[Funland] 30 clip bán được hơn 135 tỷ

cusao

Xe lăn
Em sẵn sàng bỏ ra 5tr để xem 1 trận đấu thể thao, biểu diễn ca nhạc thần tượng, tập phim yêu thích mới ra, bản game đang mong chờ......và nhiều thứ khác. Em sẽ không bỏ ra 1 cắc nào để mua kỹ năng học làm giàu vì đơn giản người muốn bán kỹ năng này họ đang thèm tiền chứ họ không thể kiếm đc tiền bằng việc dùng kỹ năng đó.

Xe bọ xít

Xe container
Em sẵn sàng bỏ ra 5tr để xem 1 trận đấu thể thao, biểu diễn ca nhạc thần tượng, tập phim yêu thích mới ra, bản game đang mong chờ......và nhiều thứ khác. Em sẽ không bỏ ra 1 cắc nào để mua kỹ năng học làm giàu vì đơn giản người muốn bán kỹ năng này họ đang thèm tiền chứ họ không thể kiếm đc tiền bằng việc dùng kỹ năng đó.
Chuẩn ko cần chỉnh ạ. Bởi "kỹ năng" này mà giúp họ làm giàu thì họ sẽ ko bán vì giàu rồi và giữ cho riêng mình. Nhưng "kỹ năng" đó mà ko thể làm giàu đc thì họ sẽ bán để giàu (nếu chẳng may giàu đc bằng cách này). Và con số 135 tỏi như chủ theard nói cũng là thành công (giàu rồi)

acferraris_01

Xe hơi
Trong 27001 người thì hiieutv là thằng khôn nhất. Nó kiếm được tiền là đúng rồi ;;)

tdtd

Xe điện
Chắc ở đây cũng nhiều cụ tham gia khoá học chứng khoán của hieu.tv
Bạn này là việt kiều Úc, đầu tiên làm một số clip nói chuyện, chia sẻ về tự do tài chính. Bạn có khá nhiều follower khoảng 800.000.
Sau đó bạn giới thiệu về khoá học chứng khoán gồm 30 clips dài 20 phút. Giá 5 triệu đồng hoặc 250 usd. Đến nay đã có trên 27.000 người mua với tổng số tiền ước khoảng 138 tỷ VND.
Sau khi mua clips học, thì hầu hết học viên mới vỡ ra là bạn dạy chứng khoán Úc, chỉ mua và giữ đợi lên giá. Các bạn đánh chứng Việt Nam áp dụng đều thua lỗ.
Khi phản hồi thì đều bị xoá comment và chặn khỏi kênh.
Khi ở Úc bạn ở nhà thuê, đi xe Mazda CX5 và nói rất nhiều về lối sống tối giản. Khi về VN bán khoá học cho dân Việt Nam được hàng trăm tỷ thì bạn bắt đầu mua sắm đồng hồ tiền tỷ và chơi siêu xe.
Bạn quảng cáo là “Cố vấn chính phủ Úc” với trình độ cấp 3 không đại học, nhưng thực ra là làm cho một công ty tư vấn ở tỉnh bang.

Ôi giời, cha này bán giá cao nhỉ. Facebook bán khoá học liên kết tiktok có gần 400k. Cũng rất là đông người mua

manhbin1004

Xe hơi
E k mua nhg mà bạn này giới thiệu là clip dạy làm giàu à bác?
Còn nếu nội dung là các kiến thức, kinh nghiệm về chứng khoán thì người mua cũng có lý do để mua nếu thấy nó đáng giá, giống như các bác mua bất kỳ 1 khóa học nào đấy thôi

Trà Lý

Xe tăng
Đã là người ngu thì không bị lừa chỗ này cũng sẽ bị lừa chỗ khác, không lần này thì lần khác. HieuTV nó chỉ là thằng lùa một lũ vào trong rọ rồi lừa mỗi phát xong là cả đời ăn chơi không hết, cứ 5tr$ gửi ngân hàng tiêu hết cái lãi suất cũng mỏi gối chồn chân (im) rồi

DurexXL

Xe lăn
Chắc ở đây cũng nhiều cụ tham gia khoá học chứng khoán của hieu.tv
Bạn này là việt kiều Úc, đầu tiên làm một số clip nói chuyện, chia sẻ về tự do tài chính. Bạn có khá nhiều follower khoảng 800.000.
Sau đó bạn giới thiệu về khoá học chứng khoán gồm 30 clips dài 20 phút. Giá 5 triệu đồng hoặc 250 usd. Đến nay đã có trên 27.000 người mua với tổng số tiền ước khoảng 138 tỷ VND.
Sau khi mua clips học, thì hầu hết học viên mới vỡ ra là bạn dạy chứng khoán Úc, chỉ mua và giữ đợi lên giá. Các bạn đánh chứng Việt Nam áp dụng đều thua lỗ.
Khi phản hồi thì đều bị xoá comment và chặn khỏi kênh.
Khi ở Úc bạn ở nhà thuê, đi xe Mazda CX5 và nói rất nhiều về lối sống tối giản. Khi về VN bán khoá học cho dân Việt Nam được hàng trăm tỷ thì bạn bắt đầu mua sắm đồng hồ tiền tỷ và chơi siêu xe.
Bạn quảng cáo là “Cố vấn chính phủ Úc” với trình độ cấp 3 không đại học, nhưng thực ra là làm cho một công ty tư vấn ở tỉnh bang.

