[CCCĐ] 10 ngày đi tìm thiên đường đã mất, Venezuela!

wave-tau

Xe container
Ai cũng mê em áo đen là sao vậy nhỉ?:D Đành chiều các cụ vậy!

Nhân tướng học em áo đen (tên là gì cụ nhể, gọi cho lịch sự. :D) là người nhân hậu, không có nét phá tướng làm phản, mà đã yêu anh nào yêu hết mình luôn nên chuyện xxx thì không cần hỏi, nhiệt tình hơn bao giờ hết. :)) :)) Nói chung đáng lấy làm vợ. :D

Bố khỉ 123

Xe điện
Không biết đã đắc tội gì với mẽo mà bị nó chơi xấu thế :D :D :D
à thì cơ bản giếng dầu là các ô chủ mỹ khai thác, nhưng hút lên bán chia thì thằng hút 7 còn thằng vê nê chỉ có 3,Hugo nói mãi éo nghe, tức quốc hữu hóa vào nhà nước hết, bọn ô chủ bị tịch thu toàn người mỹ nên nó về nhà và cấm vận, giờ hút lên nhiều nhưng ko ai mua vì họ sợ mỹ nên cấp cho dân dùng, ko có $ để phát triển kte, dân lại quen ăn sẵn, đất đai phì nhiêu mà ko chịu làm thì đói là phải thôi

ina

Xe Cứu Trợ
Nhân tướng học em áo đen (tên là gì cụ nhể, gọi cho lịch sự. :D) là người nhân hậu, không có nét phá tướng làm phản, mà đã yêu anh nào yêu hết mình luôn nên chuyện xxx thì không cần hỏi, nhiệt tình hơn bao giờ hết. :)) :)) Nói chung đáng lấy làm vợ. :D
Lấy mấy em này tuổi thọ của mình chắc không quá 50. :)

mazda3_pro

Xe lăn
à thì cơ bản giếng dầu là các ô chủ mỹ khai thác, nhưng hút lên bán chia thì thằng hút 7 còn thằng vê nê chỉ có 3,Hugo nói mãi éo nghe, tức quốc hữu hóa vào nhà nước hết, bọn ô chủ bị tịch thu toàn người mỹ nên nó về nhà và cấm vận, giờ hút lên nhiều nhưng ko ai mua vì họ sợ mỹ nên cấp cho dân dùng, ko có $ để phát triển kte, dân lại quen ăn sẵn, đất đai phì nhiêu mà ko chịu làm thì đói là phải thôi
Mẽo chơi xấu rồi, mịa, trên đất nước nó mà các ông mang ống tới hút bao năm sung sướng thế. Tính ra lời hàng triệu lần chứ không phải hàng trăm lần nữa. Giờ nó thấy ông ăn ác quá nó phân phối lại thì nổi cơn tham, chơi trò hèn.
Thử hỏi cái giếng dầu đó mà trên đất mẽo xem thằng nào nhảy vào thò ống xuống hút được =))

vandatAT

Xe container
Mẽo chơi xấu rồi, mịa, trên đất nước nó mà các ông mang ống tới hút bao năm sung sướng thế. Tính ra lời hàng triệu lần chứ không phải hàng trăm lần nữa. Giờ nó thấy ông ăn ác quá nó phân phối lại thì nổi cơn tham, chơi trò hèn.
Thử hỏi cái giếng dầu đó mà trên đất mẽo xem thằng nào nhảy vào thò ống xuống hút được =))
Cuộc chơi thuộc về kẻ mạnh mà lão :D.

S320

Xe điện
Đồng ý với cụ là ko quy ra xăng nó sx dc nhưng ý em là quy đổi HÀNG HOÁ với nhau kiểu KINH TẾ THƠI THƯỢNG CỔ :D chứ nói 15usd/ tháng thì nhìn con số nó ko phản ánh thực tế.

So thì phải so nhu yếu phẩm chứ ai đi so cái đồ mà nó đẻ ra đc.
Tính toán kiểu cụ thì dân Vê giàu nhất thế giới vì mỗi tháng kiếm đc hẳn 20.000 tỷ VNĐ => bố Bill Gates cũng ạ.

