[Thảo luận] Ofer bon chen trên đường Khuất Duy Tiến

Thucook

Đi bộ
Hi, ngày nào em cũng đi qua đường này, trông thấy khá nhiều logo OTF, đang định mon men vào diễn đàn đăng ký và xin một chiếc cho ra đường đỡ bơ vơ, nhưng tình hình này không khéo lại bị cho lên trang nhất, sợ quá :D

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Hi, ngày nào em cũng đi qua đường này, trông thấy khá nhiều logo OTF, đang định mon men vào diễn đàn đăng ký và xin một chiếc cho ra đường đỡ bơ vơ, nhưng tình hình này không khéo lại bị cho lên trang nhất, sợ quá :D
Nếu cụ đi đứng theo tinh thần VHGT , không vi phạm luật GTDB thì sợ gì

Em ủng hộ cụ dán logo off và cũng muốn các cụ đi 4b lắp camera hành trình
( em không bán camera hành trình nhá )

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
Nếu cụ đi đứng theo tinh thần VHGT , không vi phạm luật GTDB thì sợ gì
Cái này mới khó đấy nhá! Không vi phạm luật GTĐB thì bị xxx ghi vào "sổ thù vặt" rồi :)) Còn VHGT thì nó rộng và "Phi vật thể" nên thực hiện đúng hoàn hảo không dễ đâu cụ ơi !

Chỉnh sửa cuối:

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Cái này mới khó đấy nhá! Không vi phạm luật GTĐB thì bị xxx ghi vào "sổ thù vặt" rồi :)) Còn VHGT thì nó rộng và "Phi vật thể" nên thực hiện đúng hoàn hảo không dễ đâu cụ ơi !
Vâng , cái phi vật thể là theo tinh thần , có ai hoàn hảo được đâu cụ , trời còn có lúc giông tố sấm sét - đất còn có vực thẳm núi cao , trời đất còn không hoàn hảo huống chi con người , nên mới cần sự cố gắng , mà có cố gắng được thì cũng dành cho chính chúng ta mà

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Em chỉ dám đi làn 2 đường Khuất Duy Tiến, Phạm Hùng thôi, nhưng lắm lúc cũng thấy xấu hổ. Em thật.

minck

Xe container
Em chỉ dám đi làn 2 đường Khuất Duy Tiến, Phạm Hùng thôi, nhưng lắm lúc cũng thấy xấu hổ. Em thật.
Vâng! Cổ nhân đã dạy : "Kể dại để L... Người khôn xấu hổ" Em cũng chỉ biết xấu hổ nếu thấy ...

airblade.2k11

Xe tải
Đeo nó vào mông để tự nhắc mình khi ra đường lái cho nó cẩn thận hơn cụ ợh. Làm gì có cụ OFer nào mà chưa từng vi phạm Luật GT, chẳng qua nó ở mức độ nào và có chấp nhận đc hay k thôi cụ ợh. Vi phạm thì nó cũng có năm bảy đường, nhiều trường hợp vô ý, bất khả kháng, cứ đâu phải vi phạm là xấu, là không có VHGT đâu ợh :D. "Lỡ" sau này nhà cháu mà có 4b thì chắc chắn cũng sẽ cá kiếm lấy 1 cái logo dán mông cụ ợh :P

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Gắn logo vào mít cũng hay bị soi ác nhể...:))
Gắn logo bị soi kinh lắm nhưng cũng thấy hãnh diện vì off có uy tín :D

Ở đô thị Việt Hưng nhà H2 có 1 em Gaz 69 không mui phủ bạt , đỗ mấy hôm rồi , không biết của cụ nào ?

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
Các cụ chém kinh quá! Cái xe đấy chắc rẽ vào đường mễ trì, phải chuyển làn sớm, Cụ chủ thớt có đi cùng xe đó qua ngã tư không nhỉ ? em nghĩ chọn phương án tốt hơn mà làm thôi!

TVPL

Xe container

vam

Xe buýt
e vote cho cụ chủ, còn ném đá thì nhiều cụ ném rồi e chả ném làm gì nữa. Hy vọng mọi người đều đi đứng có văn hóa để ko bị ném đá như cụ ford trên đây.

