[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

samoclan

Xe điện

Theo cán bộ địa phương thì CA chụp và đo đạc 2 cánh cửa này rất kĩ , sau đó lập biên bản, đề nghị địa phương tạm thời quản lý.
1 chi tiết rất đag chú ý , k hiểu có liên quan gì đến vụ án
Hay là cai cánh cổng này đc ai biếu heeee

samoclan

Xe điện

Tiếng nói đại biểu - sự cẩn trọng cần thiết

16:56 06/11/2018
Bên cạnh đại đa số các đại biểu tâm huyết, trách nhiệm và đưa ra nội dung chất vấn mang tính thuyết phục với tinh thần, thái độ xây dựng thì vẫn có những đại biểu đưa ra những nội dung không đúng sự thật, đôi khi mang tính kích động...

Hoạt động chất vấn và trả lời chất vấn tại Quốc hội luôn thu hút được sự quan tâm của đông đảo đồng bào, cử tri cả nước. Có thể thấy, qua các kỳ họp, chất lượng hoạt động chất vấn và trả lời chất vấn ngày càng được nâng cao; bám sát các các vấn đề thực tiễn trong tất cả các lĩnh vực kinh tế, văn hóa, xã hội, an ninh, quốc phòng…; phản ánh được tâm tư, nguyện vọng của cử tri; cung cấp nhiều thông tin bổ ích, giải trình và chỉ ra nguyên nhân của những hạn chế, yếu kém, đồng thời đưa ra các biện pháp, giải pháp giải quyết, khắc phục…, từ đó góp phần tích cực trong phát triển đất nước, được cử tri và dư luận đồng tình, tin tưởng.
Đại biểu Lưu Bình Nhưỡng.
Tuy vậy, bên cạnh đại đa số các đại biểu tâm huyết, trách nhiệm và đưa ra nội dung chất vấn mang tính thuyết phục với tinh thần, thái độ xây dựng thì vẫn có những đại biểu đưa ra những nội dung không đúng sự thật, đôi khi mang tính kích động.

Điển hình là đại biểu Lưu Bình Nhưỡng, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Bến Tre. Trong nhiều phát biểu, đại biểu này thường đi “quá đà”, gây “sốc” không chỉ ở nội dung chất vấn mà cả thái độ chất vấn, thậm chí nhiều phát ngôn mang tính chỉ trích thiếu căn cứ.
Tại kỳ họp Quốc hội trước, khi đề cập đến việc giải quyết vấn đề phức tạp ở Đồng Tâm, đại biểu Lưu Bình Nhưỡng đã phát biểu: “Một đại đội Công an tấn công vào dân Đồng Tâm”, làm nhiều đại biểu và cử tri ngỡ ngàng, không hiểu đại biểu này nhận thức và đứng trên quan điểm nào mà tuyên bố như vậy!?.
Ngay sau đó, một đại biểu Quốc hội đã yêu cầu đại biểu Lưu Bình Nhưỡng phải rút lại câu nói đó, vì phát biểu của đại biểu Nhưỡng là không chính xác, phản ánh sai lệch bản chất sự việc; ảnh hưởng tiêu cực đến uy tín của lực lượng CAND và các cơ quan bảo vệ pháp luật.
Khi nói về xử lý đối với tội phạm xâm hại tình dục trẻ em, đại biểu Lưu Bình Nhưỡng đã đề xuất hình thức xử lý loại tội phạm này bằng hình thức “thiến”. Một tiến sĩ luật, một đại biểu đang hoạt động ở cơ quan lập pháp lại phát biểu trái với qui định của Hiến pháp.
Quyền con người là thiêng liêng, đã được qui định trong Hiến pháp của nước Cộng hòa XHCN Việt Nam. Tội phạm phải được xử lý theo các qui định của pháp luật hiện hành, không ai có quyền đứng trên Hiến pháp và pháp luật để xử lý tội phạm theo kiểu mọi rợ.

….
Thiến sinh học như một số nước, tiem cho mây mui giảm hóc môn tình dục ....hazzzza

longkhau

Xe tải

Theo cán bộ địa phương thì CA chụp và đo đạc 2 cánh cửa này rất kĩ , sau đó lập biên bản, đề nghị địa phương tạm thời quản lý.
1 chi tiết rất đag chú ý , k hiểu có liên quan gì đến vụ án
Không biết là chất gỗ gì và giá rổ ntn các cụ nhỉ?

