[Funland] 'Ôtô hãy nhường cho xe máy một lối đi'

chinhatm

Xe container
Làm gì có 3 cái xe máy lưu thông trên đường mà cái này xếp hàng sau cái kia? Ít nhất phải có 2 cái chạy song song với nhau.
Cụ đã thấy cái bài xếp hàng nó ngớ ngẩn chưa?

Ý cụ là gì đây chinhatm? Thế cụ muốn xếp hàng hay cụ muốn đi được đi trước vì cụ giàu?
Nói như cụ một ông đi 4 bánh nhưng là Matiz đời ơ kìa lại phải đi sau ông hai bánh Harley chắc khó chịu lắm?
Ô tô đang đi bình thường mà đánh sang làn phải thì phải đè đầu xe máy chứ còn gì? Chứ đường cao tốc ông chạy đường nào thì chạy, ai có ý kiến gì?
Đang nói chuyện giao thông trong phố làm thế nào để tránh ùn tắc, lại cứ ví dụ ở đâu đâu.
Mất nhiều thời gian vô ích quá. Coi như tôi "khai hóa văn minh" không thành công.

blackpaint

Xe container
Thế thì xe máy của người nghèo ít tiền sẽ đi vào làn trái, ngoài cùng, cùng với ô tô.
Thế đang từ làn trong sang làn ngoài để rẽ trái thì là đè đầu xe khác hả cụ??? Luật nào bảo chuyển làn là đè đầu nhỉ???

blackpaint

Xe container
Tôi đi cả ô tô lẫn xe máy mà nghe ông nguy biện phát chán.
Chưa bao giờ tôi để ô tô đi sát vỉa hè bên trái khiến xe máy không vượt lên được, trừ khi mình rẽ phải và còn cách đèn đỏ vài m.
Khi đi thì luôn cố gắng xếp hàng thẳng với xe phía trước, không bon chen đỗ so le để có lợi thế chuyển làn điền vào chỗ trống ngay khi có cơ hội.
Trời nắng xe ô tô nhường xe máy nó thể hiện ý thức tử tế của người lái xe, còn lấy luật ra mà phán tao không sai thì nói thật di chuyển trong phố thằng lái ô tô nào cũng đi sai luật hết: 2 làn 3 ô tô xếp hàng ngang là chuyện bình thường.
Đỗ xe so le thì nó phải dạng háng lên vạch chứ còn gì nữa cụ, về nguyên tắc cứ đi đúng làn của mình, nếu giữa 2 làn còn khe thì xe máy luồn vào vô tư. Nhưng về nguyên tắc thì đường một chiều ko lo đâu cụ, khi tất cả cùng đi thì nó thoát nhanh. Sợ nhất là khi đèn vàng, đỏ rồi còn đi cố, lấn làn của luồng ngược chiều. Còn 10 phuơng tiện trên cùng 1 chiều đường thì nó có thể đảo lộn 10 phuơng tiện này cũng ít ảnh hưởng đến luồng lưu thông, cứ đảm bảo ô tô đi trong làn, còn xe máy có chỗ nào điền vào chỗ ấy.

SesameStreet

Xe điện
Thế đang từ làn trong sang làn ngoài để rẽ trái thì là đè đầu xe khác hả cụ??? Luật nào bảo chuyển làn là đè đầu nhỉ???
Nhà cháu không tranh luận về luật với cụ. Cụ làm gì có kiến thức về luật.

SesameStreet

Xe điện
Đứa đặt câu hỏi "chả nhẽ người có tiền đi sau người ít tiền à?" thì không có tư cách tranh luận về luật hay về bất cứ chủ đề gì.

blackpaint

Xe container
Đứa đặt câu hỏi "chả nhẽ người có tiền đi sau người ít tiền à?" thì không có tư cách tranh luận về luật hay về bất cứ chủ đề gì.
Thằng đi xe máy lại cứ đòi thằng đi ô tô nhường đi trước :)) :)) =))

maroon5788

Xe buýt
Đúng là tham gia giao thông phải có ý thức, phải có ý thức tử tế. Rất nhiều đường VD đường thụy khuê bé tí 1 hàng ô tô đi, nhưng vẫn có thằng ko có ý thức , mất dậy chạy vào làn phải, đi song song vs xe khác nhằm vượt lên. Thử hỏi xe máy đi vào đâu, ko tắc ko ùn mới lạ. Ý thức mất dậy.

chinhatm

Xe container
Tôi đi cả ô tô lẫn xe máy mà nghe ông nguy biện phát chán.
Chưa bao giờ tôi để ô tô đi sát vỉa hè bên trái khiến xe máy không vượt lên được, trừ khi mình rẽ phải và còn cách đèn đỏ vài m.
Khi đi thì luôn cố gắng xếp hàng thẳng với xe phía trước, không bon chen đỗ so le để có lợi thế chuyển làn điền vào chỗ trống ngay khi có cơ hội.
Trời nắng xe ô tô nhường xe máy nó thể hiện ý thức tử tế của người lái xe, còn lấy luật ra mà phán tao không sai thì nói thật di chuyển trong phố thằng lái ô tô nào cũng đi sai luật hết: 2 làn 3 ô tô xếp hàng ngang là chuyện bình thường.
Bác cố gắng đọc kỹ cho hiểu tôi viết gì nhé. Đi như bác thì tôi có nói gì đâu, và tôi cũng đi như thế.
Còn chuyện "nhường" là khác nhé, có vẻ bác cũng đang "tự sướng" giống như nhiều người khác. Ở đây, bác chẳng "nhường" gì xe máy cả. Bác đi giữa làn, cách vỉa hè khoảng 80cm, đó là bác vẫn đi đường của bác, xe máy họ tự đi vào phần đường 80cm còn lại, chẳng có ai nhường ai ở đây cả.
Nếu nói đến nhường, thì đó là việc bác dừng lại 1 nhịp để cho xe máy chen được vào khoảng trống phía trước bác, hoặc để cho những xe muốn rẽ đi qua được đầu xe bác (không bám sát vào đít xe trước)...Chứ việc chừa lại 80cm sát vỉa hè là việc làm tất yếu của người đi đúng luật, không phải là "nhường" ai cả nhé.

omerta77

Xe điện
Thôi e xin mấy cụ. Có mỗi vấn đề là Luật ko cấm nhưng đi ô tô thì có nhường 1 khoảng trống sát lề phải cho xe máy lưu thông hay không thôi mà toàn tổ lái đi tận đâu. Trong khi chỉ cần thể hiện quan điểm là Có hoặc Không thôi.
Vấn đề là trả lời thế nào thì cũng chả ai bảo sai hay đúng cả nên việc gì phải lý luận để bào chữa lắm thế??? =)) Đàn ông nói nhẹ 1 câu khẳng định quan điểm của mình cho nhanh. Lòng vòng như đàn bà

SesameStreet

Xe điện
Thôi e xin mấy cụ. Có mỗi vấn đề là Luật ko cấm nhưng đi ô tô thì có nhường 1 khoảng trống sát lề phải cho xe máy lưu thông hay không thôi mà toàn tổ lái đi tận đâu. Trong khi chỉ cần thể hiện quan điểm là Có hoặc Không thôi.
Vấn đề là trả lời thế nào thì cũng chả ai bảo sai hay đúng cả nên việc gì phải lý luận để bào chữa lắm thế??? =)) Đàn ông nói nhẹ 1 câu khẳng định quan điểm của mình cho nhanh. Lòng vòng như đàn bà
Đã bảo là không nhường rồi, sao cụ nói nhiều thế? Nhường nó không định nghĩa trong luật, nhưng nó nhắc đến trong luật, nên ta phải theo luật, luật cho phép thì ta không nhường thằng nào hết, mặc dù ta có thể trở thành vô giáo dục, kém ý thức, nhưng ta làm theo luật, mà luật thì nó bảo không nhường...

caisua

Xe lăn
Không phải em muốn hẹp hòi gì 1 lối đi nhưng:
- Các bác vội thì em cũng vội, con em đang đứng nắng ngoài cổng trường đợi em kìa. Cháu còn nhỏ quá, hôm nào tới cũng thấy bé nhễ nhại mồ hôi, mồm thì ngáp ngáp khát nước như cá mắc cạn. Mà nào em có về sớm hơn được phút nào nữa đâu
- Mà em cũng biết rõ, cứ 3 xe máy vượt qua em thì phải có ít nhất 2 xe sẽ vượt đèn đỏ, sẽ lao vào nút tắc phía trên để tắc càng thêm tắc, đằng nào cũng ko đi được đâu
Vậy thì cứ ai tới trước đi trước, đường ko phân làn thì là của chung, các bác ko muốn tắc sao ko đi sớm lên giúp em
Em nhí nhố chút chứ em đi 2B

SesameStreet

Xe điện
Không phải em muốn hẹp hòi gì 1 lối đi nhưng:
- Các bác vội thì em cũng vội, con em đang đứng nắng ngoài cổng trường đợi em kìa. Cháu còn nhỏ quá, hôm nào tới cũng thấy bé nhễ nhại mồ hôi, mồm thì ngáp ngáp khát nước như cá mắc cạn. Mà nào em có về sớm hơn được phút nào nữa đâu
- Mà em cũng biết rõ, cứ 3 xe máy vượt qua em thì phải có ít nhất 2 xe sẽ vượt đèn đỏ, sẽ lao vào nút tắc phía trên để tắc càng thêm tắc, đằng nào cũng ko đi được đâu
Vậy thì cứ ai tới trước đi trước, đường ko phân làn thì là của chung, các bác ko muốn tắc sao ko đi sớm lên giúp em
Em nhí nhố chút chứ em đi 2B
Không phải cứ dậy sớm, đi sớm khỏi nhà thì đến đèn đỏ trước cụ ạ. Lý do vì tình hình giao thông, vì vận tốc của xe cộ khác nhau.
Ở làn trong cùng, ô tô mà vượt lên trước thì 100% là vì ô tô to hơn và đè đầu xe máy để vượt lên, đánh sang làn phải, không chịu xếp hàng trong làn của mình.
Cụ đi nhanh được ở làn trong nhưng chỉ mình cụ, thêm vài ba ông nữa là cùng, trong khi cả trăm xe máy chạy sau cụ, chứng tỏ ý thức của cụ hơi giống ý thức của con lừa.
Chuyện xe máy vượt qua đèn đỏ là có, nhưng nó chỉ là 1/10, cụ bảo 2/3 là cụ nói điêu, cũng như cụ bảo là cụ là người đi xe máy. Người đàng hoàng không ai nói điêu cả.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
cái đường Láng, oto đi cực kì khó chịu, ức chế cho ng xe máy
Cụ làm ơn chỉ chỗ nào ở Hà Nội ô tô đi mà dễ chịu cho người đi xe máy đc ko? Mà đi ô tô còn bị xe khác nó ép với tạt đầu cho dúi dụi thì xe náy là mứt với bọn đấy nhá. :((:)):))

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Ở Việt Nam người ta làm đg hơi bất cập. Đường cho xe máy lại có gờ cao quá, lát gạch mấp mô và hàng quán bán nhiều nên hơi khó đi.

SesameStreet

Xe điện
Nên xe máy sẽ đi ra làn ngoài cùng bên trái cùng với ô tô.

caisua

Xe lăn
Để em kể cụ nghe, 1/10 cụ nói là những người cứ thấy đèn đỏ là vượt. Bọn này ít nên ko gây tắc đường trừ khi chúng bị tai nạn
Thường thấy 2/3 còn lại chỉ đợi được tới khi đèn đỏ còn 10 giây đã đi rồi, và tới khi đèn xanh chỉ còn mỗi oto và 1/3 xe máy còn lại đang đứng. Chắc cụ trong 2/3 đi trước khi đèn xanh nên chả biết cái gì phía sau

Không phải cứ dậy sớm, đi sớm khỏi nhà thì đến đèn đỏ trước cụ ạ. Lý do vì tình hình giao thông, vì vận tốc của xe cộ khác nhau.
Ở làn trong cùng, ô tô mà vượt lên trước thì 100% là vì ô tô to hơn và đè đầu xe máy để vượt lên, đánh sang làn phải, không chịu xếp hàng trong làn của mình.
Cụ đi nhanh được ở làn trong nhưng chỉ mình cụ, thêm vài ba ông nữa là cùng, trong khi cả trăm xe máy chạy sau cụ, chứng tỏ ý thức của cụ hơi giống ý thức của con lừa.
Chuyện xe máy vượt qua đèn đỏ là có, nhưng nó chỉ là 1/10, cụ bảo 2/3 là cụ nói điêu, cũng như cụ bảo là cụ là người đi xe máy. Người đàng hoàng không ai nói điêu cả.

SesameStreet

Xe điện
Để em kể cụ nghe, 1/10 cụ nói là những người cứ thấy đèn đỏ là vượt. Bọn này ít nên ko gây tắc đường trừ khi chúng bị tai nạn
Thường thấy 2/3 còn lại chỉ đợi được tới khi đèn đỏ còn 10 giây đã đi rồi, và tới khi đèn xanh chỉ còn mỗi oto và 1/3 xe máy còn lại đang đứng. Chắc cụ trong 2/3 đi trước khi đèn xanh nên chả biết cái gì phía sau
Cụ đang nói láo.
Nhà cháu kêu gọi ở cụ sự liêm sỉ.