1001 Hỏi - Đáp về film (phim) cách nhiệt & dán kính (nghiêm cấm quảng cáo)

khanhcfc

Xe tải
hoàng anh trên đường giải phóng đang khuyến mãi giảm giá 50% đấy .sáng nay dán thử cái kính lái cho KM bằng V-KOOL giá 1tr6 khuyến mãi xong còn 800k .ngon

thim_binh

Đi bộ
theo tôi nghĩ nếu xảy ra va chạm nhì đến vỏ xe còn bẹp và rách chữ đừng nói đến phim chống nhiệt, bạn có biết phim chống nhiệt độ dày là bao nhiêu không? nó dày vào khoảng ~0.02mm. với độ dày đó thì liệu có chịu được va chạm mạnh?. vì thế tôi thích xe của tôi phải được dán phim làm cho nhiệt lượng hấp thụ trong xe giảm, điều này có nghĩa là khi chạy điều hòa xe sẽ nhanh mát hơn, xăng hao ít hơn...

Hfun

Xe hơi
dán vào có tốt hơn nhiều cụ ah nhưng phải là loại giấy dán tốt, mình trước thì dán Vkool tại tầng hầm tòa nhà Fortuna tại Láng hạ cho em i30cw của mình, tổng thiệt hại là 10 củ có lẻ nhưng được hoàn đâu đó 15% nếu đeo biển quảng cáo Vkool trên xe 1 tháng...
đại khái cụ đến đó hỏi lại.

alo_club

Xe buýt
Chọn phim cách nhiệt nào thì hợp lý!

Em đang muốn dán phim cách nhiệt cho Cap nhà em mà băn khoăn chưa biết chọn loại nào cũng như chỗ nào dán tốt.

Ý em muốn chọn loại trung trung, không đắt quá cũng không rẻ quá :21: Tiện thể, các cụ cho em xin địa chỉ tin cậy để dán luôn, em ở Láng Hạ.

Trước em cũng có thấy mấy thớt bàn về vấn đề này nhưng giờ tìm không thấy, cụ nào còn nhớ cho em xin cái link nhé.

dung89rqm

Xe đạp
Vkool hầm Fortuna Lang hạ,hàng chuẩn luôn

zero2one

Xe máy
Tư vấn : Dán lại phim cách nhiệt

Chào các bác,

Chả là xe của em đã dán Vkool (vk75 cho toàn xe), nhưng dán loại có màu trong quá, đứng ngoài nhìn rõ hết bên trong.

Em thì lại thích nó phải đen, tối 1 chút. Như thế nhìn thích hơn.

Vậy, em có nên dán 1 lớp phim khác đè lên không ? như thế có đảm bảo độ bền không ạ ?

Các bác có giải pháp nào khác, xin tư vấn em với.

Cám ơn các bác nhiều.

Bật Mã Ôn

Xe hơi
Bẩm, bác phải - nên bóc đi dán phim khác màu tối hơn, dán đè lên nhau chắc nhòe mờ tịt

V KOOL HANOI

Xe tải

khanhcfc

Xe tải
50% nhiều vậy đỉa chỉ thế nào vậy kụ :41::41::41:
bác đến nội thất ô tô hoàng anh trên đường giải phóng nhé .không biết số điện thoại đang giảm giá 50% đấy .mình mới dan rồi thấy ngon lắm (của hàn ngay cạnh bến xe phía nam

alo_club

Xe buýt
Tình hình là em vừa vác Cap nhà em đến chỗ cụ Vkool HN dán phim. Em chọn gói min opt (7 chai rưỡi, đã được giảm 5%) :)

Nhận xét chung là: anh em thợ làm nhanh nhẹn, nhiệt tình, không có gì phải phàn nàn. Hình thức em thấy chuẩn, rất vừa mắt. Còn chất lượng thì chưa đánh giá ngay được, phải chờ một thời gian nữa :21:

thongnhat

Xe buýt
Cho em hỏi chỗ bóc phim trên kính lái ra ạ.
Các bác cung cấp dịch vụ dán kính có thể bóc ra giúp em được không ạ?

Các bác cho em hỏi khi bóc ra có bị vết keo hay xước kính, hoặc là có ảnh hưởng gì đến kính lái không?

TungNguyenMD

Xe container
Hôm trước em qua chỗ bác Tuấn "Lũ ma" ở đường giải phóng. Dán toàn bộ xe hết 5,58 củ. Nói chung là thợ làm ok, nhưng chưa có hôm nào nắng thật to để em kiểm chứng độ cách nhiệt của film.

V KOOL HANOI

Xe tải
Cho em hỏi chỗ bóc phim trên kính lái ra ạ.
Các bác cung cấp dịch vụ dán kính có thể bóc ra giúp em được không ạ?

