.
Nhậu ít, cơ thể em giảm cân, giảm mỡ nội tạng, ngủ ngon, đỡ í ách bụng, mà ai mời nhiều em cũng từ chối luôn, thay vì ngày trước phải giữ lẽ, giữ ý.
Đối với đội bạn em, lâu lâu ae ngồi với nhau hàn huyên nó ra cái thú, như trước gặp nhiều đôi khi cảm thấy mọi thứ nó vồ vập nhanh nhanh chóng chóng.
ít nhưng mà chất cụ nhỉ, đi bữa nào là tưng bừng phấn khởi bữa đó, xong lâu mới nhậu nên thằng nào cũng háo hức.
Vui đáo để, nên em vote làm mạnh tiếp

avn

Xe điện
Nhân đây các cụ cho e hỏi nếu tối nay e uống 4 lon bia , sáng hôm sau e chạy thể dục cho toát mồ hôi thì 11h trưa hôm sau em còn nồng độ cồn ko ạ
Khổ nhất cái này các cụ ạ. Uống tối hôm trước, trưa hôm sau đi vẫn thọt *** lên cổ vì không biết còn cồn không, dù chả còn cảm thấy gì.