VuQuangHieu

Xe tải
Em thấy mấy xe kia còn đi hàng 4,hàng 5 cụ kìa. Có khi cu ý bị xe tải ép nên dạt sang cũng nên. Em cũng hay đi đường này lắm, kiểu này phải cẩn thận không mai lại được cho lên báo thì xấu hổ

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Đọc qua ý kiến của bác XH_O em thấy buồn, thật ra thì cũng chỉ muốn góp ý, nhưng có nhiều ý kiến cho rằng tùy hoàn cảnh mà lái - kể cả bon chen - kể cả trái luật, vậy thì VHGT ở đâu? có câu "Thuốc đắng giã tật, sự thật mất lòng".

Phờ Râu

Xe điện
Những trường hợp phải rẽ hoặc là bị ép ra thì em thấy còn chấp nhận được, chứ kiểu "tôi thích đi hàng mấy kệ tôi, léo chen hàng léo về được nhà...." thì cũng chả chấp nhận được. Em đi 2b mà thấy 4b cứ đi dàn hàng ra đường là em bức hết cả xúc, vỉa hè thì cũng chả còn chỗ mà leo, 4b cũng kín cả đường, bảo lách cũng khó. Thôi thì chịu khó đứng hít khói 4b cho bổ phổi vậy @@

cwise

Xe container
Đoạn này thì em không lạ, nhưng em hiếm khi "bị ép" phải đi hàng 3, 4 lắm vì mình có sự chủ động tương đối từ trước. Tốt nhất là cứ rút kinh nghiệm thôi ạ, tránh đao to búa lớn.

mrkoi

Xe tăng
E thấy ở cái đường nài có vạch kẻ đường giề đâu, như thế các cụ đi ở hàng 2 cũng là đã phạm luật vượt phía bên phải chứ k phải là đi phía bên phải rùi.
Những trường hợp phải rẽ hoặc là bị ép ra thì em thấy còn chấp nhận được, chứ kiểu "tôi thích đi hàng mấy kệ tôi, léo chen hàng léo về được nhà...." thì cũng chả chấp nhận được. Em đi 2b mà thấy 4b cứ đi dàn hàng ra đường là em bức hết cả xúc, vỉa hè thì cũng chả còn chỗ mà leo, 4b cũng kín cả đường, bảo lách cũng khó. Thôi thì chịu khó đứng hít khói 4b cho bổ phổi vậy @@
cụ ở VQ thì lúc trên đường từ KDT về dưới VQ thì cụ cũng thấy 2b chả ép 4b sát vào lề đới thôi, bim còi đến chán chạ pim nữa cũng đâu có đi gọn vào đâu. Đới là còn có cả phân làn 4b, 2b rùi nhé.

blackpaint

Xe container
Cụ cho em hỏi bức xúc cái gì thế cụ??? Cụ đi sau, thì cụ xếp hàng sau 4B cũng là lẽ thường, thế cứ 4B là phải đi sau 2B sao? Trường hợp này thì xem cái làn mà cụ Mông đi nó có cấm 4B không? Nếu không cấm thì đi thế có làm sao đâu nhỉ? Văn hóa xếp hàng ai đến trước đi trước, không nhất thiết là ông này cứ phải xếp hàng sau ông nọ nhể? Em ghét nhất là đến sau nhưng cứ đòi đi trước.

Chỉnh sửa cuối:

USS

Xe tải
Đường này đang làm nên 2b phải leo lên vỉa hè tuốt. Cụ nhìn thấy các xe khác đi hàng 3-4 như thường, mới đi hàng 2 thì là chuyện thường thôi mà. Chả lẽ OFer thì ko là người và phải đi hàng 1?:D[/QUOTE
theo em,mông gắn OFer hay ko gắn chúng ta cũng nên ý thức.

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite
uầy các cụ căng thẳng quá, fun tí đi các cụ : nếu đi trong nội thành thì em nghĩ rằng nên gỡ logo ra để đỡ bị lên trang nhất, còn khi đi xa hay chạy ra ngoại thành thì lên dán vào để các of nhận nhau trên đường cho dễ :)) em toàn thế các cụ ợ ( em té )