4 đứa con gái, từ Sài Gòn ra chui rúc Sa Pa

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungnvmt

Xe tải
Phim hay quá , đang xem thì hết . Công nhận bọn Hàn xèng này diễn viên đóng giói thật . Hơn hẳn các mợ trên này diễn ....

trungnvmt

Xe tải

fordescape4876

Xe hơi
Túm lại nhièu men trên of không thích cá tính của mợ chủ vì quá đanh đá, giọng văn gay gắt và ăn thua quá. Cụ 3gai thì ngựoc lại. Phụ nữ cũng k nên như thế. Vợ con em mà như mợ thì chít
May quá! Chị em không phải làm vợ của... cụ!

Em kể nốt để các cụ đỡ hóng và đỡ ý kiến.

Quán ở Tú Lệ, tụi em từ nhà nghỉ Phố Núi chạy xuống ăn. Quán này sạch sẽ, rộng rãi và thoáng hơn nhà Phố Núi (bán kiểu cơm bình dân cho các dạng khách). Quán này có đủ các món, nhất là các món người Thái. Lại gần chỗ tắm nước suối nóng nên có thể đi bộ xuống tắm, xong mặc đồ ướt, về đây thay lại.

Qua thị xã Nghĩa Lộ, xuôi về Thanh Sơn, Phú Thọ...

INOVA V

Xe hơi
nói dài nói dai thành nói dại,,,thớt nhạt rồi ợ.hạ màn đi là đẹp ợ,e đọc hết 45 page mỏi mắt wa

miutrang

Xe tải
Trên OF này, không ít các cụ/mợ đã từng đi Sapa. Nhưng phần nhiều là đi bằng hộp (4B or tàu tốc hành), ở trong hộp (khách sạn), đi thăm thú cũng theo tua. Nói chung đi du lịch theo kiểu Lắc xơ ri. Chứ mấy ai dám mạnh dạn tìm hiểu cuộc sống, cảnh vật cũng như con người Sapa ở những điểm hết sức tươi mới. Những điểm mà các cụ có khi cũng đã từng thoáng qua nhưng phải có đủ tinh tế mới có thể cảm nhận được. Chỉ điều đó thôi cũng là rất đáng nể với phận nữ nhi rồi. Các cụ nhiều khi cứ bắt bẻ, tò mò một cách thái quá. Tối tối, ở nhà ngồi trong chăn lướt OF mà được đi du lịch khắp nơi như thế còn đòi hỏi gì hơn nữa. Không quý trọng công sức của người ta, động viên lấy một câu mà lại còn gạch đá ầm ầm. Em đến chán với mấy cụ đấy ạ.

Ví dụ cái ảnh "muốn ăn thì lăn vào bếp" sau đây. Nếu là các cụ, mấy ai chủ động xông vào bếp để tìm hiểu tường tận món ăn đó:

trungnvmt

Xe tải
Thôi mợ cho cái mẹt lên đây rồi anh em vỗ tay đóng thớt là đẹp . Tầm này còn Quán Cơm với Thị xã Nghĩa Lộ làm cái gì nữa

lemdao

Xe buýt
Em lóp dép hóng. Dù gì thì cũng FUN thôi ợ, nên kiểu gì cũng vui.

xe3banh

Xe hơi
Buổi tối ở Sa Pa, chẳng dại gì mà ăn trong KS nên lại lững thững kéo nhau ra ngoài. Biết là Sa Pa lắm thể loại đặc sản, nhưng trời lành lạnh thế này, làm ít cá hồi ăn gỏi, nướng, lẩu nhiều rau ăn với mì gói, bún rối lại ngon và lạ miệng.

Vài lần lên, đã quen 1 quán dưới đường Cầu Mây nên gọi điện, nói làm trước món ăn và ít phút sau lên thưởng thức, vừa ăn vừa ngắm Sa Pa trong sương và thiên hạ đi lại tấp nập, dưới đường. Nghe nói tối nay Sa Pa có chợ tình nhưng tụi mình chả tin mấy trò này. Thời buổi điện thoại vệ tinh này, trai gái dân tộc ai cũng nhăm nhăm điện thoại đời mới, có kéo nhau đi chợ tình, cũng chỉ là chuột bạch cho mọi người và câu kéo để bán đồ lưu niệm, xin tiền

Lên tầng 2 nhà hàng, chỉ có 2 đám ăn. Nhìn sang bên cạnh và nghe, mới thấy cũng toàn là người SG, trong kia mới ra du lịch. Thế là xáp dô, ngồi chung bởi cả 2 đều có món ăn giống nhau: Cá hồi và rau. Hết ăn nhậu là tiết mục văn nghệ, do anh Hai Sài Gòn đệm đàn cho mọi người thể hiện

Tối, lang thang cảm nhận hơi lạnh miền núi và có tý miền Bắc mùa thu. Về KS ngồi trong Bar trò chuyện và lên kế hoạch sáng mai lang thang...
Theo em là "Mợ" chủ thớt đang cờ hụp, ba "Mợ" còn lại ngồi sát ảnh. Hai "Mợ" phía trái, ở trỏng ra (hút Mèo), "Mợ" phía phải ở đây (hút vina), bàn "Mợ" ghép cùng vào với bàn Bác đánh đàn, có vẻ chênh về độ tuổi và đồ uống khác nhau ~:>. Em dự tý cho xôm.

