2 Kinh ngiem share với các cụ.

donghd2009

Xe điện
6 chục xe cụ là e cũng liều đới =)) , mà xe cụ sửa điều hòa chưa? Chưa thì trừ thêm 5 chẹo nữa nhá :)). Trời ni đi xe cụ với xe sơ cua bác Đình là e xin đi xe buýt hoặc xe ôm thôi.
Cụ làm cái quạt nan, hay quạt điện của xe tải đó e nghĩ là ổn =))=))...

tunglkd.k51

Xe buýt
Cụ Ngiaiia hiểu xe mình thế, mấy lần về off hội mà toàn đi ké cụ tahd.

Hai cụ Nghiaiia (thứ 2 từ trái qua) và cụ tahd (bìa phải) trong buổi off Tất niên 2014
èo 2 cái pic kia toàn cháu chụp. ứ được có mătj với các cụ :((

Chỉnh sửa cuối:

haanhbinan

Xe điện
6 chục xe cụ là e cũng liều đới =)) , mà xe cụ sửa điều hòa chưa? Chưa thì trừ thêm 5 chẹo nữa nhá :)). Trời ni đi xe cụ với xe sơ cua bác Đình là e xin đi xe buýt hoặc xe ôm thôi.
6 chục cụ nhờ Sơn núi tìm cho. Cụ dìm hàng em khiếp đới. Albeabk miềng trung chăng :)). Cụ gả con của cụ được mấy?
Hay cụ sang xomnhala.net mà sinh hoạt, bên đó hợp với đồng tiền của cụ hơn, he he =))

Chỉnh sửa cuối:

vnr_82

Xe điện
Cụ làm cái quạt nan, hay quạt điện của xe tải đó e nghĩ là ổn =))=))...
Thời tiết oi đi giữa trưa thì càng quạt càng nóng.
6 chục cụ nhờ Sơn núi tìm cho. Cụ dìm hàng em khiếp đới. Albeabk miềng trung chăng :)). Cụ gả con của cụ được mấy?
Hay cụ sang xomnhala.net mà sinh hoạt, bên đó hợp với đồng tiền của cụ hơn, he he =))
Ô tô hơn tý mùa ni là cấy điều hòa mát mà xe ko có ngồi như trong lò hỏa thiêu. Hihi, e nói để cụ sửa bữa mô cho e đi ké :P, fiat đi gầm giếc ổn, mỗi ngoại hình e ko thích nên ko nằm trong tầm ngắm của e. Tất nhiên bèo nhèo là e cũng múc =))
Giờ đang đi bộ nên hơi són, xe e bán đc 130tr cho 1 cụ nhiệt tình Quảng ninh có hộ khẩu Hn.
Bên xóm e cũng có nick đới, có từ dạo đi focus mới máu. Giờ đi xe lá chắc sinh hoạt bên đóa hợp hơn.

LamQK4

Xe buýt
xe e bán đc 130tr cho 1 cụ nhiệt tình Quảng ninh có hộ khẩu Hn.
Em đã được ngồi con Toy ghẻ của cụ, em nói công bằng nhé, nói nhỏ kẻo cái cụ mua xe đó nghe: "H ờ... mờ ...âm... mới mua con đó 130, trong khi xe em chỉ tầm 80, vì cái con Toy đó còn lâu mới bằng con Si nhà em - nói về giá trị sử dụng. Chỉ hơn cái số tự động và mác Toyota...". Em dìm thật đới, vì dù sao cụ cũng bán rồi. he he he...

haanhbinan

Xe điện
Em đã được ngồi con Toy ghẻ của cụ, em nói công bằng nhé, nói nhỏ kẻo cái cụ mua xe đó nghe: "H ờ... mờ ...âm... mới mua con đó 130, trong khi xe em chỉ tầm 80, vì cái con Toy đó còn lâu mới bằng con Si nhà em - nói về giá trị sử dụng. Chỉ hơn cái số tự động và mác Toyota...". Em dìm thật đới, vì dù sao cụ cũng bán rồi. he he he...
Mợ nó, cái mác Toy ghẻ đó đã chiếm mất 50 củ rồi cụ nhể :)). sx 92 mà bán đc 130 nhanh như chó chạy qua đường =))

haanhbinan

Xe điện
Cụ Nam có xơi Phơ giô 405 không? tầm 5, 6 chục chi đó. Xe ở Nam Đàn

vnr_82

Xe điện
Cụ cứ tự huyễn làm gì, hehe. Nói chung xã hội công nhận là nhiều thằng nu ( e cũng trong số đó khi mua, sử dụng hơn 1 năm :)) ), xe e đi cũng đầm chắc, nó chỉ bị lỗi uống xăng gần 10L mà e chưa chịu chi hầu bao mạnh 1 phát để trị dứt điểm như cụ từng làm với con Si, và nó bị đâm đụng phần đầu kha khá :P - Chiếc xe phù hợp với người thiếu kiến thức về xe như e thôi, e xin nhận.
Mợ nó, cái mác Toy ghẻ đó đã chiếm mất 50 củ rồi cụ nhể :)). sx 92 mà bán đc 130 nhanh như chó chạy qua đường =))
Hihi, thía mà vợ cả của bác cứ đắm đuối ngắm con vợ 2 của e 1 cách thèm thuồng đới :)). Lần sau e cũng gái Nhật thôi ạ. Nhưng e vẫn tham gia sinh hoạt với các cụ Fiat nha.

