[Funland] 30 clip bán được hơn 135 tỷ

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
5 tr là học phí rẻ chán, riêng món đầu tư này bọn lùa nó còn lùa những group riêng quảng cáo 1 kèm 1 thực triến có khí đến 5 ~ 10k $ đấy.
Tóm lại anh chị nào làm cờ nhíp thì chỉ cần hỏi là anh chị bao h bán hang on lai và anh chị bán cái gì ?
hồi 2016 em mới vào thị trường coin, có bạn nick là Jess cũng dựng cộng đồng, rồi bán khóa học 5000$ đi thực chiến ở resort 7 ngày 7 đêm, bán được kha khá :))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Ai có tinh thần cầu tiến mới hay bị sa vào bẫy.
Mình là 1 người rất lười nên không dễ chạy theo người ta. Trên mạng hay ngoài đời đều cái gì mình biết mình làm được thì mới làm, còn không thì thôi, không tham gia.

À biết Seedcom, nhưng không để ý danh sách các công ty mà cu Hiếu này làm cố vấn.
Các Podcasts của cu này thì nội dung khá là hữu dụng, có ích. Nhưng cái tội làm màu làm mè lòe bịp dân tình thì thật là đáng trách.
Chỉ vì flex profile hoành tráng như vậy thì các học viên mới mua khóa học, như thế này là lừa đảo.
em vừa google có cái này

Tony_Le

Xe container
Chắc ở đây cũng nhiều cụ tham gia khoá học chứng khoán của hieu.tv
Bạn này là việt kiều Úc, đầu tiên làm một số clip nói chuyện, chia sẻ về tự do tài chính. Bạn có khá nhiều follower khoảng 800.000.
Sau đó bạn giới thiệu về khoá học chứng khoán gồm 30 clips dài 20 phút. Giá 5 triệu đồng hoặc 250 usd. Đến nay đã có trên 27.000 người mua với tổng số tiền ước khoảng 138 tỷ VND.
Sau khi mua clips học, thì hầu hết học viên mới vỡ ra là bạn dạy chứng khoán Úc, chỉ mua và giữ đợi lên giá. Các bạn đánh chứng Việt Nam áp dụng đều thua lỗ.
Khi phản hồi thì đều bị xoá comment và chặn khỏi kênh.
Khi ở Úc bạn ở nhà thuê, đi xe Mazda CX5 và nói rất nhiều về lối sống tối giản. Khi về VN bán khoá học cho dân Việt Nam được hàng trăm tỷ thì bạn bắt đầu mua sắm đồng hồ tiền tỷ và chơi siêu xe.
Bạn quảng cáo là “Cố vấn chính phủ Úc” với trình độ cấp 3 không đại học, nhưng thực ra là làm cho một công ty tư vấn ở tỉnh bang.

Tên này ngày xưa là đồng sáng lập trang web otosaigon.com và OF ta đang sinh hoạt bây giờ tách ra từ trang đó thì phải.

mrnguyen1111989

Xe tải
Chuẩn luôn, bảo ng,u có khi còn chả biết tự ái. Thời nào còn bỏ tiền triệu ra mua khoá học dạy làm giàu. Bó tay chấm…😂. Nhưng nói gì thì nói, lùa được mấy chục ngàn con gà nộp tiền triệu mua khoá học cũng phải có gì đó giỏi rồi 🤑
Em nghỉ chỉ vài trăm hoặc vài ngàn theôi. Con số kia chắc là nó khai khống lên để tạo hiệu ứng đám đông. Nói đến lừa gà là nhớ đến minh trí thành và thằng mặt chuột, tai dơi, đầu trọc nguyễn thanh long. YT ngày nào cũng chạy quảng cáo của bọn nó. Nhìn mặt ko có cảm tình rồi thế mà cũng có người bị lừa.

thienlv01

Xe buýt
Sao lại có nhiều người mua thế nhỉ? Ai nói cho e nghe với

--Lamborghini--

Xe cút kít
hồi 2016 em mới vào thị trường coin, có bạn nick là Jess cũng dựng cộng đồng, rồi bán khóa học 5000$ đi thực chiến ở resort 7 ngày 7 đêm, bán được kha khá :))
Có hai loại người dễ bị thao túng.
+ Người đang tìm một cơ hội và sẵn sàng vay mượn để học khi nghĩ đó là tia sáng cuối con đường.
+ Người có tiền và muốn kiếm nhiều hơn nữa nhanh hơn nữa.
Kiểu như tay Hiếu này đếm không suể nhất là ở thị trường coin, nhưng không ầm ỹ như tay này để mà bị bóc phốt.
Hài nhất là những thằng đi học xong về tách ra mở và bán khóa học của mình chứ không phải làm giầu từ những gì học được từ khóa học :))

