1001 Hỏi - Đáp về film (phim) cách nhiệt & dán kính (nghiêm cấm quảng cáo)

Tráng bạc như gương trông quê lắm, giờ ai dùng nữa, tốt nhất mợ cứ qua nhà em hội chẩn rồi mới nên nói chiện phải trái được ợ :P em sẽ vote số cầm chân cho mợ
E pm rồi ạ. Vuốt kụ thì mạng nó k cho vuốt, bẩu là vuốt nhiều quá :) E cũng k cần phải tráng bạc mà tại e tưởng tráng bạc thì bên ngoài nó khó nhìn vào hơn kính đen thường (mục tiêu của e là dán sao cho bên ngoài k nhìn vào được, tất nhiên là mình vẫn phải nhìn ra được k thì kụ lại xui e đổ nhựa đường lên quét thì toi :))

Soncoi

Xe tải
Em không ném đá bác Việt vòi, em thề danh dự, nhưng có cửa hàng ở XX Nguyễn Công Trứ chào em dán 3M cho KM hết 1,4tr. Em chưa dám làm vì thấy rẻ quá giật mình. Cụ nào rành giải đáp hộ em giá đấy thì chất lượng phim có ổn không ợ. Ông cha nói "của rẻ là của ôi" nên em xin ý kiến các cụ...

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em không ném đá bác Việt vòi, em thề danh dự, nhưng có cửa hàng ở XX Nguyễn Công Trứ chào em dán 3M cho KM hết 1,4tr. Em chưa dám làm vì thấy rẻ quá giật mình. Cụ nào rành giải đáp hộ em giá đấy thì chất lượng phim có ổn không ợ. Ông cha nói "của rẻ là của ôi" nên em xin ý kiến các cụ...
Hề hề vụ này thì em chệu thật, em chệu hoàn toàn, em cũng không dám làm giá này ạ :D

TungNguyenMD

Xe container
Nhà cháu đặt tiêu chí đầu tiên là chống nóng (vì mùa nắng nóng sắp đến rồi mà nhà cháu đi làm phải để xe ngoài đường cả ngày), thứ đến là dán kính đen ở ngoài k nhìn vào được cho an toàn (vì nhà cháu là nữ).

Nhà cháu đang thích dán kính j mà nó hơi có tráng bạc ấy ạ, nhưng cũng chưa biết kính đó khó nhìn vào hơn kính đen k và có chống nóng tốt k? Nếu mà cả 2 cái đều tốt thì nó là kính j và dán ở đâu bảo đảm, giá cả tốt ạ. Hiện xe nhà cháu đã dán kính đen sẵn từ bên Hàn (KM 2010 full op) thì có thể tận dụng kính đó và bổ sung giải pháp chống nóng được k ạ, hay phải bóc ra dán lại? và tận dụng thì tận dung dư lào ạ, vì mới có mấy hôm nắng mới mà vứt xe cả ngày chiều vào xe đã phát ngốt lên rồi.

Chắc vấn đề k phức tạp nhưng nhà cháu k có ai để hỏi nên lập tốp vào đây học hỏi cao nhân cho nhanh. Cháu xin vote cám ơn đàng hoàng ạ
Mợ có thể tham khảo thêm V_Kool, Llumar. Tuy có hơi đắt một tý nhưng sắt ra miếng đấy ạ. Không hiểu mợ nghĩ thế nào chứ em thấy dán đen kịt lại nhưng chỗ nhìn gương chiếu hậu lại phải khoét ra 1 miếng trông quê lắm.
Còn mợ muốn phục vụ cho mục đích "kia" thì làm gì phải đi xe mình cho nó "nghĩa lộ". Taxi thiếu gì?????:21:

pocketme

Xe hơi
3M màu nó hơi ngả xanh nước biển cụ ạ, thích tối thì chọn loại xuyên sáng thấp, nhưng mà tối đen thì theo em là không có đâu. Cụ bảo em bán hàng ướm thử mẫu phim lên xe cụ mà xem. Kính liên quan đến tầm nhìn và độ an toàn, cụ nên thận trọng khi nhuộm hoặc dán các loại phim.
E ướm rồi đấy ợ, nhưng cái mẫu hơi bé và là loại chưa bóc, sợ khi bóc ra dán nó lại khác.

