[CCCĐ] 3 mình lang thang, dọc ngang nước Mỹ !!!

Đâu chỉ tiếng Việt mới viết nửa câu còn nửa câu khác bắt người ta phải đoán. Bên này chữ và hình cũng được kết hợp khéo léo đấy chứ.

150 năm: Nơi thành phố gặp Vịnh. Chỉ một câu nói lên tất cả.

Ở đây người dân ra vịnh chơi, cầm theo cái lưới thế này, thả miếng thịt vào. lát sau nhấc lên là có mấy con cua rồi. Bên này tài nguyên biển phong phú lắm.
Cậu bé này cầm một con nhỏ ném xuống biển. Còn con to chắc mang về làm Cua rang me đây.

Cụ Cò thích góc ảnh lạ, còn em thích chụp cụ Cò.. :))

Em có tí chia sẻ với các cụ đang đọc thread của cụ Jo, nếu các cụ đến San mà ở gần China town thì rất nên đến Great Eastern restaurant ngay trong China town số 649 Jackson street ăn thử, rất ngon giá hợp lý $25/ người là no bể rốn luôn, Obama và tùy tùng đã đến ăn quán này khi công du ở San Fran. Pier 39 thì có Clam Chowder, cháo trai cực ngon đựng trong vỏ bánh mỳ, phê lắm. Tính em thích ăn nên hay mò mẫm ;)) Sau 1 tuần ở San em mê thành phố này quá.

Cảm ơn cụ Jo vì những bài viết của cụ, đầy ắp thông tin và ảnh thì rõ đẹp.

Loanh quanh một lúc thì cũng đến giờ làm thủ tục lên tàu vì đã gần 6h. Khi em đến đã thấy mọi người xếp hàng dài rồi.

Em cầm 2 voucher đã in sẵn từ nhà mang ra chỗ quầy lễ tân để mấy em xinh đẹp đổi sang vé lên tàu. Hứa hẹn một chương trình hay đây.

Dù chưa tới giờ mà hành khách đã xếp hàng rất dài để chờ đợi, như thế mới biết sự kiện này quan trọng thế nào.

Trời nắng nhưng lạnh, nhìn mặt a T biểu cảm quá. Cảm giác như đang thèm một cái giường để ngả lưng thì phải.

Sau gần 30p chờ đợi thì cũng đến lúc trên tàu xuất hiện 1 nữ nhiếp ảnh gia. Em này sẽ chụp cho tất cả các nhóm trên tàu, mỗi nhóm 1 ảnh. Tất nhiên là ảnh đẹp rồi nhưng mà đắt lắm. 20 đồng/ ảnh. Mà máy ảnh thì bọn em cũng có. :P

Nhìn lão Cò lại nhớ tới một kỷ niệm khó quên ở Sing 8 năm trước, chỉ vì lão này mà mình phải ngồi đồn công an mấy tiếng ặc ặc. :))
Ôi thế thì cụ phải kể ngay đi, để em còn bổ sung kể những câu chuyện khác.