.Bo My

Xe lăn
lâu lâu lọt 1 ông vào QH thì cũng bình thường, nhưng đã hết được bầu mà vẫn giữ lại để xảy ra chuyện thì phải có người giới thiệu và người đó phải chịu trách nhiệm!

Pilota

Xe điện
Không biết là chất gỗ gì và giá rổ ntn các cụ nhỉ?

Gỗ làm cổng thì sành điệu cũng chỉ là lim xanh Thanh Hóa. Giá thì cứ cho maximium cỡ 10tr/m2. Cái cổng có kích thước cỡ 3,5x3,5m2 = 12m2. Tức là nó có giá khoảng 100-120tr. Gì mà quý đến mức phải bảo tồn bảo vệ. Chắc là cú cái vụ lúc ông ấy đương chức, về quê chơi, lon ton đến nhà cầu cạnh, ông d.ell thèm tiếp. Đúng kiểu tiểu nhân 10 năm trả thù vẫn chưa muộn. :))

lan806

Xe tăng

Tay chém cũng đẹp lắm
Bốn mươi mấy trang chỉ đọc mà ko dám chém câu nào. Nhìn cái ảnh này, thêm cái clip khám ví thấy lòi ra 2 lá bùa, em thấy thế này. Từ mấy thằng giang hồ mõm cổ đeo đại bàng, nanh lợn, hay tới đại bểu chính trường cổ tay đeo vật phẩm phong thủy..... Tất cả các vị đều thuộc dạng yếu đuối, kém sinh lý và phải cầu cạnh tới âm phù dương trợ, củng cố bổ trợ sức mạnh bằng các vật phẩm phong thủy.
Tài giỏi, đầu đội giời chân đạp dép phừng phừng sức mạnh thì chẳng cần méo gì tới mấy thứ lỉnh kỉnh vòng nọ, nhẫn kia :))

Bốn mươi mấy trang chỉ đọc mà ko dám chém câu nào. Nhìn cái ảnh này, thêm cái clip khám ví thấy lòi ra 2 lá bùa, em thấy thế này. Từ mấy thằng giang hồ mõm cổ đeo đại bàng hay nanh lợn, hay tới đại bểu chính trường cổ tay đeo vật phẩm phong thủy..... Tất cả các vị đều thuộc dạng yếu đuối, kém sinh lý và phải cầu cạnh tới âm phù dương trợ, củng cố bổ trợ sức mạnh bằng các vật phẩm phong thủy.
Tài giỏi, đầu đội giời chân đạp dép phừng phừng sức mạnh thì chẳng cần méo gì tới mấy thứ lỉnh kỉnh vòng nọ, nhẫn kia :))
:)) Đội mũ cối, chống gậy, mồm ngậm thuốc lá. Đấy mới đúng chuẩn hiên ngang

ip8plus

Xe tải

victory_1980

Xe điện
nói chung e ko hiểu các cụ trên phán dân túy nghĩa là cái ccc gì. Cũng ko biết nội tình sự vụ này là gì. Em chỉ thấy đơn giản là ông này dám nói thẳng những thực trạng xã hội mà ai cũng biết nhưng đếch ai dám nói. Thế thôi
Mình thích nhất phát biểu của ông ấy về: da cam giả, thương binh giả, sư giả, bằng cấp giả, học hàm giả,.... các vị ngồi dự họp giật hết cả mình, kể cả đại biểu là ... sư.
Ai cũng biết, mà hệ thống nó vẫn tồn tại, mà ko biết gỡ thế nào.

ruby_eagle

Xe điện
phó của 1 ban của ubtv thui, ko phải cuốc hui, và khoá này ko phải đại bỉu nên ko cả bằng thí trưởng đâu. Nên bắt đc ngay ko phải như đại bỉu đâu. Các bác thấy đúng ko?
Tra kỹ thì chức danh bác ấy tương đương tổng cục trưởng (cao hơn vụ trưởng), có thể tương đương chủ tịch tỉnh.

victory_1980

Xe điện
Cụ có hiểu được hết các bộ môn, chuyên ngành rồi chuyện ở trên đời ko mà cái gì cũng phải phát biểu.
Nhiều người ko dám phát biểu, vì sợ bị để ý.
Còn ông LBN dám phát biểu, và cũng đều có lý cả.
ĐBQH ko cần phải biết hết, mà có người cung cấp thông tin để ông ấy thay mặt người dân nêu ra trước QH.
Mấy cái ông ấy nêu về xxx tôi toàn thấy đúng cả.

victory_1980

Xe điện
Dân bầu để nói nguyện vọng của nhân dân là hoàn toàn đúng.

