[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

Cải cách tư pháp là thực hiện nghiêm túc và chuẩn chỉ, ko lạm dụng, ko bỏ sót. Còn cái khẩu trang để che cái tội danh nó vô nghĩa lắm.
Giống như ăn chay ấy, món ngon như thực
Cụ chẳng những ko biểu mục đích cctp mà còn không thích đề cao quyền lợi của mỗi cá nhân, muốn đẩy ls quay lại 30n trước?

Cụ có thể xem cách các nc thuộc tg thứ ba đối xử vơi tội phạm quả tang, đã rất rất khác, chúng ta đã dần thay đổi/giảm nhẹ các câu hỏi thiếu tế nhị, không xử lưu động nhiều vụ án như trước, kho hs hoá các mối quan hệ xh mà luật không chỉ ra...

Và người ta gọi đó là hai từ TIẾN BỘ.

Có cụ bảo tử hình thế nào chẳng là tử hính, sợi dây vài chục, khẩu súng vài ngàn sao phải rắc rối tiêm mất mấy trăm?

Lonestar

Xe điện
E không hiểu cụ có tt này từ đâu, đây là tt rất nhạy cảm.

Còn cụ còm theo suy luận cảm tính thì em cũng chịu...
Tôi nói là ông ý tỉnh táo khi biết mình bị bắt và nghe Cơ quan điều tra đọc lệnh bắt mình chứ tôi bảo ông ý biết thông tin trước là ông ý bị bắt khi nào thế cụ, Chơi chữ vừa thôi

_AHA_

Xe điện
Cụ chẳng những ko biểu mục đích cctp mà còn không thích đề cao quyền lợi của mỗi cá nhân, muốn đẩy ls quay lại 30n trước?

Cụ có thể xem cách các nc thuộc tg thứ ba đối xử vơi tội phạm quả tang, đã rất rất khác, chúng ta đã dần thay đổi/giảm nhẹ các câu hỏi thiếu tế nhị, không xử lưu động nhiều vụ án như trước, kho hs hoá các mối quan hệ xh mà luật không chỉ ra...

Có cụ bảo tử hình thế nào chẳng là tử hính, sợi dây vài chục, khẩu súng vài ngàn sao phải rắc rối tiêm mất mấy trăm?
Tiêm là độc ác cho xã hội và tốn kém.

datinh

Xe container
Hình như vn đã giải quyết xong chuyện này rồi. VN sẽ dùng đồ nội, không chơi thuốc ngoại nữa.
nọ có ông gì lộ ra là tiền thuốc chỉ cỡ bữa riệu thịt chó. tốn là khâu thành lập hội đồng thi hành án, rồi thủ tục nọ kia theo qui định hầm bà lằng.

Opel Astra

Xe điện
nọ có ông gì lộ ra là tiền thuốc chỉ cỡ bữa riệu thịt chó. tốn là khâu thành lập hội đồng thi hành án, rồi thủ tục nọ kia theo qui định hầm bà lằng.
Bữa diệu + chó là đủ thuốc cho dăm đồng chí tử tù, bác ạ.
Thủ tục đi kèm mới khiếp và tốn kém.

Opel Astra

Xe điện

Lợi ích cộng đồng đứng trên Lợi ích cá nhân bác ạ, đứng trên rất xa.
Thế nên, nếu Tử hình thật tàn bạo dăm đồng chí tử tù đáng kính, mà có thể giữ được mạng sống cho dù chỉ 01 (một) công dân cứ cho là không đáng kính lắm, thì tôi thấy là rất nên làm và nhân rộng.

Vài nước kém phát triển như Mỹ, Singapore, hình như họ có quan điểm tương tự.
Bác có chia sẻ quan điểm này?

Marble Trans

Xe tăng
Cụ Nh sống từng đó tuổi, kinh qua bao lớp cao cấp lý luận chính trị mà phát biểu rất hăng, máu, vỗ thẳng mặt đồng chí như vậy thì....

hd-vt

Xe container
Cụ Nh sống từng đó tuổi, kinh qua bao lớp cao cấp lý luận chính trị mà phát biểu rất hăng, máu, vỗ thẳng mặt đồng chí như vậy thì....
So với đbqh Đài hay Hàn thì cụ Nh tuổi tôm. Họ còn boxing, lao vào nhau như chọi trâu hehe.

DurexXL

Xe lăn

Minmatday

Xe tải
Cụ đang nói bên a hành xử kiểu ni trả đũa bên b do một hành vi trước đó của bên b gây ảnh hưởng đến bên a?

Và cách hành sử đó không được phép trong bộ máy nn khi qlhc dựa trên trật tự các vb?

Ý của cụ théo kiểu chợ búa phá hoại giữa hai đối thủ chứ đâu phải cách hệ thống vận hành, nó chẳng lq gì vc ông LBN có còn là này hay kia, chỉ cần còn trong bộ máy thì không bên nào được gây mất đk nội khối cụ ạ.

Tổ chứ bộ máy nn nó khác tổ chức gia đình bang hội, nên e ko tranh luận thêm với cụ nữa.
Cụ nên lượn đi là vừa, giả cầy khách quan dân chủ với cảm tính ba lăng nhăng làm gì! Hỏi mỗi việc họ bắt công khai sai chỗ nào cứ nói mấy cái văn bản tưởng tượng làm gì? Văn bản nào cụ nói tôi nghe, “văn bản xin bắt” hay gì? Trên bảo ông ấy dbqh dưới bảo là gì không quan trọng! Cụ kém tự trọng như vậy mà đòi tư cách “tranh luận” sao? Tôi nhanh cho ngắn gọn: cụ chưa đủ tuổi :)) Thế nhé!

Meovang007

Xe buýt

Theo cán bộ địa phương thì CA chụp và đo đạc 2 cánh cửa này rất kĩ , sau đó lập biên bản, đề nghị địa phương tạm thời quản lý.
1 chi tiết rất đag chú ý , k hiểu có liên quan gì đến vụ án
Chắc cường quắt biếu bộ cửa này rồi (vật chứng về sự liên quan giữa CQ vs LBN)

Jason88

Xe tăng
so với bọn Giãy chết cụ Nhưỡng vẫn hiền chán cụ ạ, bọn nó còn vác ghế tương vào mặt nhau cơ mà :)) Vụ Bà Lan mấy nay phủ sóng kinh quá, nên vụ cụ Nh ko hot nữa rồi

.Bo My

Xe lăn
so với bọn Giãy chết cụ Nhưỡng vẫn hiền chán cụ ạ, bọn nó còn vác ghế tương vào mặt nhau cơ mà :)) Vụ Bà Lan mấy nay phủ sóng kinh quá, nên vụ cụ Nh ko hot nữa rồi
có liên quan đấy, cụ Nhưỡng không bao giờ dám nhắc đến bà Lan! :D