Chả phải tự nhiên người ta dùng $ để làm đồng tiền chung nhằm so sánh mức thu nhập.
Dân Vê giờ tính thu nhập đầu người chắc chỉ vài trăm $/năm. Nhưng khi báo cáo thì nó chỉ cần thay đổi tỉ giá đồng nội tệ với $ 1 tí là lập tức GDP bình quân tăng ngay. Kiểu Cuba ấy.

Ví dụ giờ bình quân dân mình kiếm đc khoảng 55 triệu/năm. Quy đổi theo giá thị trường là 1$ ăn 23.500 đồng thì dân mình thu nhập bình quân hơn 2.000$/năm. Nhưng nếu Nhà nước áp giá quy đổi là 1$ ăn 10.000 thì thu nhập trên giấy tờ sẽ tăng lên 5.000$/năm ngay. Tuy nhiên, cái con số quy đổi Nhà nước quy định này thì dân lại ko với tới đc nên vẫn phải đổi $ chợ đen => giá trị thực tế của nó lại khác.
Như nước mình, tỉ giá Nhà nước quy định với bên ngoài chênh nhẹ cũng vài %/$. Em con gặp trường hợp tỉ giá chênh nhau tới gần 30% rồi cơ.

Motdon_chetbay

Xe hơi
Cháu thấy ân hận quá vì ngày xưa ở bển mình với Cuba là a e vậy mà vẫn trả thù dân tộc với mấy e ấy.Ân hận quá,ân hận quá.
Như cụ thì gọi là giao lưu nhân dân, càng tô thắm thêm tình hữu nghị giữa 2 nước, làm sâu sắc hơn quan hệ giữa 2 dân tộc. Việc tốt lành như thế răng còn ân hận chi?

born2go

Xe điện
SamSung vốn của ai bỏ ra thì người đó thu về, nếu VN có chính sách không cho SamSung làm nữa thì gửi công văn để họ rút vốn và các thứ khác thuộc sở hữu của họ về là xong. Tất nhiên sẽ phải thực hiện các cam kết trước đó mà chính phủ đã ký với SamSung, nếu có đền bù cũng phải đền cho thỏa đáng.
Em đoán chả phải cái gọi là quốc hữu kia, thằng mẽo cứ thấy chỗ nào có nguồn tài nguyên là nó nhảy vào, nó mới chính là thằng ăn cướp lớn nhất thế giới. Cứ ở đâu có dầu là nó thò vòi vào, nhân danh ban phước khai sáng, ban phước giúp nhân dân nước đó bla bla bla. Mục đích bên trong thì ai cũng rõ, ban phước xong thì ở đó 1 là hoang tàn do chiến tranh, 2 là nó kiểm soát chính phủ và nguồn dầu mỏ. Dân các nước đó ghét mẽo như chó.
Em nghĩ Venezuela cũng không ngoại lệ. Em từng nghe 2 người làm cho chính phủ của họ nói chuyện, thái độ cực ghét bọn mẽo.
Cụ nói đúng như báo đảng. Cảm ơn cụ :D

trabi s

Xe tải
Như cụ thì gọi là giao lưu nhân dân, càng tô thắm thêm tình hữu nghị giữa 2 nước, làm sâu sắc hơn quan hệ giữa 2 dân tộc. Việc tốt lành như thế răng còn ân hận chi?
Vâng cụ nói vậy cháu cũng thấy thanh thản hơn rồi đấy ạ.