Nhưng trước khi nói thì cần tìm hiểu kỹ, lên diễn đàn nói phải chuẩn, chứ không phải chỉ sướng lên là nói văng mạng. Nói mang tính xây dựng chứ ko phải phê phán ko có cơ sở. 1 người dân có thể nói sai, nhưng đã là đại biểu, có trình độ, có đội ngũ giúp việc thì nói phải chuẩn, có căn cứ.

Không ai phê phán tất cả những câu ông Nhưỡng hay ông khác nói. Mà ở đây chỉ phê những câu mà nói bừa, nói ko chuẩn thôi. Dân có người nghe thì sướng tai, nhưng cũng có những người (ví dụ luôn như em đây cũng là dân) mà thấy nói sai thì em ko ưng.

Ông Nhưỡng có những việc làm tốt như giám sát các vụ án gì đó trong Đồng Nai, Bến Tre (có cụ đã trích báo). Nhưng những câu như chất vấn bộ CA về tỷ lệ xử lý công việc, mà tỷ lệ đó là sai toét, thì em không ủng hộ.
Cái tỷ lệ cụ đề cập thì đúng là có vấn đề, còn ngoài ra, ông ấy phát biểu về xxx, là đúng đấy. Kể cả chuyện mấy ông xxx cơ sở chuyên đi xin tiền các cơ sở kinh doanh, từ dịp lễ tết, đến dịp hè,...
Có một sự thật, người dân giờ mất đồ ít dám đến trình báo, vì biết chắc chẳng đc xử lý.
Ko biết những cái trình báo này có đưa vào tính tỷ lệ ko nữa???
Ví dụ mất trộm xe máy, ..... thử đi trình báo xem.

FANVIST

Xe tăng
Tra kỹ thì chức danh bác ấy tương đương tổng cục trưởng (cao hơn vụ trưởng), có thể tương đương chủ tịch tỉnh.
Chủ tịch tỉnh ngang hàng Thứ trưởng, cao hơn Tổng cục trưởng 1 bậc.

DurexXL

Xe lăn
:)) Đội mũ cối, chống gậy, mồm ngậm thuốc lá. Đấy mới đúng chuẩn hiên ngang
Cụ ấy Tài là Anh hùng Cái thế, Trí là Hào kiệt Dân tộc, Mệnh là Chính danh Thiên tử

Cõi Nam ta thì Cụ đã nối theo bước của các Đế các Vương dựng nước, giữ nước

Phàm nhân không thể với theo

victory_1980

Xe điện
Em đồng quan điểm với cụ. Bất luận cụ Nhưỡng hiện tại và trước đây đang ở cương vị nào, làm công việc gì, nếu cụ Nhưỡng vi phạm pháp luật thì phải xử lý. Công lao trước đây, sau này chỉ được xem là tình tiết giảm nhẹ khi Tòa tuyên án.
Điều em phân vân là sao 1 người hiểu biết pháp luật như cụ Nhưỡng lại vướng vào vòng lao lý với cậu Cường kia. Trên này có cụ thông tin là cụ Nhưỡng chơi thân với bố cậu Cường (em đoán có thể là bạn học từ thời thơ ấu) thì cũng có thể cụ Nhưỡng coi cậu Cường như con cháu trong nhà, có tư vấn đường đi nước bước trong việc né, tránh pháp luật nhưng em chưa bao giờ nghĩ đến tình huống cụ Nhưỡng cùng ăn chia với cậu Cường.
Tóm lại, em cũng thấy thông tin bên CA và báo cung cấp ra hơi ít nên em tiếp tục hóng tiếp thông tin từ cccm.
Chưa biết chừng sau kết tội lại khác nữa.
Cứ phải chờ xem.
Ko hiểu sao họ lại quan tâm 02 cánh cửa gỗ, bảo đến đo đạc cẩn thận lắm. Hay mua ko chịu trả tiền??? Cứ phải ra tòa mới biết đc.

hoangAudi

Xe máy
Nghe đồn bác LBN sang bên nước ngoài họp về nhân quyền 10 ngày, bị bắt ngay sau khi xuống sân bay. Có khi nào bác ấy lại vạ miệng nơi trời Tây ko ta?