[Thảo luận] 10-11-12 đã cụ nào gặp vấn đề về vụ cái đăng ký chưa ạ?

superdrives

Xe điện
từ sang đến giờ em k dám ra đường các cụ à,xe bố mẹ cho 2 a e đi đứng tên thằng em không biết bây giờ tính sao,bác bộ trưởng GT mình ngu quá ngu hết phần của người khác,chết mất
Ơ thế chụ chưa đọc vè à? ...................... Thiểu năng trí tuệ là Đinh La Thăng mà!............................! Không phải có 1 người thiểu năng đâu là rất nhiều cái tầm ấy và cao hơn đề bị thiểu năng vì cái "mồm" to hơn cái "não" đấy các cụ ợ!

trungtroc250

Xe buýt
Đấy là bác cùn rồi, trường hợp mượn xe lằng nhằng như vậy ít xảy ra mà công an nó cũng chả dở người mà đi phạt bậy, ăn được mấy đồng điếc tai, cho bác đi cho xong.
Các bác cứ lấy những ví dụ trời ơi đất hỡi ra thì kể cả luật Mỹ cũng có kiểu lách, cái gì đúng thì cũng nên theo.
Chẳng qua cái xe máy giá trị thấp nên nhiều người không thích sang tên chứ mảnh đất to tiền như thế nhưng có ông nào dám dể tên chủ cũ mà sống đâu, mua xong sang tên mình vội mặc dù không free.
Kụ bẩu mọi người cãi cùn dưng em thấy kụ cùn không kém
Kụ lại so sánh giữa cái xe với mảnh đất thì em cũng botay.cơm luôn
Xe đi thì phải tính khấu hao vì cũ , hỏng vậy mà phí chồng phí , thuế chồng thuế .Nếu nó ít tiền thì em cũng chẳng dám lên tiếng
Còn đất thì thế nào ?Em nghĩ chắc em chả cần giải thích nữa vì ai cũng biết cả

xe thủng lốp

Xe container
Đệt cái phí sang tên bằng *** con xe máy cũ :(

ngodong9

Đi bộ
Website
www.24hdep.net

ducletrung

Xe container
Đấy là bác cùn rồi, trường hợp mượn xe lằng nhằng như vậy ít xảy ra mà công an nó cũng chả dở người mà đi phạt bậy, ăn được mấy đồng điếc tai, cho bác đi cho xong.
Các bác cứ lấy những ví dụ trời ơi đất hỡi ra thì kể cả luật Mỹ cũng có kiểu lách, cái gì đúng thì cũng nên theo.
Chẳng qua cái xe máy giá trị thấp nên nhiều người không thích sang tên chứ mảnh đất to tiền như thế nhưng có ông nào dám dể tên chủ cũ mà sống đâu, mua xong sang tên mình vội mặc dù không free.
Ông lượn mịe cho nước nó trong.Định vào đây dân vận à ?

polizia

Xe container
Dân vận cái con tiều, diễn đàn là nơi tranh luận, bác là gì mà cấm tôi vào.
Dân mình cái gì cũng nói được, công an đuổi bọn trẻ trâu khiến nó đâm vào cây chết thì kêu ác, không cần thiết phải đuổi, sao không ghi biển rồi phạt sau hay thắc mắc rằng bên Tây nó văn minh lắm, nó ghi cái biên lai rồi kẹp vào gạt nước còn bên mình thì bọn XXX nó cẩu xe nhưng khi bảo mua bán phải sang tên thì kêu dân còn nghèo, xe là phương tiện, tận thu. Ai cũng đòi quyền lợi về phần mình.
Từ giờ mua xe cũ thi tính luôn phí sang tên vào cái xe thì đỡ đau đầu, cái xe trị giá 20 tr thì thành 22,4 tr.