Cụ có mua video của thằng này không?

NiceMoon1

Xe tải
Mình hay nhe Podcasts của bạn này, nghe để xem con đường bạn phấn đấu tự do tài chính như nào. Mà podcasts nghe thấy cũng hay, có nhiều bài học & tạo động lực cho các bạn trẻ (sv/ mới ra trường).
Còn học đầu tư thì mình không tham gia, vì lười :D.
Nhưng còn đang hóng xem chú này làm gì mà tư vấn cho chính phủ Úc, dù không học ĐH. Lại còn tham gia giảng phụ đạo gì đó ở các trường ĐH ở Úc nữa.
Rồi còn làm tư vấn cho hàng loạt các công ty/ tập đoàn ở Mỹ nọ kia. Thấy 1 tỷ phú đi lên từ 2 bàn tay trắng nơi xứ người, lại không cần học ĐH nên cũng hóng.
Chưa kịp google thông tin thì thấy topic này :D :D

moonsun1130

Tháo bánh
Em thì rất dị ứng với kiểu gọi điện mời chào học, mua, tặng khóa học chứng khoán, ...v...v.. cứ nghe được câu giới thiệu song là e chủ động tắt điện thoại đi cho đỡ mất thời gian của cả 2. Học, hành trực tiếp còn chả ăn ai mua mới cả bán mấy cái thứ đấy

nguyenvu171

Xe buýt
dạy lý thuyết dễ hơn thực hành. Thày dạy thì thu lắm tiền của học viên chứ tự tay chơi vẫn chết như film

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

Đây là một bức ảnh nổi tiếng mà tôi thường đưa vào bài giảng của mình. Nhìn qua, bạn chẳng thấy nó có gì đặc biệt nếu không biết rằng nó là hình ảnh của chính Trái Đất chúng ta trong vũ trụ, được chụp ở khoảng cách 6 tỷ km.

Bức ảnh này được chụp ngày 14 tháng 2 năm 1990 bởi tàu không gian Voyager 1. Vào thời điểm đó, con tàu này đã vượt qua cả quỹ đạo của Sao Hải Vương, và các nhà nghiên cứu để nó chụp bức ảnh cuối cùng về hành tinh của chúng ta trước khi tiếp tục đi ra xa hơn nữa, hướng tới biên giới ngoài của Hệ Mặt Trời. Bức ảnh đặc biệt này sau đó đã được nhà thiên văn Carl Sagan gọi là "Pale Blue Dot" (chấm xanh mờ nhạt). Chấm xanh mờ nhạt lớn chưa tới 1 pixel mà bạn thấy trong ảnh chính là Trái Đất.

Với Sagan, sự nhỏ bé của hành tinh chúng ta khi nhìn từ không gian cho thấy ý nghĩa to lớn của chính việc bảo vệ mái nhà duy nhất chúng ta đang có.

Lãng khách 179

Xe buýt
Về mặt tích cực thì nên học thằng hieu.tv này để làm giàu, còn những người làm giàu cho nó thì ko đáng nhắc đến.

lx125_black

Xe container
từ hôm qua nổi rần rần cái vụ này.
Em cũng hay nghe hieutv chứ ko xem youtube.
Quan trọng là lắng nghe để lựa chọn thứ phù hợp, triết lý sống tốt hoặc kiến thức nhận định nào đó phù hợp với bản thân và có thể áp dụng được là tốt rồi.
Khóa học thì em chẳng bàn vì em ko tham gia, hehe. Cũng thấy tay này khéo lồng ghép khóa học trong các đoạn podcas mà em hay nghe thật, tâm lý muốn giàu nhanh thì đóng học phí là đúng rồi :)

Moriarty

Xe container
Mình hay nhe Podcasts của bạn này, nghe để xem con đường bạn phấn đấu tự do tài chính như nào. Mà podcasts nghe thấy cũng hay, có nhiều bài học & tạo động lực cho các bạn trẻ (sv/ mới ra trường).
Nhưng còn đang hóng xem chú này làm gì mà tư vấn cho chính phủ Úc, dù không học ĐH. Lại còn tham gia giảng phụ đạo gì đó ở các trường ĐH ở Úc nữa.
Rồi còn làm tư vấn cho hàng loạt các công ty/ tập đoàn ở Mỹ nọ kia. Thấy 1 tỷ phú đi lên từ 2 bàn tay trắng nơi xứ người, lại không cần học ĐH nên cũng hóng.
"tự do tài chính" bản thân nó đã là một cái bẫy rồi, càng lậm vào nó càng chết.

vudinhtung85

Xe tải
Em cũng hay nghe podcast của Mr. Hiếu này, thấy có nhiều thông tin thú vị, giọng nói cũng dễ nghe. Trước giờ thì toàn thông tin tích cực, giờ có vụ này xin chấm hóng để nghe cả 2 chiều.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
thấy còn làm tư vấn chiến lược gì đó cho seedcom nữa đó cụ, cụ biết bọn seedcom không ạ?