[Funland] 'Ôtô hãy nhường cho xe máy một lối đi'

caisua

Xe lăn
Cụ đang nói láo.
Nhà cháu kêu gọi ở cụ sự liêm sỉ.
Đừng mơ mộng nữa, hãy xuống đường và mở mắt ra đi cụ
Hãy tìm tới những nơi đường tắc rồi chạy bộ tới ngã tư mà chiêm ngưỡng các thiên thần của cụ đang bon chen như nào, hãy tìm những phố xe máy lấn hết sang làn ngược chiều mà bênh vực, em tin mắt cụ còn nhìn được, miệng cụ còn nói được những điều chính xác hơn mấy thứ chỉ còn trong sách
Nếu tìm ko được cụ quay lại đây em chỉ cho, ngày nào cũng như ngày nào cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

SesameStreet

Xe điện
Đừng mơ mộng nữa, hãy xuống đường và mở mắt ra đi cụ
Hãy tìm tới những nơi đường tắc rồi chạy bộ tới ngã tư mà chiêm ngưỡng các thiên thần của cụ đang bon chen như nào, hãy tìm những phố xe máy lấn hết sang làn ngược chiều mà bênh vực, em tin mắt cụ còn nhìn được, miệng cụ còn nói được những điều chính xác hơn mấy thứ chỉ còn trong sách
Nếu tìm ko được cụ quay lại đây em chỉ cho, ngày nào cũng như ngày nào cụ ạ
Ở đây ai mà chẳng đi lại hàng ngày trên đường? Không có thống kê chính xác thì không nói được.
Để nhà cháu hỏi cụ:
Ngã tư Trần Hưng Đạo - Bà Triệu có bao nhiêu xe vượt đèn đỏ khi vẫn còn 10 giây? Bao nhiêu lần trong ngày?
Ngã năm Hàm Long - Lò Đúc - Hàn Thuyên?
Ngã tư Khuất Duy Tiến - Lê Văn Lương?
Câu trả lời là hầu như dek có xe máy nào vượt qua đèn đỏ khi chỉ còn 10 giây.
Cụ là thằng điêu toa như đàn bà.

caisua

Xe lăn
Ở đây ai mà chẳng đi lại hàng ngày trên đường? Không có thống kê chính xác thì không nói được.
Để nhà cháu hỏi cụ:
Ngã tư Trần Hưng Đạo - Bà Triệu có bao nhiêu xe vượt đèn đỏ khi vẫn còn 10 giây? Bao nhiêu lần trong ngày?
Ngã năm Hàm Long - Lò Đúc - Hàn Thuyên?
Ngã tư Khuất Duy Tiến - Lê Văn Lương?
Câu trả lời là hầu như dek có xe máy nào vượt qua đèn đỏ khi chỉ còn 10 giây.
Cụ là thằng điêu toa như đàn bà.
Em đã từng bị xxx chặn lại kêu vượt đèn đỏ, em đưa chìa khoá luôn cho nó và bảo: tôi đố ông vượt được đấy, ông quay lại và nhìn luôn đi, còn 5 giây đèn xanh mà xe máy chiều kia đã đi kín đường rồi thì vượt vào mắt à
xxx lại hạ giọng: thôi anh em đứng nắng cả ngày, anh cho xin cốc nước đi. Em chả nói gì lên xe đi thẳng
Cụ tự xưng là đàn ông quảng đại thì ra mà biếu nó cốc nước nhé. Mà em cũng ko hiểu cụ đàn ông kiểu gì mà lần nào cũng giọng miệt thị nhau như vậy nhỉ, như hàng tôm hàng cá vậy, cụ chưa được dạy phép lịch sự tối thiểu hay sao?
Có xxx đứng còn vượt đèn đỏ ầm ầm như thác lũ thế, cụ tự nghĩ xem lúc ko có thì như nào
Nếu vẫn chưa biết chỗ nào như vậy thì lại bảo em chỉ cho. Kinh nghiệm thực tế của cụ hạn hẹp ghê

Chỉnh sửa cuối:

Duc Sang

Xe container
Đọc hết 22 trang mà cháu vẫn chưa thông việc nhiều cụ quy kết việc tắc đường do ô tô "tranh chỗ" của xe máy.
Ô tô có nhường cho xe máy hẳn 10m từ vỉa hẻ trở ra thì đường có xuôi hơn không? Hay là cái đoàn rồng rắn của ô tô sẽ dài chắn hết các ngã tư đàng sau?

Thanmen

Xe buýt
Em hay chạy đường Nguyễn Xiển và đoạn đường mới làm nối Xa La với Nguyễn Xiển. Hai con đường này có số làn đường và chiều rộng đường khá giống nhau. Tuy nhiên, đoạn đường nối XL-NX thì có dải phân cách cứng, tách biệt ô tô và xe máy, đi rất sướng cả ông đi ô tô lẫn ông phi xe máy. Còn đoạn đường Nguyễn Xiển thì như cái mớ bòng bong, làn này ông ô tô, làn kia ông xe máy. Cứ đan xen, rối ren loạn xì ngầu. Lái xe rất khổ và dễ va quyệt. Như vậy, nếu con đường nào đảm bảo thì cứ phân chia bằng dải phân cách cứng như ngày xưa anh # đã từng làm là rất ổn. Chứ em thấy để lẫn lộn loạn cào cào như này thì còn chửi nhau dài dài.
Xala mới thì Đợi đợt tới vợt mới sướng, xe máy chui vào thì k lối thoát

canhhoabatdiet

Xe container
Cái này cũng kiểu giống các cụ đi xe máy xếp hàng đổ xăng tại các cây xăng. Xếp thành 1 hàng thẳng để đổ xăng thì bỗng nhiên có 1 vài thằng nhao lên xếp song song với cái hàng đã xếp sẵn đang đợi đến lượt mình đổ xăng. Cuối cùng bọn chen ngang đó không đổ được xăng vì nhân viên cây năng nó éo đổ cho và nó yêu cầu xếp hàng dưới những người đã đến trước.
Đó! Chẳng có luật nào cấm đổ xăng là phải xếp hàng cả, nhưng nếu chen ngang thì có ngày ăn đấm vào mồm :)):)):))

blackpaint

Xe container
Thôi e xin mấy cụ. Có mỗi vấn đề là Luật ko cấm nhưng đi ô tô thì có nhường 1 khoảng trống sát lề phải cho xe máy lưu thông hay không thôi mà toàn tổ lái đi tận đâu. Trong khi chỉ cần thể hiện quan điểm là Có hoặc Không thôi.
Vấn đề là trả lời thế nào thì cũng chả ai bảo sai hay đúng cả nên việc gì phải lý luận để bào chữa lắm thế??? =)) Đàn ông nói nhẹ 1 câu khẳng định quan điểm của mình cho nhanh. Lòng vòng như đàn bà
Cái ko nên là đường rộng có 4 làn ô tô như Nguyễn Trãi chẳng hạn thì e toàn thấy 5-6 hàng, ô tô đi đúng làn thì chắc chắn những khoảng giữa các xe đủ rộng để xe máy cơ động có thể đi vào. Đường 1 chiều thì ko có nhiều vấn đề nghiêm trọng. Nghiêm trọng ở những ngã tư, đường ko có dải phân cách ... việc đi cố, vượt đèn, lấn làn sẽ gây tắc. Nên xử lý phân luồng ở những chỗ giao nhau.

SesameStreet

Xe điện
Ok thôi. Vậy thì khi xe máy chạy ở làn trái ngoài cùng thì các cụ ô tô chịu khó chạy sau xe máy.
Cái này cũng kiểu giống các cụ đi xe máy xếp hàng đổ xăng tại các cây xăng. Xếp thành 1 hàng thẳng để đổ xăng thì bỗng nhiên có 1 vài thằng nhao lên xếp song song với cái hàng đã xếp sẵn đang đợi đến lượt mình đổ xăng. Cuối cùng bọn chen ngang đó không đổ được xăng vì nhân viên cây năng nó éo đổ cho và nó yêu cầu xếp hàng dưới những người đã đến trước.
Đó! Chẳng có luật nào cấm đổ xăng là phải xếp hàng cả, nhưng nếu chen ngang thì có ngày ăn đấm vào mồm :)):)):))
Đúng vậy. Xe máy xếp hàng trong làn phải đi rất xuôi thì bỗng nhiên có ông ô tô chèn vào thì ông ô tô đáng ăn vả.

omerta77

Xe điện
Cái ko nên là đường rộng có 4 làn ô tô như Nguyễn Trãi chẳng hạn thì e toàn thấy 5-6 hàng, ô tô đi đúng làn thì chắc chắn những khoảng giữa các xe đủ rộng để xe máy cơ động có thể đi vào. Đường 1 chiều thì ko có nhiều vấn đề nghiêm trọng. Nghiêm trọng ở những ngã tư, đường ko có dải phân cách ... việc đi cố, vượt đèn, lấn làn sẽ gây tắc. Nên xử lý phân luồng ở những chỗ giao nhau.
Đây là 1 ví dụ

trungngothu

Xe tăng
Ô khái niệm của cụ làm sao ấy, tôi đi làn này tôi thấy đủ đk thì tôi chuyển làn khác, bình thường như cân đường hộp sữa sao gọi là cướp đường. Tôi ko đè đầu ng khác, đủ đk chuyển làn tức là làn kia bên cạnh ko có xe đi, tôi chuyển làn tôi phải đảm bảo cho ng đi ở làn kia chứ. Ô tô ko xếp hàng thì leo vỉa hè hả cụ? Cứ đi đúng làn là được, xe trước đi thì xe mình đi, tắc làm sao được. Còn xe máy nếu có chỗ thì luồn vào, ko thì xếp sau ô tô ấy, chờ ô tô nó đi thì mình cũng đi. Sân bay nó cũng thế, chả nhẽ bắt thằng giầu phải đi sau thằng nghèo hả?
Cụ chuyển làn khi đủ điều kiện thì ko ai nói gì cụ dc, đang nói những thằng đi như ở dưới kìa cụ, sát vỉa hè nó có làn nào đâu mà chuyển.

Còn quả chèn xe máy ở làn phải này nữa.

blackpaint

Xe container

Còn quả chèn xe máy ở làn phải này nữa.
Xe ô tô đen ko ai có thể đồng ý với kiểu đi như thế. Đường 3 làn thì 1 cho bú còn lại 2 làn, 3 ô tô đi vào 2 làn thì ai chấp nhận đc. Ô tô đi 2 làn thì ít nhất cũng phải còn đến 2-3 xe máy có thể đi song song được. Chấp nhận ô tô đi 2 làn.

omerta77

Xe điện
Ô tô đi kiểu này thì em cũng phản đối, vì đường có đủ cho 1 ô tô đi theo 1 chiều. Còn nếu đủ rộng họ phải kẻ vạch chia làn.
Nhưng theo quan điểm 1 số người thì ko sai vì luật ko cấm =)) Còn 1 số người thì có quan điểm là Luật ko cấm nhưng sẽ chủ động nhường 1 khoảngsát lề cho xe máy lưu thông.
Cụ ủng hộ quan điểm nào?

blackpaint

Xe container
Nhưng theo quan điểm 1 số người thì ko sai vì luật ko cấm =)) Còn 1 số người thì có quan điểm là Luật ko cấm nhưng sẽ chủ động nhường 1 khoảngsát lề cho xe máy lưu thông.
Cụ ủng hộ quan điểm nào?
E thì e ko bao giờ đi vào làn trong cùng nếu đường có trên 2 làn, em đi đúng vào giữa làn thì bên phải chắc chắn còn thoải mái chỗ cho xe máy đi nếu họ muốn vượt. Còn đường 3 làn thì chỉ đi vào làn trong cùng khi rẽ phải, tất nhiên gần đến đoạn rẽ mình mới chuyển sang làn để rẽ. Còn phía trước xe xếp kín rồi thì mình xếp sau thôi. Bên Thái nó cũng vậy, đường 5 làn ô tô nó xếp đủ 5 làn, giữa các làn xe máy vẫn đi qua được.