1001 Hỏi - Đáp về film (phim) cách nhiệt & dán kính (nghiêm cấm quảng cáo)

shengda

Xe hơi
em nhận xét Vkool chất lượng ngon , dán tại 6 B Láng Hạ thì phải , nhưng ít mầu để lựa chọn , nếu thích chọn mầu thì thằng Llumar là ngon nhất (b)(b)(b)(b)

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Đi Mer thì tính toán làm gì cụ ơi. Vkool mà chơi cụ ơi, dán toàn xe loại VK 70. Địa chỉ ở tầng hầm Láng Hạ đấy.

aiki

Xe tải
Công nghệ nhuộm và cách nhiệt ở VN em chịu chưa thấy, cụ nhuộm đánh lừa cảm giác tối hơn thì em công nhận chứ cách nhiệt và cắt tia UV em chưa thấy :6:. Cụ cứ phải thử bằng máy đo sự cách nhiệt và thông số tại một số nơi uy tín ấy (b)(b)(b).
Theo em được biết thì không phải là dùng màu để nhuộm lên kính đâu cụ ạ. Muốn màu nào thì là do set nhiệt độ và trong quá trình nó phủ ( em quên mất gọi nó là gì rồi*-)) lên kính sẽ tạo màu cho kính. Cái này em không biết là có máy nào test kiểm tra cách nhiệt, em chỉ cảm nhận bằng tay, khi để 2 kính 1 cái dùng công nghệ nhuộm này và 1 cái dùng công nghệ dán film, dùng đèn halogen >20000K soi vào. Em có để tay vào thì thấy kính được nhuộm ít nóng hơn nhiều so với kính dán film. Thêm nữa là khi kính này được nhuộm thì dù cụ nhuộm màu gì thì bên trong nhìn ra ngoài cũng rất sáng, không bị tối tí nào. Cái công nghệ này thì em thấy nhiều xe cũng nhuộm, nhưng chủ yếu thấy nhuộm 4 cánh thôi, vì dễ tháo, còn kính trước , sau vẫn thấy dán film, chắc các xe đó mới ngại tháo kính:).

babinbon

Xe buýt
1 vote cho Vkool!!!!

Ngoccu

Xe tăng
ý của các bác tức là : Vkool là Number one phải ko ạ ? ngoài hầm láng hạ ko còn chỗ nào dán khác hả các bác? giá cả dán cho xe 5 chỗ Audi A4 là bn tiền các bác nhỉ ? đa tạ các bác (b)

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
Các bác có thể chọn LLUMAR cho vợ 2 của mình. Giá cả và chất lượng đã được kiểm chứng trên diễn đàn OF. LLUMAR luôn có chính sách tốt nhất với các bác trên diễn đàn OF. Em sẽ gửi thông tin chi tiết đến các bác có nhu cầu.
Rất hân hạnh được đón tiếp và phục vụ các bác tại LLUMAR Hà Nội.

Ngoccu

Xe tăng
Các bác có thể chọn LLUMAR cho vợ 2 của mình. Giá cả và chất lượng đã được kiểm chứng trên diễn đàn OF. LLUMAR luôn có chính sách tốt nhất với các bác trên diễn đàn OF. Em sẽ gửi thông tin chi tiết đến các bác có nhu cầu.
Rất hân hạnh được đón tiếp và phục vụ các bác tại LLUMAR Hà Nội.
bác gửi cho em thông tin : ngocdaigiaus@yahoo.com (b)

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
Cảm ơn bác!
Đầu xuân năm mới em chúc anh sức khỏe tốt, công việc gặp nhiều may mắn!
Em gửi bảng báo giá vào mail cho bác rồi đó, bác kiểm tra lại giúp em nhé!
Rất mong được phục vụ bác tại LLUMAR Hà Nội.(b)

Ngoccu

Xe tăng
Cảm ơn bác!
Đầu xuân năm mới em chúc anh sức khỏe tốt, công việc gặp nhiều may mắn!
Em gửi bảng báo giá vào mail cho bác rồi đó, bác kiểm tra lại giúp em nhé!
Rất mong được phục vụ bác tại LLUMAR Hà Nội.(b)
Cám ơn bác tôi đã nhận được email . có gì sẽ alo cho bác ngay ạ (b)
Điều phân vân cuối cùng là Vkook hay Llumar hả các cụ ? LLumar em thấy giá cũng cao ( 6,2tr ) thế thật ra là Vkool vs LLumar cái nào ngon hơn ạ ?
Các bác cho hỏi thêm là Vkool và LLumar là của nước nào ạ ?
giá Vkool cao cấp dán xe 5 chỗ là bn ạ ? LLumar là 6,2tr
Mong các cụ giúp đỡ ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ngoccu

Xe tăng
Nhờ các bác tư vấn về dán film cách nhiệt ?

