[Funland] 40 củ và ngồi ghế sau 2 năm

sthd

Xe lăn
E có thằng bạn mứt tuần nó phải nhậu ít 3 nhát còn 4 nhát kia mà ăn cơm nhà thì cũng phải 2 3 lon bia quen mồn rồi ko có là ko đc, kiểu dạng nó mà ra đường thì chắc phải nộp phạt quanh năm
Mà nhà nó thì giàu xe to xe bé loại gì cũng có thế mà chỉ vì thích nhậu mà nó phải đi con xe điện loại 3 4 tr chả may có bị bớ vào thì cho các anh xe luôn cho nhanh :D
Mấy lần đi nhậu nó qua đón, đi quả xe điện 4 củ ghê phết ngồi cứ thấy bay bay
công dân gương mẫu quá

phuongmit

Xe cút kít
Cái đơn đề nghị cấp lại gplx còn có mục đánh dấu bị tước bằng hay không cơ mà, chắc chắn họ sẽ check chứ lách dễ thế này có mà loạn :D
Hỏi thế khác gì bảo đang đi tù mà trong thời gian chấp hành án có bầu cử đòi đi bầu cử ;))

coquay

Xe container
Vấn đề k phải tiếc cái xe mà uống rồi k phải đi xe nó an toàn cho bản thân và người xung quanh cụ ạ. Chẳng may đâm vào ai hoặc ai đâm vào mình đều dở. Nghiện lại còn giàu như bạn cụ thì bỏ thêm tiền đi grab là hoàn toàn khả thi mà, vất vả tự đi làm gì, nhậu xong huýt sáo có người đèo về, dành sức mà ăn tiêu chơi bời chứ :))
Uống để say đc chắc phải đôi chục cốc quá, mà toàn ngồi 4 5 quại loanh quanh gần nhà thì xe điện là đc, đi con xe điện còi thì đâm đc ai đâu
Có bữa nào biết nhậu căng là có tính toán có người đi cùng ko uống hay gọi người đến đưa về rồi, còn vài ba quại thì ảnh hưởng gì đâu ý là ngồi làm 2 cốc mà đi xe khi bị bớ cũng chết nhẹ vài triệu ko cũng tiền chục

Lelong1411

Xe tăng
Tây đồn bảo truyền dữ liệu thẳng về. Mà em chửa hiểu, bộ em ngậm mồm vào cái ống là hiện luôn tên tuổi địa chỉ ạ :)).

doctor103

Xe điện
Tây đồn bảo truyền dữ liệu thẳng về. Mà em chửa hiểu, bộ em ngậm mồm vào cái ống là hiện luôn tên tuổi địa chỉ ạ :)).
ít nhất có thông tin về lần đo đó gửi về trung tâm, sau soát lại thấy thiếu biên bản phạt thì đội cs đi làm ca đó mệt thôi

nowhereland

Xe điện
Đội Em chơi giờ ko nhậu nhiều, nhưng thi thoảng đi nhậu cứ chốt là tối t7, quăng xe ở nhà,ae leo lên taxi cho nhàn thân.
Đi lại cứ phải gọi là thoải mái, mà kể cũng lạ, các đồng chí làm càng mạnh thì bọn bạn em đi nhậu lại càng đông vui và phấn khởi, trận nào tưng bừng trận ấy, kiểu lâu lâu ae làm bữa hoá lại vui. Nghỉ ngơi ngày chủ nhật cho hết nồng độ, xong t2 đi làm.
Thấy khoẻ khắn, vui và nhàn thân 1 cách thật sự
Cái này là điều kiện tối ưu, nhưng đại đa số các đội nhậu không hội tụ đủ được các yếu tố ấy, chủ yếu vẫn là rủ nhau tự phát.
Đến đội tennis bọn em chơi lịch có sẵn trước nhậu đều giờ còn lõm bõm vì ông đi grab ông tự lái xe.

NNS

Xe ngựa
tầm từ trước Tết đến giờ em lái xe là tuyệt ko liếm nhấp môi giọt nào. kể lắm lúc cũng nhạt mồm phết, như mấy tuần trước liên tục em phải lái xe đưa các cụ nhà em đi đám giỗ, đám cưới, ngồi đám cỗ mà ko bia diệu kể cũng khó nuốt thật :))
thực ra chế tài cho bia diệu lái xe có từ lâu , nhưng trước giờ anh em cũng chả mấy quan tâm vì trước đây nhậu xong mà vẫn đi đứng lái xe an lành về ko vi phạm hay gây tai nạn thì xxx cũng ko sờ đến bao giở, nên mình cũng coi thường. chỉ gần đây khi xxxx lập chốt dừng mọi xe đi qua để cho thổi thì dân lái xe mới rén.

Batman

Xe điện
Đã lái rượu bia, không uống xe.
SIGNUS , mai đi grap đến quán nhậu thôi. :P

harrynh

Xe container
Chắc máy có số đếm, con số này có cồn mà ko thấy bb thì đội xxx chịu nên chả cho cụ thoát đâu.

Matxech

Xe container
Kiểu này là khi nhỡ mồm thổi rồi thôi, mà nhờ đc ông có bằng thế thân cũng hết hơi
Cuối năm vừa rồi cu em cũng là xxx bên AN mạng cũng phải thế thân và pb 7 củ chứ ko xin ko được
Mọi khi ko bh nó phải mất xèng

tank_fun

Xe tăng
Giờ chốt lưu động không có chỗ cố định, các cụ uống rồi thì đi bộ nhé.

tank_fun

Xe tăng
Mà sao nhà nghỉ không tăng giá bia rượu lên gấp 10 lần luôn nhỉ ? Giải quyết được ối vấn đề.