[Funland] 40 củ và ngồi ghế sau 2 năm

Mytv

Xe điện
Em cứ thấy nói dạo này làm gắt mà em thề từ Tết đến giờ em chưa gặp đội nào thổi trong nội thành :(. Em cũng mong làm gắt cho xã hội nó văn minh ạ
Rất nhiều tuyến làm liên tục như: Lê văn lương, kim mã, nguyễn khánh toàn, nguyễn thái học, xã đàn, trần quang khải... đó là trong phố cũ. Còn ngoài vành đai thì chốt có vẻ thay đổi liên tục. Từ tết e vinh dự 4 lần thổi rồi

tank_fun

Xe tăng
Chốt lưu động là ntn cụ? Là mấy anh đi đôi xe máy và tóm người đi đường á?
Tức là buổi này họ cắm ở một chỗ, buổi khác thì đứng chỗ khác chứ không cố định một điểm ấy cụ. Ngoài ra thấy bảo có xxx mặc thường phục đi bí mật kiểm tra các chốt thổi cồn nên giờ xxx làm nhiệm vụ cũng rén lắm.

landaumuaxe

Xe điện
Làm chặt cả năm để thay đổi ý thức người dân. Bản thân em cũng thấy phải thúc vào mông mới thay đổi đc chứ chỉ hô hào khẩu hiệu thì dễ tặc lưỡi lắm. Giờ xác định là ko uống vặt, hôm nào uống thì xác định bus cho lành. Vì nồng độ cồn sau 24h vẫn có thể lên nếu cụ nhậu nhiều và rai. Mà đi xe thì chẳng biết thế nào, bỗng nhiên lại thổi là bt. Em giờ cứ sau 24h mới lái xe. Và dân mình cũng quen dần với việc mâm lái xe là coca và lavie cũng ko ai bảo sao.
vầng, qua e cũng lấy lý do là lái xe, nên e cũng từ chối được độ 5 chén, tranh thủ làm bát cơm rồi rút nhanh, vì cả mâm đều uống, mình k uống, ngồi nó cũng ngại

nowhereland

Xe điện
Mấy cậu cs chốt nồng độ đều hỏi khi vẫy tôi lại: Chú có uống chưa.
Tôi hỏi lại: Uống hay ko thì sao?
các cậu trả lời: giờ có nồng độ là lập biên bản thôi, bất kể ai, vì đã thổi là lưu về trung tâm.
nên các cụ đừng tin ai bảo lãnh, Tuân thủ luật và giữ an toàn, văn minh giao thông cho mình và mọi người. Tôi "miễn trừ" ở rất nhiều nơi khi tham gia giao thông từ ngày xưa nhưng trước khi lái xe là ko bao giờ nhấp môi vào rượu, dù uống được và cũng hay tham gia giao tiếp hay liên hoan. Thậm chí, khi ở HN, có người mời uống và hứa " dọn sạch" đường về đến nhà (100km) tôi vẫn từ chối: Ko chỉ chuyện đó mà còn là an toàn của bản thân và vợ con.
Chẳng có lưu hay truyền dữ liệu về trung tâm nào cả, bốc phét hết cụ nhé.

nowhereland

Xe điện
Vừa hôm kia thằng bạn làm xây dựng trước khoe quen hết các đội ở HN (mà quen và xin được thật) cũng dính phát kịch khung, cẩu xe.
Truyền thông tuyên truyền hàng ngày, anh em khuyên mãi không nghe, chán.
Hôm qua nó thông báo lấy xe về rồi, vẫn xin được mới tài.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Lạ nhỉ, nhiều cụ hay đánh đồng kiểu ông uống 1 chai chưa say giống ông ngửi cũng nôn thế ko biết :D
Bia rượu nó như phụ gia cho cuộc sống, thể trạng không ai giống ai nên đừng áp đặt 1 cách vô lí chứ. Em thấy những cụ ủng hộ mức 0 tuyệt đối là những cụ ủng hộ lốc đao hồi cô vít ;))

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng có lưu hay truyền dữ liệu về trung tâm nào cả, bốc phét hết cụ nhé.
Em cũng nghĩ vậy, nhưng có những thứ ko tiện nói ra, và về cơ bản, là các chú cam lộ cố tình nâng tầm khó của game lên thôy ;))

3077

Xe container
Làm chặt cả năm để thay đổi ý thức người dân. Bản thân em cũng thấy phải thúc vào mông mới thay đổi đc chứ chỉ hô hào khẩu hiệu thì dễ tặc lưỡi lắm. Giờ xác định là ko uống vặt, hôm nào uống thì xác định bus cho lành. Vì nồng độ cồn sau 24h vẫn có thể lên nếu cụ nhậu nhiều và rai. Mà đi xe thì chẳng biết thế nào, bỗng nhiên lại thổi là bt. Em giờ cứ sau 24h mới lái xe. Và dân mình cũng quen dần với việc mâm lái xe là coca và lavie cũng ko ai bảo sao.
Lần này làm mạnh hơn hẳn lần mới ra nghị định 100 và cũng không thấy báo nào đưa tin khóc cho các quán nhậu, cty bia rượu như trước nên hi vọng là làm cả năm như lãnh đạo ngành CA đã tuyên bố

