4 đứa con gái, từ Sài Gòn ra chui rúc Sa Pa

Trạng thái
Thớt đang đóng

miutrang

Xe tải
Thớt này hạ màn ở đây là đẹp rồi. Em đề nghị các cụ/mợ không được tụ tập đông người (49 lái chính và 33 lái phụ) vào giờ giới nghiêm nhá. Khiếp quá, trung thu cho trẻ con mà người lớn áp đảo quá.

Nếu như gạn lọc hết các comment không đi vào trọng tâm chuyến đi, thì em thấy đây là một Câu chuyện chuyến đi rất sâu sắc và ỹ nghĩa đấy chứ. Em hoàn toàn không hề tiếc khi đọc hết thớt này từ đến cuối. Em đã thu hoạch được một số điều rất bổ ích, cái mà trong lần đi Sapa trước đây của em, em hoàn toàn không cảm nhận được.

Thôi em chào thân ái và quyết thắng mọi người, em đi ngủ ợ!

Monster's sleep

Xe tải
Bật mí: Các thành viên nữ trong chuyến đi này, đều làm báo - CA và chơi thân với nhau, nên việc đi lại - đưa bài thế này, cũng là bình thường, đi rất nhiều lần rồi và không có gì ngạc nhiên cả.

Về chuyện hình ảnh, do không chụp được hết những góc ảnh vùng miền, lại chỉ mải chơi - ăn uống, chụp hoa lá cành... nên có dùng một ít hình ảnh của một số cụ thành viên OF và chúng em đã nhắn tin, gọi điện xin, được đồng ý ...để bộ sưu tập ảnh - kể lại 1 chuyến đi đáng nhớ của chúng em thành công.
Úi rời ôi!
Làm báo mà hành văn thế này thì chả trách cái báo đó chỉ cướp hiếp giết.
Xin ảnh người khác mà không dẫn nguồn, đến khi bị lột mặt nạ mới thòi đuôi
Nhờ Min mod nào vào xóa hộ cái thớt ảo này đi
Nói chung mợ này không hợp với OF

trungnvmt

Xe tải
Thôi đến trang 50 rồi , các cụ các mợ các anh nhà báo các chị phóng viên STOP thôi . Hôm này em thấy mình được nhiều quá . Cuời nhiều . Hiểu nhiều .

trungnvmt

Xe tải
Khổ! Câu chuyện thật, nhưng cụ muốn nhìn thấy mặt gái, muốn à ơi... nên khi đóng thớt, không thấy ai nên mới bực bội thế này hả?..

Em cực lực phản đối câu này . Mợ không đưa mặt lên là đúng đấy , vì thấy mặt là mọi người còn bực bội hơn đấy . Không biết bài này có phải là mợ viết không http://www.ngoisao.net/tin-tuc/hinh-su/2011/09/triet-pha-day-mai-dam-cao-cap-176681/ . Em thấy văn phong giống mợ nắm

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thực ra các cụ cũng thông cảm cho cụ/mợ chủ thớt, chơi OF nhưng chưa thực sự thấm sâu tinh thần OF. Bọn em đọc OF vì muốn có những thông tin hoàn toàn thực ở dạng "raw", muốn tìm một không gian khác với các báo mạng nhảm nhí nhan nhản (kể cả báo giấy). Chứ viết ra một chuyện rồi "dùng tư liệu của người khác" thì nó khác gì bài báo nữa đâu.

Bọn em muốn biết một nơi nào, một chuyến đi ... của chính OFer trải nghiệm, bức ảnh chụp qua chính góc nhìn của OFer mợ/cụ a. Chứ nếu chỉ để biết "thông tin về SAPA" thì - xin lỗi - chả mượn mợ/cụ kể. Bài kể của cụ/mợ mà so với những diễn đàn du lịch. phượt ... thì còn thua xa nhiều lắm lắm

Cây Xăng

Xe hơi
Bật mí: Các thành viên nữ trong chuyến đi này, đều làm việc liên quan đến nghề báo, hoạt động xã hội, quen đi lại và chơi thân với nhau, nên việc đi xa tít tắp - đưa bài thế này, cũng là bình thường, rất nhiều lần rồi và không có gì ngạc nhiên cả.