sockl

Xe máy
Mợ nhắm mắt (hoặc mở mắt) ăn gà thì ngon.
Nhưng các Ofer khác thì bị cả cái phao câu đen sì đập thẳng vào mẹt. Chả thể tránh được.
Chuẩn không cần chỉnh. Người ta góp ý thì mợ toàn đốp chát.
Phục các mợ (cụ?) về chuyến đi. Chán cái kiểu đốp chát, tự mợ làm thớt căng thẳng quá. Mất hứng quá!

miutrang

Xe tải
Em cũng hóng đoạn kết các mợ chia tay chia chân để bay về Sì Ghềnh. Chắc hot lắm nên mợ chủ găm hàng kỹ quá.

V KOOL HANOI

Xe tải
Em đảm bảo 100% đây là cụ 3 gaib-( Cụ dấu đầu hở đuôi rồi Cụ ơi :(
PS: " Bán hàng cùng mẹ " Cụ 3 gái nhỉ !

Chỉnh sửa cuối:

trungnvmt

Xe tải
Chuẩn không cần chỉnh. Người ta góp ý thì mợ toàn đốp chát.
Phục các mợ (cụ?) về chuyến đi. Chán cái kiểu đốp chát, tự mợ làm thớt căng thẳng quá. Mất hứng quá!
Thôi bác cũng đừng đốp chát nữa , các mợ í cũng im ắng rồi . Đợi một tí nữa ko ai nói gì nữa là các mợ tự đưa mặt mũi lên ấy nhỉ . 99% theo em là trông cũng bình thường thôi . Nhưng ngộ nhỡ lại có một mợ như thế này thì sao nhỉ http://www.ngoisao.net/tin-tuc/hollywood/2011/09/oxana-fedorova-la-hoa-hau-hoan-vu-dep-nhat-176646/ . Cũng là trong ngành quân đội công an gì đấy X_X

anchibui

Xe điện
Thôi bác cũng đừng đốp chát nữa , các mợ í cũng im ắng rồi . Đợi một tí nữa ko ai nói gì nữa là các mợ tự đưa mặt mũi lên ấy nhỉ . 99% theo em là trông cũng bình thường thôi . Nhưng ngộ nhỡ lại có một mợ như thế này thì sao nhỉ http://www.ngoisao.net/tin-tuc/hollywood/2011/09/oxana-fedorova-la-hoa-hau-hoan-vu-dep-nhat-176646/ . Cũng là trong ngành quân đội công an gì đấy X_X
Em cảnh báo các bác....
Nếu Pot ảnh 4G lên... đảm bảo thớt này ko ai vào nữa...

trungnvmt

Xe tải
Em cũng đang mong post lên để em không phải F5 liên tục nữa . Buồn ngủ quá rồi mà vẫn phải ngồi hóng không thì đêm nay lại có những giấc mơ đẹp

Monster's sleep

Xe tải
Đọc xong thớt em kết luận
1. Nếu mợ chủ mà không phải hoặc không đi cùng bác 3gai ở thớt bên kia thì là đạo ảnh về xào nấu lại biến nó thành của mình.
2. Giọng văn, khẩu khí đúng chất nghề nghiệp là xxx, sẵn sàng đốp chát lại tất cả những cmt góp ý mà mình không vừa lòng
Kết luận: Thiếu văn hóa

trungnvmt

Xe tải
Muộn quá rồi mợ ơi , trước 12h mà không có mặt mợ lên đây thì em đi ngủ đới . Chắc lời cảnh báo của bác No nick là chuẩn rồi

pro8386

Xe tăng
Em cảm thấy thớt đến đây thấy chán và không thấy vui j nữa.cũng chả có hứng xem ảnh ọt.cảm giác mình không đc tôn trọng.mà nếu có đúng là mợ thì cũng không nên gay gắt như vậy làm j.

miutrang

Xe tải
1. Nếu mợ chủ mà không phải hoặc không đi cùng bác 3gai ở thớt bên kia thì là đạo ảnh về xào nấu lại biến nó thành của mình.
2. Giọng văn, khẩu khí đúng chất nghề nghiệp là xxx, sẵn sàng đốp chát lại tất cả những cmt góp ý mà mình không vừa lòng
Em cũng có suy luận giống cụ. Nhưng em có kết luận khác cụ. Kết luận của em là: Quá cá tính!

trungnvmt

Xe tải
Kết luận của bác theo em không được khách quan lắm . Theo em chỉ nên nói về mợ chủ thớt là người không dễ bị bắt nạt thôi . Còn về những lời đốp chát thì em thấy thế là bình thường , có thể hợp tai người này nhưng không hợp tai người khác , nhưng không thể kết luận là Thiếu văn hóa

Trạng thái
Thớt đang đóng