Vkool và Llumar thì nên chọn loại nào hả các bác ? Vkool hình như đắt gần gấp 2 LLumar, thế chất lượng có gần gấp 2 thật ko ạ ? Vkool hơn LLumar ở cái gì ạ ?
Mong các bác giúp đỡ xin vodka cảm tạ ạ (b)

trankhangred

Xe tải
E đã dán V kool chiếc xe trước và đã đi trong 4 năm qua và rất hài lòng về tác dụng của nó! Bây giwof thêm Luma thì em có tìm hiểu, theo bài test thực tế rất có khoa học của các bác OS thì hiện nay tại thị trường VN V kool có tác dụng hiệu quả nhất trong việc ngăn các tia ko có lợi cho con người, nhì là Luma ( tất nhiên là so loại cao cấp nhất, chi tiết các bác có thể tham khảo bên OS).
Và e để ý ngoài đuwongf thì khi dán Luma nhìn từ ngoài thấy có màu như màu vệt dầu loang trên mặt nước, còn V kool thì có màu ánh xanh giống kính lái xe Mec, e thích màu ánh xanh hơn ( chỉ loại dán kính lái thôi nhá các bác)
Hỏi anh em sau khi sử dụng thì thấy thế này:
1. Nếu tiết kiệm chút, dán Luma cũng rất tốt ( lưu ý nên chọn loại tốt chất ).
2. Nếu dùng lâu dài và không lo lắng nhiều về ngân lượng thì dán V kool, cá nhân e vẫn đánh giá V kool cao hơn.

Xe mới em hiện chưa kịp dán do cận Tết quá, mấy hôm trước Tết nắng nóng chạy khó chịu quá, chắc mấy hôm nữa qua bác V kool HN dán V75 kính lái và hai kính bên ngay.

pocketme

Xe hơi
Kính thưa các cụ đã dán phim 3M xịn

E mới đổi xe, nhìn cái kính nó trong vắt chán đời quá. Xe trước e dán V-Kool VK-70/VK-40 mọi thứ đều ổn trừ 1 điều là e ko thích màu của V-Kool lắm. E thích màu tối hơn 1 chút, kiểu ánh xanh có chút phản quang như 1 kính 1 số xe Camry, Corolla. Hôm qua e nhòm trộm 1 con Corolla nhập thấy trên kính tối màu rất đẹp có đề 3M Inside nên muốn đi dán 3M.
E ra 3M chính hãng ở Huỳnh Thúc Kháng, cô bé bán hàng giới thiệu các mẫu e nhìn mà hoa cả mắt. E chọn option này: kính lái/sau CR70 2.7Tr x 2, các kính còn lại BC20 1.44Tr x 4 (BC10 ko có hàng) nhưng e băn khoăn ko hiểu màu của BC20 dán lên kính xe nhìn như thế nào. Đã có cụ nào dán loại này (BC20) chưa ạ? Nhìn có tối ko ạ? Hoặc có loại nào dán lên trông đẹp hơn thì các cụ mách e với (xe e màu trắng).
Cảm ơn các cụ trước.

tuanminh1912

Xe buýt
Em dán rồi, BC20 là kính dán sườn, màu đen khá đẹp, trong nhìn ra khá rõ, không tối hơn là mấy, ngoài nhìn vào hơi khó, chỉ thấy bóng người thôi, nên em yên tâm dán kín cả kính sườn bên lái, không phải khoét lỗ nhìn gương chiếu hậu làm gì cả.
Còn kính lái của em thì không rõ là loại gì, chỉ biết bên ngoài nhìn vào thì chỉ thấy trắng như gương, chẳng nhìn được bên trong.
Xe cụ màu trắng dán kính đen là hợp đấy ạ, chứ còn màu xanh phản quang chỉ hợp vơi xe đen thôi ạ.
Xe em xe getz bạc, dán màu đen vào nhìn ngầu bí hiểm lắm, như xe nguyên thủ quốc gia ấy:))

pocketme

Xe hơi
Em dán rồi, BC20 là kính dán sườn, màu đen khá đẹp, trong nhìn ra khá rõ, không tối hơn là mấy, ngoài nhìn vào hơi khó, chỉ thấy bóng người thôi, nên em yên tâm dán kín cả kính sườn bên lái, không phải khoét lỗ nhìn gương chiếu hậu làm gì cả.
Còn kính lái của em thì không rõ là loại gì, chỉ biết bên ngoài nhìn vào thì chỉ thấy trắng như gương, chẳng nhìn được bên trong.
Xe cụ màu trắng dán kính đen là hợp đấy ạ, chứ còn màu xanh phản quang chỉ hợp vơi xe đen thôi ạ.
Xe em xe getz bạc, dán màu đen vào nhìn ngầu bí hiểm lắm, như xe nguyên thủ quốc gia ấy:))
Cảm ơn cụ/mợ, e là e ưng quả BC20 rồi đấy. Thú thật, e dán chỉ vì lý do thẩm mỹ là chính nên tiêu chí đẹp lên hàng đầu. Cụ/mợ tuanminh1912 tiện cho e xin tí ảnh getz dán BC20 đi, e vote cảm ơn cả tháng luôn (k)
Có cụ/mợ nào suggest cho e thêm loại nào của 3M ko ạ. E định thứ 7 ra dán trước 4 kính sườn BC20. Kính lái & sau cứ để đấy, có gì sau này chơi V-Kool VK-70 vậy.
Còn nhuộm kính thì cũng hay nhưng Tây làm thì e tin chứ VN làm thì hơi sợ lại chưa có reviews gì nên chắc là thôi, dù sao vẫn cảm ơn các cụ đã cho thông tin.