Về chuyện hình ảnh, do không chụp được hết những góc ảnh vùng miền, lại chỉ mải chơi - ăn uống, chụp hoa lá cành... nên có dùng một ít hình ảnh của một số cụ thành viên OF và chúng em đã nhắn tin, gọi điện xin, được đồng ý cho sử dụng.

Rất rất rất cảm ơn một số cụ đã cho phép chúng em sử dụng một số hình minh họa, để bộ sưu tập ảnh - kể lại 1 chuyến đi đáng nhớ của chúng em thành công.
Vì chỉ mải chơi ăn uống nên phải đạo ảnh người khác để làm báo cáo cho nó hoành. Bịp bợm giống VFF quá.

Anh em mình, nào cùng tiễn ... chủ thớt !!!

sockl

Xe máy
Vẫn dai như đỉa, cụ nhỉ? Anh em nào với cụ mà nhận vơ "phát hiện"? Đàn ông đàn ang gì mà quá đàn bà!..

Qua 50 trang kể lại chuyến đi này, tụi em cũng rút ra được nhiều kinh nghiệm, trong đó quan trọng nhất là trong OF, 1 số người nên đổi cách xưng hô từ "cụ" sang "mợ" cho nó đúng bản chất. Minh chứng rõ nhất là cụ NO NICK. Mọi người đồng ý không ạ?..

BB cụ! Chúc cụ không ngủ được và vẫn muốn ngồi cãi nhau với màn hình!.. :P
Túm lại là mợ nên đổi thành cụ đê.

Monster's sleep

Xe tải
Vì chỉ mải chơi ăn uống nên phải đạo ảnh người khác để làm báo cáo cho nó hoành. Bịp bợm giống VFF quá.

Anh em mình, nào cùng tiễn ... chủ thớt !!!
Cụ thiếu rồi
" và một số âm binh" =))

Buông Xuôi

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
1 đêm hôm qua nhà cháu đọc thớt này mới có 17 pages,mà nay cũng gần 1h đêm rồi đã nảy lên 51. nếu mà đổi thành " Nhà cháu đi Sapa ợ " thì thớt này chắc ko quá 10 pages.:D

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Mợ/cụ là nhà báo, hẳn học môn văn, tiếng việt phải giỏi ... vậy xin đọc lại tên của box: Câu chuyện các chuyến đi - đây là chữ CHUYỆN khác với TRUYỆN. Câu chuyện là một loại văn tường thuật những sự thực xảy ra với chính người kể. Còn Truyện thì là được viết, hư cấu ... dựa vào hoặc không cần dựa vào những dữ liệu có thật, thường thì có tính hư cấu cao

Kính

thich tieu tien

Xe buýt
Ối giời thấy cái thớt này hot quá vào hóng xem sao, đọc liền 50 tr e thấy mình cũng khôn ra nhiều

fordescape4876

Xe hơi
Thực ra các cụ cũng thông cảm cho cụ/mợ chủ thớt, chơi OF nhưng chưa thực sự thấm sâu tinh thần OF. Bọn em đọc OF vì muốn có những thông tin hoàn toàn thực ở dạng "raw", muốn tìm một không gian khác với các báo mạng nhảm nhí nhan nhản (kể cả báo giấy). Chứ viết ra một chuyện rồi "dùng tư liệu của người khác" thì nó khác gì bài báo nữa đâu.