Vâng, dán tối đen thì hình như có mấy loại vài trăm nghìn, e ghét lắm ạ.

Hôm nay e lại nhìn thấy 1 con corolla nữa, chả biết tả thế nào cho chính xác, kính phản quang kiểu tranh khảm trai, đẹp thế. E rồ ga lên định hỏi thì e corolla đánh đầu ko cho vượt.:21:

BeMyWife

Xe tải
các bác cho hỏi dán kính loại nao ,ở đâu rẻ nhất nhỉ , không cần xịn nhé :41:

quangnd

Xe buýt
Có loại kính nhìn ngoài đen bóng vàng sáng phản quang như xe Mỹ nhập ấy. 3M hình như không có loại đó đâu. Anh Pocketme dán hết bao xèng?

xelu@

Xe tải
sau khi dán phim cách nhiệt em thấy xe đỡ nóng thật. Nhưng hình như em thấy dán kính trước đi lúc trời mưa hoặc lúc chập choạng em thấy mỏi mắt và nhìn ko rõ. xin hỏi các bác có phải như vậy ko?
em cũng bị như vậy.....kính lái đi tối nhìn bị lóa mắt:'(

ANPHAT

Xe hơi
Em dán 3M, kính lái cũng sáng sáng lóa lóa như nhà mợ tuanminh, nhưng kính sườn thì đen mờ mờ. Chất lượng em thấy cũng ổn.

pocketme

Xe hơi
Có loại kính nhìn ngoài đen bóng vàng sáng phản quang như xe Mỹ nhập ấy. 3M hình như không có loại đó đâu. Anh Pocketme dán hết bao xèng?
Hehe, a đã dán đâu, mới đang định dán thôi, giá a đề ở trên đấy (đắt ra phết), loại phim Quang bảo là phim gì, dán ở đâu?

pocketme

Xe hơi
Em dán 3M, kính lái cũng sáng sáng lóa lóa như nhà mợ tuanminh, nhưng kính sườn thì đen mờ mờ. Chất lượng em thấy cũng ổn.
Kính sườn có phải BC20 ko ạ? Nếu chỉ màu đen thì cũng chán nhỉ.

hoang2000hn

Xe đạp
Sao tôi cũng dán V-Kool ở Fortuna Láng Hạ nhưng không thấy có logo V-Kool nhỉ ? Không có Logo V-Kool thì không biết có phải V-Kool thật không :102:

tapdi

Xe đạp
em mới dán 3M cả xe đi chỉ thấy đở nóng hơn chút đỉnh + máy lạnh mau lạnh hơn thui:69: mà em đi trời tối vẫn thấy bình thường:6: trời mưa thì chưa có đk thử:P.

V KOOL HANOI

Xe tải
Sao tôi cũng dán V-Kool ở Fortuna Láng Hạ nhưng không thấy có logo V-Kool nhỉ ? Không có Logo V-Kool thì không biết có phải V-Kool thật không :102:
Bác làm ở Fortuna thì Bác yên tâm ạ vì đây là trụ sở phân phối V KOOL tại Việt Nam Bác ạ. Xe Bác dán cả xe hay từng phần ạ, nếu dán cả xe bên em sẽ dán tem I'm V-kool vào kính sau và dán từng phần thì ko dán tem này mà chỉ dán tem bảo hành mầu đỏ vào các góc kính Bác ạ..(b)

Europe

Xe buýt
Tốt nhất là không dán. Châu Âu chẳng thấy xe nào dán cả. Bên Ý, vào mùa hè cũng nóng khiếp người, mà chẳng thấy xe nào dán. Nhà mình cứ vẽ chuyện, tốn tiền. Mer, BMW, Lexus.. bán đắt thế sao các hãng đó không tích hợp luôn vào kính lái xe? Hay công nghệ của họ chưa đủ tầm để làm việc đó? Mer có thể cho thông tin hiển thị lên kính lái, tương tự như kính máy bay chiến đấu, vậy mà không làm nổi cái kính cách nhiệt?