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
em thấy hiển hiện là đường phố nó sạch đẹp ít bụi bặm, ít cống rãnh, đào lên lấp xuống như bên mềnh

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Đồng ý với cụ là ko quy ra xăng nó sx dc nhưng ý em là quy đổi HÀNG HOÁ với nhau kiểu KINH TẾ THƠI THƯỢNG CỔ :D chứ nói 15usd/ tháng thì nhìn con số nó ko phản ánh thực tế.
Thì cụ lại chọn đúng thế mạnh của nó ;))

Nhưng khổ cái ko có xăng thì vẫn sống đc chứ ko có gạo ăn là chết chắc đó cụ ;))

Cụ chủ kể chiện chữ in đậm đê
Mỹ tiếng là một quốc gia có hàng trăm triệu khẩu súng nhưng trong 15 ngày ở Mỹ em chưa từng thấy hình dạng hoàn toàn của một khẩu súng lộ ra bao giờ. Thế mà nay 10 ngày ở Venezuela hễ đi trên đường là thấy các trạm kiểm soát quân sự với lính trang bị áo giáp, súng ống lúc lỉu, hễ vào nhà hàng là thấy hai tấm biển to đùng cấm hút thuốc và cấm súng song hành. Mất an toàn đến mức người dân rất hạn chế ra đường một mình, nếu phải đi thì không dám đeo nhẫn vàng, đồng hồ, cầm điện thoại hay máy ảnh...Hầu hết những người em đã gặp từng là nạn nhân của một vụ cướp hay có người thân bị cướp... Em phải mang theo 2 máy ảnh để đề phòng cướp lấy 1 còn 1 mà tác nghiệp. Chi tiết hơn thì chắc phải đầu tuần sau khi bài báo về chuyện này ra lò cụ ạ!

Nghen loc

Xe tăng
Cứ phải thực tế như cụ nói là em tin, chứ nghe cánh lều báo của ta định hướng thì thấy Vene nó thê thảm lắm ;))
Các cụ làm như báo chí nhà ta giỏi lắm, cái chi cũng định hướng được. Trước cuộc bầu cử tổng thống Mỹ (Trum và Hilary) các cụ cũng bảo báo chí VN có định hướng; giờ anh Vene này các cụ cũng bảo báo chí định hướng, trong khi anh này và VN khá thân thiết; cuối cùng không biết ý các cụ thế nào?

Các cụ làm như báo chí nhà ta giỏi lắm, cái chi cũng định hướng được. Trước cuộc bầu cử tổng thống Mỹ (Trum và Hilary) các cụ cũng bảo báo chí VN có định hướng; giờ anh Vene này các cụ cũng bảo báo chí định hướng, trong khi anh này và VN khá thân thiết; cuối cùng không biết ý các cụ thế nào?
Các báo của ta không định hướng vụ Venezuela này mà chủ yếu là do không được sang đây, chỉ ngồi nhà dịch lại báo tây (mà dịch phần lớn cũng đếch thèm ghi nguồn nữa cơ, làm như phóng viên của mình sang nhìn thấy cảnh ăn thịt thối, bới rác tìm thực phẩm, bê bao tải tiền đi uống cà phê...) rồi đăng dưới lăng kính của báo tây cụ ạ! Bọn tây rất ghét bọn Venezuela này!

Vu Quang Ba

Xe tăng
đường phố họ sạch hơn mình nhiều,kinh tế nhìn siêu thị thì biết dân khó khăn thì nhìn thấy rồi,nhà xã hội đẹp hơn một số nhà thương mại bên mình,mình cái éo thì cũng bớt xén xà xẻo,Venezuela đôi bạn cùng tiến của Việt Nam báo chí Vịt một thời ca ngợi nay đang khủng hoảng kinh tế nghiêm trọng.

Nghen loc

Xe tăng
Các báo của ta không định hướng vụ Venezuela này mà chủ yếu là do không được sang đây, chỉ ngồi nhà dịch lại báo tây (mà dịch phần lớn cũng đếch thèm ghi nguồn nữa cơ, làm như phóng viên của mình sang nhìn thấy cảnh ăn thịt thối, bới rác tìm thực phẩm, bê bao tải tiền đi uống cà phê...) rồi đăng dưới lăng kính của báo tây cụ ạ! Bọn tây rất ghét bọn Venezuela này!
Thế nên e mới bảo các cụ ấy, nếu có định hướng thì báo chí phải viết tốt về Vene chứ (vì khá thân thiết), chứ báo chí VN mở ra thấy đưa tin về tiêu cực, hạn chế của Vene là chủ yếu.