[Thảo luận] Ofer bon chen trên đường Khuất Duy Tiến

tuanphuongduong

Xe tăng
Chắc cụ ấy bị xe khác chèn đấy

tranphong79

Xe điện
Lúc cụ ấy đi vớ vẩn thì có che biển đâu mà đưa ảnh lên đây lại phải che biển

Forcus

Xe tải
Em không quan niệm như một số bác ở trên mà thuận bụng với bác chủ thớt hơn: Đường mình đã nhỏ, nhiều loại phương tiện đi chung. Có văn hóa hay không có văn hóa em không lạm bàn, nhưng em thường không lèn xe máy đến tận cùng (làn 3). Em đơn giản chỉ nghĩ, thứ nhất, nhường cho xe máy thì họ đỡ luồn lách khi va quệt lại đâm khó chịu. Thứ hai, người ta cũng là người, mình cũng là người, sao phải giành đường cho riêng mình. Có len ra ngoài như bác Mondeo kia thì cũng có đi nhanh hơn được đâu (phỏng ạ?).
Bác chủ thớt không có ý nói sai hay không sai. Ok, không vạch, không biển về luật các bác nói không sai thì không sai nhưng phàm đã ngồi lên xe cái ấy em thiển nghĩ nó là common sens (kiểu như điều tối thiểu không cần quy định, mà luật nó có nhắc đấy các bác em ạ). Kiểu như không được chửi bậy trước mặt bố mẹ, hay con cái ý. Cái đấy cũng chả có Luật nào cấm cả. Nói luôn là em cũng có tý xóa mù về Luật nên em không cảm tính nhé.
Kiểu này thì em thấy phải bổ sung vào Luật cái biển: "Ra đường buộc phải nhường nhịn nhau" để ofer nghiện luật đỡ cãi. Muốn văn minh nhưng ra đường bon chen chỉ biết mình thôi thì chắc otofun còn hô khẩu hiệu dài.
Vỗ tay, em thích bác này từ hồi bác ấy kể chuyện Trường Sa, bức xúc nhất trong cuộc đời là đi ra đường, mất bình tĩnh nhất là gặp mấy bố này trên đường!!!

Forcus

Xe tải
Em trước kia ngày nào cũng phải đi làm về qua đường này vào giờ cao điểm và xin lỗi cụ chủ là lần nào em cũng đi như thế nào ạ.
Xét về luật:
- Đi như thế này hoàn toàn không sai luật vì đoạn đường này không có phân làn, mà đã không phân làn thì đi làn nào cũng được ạ.
Xét về cái mà chúng ta vẫn gọi là "Văn hóa giao thông":
- Như đã nói ở trên, ngày nào em cũng phải đi làm về đường này và rẽ phải sang Lê Văn Lương kéo dài, và đến thời điểm này, em nghĩ đây vẫn là cách đi hợp lý, chưa có giải pháp khác. Từ bùng binh Big C đi xuống Khuất Duy Tiến, thông thường em sẽ đi ở Làn 2, bát đầu đến đoạn rẽ vào đường hỗ Mễ Trì, em signal chuyển làn ra làn 3 và đi như cụ Mông ở trên, dần đến ngã tư Khuất Duy Tiến - Lê Văn Lương thì rẽ phải.
- Nếu em không đi như vậy (signal ra làn ngoài) mà đến ngã tư em với sang làn thì hàng loạt xe đằng sau sẽ bim còi cho điếc tai, gây ắc tắc ngay lập tức ở khu vực ngã tư này, cho cả oto và xe máy.
- Theo quan sát của em, 100% oto đi vào giờ cao điểm rẽ phải sang LVL kéo dài đều đi theo cách này, chỉ có chuối nhất là mấy chú xe khách đi thằng cũng đi theo cách này và gây tắc luôn ở đoạn rẽ phải sang LVL.

Trong khoảng 1 tháng nay, thì em không còn đi theo cách này nữa vì ......đã tìm ra đường khác và không phải đi như thế này nữa, các cụ nào có tuyến từ Cầu Giấy, Phạm Hùng về LVL kéo dài có thể đi theo cách này: Trên Phạm Hùng rẽ phải sang Mễ Trì - Ra lê Đức thọ - Đi đến ngã ba Lê Đức Thọ - đại lộ TL thì rẽ trái tiếp, đi theo đường ngoài đại lộ thăng Long về phía HN khoảng 300m đến cầu vượt rẽ phải vào khu đô thị Trung Văn - Đi ra đường Trung Văn về Lê Văn Lương.
Không ạ, theo ảnh thì bác 9979 là chuyên tạt té, cướp đường, bác nhìn trong ảnh thì bác này đã đi cả 3 làn! Trừ trường hợp bác ấy mót....quá thì còn có thể...

quang74

Xe buýt
Khổ thân cái logo, nó có tội tình gì đâu! :))

Ole

Xe hơi
Ngày nào em chả thấy OFer bon chen khắp các nẻo đường.

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
lôi lên cái cho nhớ!

dungtran72

Xe tải
ờ đúng đới cụ...để nhắc nhở các Ofer hãy tham gia GT đúng luật và luôn là người có VH khi tham gia giao thông