--Lamborghini--

Xe cút kít

NiceMoon1

Xe tải
Giờ cụ lại bảo đọc sách gì ? thì làm giầu kiểu gì đây ?
Thông tin đầy rẫy trên mạng đọc gì hay làm gì là do từng người cảm nhận.
Mà đọc sách chỉ là bước đầu để nâng cao kiến thức chứ cũng không phải là cái gì thần thánh hóa.
Nhưng đọc sách và tư duy sẽ giúp mình có sự logic trong tất cả các vấn đề.
Còn cụ hỏi đọc sách gì thì chỉ cần gg ra một đống đầu sách khuyến nghị để đọc về đầu tư, làm giầu,...
Như trên đã nói đọc là một chuyện đọc xong làm giầu là chuyện khác, nhưng chắc chắn những cái điều bọn chém gió kia chém ở các khóa học của nó đều cóp nhặt mỗi nơi một ít từ những cuốn sách đó.
Đúng rồi, sách dạy làm giàu thì vô thiên lủng, phải tự mình đọc từng cuốn rồi nghiệm ra cái nào phù hợp với bản thân.
Ví dụ như mình thì sau khi đọc hàng loạt sách, thấy "Người giàu có nhất thành Babylon" là phù hợp bản thân nhất, vì rất đơn giản dễ hiểu và áp dụng cũng dễ. Các sách khác như "Cha giàu cha nghèo", "Đừng bao giờ đi ăn 1 mình", "Thịnh vượng tài chính tuổi 30", "thế giới quả là rộng lớn và có rất nhiều việc phải làm" .... đều trôi tuột hết rồi.

2congai

Xe buýt
Thằng ku này còn ko giỏi lùa gà bằng một bà em biết, kiếm đc bao nhiều xèng nuôi đc chồng tây thất nghiệp trẻ hơn chục tuổi, con thì học trường quốc tế đắt nhất HN. Bà này toàn mở mấy khoá học tào lao như học “mần tình”, học khám phá cơ thể nọ kia mà các chị em nô nức đi học. Học phí đâu vài chục củ đến cả trăm triệu/1 khoá. Sau có cả group bóc phốt bà ấy trên fb, bị bóc quá im hơi lặng tiếng bỏ HN được thời gian giờ lại thấy quay lại lùa tiếp ;)) ;)) ;))

Chỉnh sửa cuối:

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Bạn này là việt kiều Úc, đầu tiên làm một số clip nói chuyện, chia sẻ về tự do tài chính. Bạn có khá nhiều follower khoảng 800.000.
Sau đó bạn giới thiệu về khoá học chứng khoán gồm 30 clips dài 20 phút. Giá 5 triệu đồng hoặc 250 usd. Đến nay đã có trên 27.000 người mua với tổng số tiền ước khoảng 138 tỷ VND.
Sau khi mua clips học, thì hầu hết học viên mới vỡ ra là bạn dạy chứng khoán Úc, chỉ mua và giữ đợi lên giá. Các bạn đánh chứng Việt Nam áp dụng đều thua lỗ.
Khi ở Úc bạn ở nhà thuê, đi xe Mazda CX5 và nói rất nhiều về lối sống tối giản. Khi về VN bán khoá học cho dân Việt Nam được hàng trăm tỷ thì bạn bắt đầu mua sắm đồng hồ tiền tỷ và chơi siêu xe.
Bạn quảng cáo là “Cố vấn chính phủ Úc” với trình độ cấp 3 không đại học, nhưng thực ra là làm cho một công ty tư vấn ở tỉnh bang.