Bọn em muốn biết một nơi nào, một chuyến đi ... của chính OFer trải nghiệm, bức ảnh chụp qua chính góc nhìn của OFer mợ/cụ a. Chứ nếu chỉ để biết "thông tin về SAPA" thì - xin lỗi - chả mượn mợ/cụ kể. Bài kể của cụ/mợ mà so với những diễn đàn du lịch. phượt ... thì còn thua xa nhiều lắm lắm
Cụ Việt Vòi có vẻ cay cú quá nhỉ? Sáng mai sang Báo CA xem mặt sớm nhé! Quen ai thì cứ trình bày trước lý do "cần xem mặt", để người quen bên ấy tìm hộ cho. Mà hỏi nhỏ cụ 1 câu: Cụ biết du lịch và phượt là gì không? Cụ viết được như các bạn trẻ ấy, hoặc như em không, hay chỉ ngồi nhà khư khư kiếm tiền?..

Chúc cụ và các cụ ngủ ngon!...

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cụ Việt Vòi có vẻ cay cú quá nhỉ? Sáng mai sang Báo CA xem mặt sớm nhé! Quen ai thì cứ trình bày trước lý do "cần xem mặt", để người quen bên ấy tìm hộ cho. Mà hỏi nhỏ cụ 1 câu: Cụ biết du lịch và phượt là gì không? Cụ viết được như các bạn trẻ ấy, hoặc như em không, hay chỉ ngồi nhà khư khư kiếm tiền?..

Chúc cụ và các cụ ngủ ngon!...
em vừa mới xem vào thớt này, chả cay cú cãi cọ gì với cụ/mợ cả . . em không quan tâm đến chuyến đi của cụ/mợ mà em chỉ góp ý cụ/mợ đăng bài cho đúng box cho đúng tinh thần OF. Chỉ căn cứ vào việc cụ/mợ công nhận có dùng tư liệu của người khác thì rõ ràng đăng ở đây là sai box ạ. Việc em viết được hay như mợ/cụ hay không chả liên quan gì đến việc em được quyền góp ý đăng bài đúng nơi đúng chỗ

Không rõ mợ/cụ có bao nhiêu nick dự phòng, nhưng rõ là cái chủ thớt này hôm nay đã bị bem, không phải do min mốc bem mà tự bem trong lòng các OFer - lại nhớ tích "Tây Thi xé lụa" thời chiến quốc :(

Chỉnh sửa cuối:

trungnvmt

Xe tải
Thôi hết cả đi , lên 51 trang rồi . Chốt lại một câu cuối cùng . Chúng ta đều là con người . Có đàn ông , có đàn bà , có tí khoe khoang , có tí cay cú , có tí háo hức , có tí thất vọng , có tí chém gió . Mọi người cười lên đi nào .

Cây Xăng

Xe hơi
Hóa ra có cụ giả gái, nửa kín nửa hở để lừa mấy anh háu gái trên OF.
Giả gái mà giọng ồm ồm, bọc lù lù thế thì ai tin nổi.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com

Người này chính là Blogger Mai Thanh Hải - trên OF còn gọi là 3gai hay 3 gái gì đó

Monster's sleep

Xe tải
Hóa ra, âm binh bày đặt lừa anh em OF à.
Đã thế còn to mồm.
Giá trị con người nhiều khi chẳng đáng mấy.
Cám ơn cụ vòi

Cây Xăng

Xe hơi
Em không đọc hết 43 page nhưng cũng được già nửa, kết luận: một ông đực rựa tính đàn bà lừa các cụ bằng chiêu mỹ nhân kế :P
Được cái nhiều ảnh tả cảnh :D

Đất nước mình, nhân dân mình, có gì phải sợ á? ;))

Đích thị văn phong của cụ 3gai và cũng là bloger Mai Thanh Hải. 4gái tức là cụ 3gai đón thêm 1gái Sài gềnh nữa , nên chỉ có 2 lái ếch ( Túm lại là 1giai và 1gái ). ối suy luận đau hết cả đầu.
Hai cụ này chuẩn.

Trạng thái
Thớt đang đóng