Các bác cho em hỏi khi bóc ra có bị vết keo hay xước kính, hoặc là có ảnh hưởng gì đến kính lái không?
Bóc được Cụ ạ, lớp keo để lại vệ sinh được mà Bác, có gì Bác qua em em xử lý giúp Bác(b)

beefburger

Xe tăng
Các bác cho em hỏi cái, em thấy các bác nói dán kính 3M chỉ có gần 3 triệu, vậy sao hôm em vao Sai Gon Part ở số 9 Nguyễn Công Hoan, nó nói nếu trọn gói chất lượng tốt nhất lên tới gần 600$ cho con 4 chỗ của em vậy? Em có hỏi nó lí do nó bảo nó là đơn vị độc quyền của 3M của Mỹ, nó có tem bảo hành toàn quốc, có mã số trên mạng của 3M mình có thể check lúc nào cũng được, vậy có phải nó là chuẩn còn anh em khác là đểu hết sao?
Với lại em cũng chưa dán vì hôm em đến làm em không mang đủ tiền mặt, em nói em thanh toán bằng viza, *** cửa hàng to vật vậy mà không có thanh toán bằng viza, con bán hàng nói em gửi lại giấy tờ xe làm tin. Em điên lên chửi cho trận rồi em cạch mặt không đến đó nữa, thử hỏi các bác đi xe không đủ giáy tờ các bác có an tâm không ạ?

nouvo9

Xe hơi
Các bác cho em hỏi cái, em thấy các bác nói dán kính 3M chỉ có gần 3 triệu, vậy sao hôm em vao Sai Gon Part ở số 9 Nguyễn Công Hoan, nó nói nếu trọn gói chất lượng tốt nhất lên tới gần 600$ cho con 4 chỗ của em vậy? Em có hỏi nó lí do nó bảo nó là đơn vị độc quyền của 3M của Mỹ, nó có tem bảo hành toàn quốc, có mã số trên mạng của 3M mình có thể check lúc nào cũng được, vậy có phải nó là chuẩn còn anh em khác là đểu hết sao?
Với lại em cũng chưa dán vì hôm em đến làm em không mang đủ tiền mặt, em nói em thanh toán bằng viza, *** cửa hàng to vật vậy mà không có thanh toán bằng viza, con bán hàng nói em gửi lại giấy tờ xe làm tin. Em điên lên chửi cho trận rồi em cạch mặt không đến đó nữa, thử hỏi các bác đi xe không đủ giáy tờ các bác có an tâm không ạ?
Cái vụ 3M chắc là đúng đấy bác, trước đây em có hỏi ông thợ dán thì ông nói ở đây cũng dán loại dỏm thôi, chứ 3M thiệt đắt lắm, ví dụ như Vkool có loại dán toàn xe hết 3 triệu vậy

beefburger

Xe tăng
Cái vụ 3M chắc là đúng đấy bác, trước đây em có hỏi ông thợ dán thì ông nói ở đây cũng dán loại dỏm thôi, chứ 3M thiệt đắt lắm, ví dụ như Vkool có loại dán toàn xe hết 3 triệu vậy
Vi cái bai nay ma em đã cất công đi hỏi vê thăng 3M nay, em có pot một bai bên ngoai nếu bác nao vao thi cho em ý kiến, em tra thông tin trên mạng sau đó gọi điện đến VPDD của nó ở HN va họ chỉ cho em đến địa chỉ nay để dán film 3M chuẩn. Nhưng vấn đê là em sợ đại lí nó lại tuôn hàng đểu vào làm cùng hàng thật ấy chứ.

beefburger

Xe tăng
Đi dán phim cách nhiệt gửi lại giấy tờ nó giống kiểu đi Karaoke đặt lại điẹn thoại :))
Vầng ạ, nhưng hôm đó em điên quá, kể ra thì nhân viên cũng chỉ làm theo lệnh nhưng nó làm mình thấy khó chịu. Nhưng mà hôm sau bọn ở SG gọi điện cho em xin lỗi, hình như có ai đó nói đến tai bọn nó ạ. Vì em cũng hay mua đồ và chăm xe ở đó mà, mà em nói nhầm địa chỉ la 9 huỳnh thúc kháng cơ ạ.

lolotica

Xe điện
Sau một hồi tham khảo chiều nay tớ đã qua chỗ bác Tuấn Llumar ở Giải phóng để dán kính con KM. Tớ có một vài nhận xét sau:

- Nhân viên bán hàng niềm nở và nhiệt tình, có cafe/chè cho khách khi ngồi chờ
- Thợ làm việc khá chuyên nghiệp, có khăn che phủ ngoại/nội thất xe khi dán
- Có máy thử để khách hàng phân biệt rõ hàng thật hàng xịn

Tuy nhiên internet của bác Tuấn rất ậm ạch, không có wifi cho khách hàng sử dụng trong lúc chờ. Đề nghị bác lưu ý lắp thêm con wifi router.

Hiệu quả thì còn chờ xem khi nào thời tiết nắng lên mới kiểm chứng được :)

lolotica

Xe điện
Có 1 điểm này tôi thấy chưa ổn ở chỗ bác Tuấn Llumar: khi tôi đến dán kính nhân viên của bác có đưa ra bảng giá chuẩn của Llumar và nói là hiện nay bên Llumar đang có khuyến mãi giảm giá 10% (lúc đó tôi chưa nói tôi ở bên OF). Như vậy là ai cũng được giảm giá chứ không riêng gì anh em OF.

Trên OF thì bác quảng cáo là bác có giảm giá 10% cho anh em OF. Như vậy ở đây phải hiểu là anh em OF sẽ được giảm giá 10% + 10% hay là khách nào đến chỗ bác (dù có ở OF hay không) cũng đều được giảm giá 10%??

(theo thực tế thôi thấy thì tôi qua chỗ bác cũng chỉ được giảm 10% thôi).