Húp sụp sụp

Xe điện
Lạ nhỉ, nhiều cụ hay đánh đồng kiểu ông uống 1 chai chưa say giống ông ngửi cũng nôn thế ko biết :D
Bia rượu nó như phụ gia cho cuộc sống, thể trạng không ai giống ai nên đừng áp đặt 1 cách vô lí chứ. Em thấy những cụ ủng hộ mức 0 tuyệt đối là những cụ ủng hộ lốc đao hồi cô vít ;))
Nói như cụ sao đi uống rượu cứ phải rót bằng rồi sau khi zô thì lại kiểm tra chén :)

nowhereland

Xe điện
Người khỏe mạnh mỗi giờ trung bình giải phóng được 1 đơn vị cồn (30ml rượu mạnh, 2/3 lon bia), uống nhiều thì 24 giờ có khi vẫn chưa hết được. Còn nghiện rượu, yếu gan, suy giảm các chức năng nội tạng thì còn lâu hơn nữa.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Nói như cụ sao đi uống rượu cứ phải rót bằng rồi sau khi zô thì lại kiểm tra chén :)
Đảm bảo say đều, không sợ ăn gian chỉ sợ say không đều, cụ ko uống được tốt nhất nên xuống mâm phụ nữ và trẻ em mà ngồi, nhé :))

Húp sụp sụp

Xe điện
Đảm bảo say đều, không sợ ăn gian chỉ sợ say không đều, cụ ko uống được tốt nhất nên xuống mâm phụ nữ và trẻ em mà ngồi, nhé :))
Báu éo gì cái mâm rượu :) chọn mâm phụ nữ ngồi các ông uống khỏe toàn móc lên mâm trên bằng dc!
Giờ có xxx đối phó với các cụ bợm rượu rồi
Khỏe!

fadco

Xe container
Báu éo gì cái mâm rượu :) chọn mâm phụ nữ ngồi các ông uống khỏe toàn móc lên mâm trên bằng dc!
Giờ có xxx đối phó với các cụ bợm rượu rồi
Khỏe!
toàn diệu tựu nấu độc boconme ra ham hố dell gì nhở:)))

VCHDHN

Xe container
Bọn em có thói quen mấy chục niên nay là ngẫu hứng vào buổi trưa, ngày nghỉ với buổi tối dành cho g đình:)). Nay phải thay đổi thói quen. Không ngẫu hứng nữa mà có k hoạch cho đàng hoàng và an toàn:)).

landaumuaxe

Xe điện
Đợt này Cụ kết hợp TT Bộ soi gắt, có $ hay quan hệ cũng ko xin đc đâu, nên các cụ tốt nhất đừng có bia rượu. Ông nào giỏi lắm thì sau nộp phạt xin được cái bằng ra sớm
qua là xin k thổi cụ ạ, xin được, k mất tiền, kinh thật, e cũng ngạc nhiên, vì nói thực bố mẹ e cũng có quan hệ bác to nhất ngành bây giờ, mà e còn chả bao giờ nghĩ đến việc đấy, vì e nghe bảo gắt lắm, với nhiều khi, m nghĩ cho chính mình nếu lái xe mà lơ mơ có rượu nữa

Ca phê thôi

Xe tăng
Lượng khách đang giảm dần đấy ! Em thấy mấy ông chủ bắt đầu kêu rồi 😬
Thực tế thì đo nồng độ cồn với việc ăn uống nhậu nhẹt 2 việc trên tách bạch nhau, vẫn uống thoải mái chỉ là đã uống thì không được lái xe thôi. Mấy ông chủ quán rượu bia có giảm khách chút nhưng chắc chắn bệnh viện cũng giảm phần nào số bệnh nhân do rượu bia (vì nhiều lý do).

minhhai985

Xe lăn
Cồn thì khó cứu, e từ tết giờ đi như ngựa mà ko bị thổi phát nào, hôm qua đi Cao Bằng về đi qua mấy tỉnh mà cũng ko gặp chốt nào, chả có nhẽ thổi chỉ có trên báo :D

poiuy

Xe ba gác
Em thấy mấy cụ còm không hợp lý khi đồng nhất mức 0 với việc xử lý nghiêm sử dụng đồ ăn uống có cồn rồi lái xe. Dù có quy định mức trên 0 thì vẫn làm nghiêm được. Không khác gì cả.