aiki

Xe tải
Cái này mới đây, em chưa nghe bao giờ. Cụ nào dũng cảm làm chuột bạch đi nhể, em thì...chưa đủ liều.:21:
Cụ chủ thớt làm rồi thì cho cái ảnh nhể.
Làm cái này chỉ có cái em thấy bất tiện là vấn đề tháo kính cụ ạ, tháo kính sườn thì còn đơn giản chứ tháo kính lái và kính sau không cẩn thận là toi.

pocketme

Xe hơi
Nếu vì thẩm mỹ thì các hãng có đủ loại cho cụ mờ. Mà nếu thế thì cụ xem xét quả decan chứ làm kính làm gì:
- Kính để nguyên đấy người ta nhìn thấy rõ cụ
- Đề can thi ở vỏ xe, ai cũng thấy
Thuận cả đôi bề
Ơ, e thấy kính xe tối tối 1 chút thì mới đẹp lại sang nữa ạ, người ta nhìn thấy mình hay ko kệ người ta thôi, chứ kính trong vắt nhìn chán đời lắm ạ, với lại thỉnh thoảng có ngoáy mũi lại cũng phải liếc người đi đường :P.
Chứ e ko thấy dán đề can ở vỏ xe hay đính thêm dăm ba cái logo là đẹp ạ.

belancer

Xe buýt
3M màu nó hơi ngả xanh nước biển cụ ạ, thích tối thì chọn loại xuyên sáng thấp, nhưng mà tối đen thì theo em là không có đâu. Cụ bảo em bán hàng ướm thử mẫu phim lên xe cụ mà xem. Kính liên quan đến tầm nhìn và độ an toàn, cụ nên thận trọng khi nhuộm hoặc dán các loại phim.

E mới đổi xe, nhìn cái kính nó trong vắt chán đời quá. Xe trước e dán V-Kool VK-70/VK-40 mọi thứ đều ổn trừ 1 điều là e ko thích màu của V-Kool lắm. E thích màu tối hơn 1 chút, kiểu ánh xanh có chút phản quang như 1 kính 1 số xe Camry, Corolla. Hôm qua e nhòm trộm 1 con Corolla nhập thấy trên kính tối màu rất đẹp có đề 3M Inside nên muốn đi dán 3M.
E ra 3M chính hãng ở Huỳnh Thúc Kháng, cô bé bán hàng giới thiệu các mẫu e nhìn mà hoa cả mắt. E chọn option này: kính lái/sau CR70 2.7Tr x 2, các kính còn lại BC20 1.44Tr x 4 (BC10 ko có hàng) nhưng e băn khoăn ko hiểu màu của BC20 dán lên kính xe nhìn như thế nào. Đã có cụ nào dán loại này (BC20) chưa ạ? Nhìn có tối ko ạ? Hoặc có loại nào dán lên trông đẹp hơn thì các cụ mách e với (xe e màu trắng).
Cảm ơn các cụ trước.

Nhờ các kụ tư vấn dán kính chống nóng cho KM?

Nhà cháu đặt tiêu chí đầu tiên là chống nóng (vì mùa nắng nóng sắp đến rồi mà nhà cháu đi làm phải để xe ngoài đường cả ngày), thứ đến là dán kính đen ở ngoài k nhìn vào được cho an toàn (vì nhà cháu là nữ).

Nhà cháu đang thích dán kính j mà nó hơi có tráng bạc ấy ạ, nhưng cũng chưa biết kính đó khó nhìn vào hơn kính đen k và có chống nóng tốt k? Nếu mà cả 2 cái đều tốt thì nó là kính j và dán ở đâu bảo đảm, giá cả tốt ạ. Hiện xe nhà cháu đã dán kính đen sẵn từ bên Hàn (KM 2010 full op) thì có thể tận dụng kính đó và bổ sung giải pháp chống nóng được k ạ, hay phải bóc ra dán lại? và tận dụng thì tận dung dư lào ạ, vì mới có mấy hôm nắng mới mà vứt xe cả ngày chiều vào xe đã phát ngốt lên rồi.

Chắc vấn đề k phức tạp nhưng nhà cháu k có ai để hỏi nên lập tốp vào đây học hỏi cao nhân cho nhanh. Cháu xin vote cám ơn đàng hoàng ạ

Ôi tí ơi, mợ - em mình hàng xóm Bồ Đề mà mợ quên à, có 2,6 chai kính 3M cả xe nhé :D
Vầng, đấy e có biết là 3M 4M j đâu ạ, với cả lại e đã nói là e cũng chả hiểu là kụ làm cái món j (đúng là loằng ngoằng). Thế 3M là cái kính có tráng bạc nhìn cứ như gương ấy ạ?

Với cả quan trọng là xe e cũng đang dán kính đen khá tối rồi, nếu k muốn bóc ra thì có giải pháp chống nóng j tận dụng được kính đen đấy được k ạ?