[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

Ct.Thang

Xe tăng
Xây quả nhà và cổng thế là cũng thích show nhể.

.Bo My

Xe lăn
Liệu có xếp phát biểu này vào nhóm các phát biểu "dân tuý"?
Dân túy không phải là tội, dù anh Nhưỡng nói nhiều nhưng không chỉ mặt được đích danh ai, vụ nào.. là tham nhũng trước khi họ vào lò.

springtime

Xe container
Quả cổng có đắp nổi " Ngũ phúc lâm môn " bằng chữ quốc ngữ nom kỳ kỳ. Chắc do mấy ông thợ xây tư vấn :(

tratida

Xe container
Nhiều vị quốc hội nói kiểu rất hoành tráng, nhưng chả hiểu nói về vấn đề trọng tâm nào và có thực sự mong muốn quyết sách gì được thông qua bằng luật cụ thể gì hay bằng số lượng vote mong muốn, hay thay đổi được đội ngũ làm thuê (Nhà nghỉ). Chém xong xuôi tất cả lại về, ko vote, ko thông qua được gì, chỉ mất thời gian.

Sent from Other Universe via OTOFUN

trantien

Xe tăng
Nhiều vị quốc hội nói kiểu rất hoành tráng, nhưng chả hiểu nói về vấn đề trọng tâm nào và có thực sự mong muốn quyết sách gì được thông qua bằng luật cụ thể gì hay bằng số lượng vote mong muốn, hay thay đổi được đội ngũ làm thuê (Nhà nghỉ). Chém xong xuôi tất cả lại về, ko vote, ko thông qua được gì, chỉ mất thời gian.

Sent from Other Universe via OTOFUN
Mất thời gian là đội ngồi ngủ gật. Ngta nói chỉ là 1 tiếng nói, chưa thể làm nên gì nhưng nếu ko sao thì sẽ có nhiều ng nói theo, lúc có nhiều tiếng nói ở QH thì mới thay đổi được.
Còn nói mà có thay đổi ngay thì chắc phải gã DB.

nozinomuo

Xe tải
Có thông tin cụ thể về 2 cánh cổng chưa cc, e nghe ko hiểu lắm 😮💨

thachhan

Xe tải
Gọi là Quyền miễn trừ cụ ạ.
Thường thì phải miễn nhiệm ĐBQH đã rồi mần như anh đồng hương Mạc Kim Tôn
Ông này có còn là ĐBQH nữa đâu. Bây giờ, trước khi bị bắt
thì đang làm phó ban dân nguyện UBTVQH cho nên, bắt như dân thường thôi!

Cái chính là có cần phải bắt ko? Đã phải bắt thì ở đâu cũng thế.
Quan điểm của cụ không phù hợp cải cách tư pháp, nếu tinh ý cụ sẽ thấy nhiều tội nghiêm trọng với đ/b nghiêm trọng vẫn "được" đeo khẩu trang, như cụ tổng nói là "rất nhân văn", "đánh cho chừa để cảnh tỉnh..." chứ không phải "đập cho ..."

Vui thế thôi, chẳng cần tinh ý cũng thấy...

Opel Astra

Xe điện
Em không rõ dân tuý là khen hay chê hay làm màu. Em thấy số liệu của cụ Nh hay các CQ mà cụ ấy phê phán, phê bình. Chẳng ai được xem, được tiếp cận để hiểu các cụ ấy đo lường, dùng thuật toán, công thức, phương pháp nào để tính ra số đó. Nên không biết ai đúng, ai sai, số nào là chính xác.
Ô hay, số liệu quan đưa ra thì chỉ có chuẩn xác thôi bác ạ.
Sai làm sao được.

Vãi cả đại đoàn kết :)) Cụ trả lời tôi 2 câu ngắn gọn thôi: lúc bị bắt ông ấy có còn là ĐBQH k? Về mặt luật phát công an bắt ngay lập tức và hơi rùm beng có sai không?
Cụ đang nói bên a hành xử kiểu ni trả đũa bên b do một hành vi trước đó của bên b gây ảnh hưởng đến bên a?

Và cách hành sử đó không được phép trong bộ máy nn khi qlhc dựa trên trật tự các vb?

Ý của cụ théo kiểu chợ búa phá hoại giữa hai đối thủ chứ đâu phải cách hệ thống vận hành, nó chẳng lq gì vc ông LBN có còn là này hay kia, chỉ cần còn trong bộ máy thì không bên nào được gây mất đk nội khối cụ ạ.

Tổ chứ bộ máy nn nó khác tổ chức gia đình bang hội, nên e ko tranh luận thêm với cụ nữa.

.Bo My

Xe lăn
Cái chính là có cần phải bắt ko? Đã phải bắt thì ở đâu cũng thế.
Có phân tích là ông này đi gặp ai đó về có thể mang theo tài liệu nên phải bắt ngay tại sân bay, đỡ phải tìm.

Còn vụ đồng phạm chiếm đoạt tài sản thì không oan nhưng không hấp dẫn bằng vụ kia! :D

_AHA_

Xe điện
Quan điểm của cụ không phù hợp cải cách tư pháp, nếu tinh ý cụ sẽ thấy nhiều tội nghiêm trọng với đ/b nghiêm trọng vẫn "được" đeo khẩu trang, như cụ tổng nói là "rất nhân văn", "đánh cho chừa để cảnh tỉnh..." chứ không phải "đập cho ..."

Vui thế thôi, chẳng cần tinh ý cũng thấy...
Cải cách tư pháp là thực hiện nghiêm túc và chuẩn chỉ, ko lạm dụng, ko bỏ sót. Còn cái khẩu trang để che cái tội danh nó vô nghĩa lắm.
Giống như ăn chay ấy, món ngon như thực

Tôi đang nói để cụ Marble Trans cụ ý hiểu là Ông Lưu Bình Nhưỡng rất tỉnh khi biết thông tin mình bị bắt. Với Trình độ tiến sĩ Luật và ĐBQH ông Lưu Bình Nhưỡng hoàn toàn thừa hiểu biết là mình đang ở tình huống nào và làm sao.
Còn tôi nói tại sao chúng ta thực hiện Quyền im lặng và chỉ nói khi có sự tham gia của Luật sư là để bảo vệ chính chúng ta khi vướng vào pháp lý hình sự
E không hiểu cụ có tt này từ đâu, đây là tt rất nhạy cảm.

Còn cụ còm theo suy luận cảm tính thì em cũng chịu...

_AHA_

Xe điện
Quả cổng có đắp nổi " Ngũ phúc lâm môn " bằng chữ quốc ngữ nom kỳ kỳ. Chắc do mấy ông thợ xây tư vấn :(
Có gì mà kỳ đâu, khi dậu đổ thì cụ chê vậy. Viết chữ Hán thì mấy ai hiểu, thời chữ quốc ngữ thì viết chữ vậy là hợp lý.

Trước em cũng tưởng mỗi tỉnh chỉ 1-2 đại biểu đi dự thôi. Không ngờ nhìn tivi và cụ nói mới thấy đông khủng.
Cụ làm em nhớ câu chuyện trong "Cổ học tinh hoa", dàn nhạc đông đảo rất rất hay, khi tách riêng từng ông thì lại có những câu chuyện cũng ... rất rất hay.

HungThuy7699

Xe buýt
Ông này qua vụ ĐT và đưa số liệu tính toán các vụ án bị ông GĐ Nghệ nói cho trên Quốc hội là em đã thấy có vấn đề từ lâu rồi. Em mà như ông Cầu em mắng cho là không hiểu ông mua bằng Luật ở đâu mà tính toán không bằng học sinh tiểu học.