Người Việt mình tuy nghèo nhưng hay lãng phí, có người vừa mua xe về, ghế nỉ vẫn mới 100%, sàn xe cũng mới 100% và đẹp, thế mà tháo bỏ hết để bọc ghế da và trải sàn bằng mấy tấm giả da. Mà nào đã được da xịn như những xe có tích hợp sẵn đâu, toàn da lởm, mùi nồng nặc. Các hãng toàn quảng cáo là da có xuất xứ Singapore, nếu các bác đã từng đi Sing sẽ rõ, một đất nước bé tí, xanh sạch đẹp, nó lấy đâu ra đất để làm mấy cái nhà máy thuộc da vốn dễ gây ô nhiễm môi trường (Sing chủ yếu tập trung vào hóa dầu và hàng công nghệ cao).

Em nói thẳng mong các bác thông cảm.

Transporter2

Xe tăng
nhiều ý kiến trái chiều quá, em thấy trước đi BIM (mua lại) đã dán V Kool nhưng đi mùa hè vẫn cứ như ngồi trong phòng xông hơi, nay đổi Venza cũng định dán tý kính nhưng thấy nhiều luồng ý kiến quá!các bác nào có nghề tự vẫn..à tư vấn ae cái cho đỡ phải ngợi.

hoang2000hn

Xe đạp
Bác làm ở Fortuna thì Bác yên tâm ạ vì đây là trụ sở phân phối V KOOL tại Việt Nam Bác ạ. Xe Bác dán cả xe hay từng phần ạ, nếu dán cả xe bên em sẽ dán tem I'm V-kool vào kính sau và dán từng phần thì ko dán tem này mà chỉ dán tem bảo hành mầu đỏ vào các góc kính Bác ạ..(b)
Tôi dán cả xe mà không có tem I'm V-Kool ở kính sau và cũng không có tem bảo hành màu đỏ:'(. Hôm nào bác cho tôi xin cái tem I'm V-Kool dán vào kính sau cho oách nhé (b)

ESPerion

Đi bộ
e đã dán 3 xe, 2 xe vkool 1 xe 3m, và rút ra là vkool dán 75 cả xe thì rất tốt, nhưng ánh sáng hơi chan hòa quá; dán điều độ thì bớt sáng từ sườn nhưng vẫn đảm bảo cách nhiệt, còn dán 3m thì chỉ .. tối đi chứ nóng chả kém gì ko dán =)) sắp tới e lại lôi xe đi dán vkool tiếp, các bác ở fortuna nhớ discount cho e vớiiiii :D

dncomputech

Xe máy
Kfc 56n-1444

Em vừa cưới một em Forte 2010 định đi dán kính mà em chưa biết dán ở đâu tốt, rổ giá thế nào ? Cụ nào có kinh nghiệm mách em với ? Mà cho em hỏi là có nhất thiết cần phải dán kính không hả các cụ, em thấy bảo Forte có kính UV chống tia cực tím ? Mong các cụ chỉ giáo. Thanks ! (b)
Mình ở TPHCM nhờ AE nào giúm hộ giùm mình vài địa chỉ dán kính, với có nẹp kính KFC của mình với
Thank ok!

jrhan

Xe buýt
Nếu cụ muốn dán kính thì nên chọn loại tốt ấy: Vi-kun, luma nhé...
Dán loại lởm lại ân hận, mất công bóc ra dán lại.
Cụ cứ cân nhắc, nếu được thì nên lý cố ợ... :41: