[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

.Bo My

Xe lăn
Em thì cũng suy đoán như vậy. Đúng là mọi việc phải chờ CQĐT kết luận mới rõ ràng được. Tuy nhiên, em đoán là sự việc này liên quan phần nhiều đến nghề nghiệp (Luật sư) của ông ấy chứ ko liên quan lắm đến chức vụ hiện tại.
cụ ấy không phải là luật sư ạ, mà là tiến sĩ luật. Nghề nghiệp mới nhất của cụ ấy chắc là xin tài trợ.

DurexXL

Xe lăn
Kinh quá nhỉ, tiền đâu bác làm trò này? Dùng logo có bản quyền hay không? Có phải là ai tài trợ thì được tặng không?

Cái mô hình kinh doanh lập Hội Xanh rồi đi tìm tài trợ rất nguy hiểm, bác là đv mà không coi ai ra gì. Cái hội kia không có doanh nghiệp lớn nào tham gia cả.
Hội gì vậy Cụ?

Sonduong.BMV

Xe container
Cháu nghĩ khéo cựu ĐB LBN đã bị cho vào tầm ngắm, bị xác lập chuyên án mang bí số nào đó, chờ thời cơ chín muồi là cho lên thớt.
Em thấy đồn là có gọi điện can thiệp việc gì đó, sau đó được "biếu" bộ cổng.

Chỉnh sửa cuối:

congngo

Xe điện
Chưa biết chừng sau kết tội lại khác nữa.
Cứ phải chờ xem.
Ko hiểu sao họ lại quan tâm 02 cánh cửa gỗ, bảo đến đo đạc cẩn thận lắm. Hay mua ko chịu trả tiền??? Cứ phải ra tòa mới biết đc.
Em nghĩ cái cổng là quà tặng không trong sáng của Cường quắt.

victory_1980

Xe điện
Hài hước. Ông ấy là giảng viên trường ĐH Luật HN lâu năm từ 1988, có kiến thức và rất tự tin. Tự tin phát biểu về "hàng giả" chắc chắn đã "xúc phạm" rất nhiều vị ngồi họp.
Ông này có vấn đề đọc hiểu ah, tôi nói thích là tôi rất tâm huyết với phát biểu của ông ấy về các loại giả, từ học giả, bằng giả, sư giả,...
Vì nó rất đúng với hiện trạng xh ngày nay.

victory_1980

Xe điện
Em nghĩ cái cổng là quà tặng không trong sáng của Cường quắt.
Quà tặng thì sao gọi là "chiếm đoạt tài sản đc", phải có ẩn tình gì đấy.
Nên cơ quan chức năng mới quan tâm rất kỹ vào cái cánh cổng.

phihanhgia

Xe container
Ông này có vấn đề đọc hiểu ah, tôi nói thích là tôi rất tâm huyết với phát biểu của ông ấy về các loại giả, từ học giả, bằng giả, sư giả,...
Vì nó rất đúng với hiện trạng xh ngày nay.
Cụ mới có vấn đề đọc hiểu. Tôi nói là ý kiến của cụ hài hước theo nghĩa tích cực. Ông LBN là "hàng thật", ông ấy làm giảng viên ĐH Luật 30 năm, nhưng xung quanh ông ta thì nhiều hàng giả, những người dùng bằng cấp làm đồ trang sức cho đẹp hồ sơ, đủ yêu cầu cứng để được đề bạt thăng tiến. Phát biểu về hàng giả trước số đông "hàng giả" là việc làm rất nguy hiểm nếu không có sự chuẩn bị lực lượng trước.
Khi hàng giả nhiều hơn hàng thật, thì hàng thật phải ra rìa, hàng giả thượng phong.

Marble Trans

Xe tăng
Lúc sinh thời, à nhầm đương thời, chưa bị bớ, cụ LBN khi phỏng vấn Media luôn có mong muốn, khát khao đưa đồng chí, đồng đội tham ô, tham nhũng, nói thì hay làm thì dở ra ánh sáng. Cụ gọi họ là những con chuột chỉ chờ đớp, chén.

Hự.

Xe điện
Lúc sinh thời, à nhầm đương thời, chưa bị bớ, cụ LBN khi phỏng vấn Media luôn có mong muốn, khát khao đưa đồng chí, đồng đội tham ô, tham nhũng, nói thì hay làm thì dở ra ánh sáng. Cụ gọi họ là những con chuột chỉ chờ đớp, chén.
Liệu có xếp phát biểu này vào nhóm các phát biểu "dân tuý"?

victory_1980

Xe điện
Cụ mới có vấn đề đọc hiểu. Tôi nói là ý kiến của cụ hài hước theo nghĩa tích cực. Ông LBN là "hàng thật", ông ấy làm giảng viên ĐH Luật 30 năm, nhưng xung quanh ông ta thì nhiều hàng giả, những người dùng bằng cấp làm đồ trang sức cho đẹp hồ sơ, đủ yêu cầu cứng để được đề bạt thăng tiến. Phát biểu về hàng giả trước số đông "hàng giả" là việc làm rất nguy hiểm nếu không có sự chuẩn bị lực lượng trước.
Khi hàng giả nhiều hơn hàng thật, thì hàng thật phải ra rìa, hàng giả thượng phong.
Nếu tại QH mà toàn phát biểu kiểu khen cho vừa lòng nhau, chê thì lấy lệ, thử hỏi cái diễn đàn đấy thành cái gì.
Biết là chưa đi đến đâu, nhưng cũng khiến họ giật mình nhìn lại, để đừng có làm quá.

• Vodka
Reactions: B18

Chelski

Xe điện
Nếu tại QH mà toàn phát biểu kiểu khen cho vừa lòng nhau, chê thì lấy lệ, thử hỏi cái diễn đàn đấy thành cái gì.
Biết là chưa đi đến đâu, nhưng cũng khiến họ giật mình nhìn lại, để đừng có làm quá.
Đúng rồi, Quốc hội càng nhiều ý kiến phản biện, cân nhắc, nhiều vấn đề nóng được đặt ra trên bàn nghị sự trong việc xây dựng luật và thực hiện quyền giám sát....Thì các Nghị quyết của QH mới thực sự đi vào đời sống .

xe đạp Japan

Xe tăng
Liệu có xếp phát biểu này vào nhóm các phát biểu "dân tuý"?
Em không rõ dân tuý là khen hay chê hay làm màu. Em thấy số liệu của cụ Nh hay các CQ mà cụ ấy phê phán, phê bình. Chẳng ai được xem, được tiếp cận để hiểu các cụ ấy đo lường, dùng thuật toán, công thức, phương pháp nào để tính ra số đó. Nên không biết ai đúng, ai sai, số nào là chính xác.

Marble Trans

Xe tăng
Cụ LBN làm lâu năm trong bộ máy mà cứ phát biểu hăng, không còn gì để mất như vậy thì toi chỉ là sớm hay muộn thôi.