[Funland] 30 clip bán được hơn 135 tỷ

karel

Xe đạp
Công an đã thu thập điều tra, check thông tin giao dịch và tài khoản của họ rồi hay sao mà biết trên 27.000 người mua hả cụ ? Nếu không thì số 27.000 này cũng ảo như khóa học thôi ~o)
Group của học viên, chỉ những người đã đóng tiền mới được truy cập. Ngày 19/7 là 27.700 member

khanhpt4

Xe tăng
Em vẫn nghe kênh của cậu này hàng ngày, cũng có 1 số tư liệu quý; còn mua khóa học làm giàu thì do mỗi người lựa chọn, bản thân em thì không mua vì không có thời gian và thấy không cần thiết

Isu_zu

Tháo bánh
Chả ghen ăn tức ở gì cả, nên có nhiều người biết và làm rõ vấn đề và không phải bị lùa gà.
Gần đây là vụ khởi tố FLC chắc cụ có nghe.
Em cũng nghĩ mang tính cảnh báo, chứ chả mấy ai GATO với thằng lừa đảo. Em cũng hay nhận được điện thoại, tin nhắn mời tham gia các lớp bồi dưỡng kiến thức làm giàu khi chơi chứng khoán, em cười lăn: mày giỏi thế thì chơi ck mà kiếm tiền tỷ, chứ sao gạ tao đóng vài triệu nghe mày nói phét làm chi =))

Isu_zu

Tháo bánh
Có ông thầy nào dạy mà bao lãi không các bác vui lòng chỉ giáo em đến tầm sư với.
Nếu có học viên thì bao lãi cho thầy chắc chắn 100%, còn cho học viên thì chắc 1% :)).

xherox

Xì hơi lốp
Tôi tưởng cụ bu fet ko bao giờ lỗ, nghĩ cụ ý là lái rồi mà vẫn lỗ nhỉ😒
Cụ ấy lướt sóng và đầu cơ cũng khét lắm đó cụ, cú bắt đáy Chứng khoán Nhật bản vừa rồi là 1 ví dụ.
Tuy nhiên năm 2023 cụ bán lỗ cổ phiếu HP, còn 2024 cụ bán lỗ cổ phiếu Paramount và cũng tự nhận trách nhiệm trước cổ đông là do cụ cả.

Isu_zu

Tháo bánh
Thằng ku này còn ko giỏi lùa gà bằng một bà em biết, kiếm đc bao nhiều xèng nuôi đc chồng tây thất nghiệp trẻ hơn chục tuổi, con thì học trường quốc tế đắt nhất HN. Bà này toàn mở mấy khoá học tào lao như học “mần tình”, học khám phá cơ thể nọ kia mà các chị em nô nức đi học. Học phí đâu vài chục củ đến cả trăm triệu/1 khoá. Sau có cả group bóc phốt bà ấy trên fb, bị bóc quá im hơi lặng tiếng bỏ HN được thời gian giờ lại thấy quay lại lùa tiếp ;)) ;)) ;))
Em cũng ngạc nhiên, khi mấy khóa dạy thổi kèn và vét máng online lại đắt khách và hấp dẫn chị em học nhiều kinh khủng :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Group của học viên, chỉ những người đã đóng tiền mới được truy cập. Ngày 19/7 là 27.700 member
Em sợ cái số lượng member này nó cũng ảo ấy. Giống đứa cháu em nó bán hàng online, chỉ có ít người xem thôi nhưng không hiểu nó bỏ tiền ra mua kiểu gì ấy, nhìn lúc nào cũng thấy số lượng view người xem trực tuyến cả gần ngàn người tạo cảm giác rất đông người theo dõi cho dễ chốt đơn cụ ah. Khác gì đội bán hàng đa cấp hay lừa đảo, chỉ vào trang của nó cái là hàng loạt member chào nhau chuyện trò dẫn dắt như khách hàng cũ để lùa gà!

Chỉnh sửa cuối:

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em cũng ngạc nhiên, khi mấy khóa dạy thổi kèn và vét máng online lại đắt khách và hấp dẫn chị em học nhiều kinh khủng :))
người ta cần cái gì thì đi học cái đó, cụ không cần đâu có nghĩa là ko ai cần? như Duy Muối Duy Thẩm em chẳng biết bọn nó là ai, nhưng bọn nó vẫn có vài triệu người theo dõi, cái mình ko quan tâm đâu phải ép cả thế giới ko quan tâm theo phải ko ạ?

Isu_zu

Tháo bánh
người ta cần cái gì thì đi học cái đó, cụ không cần đâu có nghĩa là ko ai cần? như Duy Muối Duy Thẩm em chẳng biết bọn nó là ai, nhưng bọn nó vẫn có vài triệu người theo dõi, cái mình ko quan tâm đâu phải ép cả thế giới ko quan tâm theo phải ko ạ?
Em ép ai? ở đâu và bao giờ hả cụ? cụ có bị hâm ko ạ. Em ko rảnh đến mức đi ép người khác theo ý mình như cụ :)). Chỉ buồn cười việc có nhiều người bị tụi nó chăn dắt lừa đảo thôi cụ ạ. Mà cụ nên viết đúng chính tả, đỡ ức chế khi đọc còm của cụ nhé.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em ép ai? ở đâu và bao giờ hả cụ? cụ có bị hâm ko ạ. Em ko rảnh đến mức đi ép người khác theo ý mình như cụ :)). Chỉ buồn cười việc có nhiều người bị tụi nó chăn dắt lừa đảo thôi cụ ạ. Mà cụ nên viết đúng chính tả, đỡ ức chế khi đọc còm của cụ nhé.
1. Mấy người đi học "thổi kèn vét máng" - cách dùng từ của bạn cho thấy sự thiếu tôn trọng người khác, người lịch sự sẽ dùng là "đi học kĩ năng tình dục". Kĩ năng đó muốn giỏi cũng phải đi học, nếu cụ đã từng đọc "Hai số phận" sẽ thấy ngay.
2. Cuộc đời có nhiều thứ khiến ta ngạc nhiên, điều đó hoàn toàn bình thường, đời mà không còn thứ gì cho ta ngạc nhiên mới là đáng ngạc nhiên.
3. Xã hội này có nhiều người bị lừa đảo, đúng quá, cụ đã bị ai lừa đảo bao giờ chưa ạ?
4. Em sai chính tả ở chỗ nào, xin cụ chỉ rõ, xin cảm ơn.

Isu_zu

Tháo bánh
1. Mấy người đi học "thổi kèn vét máng" - cách dùng từ của bạn cho thấy sự thiếu tôn trọng người khác, người lịch sự sẽ dùng là "đi học kĩ năng tình dục". Kĩ năng đó muốn giỏi cũng phải đi học, nếu cụ đã từng đọc "Hai số phận" sẽ thấy ngay.
2. Cuộc đời có nhiều thứ khiến ta ngạc nhiên, điều đó hoàn toàn bình thường, đời mà không còn thứ gì cho ta ngạc nhiên mới là đáng ngạc nhiên.
3. Xã hội này có nhiều người bị lừa đảo, đúng quá, cụ đã bị ai lừa đảo bao giờ chưa ạ?
4. Em sai chính tả ở chỗ nào, xin cụ chỉ rõ, xin cảm ơn.
Căn cứ vào câu số 4, em nghĩ là ko cần và ko nên tranh luận với cụ nữa ạ. Chúc cụ vui vẻ.

karel

Xe đạp
Em sợ cái số lượng member này nó cũng ảo ấy. Giống đứa cháu em nó bán hàng online, chỉ có ít người xem thôi nhưng không hiểu nó bỏ tiền ra mua kiểu gì ấy, nhìn lúc nào cũng thấy số lượng view người xem trực tuyến cả gần ngàn người tạo cảm giác rất đông người theo dõi cho dễ chốt đơn cụ ah. Khác gì đội bán hàng đa cấp hay lừa đảo, chỉ vào trang của nó cái là hàng loạt member chào nhau chuyện trò dẫn dắt như khách hàng cũ để lùa gà!
Cái số lượng này trên website của Hiếu, cũng khớp với số lượng học viên được Hiếu công bố trong các khoá học: CK1: 6.500 member, CK2: 10.000, CK3: 11.000 và đang tổ chức CK4 chưa có số lượng.
Cũng chỉ biết tin vào số liệu công bố của cậu ấy thôi.
Đang có một số báo chí tìm hiểu về khoản doanh thu 138 tỷ thì thuế thu nhập cá nhân có nộp chưa? Và nộp cho VN hay Úc.

karel

Xe đạp
Khó nói lắm cụ, trường hợp khác là nhiều người bập vào đa cấp rồi lại ra sức bảo vệ bọn đấy. Lý do là bị tẩy não và sợ công nhận rằng mình mất tiền NU

hotboy2k7

Xe tải
Chắc ở đây cũng nhiều cụ tham gia khoá học chứng khoán của hieu.tv
Bạn này là việt kiều Úc, đầu tiên làm một số clip nói chuyện, chia sẻ về tự do tài chính. Bạn có khá nhiều follower khoảng 800.000.
Sau đó bạn giới thiệu về khoá học chứng khoán gồm 30 clips dài 20 phút. Giá 5 triệu đồng hoặc 250 usd. Đến nay đã có trên 27.000 người mua với tổng số tiền ước khoảng 138 tỷ VND.
Sau khi mua clips học, thì hầu hết học viên mới vỡ ra là bạn dạy chứng khoán Úc, chỉ mua và giữ đợi lên giá. Các bạn đánh chứng Việt Nam áp dụng đều thua lỗ.
Khi phản hồi thì đều bị xoá comment và chặn khỏi kênh.
Khi ở Úc bạn ở nhà thuê, đi xe Mazda CX5 và nói rất nhiều về lối sống tối giản. Khi về VN bán khoá học cho dân Việt Nam được hàng trăm tỷ thì bạn bắt đầu mua sắm đồng hồ tiền tỷ và chơi siêu xe.
Bạn quảng cáo là “Cố vấn chính phủ Úc” với trình độ cấp 3 không đại học, nhưng thực ra là làm cho một công ty tư vấn ở tỉnh bang.

Em cũng có nghe vài clip của ông Hiếu này nhưng chỉ nghe cho vui, à mà hình như Việt kiều Úc còn có ông Coach Duy Nguyễn gì đó cũng hay bán khóa học Sale, có cụ mợ nào nghe nói ko ợ

chenyouxing

Xe buýt
Khoá đầu tư tài chính không dạy làm giàu thì dạy làm gì cụ, cháu có bảo ai dí súng vào đầu họ đâu 8-} :-o
tài chính cũng có dăm bảy loại tài chính, dạy a bờ cờ thì sao mà làm giàu được, nó chỉ giống như dạy đánh vần, tập viết trong tiếng việt chứ sao mà đã làm thơ ngay được

butchikim

Xe ba gác
tài chính cũng có dăm bảy loại tài chính, dạy a bờ cờ thì sao mà làm giàu được, nó chỉ giống như dạy đánh vần, tập viết trong tiếng việt chứ sao mà đã làm thơ ngay được
Hiểu được như cụ thì đã chả có nhiều gà thế :-o 8-}

Dung Jun

Xe đạp
Tôi cũng nghe popcat của ông Hiếu.TV này, nói chung ông đề cập đến 2 mảng đầu tư và nói chuyện về cuộc sống, nội dung chủ yếu là khuyên mọi người khổ trước sướng sau, đầu tư thì theo hướng lâu dài và phải có kiến thức. ông cũng hay nhắc là đó là cách và quan điểm cá nhân đề mọi người tham khảo chứ không đảm bảo đúng, kể cả mấy cái khóa học đầu tư ( không như mấy thằng giạy làm giàu - đã làm sẽ giàu).... Vậy nên ông lên cái thớt này chắc nghe theo mấy bài giảng sau đem tiền đi đầu tư đúng vào dịp chìm xuồng cả nút rồi lên đây bóc phốt kkkk. chốt lại " ngu thì chết, tham thì chết đậm hơn - và tất cả mọi sự ngu dốt đều phải trả bằng tiền hoặc rất nhiều tiền ...) chúc các người anh em chân cứng đá mềm

tuanzs

Xe container
Lùa được 1 con gà 5 củ đã giỏi, đằng này cả chục ngàn con gà thì tay này giỏi ấy chứ. Mua bán đàng hoàng mà, có ai bắt mua đâu nhỉ, nhưng người mua thì đâu phải tay mơ, thế mới thấy tay kia ko phải dạng vừa.
Em đọc lướt, chém bừa thôi chứ ko biết tay kia là ai trc khi đọc thớt này của cụ chủ. :))

ThietBiXe.C0m

[Tịch thu bằng lái]
Website
thietbixe.com
Nền kinh tế mà ai ai người người đều chăm chăm canh me úp bô lùa gà người đến sau, với bản tính khôn lỏi ích kỷ, không đoàn kết của người việt. Dẫu biêt rằng trên đường đời tấp lập - ta vô tình lại gặp được nhau

Demchinhhang.net

Xe container
Họ thành công rồi đấy:D