haanhbinan

Xe điện
Cụ cứ tự huyễn làm gì, hehe. Nói chung xã hội công nhận là nhiều thằng nu ( e cũng trong số đó khi mua, sử dụng hơn 1 năm :)) ), xe e đi cũng đầm chắc, nó chỉ bị lỗi uống xăng gần 10L mà e chưa chịu chi hầu bao mạnh 1 phát để trị dứt điểm như cụ từng làm với con Si, và nó bị đâm đụng phần đầu kha khá :P - Chiếc xe phù hợp với người thiếu kiến thức về xe như e thôi, e xin nhận.

Hihi, thía mà vợ cả của bác cứ đắm đuối ngắm con vợ 2 của e 1 cách thèm thuồng đới :)). Lần sau e cũng gái Nhật thôi ạ. Nhưng e vẫn tham gia sinh hoạt với các cụ Fiat nha.
Phải công nhựn gái nhựt ló nàm mê hoặc không ít kẻ si.

1508

Xe hơi
Nó nằm trong bảng cầu chì bên lái à? Hay nằm chỗ nào hả cụ?
liên quan đến bệnh này của cụ thì có 3 chỗ có liên quan mà cụ nên kiểm tra và vệ sinh. 1 là cảm biến nhiệt, 2 là hai con cầu chì điều khiển tốc độ quạt nằm trong hộp cầu chì dưới cụm đèn bên lái, 3 là 2 jack cắm dưới củ quạt như em nói ở trên.

wildness

Xe điện
Si nói chung còn một cái bệnh cố hữu nữa gây ra tình trạng với biểu hiện tương tự như trên các cụ nhé!
Đấy là cái bơm xăng, bơm xăng zin của Si cực kém phần làm mát, nó luôn luôn đòi hỏi phải ngâm thân bơm tương đối ngập trong xăng để giải nhiệt, nếu để xăng trong bình còn ít quá, bơm nóng nó sẽ hụt áp không đủ cấp cho kim phun và chết máy theo cái kiểu phập phù, ặc ặc ý, nghỉ một lúc bơm nguội đề phát lại chạy phe phé :)
Em có cái kinh nghiệm này là do em đã chạy đến 3 đời Siena rồi (1 đời HLX 1.6 và 2 đời 1.3)
Cụ ơi còn ít là bao nhiêu, dưới 1 vạch hay trên 1 vạch ạ?

wildness

Xe điện
Nhiệt độ ngoài trời khoảng 37~38 độ, xe chở 4 người chạy máy lạnh, lại chạy đường đồi. Cháu thấy xe cứ lịm đi giật cục rồi chết máy cháu đoán là xe quá nóng nên nó thế, cháu hò cho vợ con ủn vào bên đường rồi đi tìm quán nước mía để giải nhiệt cho mình trước, uống xong hai cốc nước mía với giá 5k/ cốc qua y lại đề xe nổ ngon lành
Xe cụ bị lịm dần giật cục rồi chết máy, thế kim nhiệt nó có tăng cao không cụ? hay nó vẫn bt.

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Cụ ơi còn ít là bao nhiêu, dưới 1 vạch hay trên 1 vạch ạ?
Nói tóm lại là cứ gần gần báo đèn vàng ý thì cụ đổ luôn, tốt nhất là cứ bắt đầu dưới vạch 1 thì đổ cụ ạ.
Nếu đã thay cái bơm của Toy vào rồi thì cụ cứ chạy vô tư đến lục kiệt bình vẫn chả sao :)

vip tien sinh

Xe ngựa
Nói tóm lại là cứ gần gần báo đèn vàng ý thì cụ đổ luôn, tốt nhất là cứ bắt đầu dưới vạch 1 thì đổ cụ ạ.
Nếu đã thay cái bơm của Toy vào rồi thì cụ cứ chạy vô tư đến lục kiệt bình vẫn chả sao :)
Bơm Toy cụ múc bao nhiu, của xe gì vậy?

donghd2009

Xe điện
Còn 1/7 bình thì phải đổ hở cụ, thía có sợ ít quá hum...

phuonganh1993

Xe hơi
em chả biết nói gì tham quan học hỏi nghe vậy

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Bơm Toy cụ múc bao nhiu, của xe gì vậy?
Các loại Toy dùng kim phun máy khoảng trên dưới 2.0 (để cho đảm bảo lưu lượng), áp suất bơm thì hình như đâu trên 5atm hay sao ý lâu rồi em không nhớ nữa.
Về giá thì ra chọ trời mua bơm secondhand (hàng tháo xe) khoảng trên 500k là bơm ngon rồi.

vip tien sinh

Xe ngựa
Thả vào mụ Tem nhà em được không cụ?
Các loại Toy dùng kim phun máy khoảng trên dưới 2.0 (để cho đảm bảo lưu lượng), áp suất bơm thì hình như đâu trên 5atm hay sao ý lâu rồi em không nhớ nữa.
Về giá thì ra chọ trời mua bơm secondhand (hàng tháo xe) khoảng trên 500k là bơm ngon rồi.