Ồ bán siêu thật, thấy view chuyến đi kinh lắm, hóa ra người như vậy

Thằng ku này còn ko giỏi lùa gà bằng một bà em biết, kiếm đc bao nhiều xèng nuôi đc chồng tây thất nghiệp trẻ hơn chục tuổi, con thì học trường quốc tế đắt nhất HN. Bà này toàn mở mấy khoá học tào lao như học “mần tình”, học khám phá cơ thể nọ kia mà các chị em nô nức đi học. Học phí đâu vài chục củ đến cả trăm triệu/1 khoá. Sau có cả group bóc phốt bà ấy trên fb, bị bóc quá im hơi lặng tiếng bỏ HN được thời gian giờ lại thấy quay lại lùa tiếp ;)) ;)) ;))
Cụ cho em xin tên group hay tên khóa học để em check var ạ ;;)

quangzizi

Xe tăng

Thằng này từ clip đầu nghe em đã có linh tính là loại chém gió nói suông. Trình độ bình thường nhưng ra vẻ đạo mạo đức cao hiểu rộng dùng từ lông cánh, được cái giọng nghe hay ai không nghe kỹ lại tưởng pro. Ngan già nhà em còn nghe xong khen bảo đúng lắm đúng lắm, em thì cười xòa thôi vì lọai này xã hội đầy. Em nhớ có lần nghe cùng ngan già có tập nó nói nó sẽ luôn đứng ra giúp đỡ người không hiểu biết về đầu tư trước đội lùa gà coin củng gì đó em đã thấy rất vớ vẩn. Nhưng tất nhiên em không quan tâm tý gì, chỉ có còm vì hôm nay có thớt này.

Nếu dừng lại ở dạng podcast chém gió kiểu youtuber thì chả ai nói gì, nhưng ở đây là lợi dụng fan base để bán khóa học về một thứ mà bản thân mình không hiểu thì đó hẳn là lùa gà.

Nhưng thôi chửi nó thì nó cũng ăn tiền triệu đô rồi, tiền trao cháo múc giờ nó hưởng thụ thôi. Nó đóng podcast rồi giống đóng công ty giờ dân tình giờ biết đi đâu mà đòi. Ngâm lại thì giờ đi xe máy nhìn nó đi Porche trên đường chính là bài học lớn nhất cho mỗi người mua khóa học 5tr đó.

butchikim

Xe ba gác
đấy có phải dạy làm giàu đâu, mà cũng có ai dí súng vào đầu bắt mua đâu, bỏ 5tr ra đánh đề ăn cũng được có 350tr thôi, chẳng qua là kỳ vọng cao quá
Khoá đầu tư tài chính không dạy làm giàu thì dạy làm gì cụ, cháu có bảo ai dí súng vào đầu họ đâu 8-} :-o

butchikim

Xe ba gác
Em nghỉ chỉ vài trăm hoặc vài ngàn theôi. Con số kia chắc là nó khai khống lên để tạo hiệu ứng đám đông. Nói đến lừa gà là nhớ đến minh trí thành và thằng mặt chuột, tai dơi, đầu trọc nguyễn thanh long. YT ngày nào cũng chạy quảng cáo của bọn nó. Nhìn mặt ko có cảm tình rồi thế mà cũng có người bị lừa.
Thấy bảo đóng tiền xong mới được vào nhóm thành viên nên đếm thành viên ra tiền. Cháu cũng chả để ý :-o

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em thấy kụ Tần Nguyễn nổi phết... Kụ ý thu 13 củ 1 xuất học tráng trứng

Dân Tổ

Xe container
Lại làm sao được với Thần số học và Kungfu chứng khoán các cụ nhỉ ;))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

Cái đoạn "làm cho công ty tư vấn ở tỉnh bang", là làm cho công ty nào vậy cụ?
Còn cái đoạn "dạy chứng khoán Úc" là không chính xác đâu cụ nhé, dạy mở tài khoản tcinvest chuẩn Vn hẳn hoi. Cụ chắc cũng ko có thù hằn gì với hieutv, bê drama về of câu view thôi phải ko ạ?

duonglamkhoa

Xe tăng
Lại làm sao được với Thần số học và Kungfu chứng khoán các cụ nhỉ ;))
Cụ có thể nói rõ hơn về Thần số học được không?
Em có người bạn (nữ) nói dạo này học về Thần số học, theo bà Quỳnh Hương. FB, Zalo đăng ảnh mặc áo tu sĩ. Có lần hỏi ngày tháng năm sinh của em rồi nói về vận mệnh làm em ong hết cả thủ.