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
Câu trả lời cụ thể khẳng định không ai phạt việc mượn xe cả:

Trích:

Ông Tuyên lấy ví dụ, “đối với một gia đình có đến 4 giấy phép sử dụng xe nhưng lại chỉ có một cái xe thì qua chứng minh thư, địa chỉ, đăng ký thì lực lượng chức năng biết là xe của gia đình mà sẽ không phạt vì không sang tên đổi chủ. Đối với những trường hợp mượn của bạn bè cũng như vậy.
Cũng theo ông Tuyên, trong trường hợp người điều khiển xe là anh A, nhờ bạn mình là anh B đứng tên đăng ký chiếc xe mà mình đang đi do muốn có biển số xe của một địa phương nào đó như Hà Nội hoặc TP. Hồ Chí Minh... thì anh A cũng không bị phạt vì chiếc xe lúc này theo pháp luật, thuộc quyền sở hữu của anh B. Và trong trường hợp này, anh A đang mượn xe của anh B.
Đối với những người sử dụng xe của cơ quan, nếu trình bày được mình là nhân viên của cơ quan thì cũng không bị phạt vì đi xe không chính chủ”.

Cục trưởng Nguyễn Văn Tuyên cho biết: “Đối với những trường hợp mua xe qua rất nhiều đời chủ xe thì người mua xe phải chịu trách nhiệm một phần. Nguyên tắc khi mua bán xe là phải nộp thuế rồi mới đi đăng ký. Tuy nhiên, một số người dân lại lợi dụng việc đó để không đóng thuế. Bây giờ muốn đăng ký lại xe thì phải lật lại hồ sơ.
Theo quy định, người sở hữu xe bán xe thì phải thông báo cho CSGT biết. Nếu ai cũng thực hiện nghiêm chỉnh như vậy thì sẽ không có chuyện mua bán qua nhiều người. Sau 30 ngày kể từ ngày mua bán mà không sang tên thì là vi phạm luật.
Hiện nay rất nhiều xe ô tô trôi nổi theo dạng đó, trốn rất nhiều tiền thuế của nhà nước. Trong trường hợp mua bán xe nhiều lần qua nhiều đời chủ khác nhau mà chưa sang tên đổi chủ thì sẽ không được lưu hành, nếu lưu hành là bị phạt”.

Cục trưởng cục CSGT đường bộ Nguyễn Văn Tuyên cho rằng: “Mục tiêu của Nghị định này chủ yếu hướng đến các trường hợp mua bán lòng vòng, trốn thuế mà vẫn lưu hành. Nghị định này buộc những người mua bán xe phải làm thủ tục đăng ký sang tên chính chủ, có nộp thuế cho nhà nước.

Mức phạt cao là để cho mọi người biết là nếu vẫn cố tình lưu hành những xe như thế thì sẽ bị phạt rất nặng. Người ta chỉ phạt trong trường hợp phát hiện rõ ràng là mua bán xe mà không sang tên đổi chủ sau một thời gian, không đóng thuế thôi”.

Chỉnh sửa cuối:

cong76

Xe đạp
Từ sang đến giờ trên FB thấy toàn lôi # ra chửi trong khi bộ GT không dính gì đến cái này mà là bên công an, bó tay dân mình, chửi cũng không biết chửi ai cho đúng mà cứ chửi bừa.
Ặc..thế em hỏi cụ, cái thằng chắp bút để trình lên Ba Dũng để lão ấy ký là thằng nào, chả là cái Bộ GTVT thì bộ nào ạ, chả chủi nó thì chủi ai ạ.

Trong cái Căn cứ là nó có cai dòng này: “ Theo đề nghị của bộ trưởng bộ GTVT”- Cái bộ GTVT nó không đề nghị thì làm eo gi có cai nghị định này phỏng các cụ..

Phần e, e eo phai sợ thăng nào, tinh thần e cứ theo cụ HAVU, xe em đi mựon, có đầy đủ giấy tờ, bảo hiểm, bằng lái, e đuợc quyền luư thông- thê thôi...

polizia

Xe container
Ặc..thế em hỏi cụ, cái thằng chắp bút để trình lên Ba Dũng để lão ấy ký là thằng nào, chả là cái Bộ GTVT thì bộ nào ạ, chả chủi nó thì chủi ai ạ.

Trong cái Căn cứ là nó có cai dòng này: “ Theo đề nghị của bộ trưởng bộ GTVT”- Cái bộ GTVT nó không đề nghị thì làm eo gi có cai nghị định này phỏng các cụ..

Phần e, e eo phai sợ thăng nào, tinh thần e cứ theo cụ HAVU, xe em đi mựon, có đầy đủ giấy tờ, bảo hiểm, bằng lái, e đuợc quyền luư thông- thê thôi...
Cái luật này nó có từ thời anh # chưa làm bộ trưởng cơ ạ, bác xem lại đi, chẳng qua bây giờ người ta làm gắt lên và tăng mức phạt thì mới ầm lên.

Made-in-Vietnam

Xe tải
Police mà như này thì ngu quá. Sáng xe bục lốp, gọi thằng hàng xóm mượn cái xe 2B tên của chị gái của chị dâu của vợ nó đến cơ quan. Đến cơ quan sếp bảo mượn đi tiếp khách trưa vì chỗ ăn éo đỗ được ô tô, nó cấm hết rồi, Đến quán ăn, thằng lái xe của đối tác mượn chạy đi mua cái bánh mỳ vì éo được ngồi ăn cùng xếp.
1. Bục lốp thì đi vá.
2. Sếp phải mượn nhân vên 2B đi tiếp khách thì hèn quá, mất cả tư cách sếp. Là sếp cần thì gọi taxi.
3. Kệ mẹ thằng lái xe của đối tác, không được ngồi ăn cùng thì nhịn.

Tốt nhất không cho ai mượn xe, kể cả vợ con. Cần thì gọi taxi hay xe ôm mà đi :D

minhab

Xe điện
Em chưa thấy gì cả, để bao giờ nó làm thì hãy tính. Tạm thời bây giờ mới đưa ra thôi, chứ làm bố láo em chửi bỏ mợ chúng nó ngay

corolla7930

Xe đạp
kiếm cái biển xanh đi là an toàn các cụ nhỉ :)

Mistral

Xe tải
Đơn giản thôi mà các cụ, chỉ cần nói đúng 1 câu : "ÔNG BẠN ĐI CÔNG TÁC DÀI NGÀY NƯỚC NGOÀI, CHO MƯỢN DÙNG TẠM" thì em chắc chẳng xxx nào phạt được các cụ cả :D

MiniTàu

Xe buýt
Vớ vẩn, liên quan gì tới A# mà cụ động vào, nghĩ cho kỹ hãy còm nhé
Cụ ơi, ngay trên page 1 của NĐ 71 là dòng chữ " theo đề nghị của bộ trưởng bộ Giao thông vận tải" ạ

mrnghiem

Xe tải
oái oăm nhà em chủ cũ còn tạch lô rồi nữa cơ,tàu sáu tấm được mấy năm rồi thì sao giờ!!!

MiniTàu

Xe buýt
Ờ ha, mà cũng có đọc bài báo này http://thethao.vnexpress.net/tin-tuc/cac-mon-khac/phan-lon-doc-gia-vnexpress-lo-phien-voi-asiad-2385815.html

Còn có bài viết nhiều về ASIAD, chủ nhà toàn lỗ http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/quoc-te/2012/11/nuoc-chu-nha-thuong-lo-nang-vi-asiad/ . Thảo nào các bác nhà ta đảm bảo trúng đăng ký ASIAD nhờ.
Lấy cái lọ nuôi cái chai.
ko cụ ơi, các khoản thu phạt trong vi phạm giao thông thì 70% về lại CSGT, 30% còn lại các lực lượng khác mà, ngân sách nhà nước có đc xu nào đâu

xanh

Xe điện
ko cụ ơi, các khoản thu phạt trong vi phạm giao thông thì 70% về lại CSGT, 30% còn lại các lực lượng khác mà, ngân sách nhà nước có đc xu nào đâu
Chuẩn cụ ạ .xxx đang dựa vào luật pháp để kiếm xiền .
Làm cho khốc hại chẳng qua vì tiền . mỗi khi sưả đổi bổ xung luật hoặc nghị định gì gì đó thì tuyền tăng các mức phạt Rưn đen...mị.....a.

Chỉnh sửa cuối:

6xalo

Xe hơi
Tình hình này Vãi Thăng quá các cụ nhờ. Thế nếu đi xe của gấu thì phải mang theo cái đăng ký kết hôn có công chứng phỏng các cụ ??? Thế này thì UBND phường cũng sẽ kiếm 1 mớ vì có nhiều loại giấy tờ phải xác nhận để mang theo trên đường rồi. Có lẽ phải làm cái ca táp đựng giấy tờ, ôi thế thì VN toàn lãnh đạo nhờ khú khú :D :D